[Thảo luận] Cụ/mợ nào lái xe 29A - 067.76 lưu ý tí nhé!

nam_ch

Xe buýt
1 đỏ *** là ra thôi có gì khó đâu cụ nhể :P

dinhthang

Xe máy
Thì vấn đề em bức xúc chính là đường thông thoáng thế mà cụ ý chả chọn chỗ nào lại chọn đúng vị trí sau xe em để đỗ.
:-??Thì vấn đề cụ kia bức xúc chính là đường thông thoáng thế mà cụ chả chọn chỗ nào lại leo lên vỉa hè để đỗ :-??
Ơ, em đã bẩu là bạn em nó chỉ chỗ cho em đỗ rồi mờ cụ. Em đỗ lúc giữa trưa, chỗ nào cũng nắng, thế nên em nép vào anh building ấy để nhờ anh ấy che chở cho em một chút.
Cụ ấy đỗ thế vì một lý do đơn giản! Đó là có mỗi một chỗ râm mát thì cụ chiếm mất rồi hoặc lúc mợ ấy đỗ chỗ đó đang râm mát :))

Alkala

Xe buýt
Hội Morning làm quen mà. Chắc mợ này lái mới, dễ bức xúc. Cầm tinh con hổ à??? :P

billnantes

Xe container
cả đầu và mít đều thừa thế mà kụ đã kêu rồi ,không hiểu kụ muốn thế nào nữa,chỗ này kụ vào R lùi 1 tí đánh hết lái là ra luôn .

thuysinh.tl

Xe container
Chắc cụ chủ lái mời roài. Chỗ này ra ngon mờ.

tomxomlom

Xe tải
nếu là nhà cháu, nhà cháu lùi *** vào rồi quay đầu ra chứ nhà cháu không rúc đầu vào như cụ chủ thớt ợ

các cụ ở chung cư phải để xe dưới hầm xẽ hiểu ý nhà cháu ợ

Mờ 9

Xe hơi
nếu là nhà cháu, nhà cháu lùi *** vào rồi quay đầu ra chứ nhà cháu không rúc đầu vào như cụ chủ thớt ợ

các cụ ở chung cư phải để xe dưới hầm xẽ hiểu ý nhà cháu ợ
Đỗ ở ngoài đường, nhất là đường quốc lộ thì mít quay ra ngoài thì tốt hơn, nhỡ có viên đá bay vèo thì không vào kính lái... Đỗ xe dướ hầm để xe thì sao cũng được.

Mờ 9

Xe hơi
Em thấy mợ chủ nên cảm ơn bác Morning xanh mới đúng… Vì trình của mợ còi nên qua những lần như vậy, trình của mợ sẽ cao hơn… Mợ chủ sao lại đỗ như vậy? Mợ nói: được bn hướng dn ch đ xe ch em cũng không dám t tin” câu này của mợ thật buồn cười, việc mợ được bạn hướng dẫn đỗ và việc mợ tự tiện đỗ cũng tự tiện như nhau mà thôi… Nếu bảo vệ, người trông xe mà hướng dẫn thì mới là đúng… Tâm lý đỗ xe, nhất là chỗ vắng không có người trông, xu hướng sẽ là đỗ gần cửa tòa nhà để hạn chế trộm cắp… Đó là lý giải cho việc mợ nhảy lên vỉa hè… Bác Morning xanh cũng nghĩ như mợ, nhưng chẳng lẽ lại leo lên vỉa hè như mợ để lấp nốt chỗ trống còn lại của cửa tòa nhà? Lùi xuống chút cũng thế…Vậy nên bác Morning xanh đã đỗ ở dưới đường và về phía xe của mợ cho gọn, sau khi ngắm nghía thấy cái xe Morning của mợ vẫn ra được, ra dễ dàng chứ không quá khó khăn. Còn trình mợ còi ai biết được nếu như muốn nhắn nhủ thì ghi vào kính sau ý… Em đảm bảo Morning xanh sẽ không dám đỗ sau mít như vậy đâu.
Tiên trách kỷ, hậu trách nhân… Nhưng nếu lại xét về tâm lý thì việc đơn giản thế mà mợ vẫn trách Morning xanh cũng là bình thường vì mợ là phụ nữ. :))

Chỉnh sửa cuối:

Kiến vàng

Xe máy
Đang định hỏi cụ M9 thì thấy cụ post một bài dài ngoằng nên em phải vào xóa vội đi.
Nhân thể cụ nói đến bảo vệ em mới nói (mấy hôm trước đang nóng sợ các cụ ấy bảo em chống chế), là khi em đỗ ở đấy bạn em cũng đã nói với bảo vệ rồi ạ. Chứ như khu nhà em đỗ trên vỉa hè nếu không được sự cho phép của bảo vệ tòa nhà thì họ ra đuổi ngay đấy ạ. Còn ở cq em thì tuyền đỗ trên vỉa hè. Cụ nào đi qua đường Nguyễn Văn Cừ hướng về Cầu Chương Dương sẽ thấy, đoạn đối diện Tổng cục Hải quan ấy ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Kiến vàng

Xe máy
Em thấy mợ chủ nên cảm ơn bác Morning xanh mới đúng… Vì trình của mợ còi nên qua những lần như vậy, trình của mợ sẽ cao hơn… Mợ chủ sao lại đỗ như vậy? Mợ nói: được bn hướng dn ch đ xe ch em cũng không dám t tin” câu này của mợ thật buồn cười, việc mợ được bạn hướng dẫn đỗ và việc mợ tự tiện đỗ cũng tự tiện như nhau mà thôi… Nếu bảo vệ, người trông xe mà hướng dẫn thì mới là đúng… Tâm lý đỗ xe, nhất là chỗ vắng, không có người trông xu hướng sẽ là đỗ gần cửa tòa nhà để hạn chế trộm cắp… Đó là lý giải cho việc mợ nhảy lên vỉa hè… Bác Morning xanh cũng nghĩ như mợ, nhưng chẳng lẽ lại leo lên vỉa hè như mợ để lấp nốt chỗ trống còn lại của cửa tòa nhà? Lùi xuống chút cũng thế…Vậy nên bác Morning xanh đã đỗ ở dưới đường và về phía xe của mợ cho gọn, sau khi ngắm nghía thấy cái xe Morning của mợ vẫn ra được, ra dễ dàng chứ không quá khó khăn. Còn trình mợ còi ai biết được nếu như muốn nhắn nhủ thì ghi vào kính sau ý… Em đảm bảo Morning xanh sẽ không dám đỗ sau mít như vậy đâu.
Tiên trách kỷ, hậu trách nhân… Nhưng nếu lại xét về tâm lý thì việc đơn giản thế mà mợ vẫn trách Morning xanh cũng là bình thường vì mợ là phụ nữ. :))
CỤ nói phải ạ. (Cứ như thể cụ là cụ chủ xe xanh). Em thấy cụ phân tích chuẩn luôn, kể cả việc đỗ trên vỉa hè của em. Em mời cụ rượu nhưng mấy anh min mod nói phải chờ bún chả là sao, em chẳng hiểu gì.

Chỉnh sửa cuối:

Dê Non

Xe đạp
Em xem ảnh thì có gì đâu nhỉ, đằng trước đằng sau còn rộng thoải mái luôn (trước em dự 40cm, sau cả mét) làm gì mà phải vất vả để ra ạ.

HaJolie

Xe buýt
Em thì em lại nghĩ bác 29A067.76 có ý tốt với mợ đấy, vì bác ấy đỗ như thế thì TTGT sẽ không móc cáp vào xe bác để kéo đi được :))
Thôi hai người dẫu sao cùng là OFer cả, liên lạc với nhau trước là để hòa giải, sau đó nếu có thể thì, xicalaytuctiep...:))

Hiepkt

Xe buýt
Đường chả của riêng nhà ai, e nghĩ ai lái xe cũng luôn có tâm lý cố gắng nhìn nhau mà đỗ, e đỗ xe đâu cũng luôn tính đường ra cho ng khác, ko bị mình chặn. Bác xe xanh đỗ thế chẳng sai mà cũng chẳng ảnh hưởng gì nhiều đến việc thoát ra của mợ chủ bởi vì vỉa hè thế kia là quá rộng cho 1 em morning xoay sở (có chăng chỉ là chắn mất cái dự tính
Em thì trình còi, lúc đỗ xe chắc mẩm là tí nữa ra mình lùi một phát là xuống đường luôn
của mợ chủ thôi). Thực ra nếu e gặp trường hợp này chắc e sẽ leo lên đỗ bên trái xe morning trắng chứ ko để dưới đường.

Kết luận: mợ chủ nhiềuchuyện quá :))

Chỉnh sửa cuối:

TranCB

Xe tăng
Cụ lái kém quá có mối hai đỏ là xong thôi mà.;))

anhphat

Xe hơi
Đấy là cụ/ mợ xanh thử tay lái cụ thôi!

tomxomlom

Xe tải
Đỗ ở ngoài đường, nhất là đường quốc lộ thì mít quay ra ngoài thì tốt hơn, nhỡ có viên đá bay vèo thì không vào kính lái... Đỗ xe dướ hầm để xe thì sao cũng được.
Bẩn cụ, nahf chau thấy đỗ ở sân chung cư mờ

BondZoe

Xe đạp
Website
www.gswindow.vn
Cụ có dịp nâng cao tay lái mà. Thế này mà cụ đã kêu thì lên phố làm sao ghép xe dọc được. Đỗ vào chỗ 1 xe chặn đầu 1 xe chặn đuôi luôn chứ

anhtho

Xe ngựa
Chỗ đấy mà cụ chủ còn kêu khó thì em chịu cụ. Người ta ngỡ cụ để xe trên vỉa hè là có thể đến tận tối mới đi, mà họ cũng để ý thấy cái khoảng trống đủ để cụ ra trong vòng 2 nốt nhạc (2 đỏ) nên mới đỗ chỗ đó chứ họ không hề vô tình đâu.
Thường em đỗ chỗ nào là cũng phải nghĩ xem người bên trong có ra được không.