[Thảo luận] Cụ/mợ nào lái xe 29A - 067.76 lưu ý tí nhé!

cha_ly_kuc_ku

Xe điện
Cụ chủ lấn chiếm hè đường cho người đi bộ là sai ợ. Co mà biết trình bày và đổ lỗi cho người khác là cả 1 nghệ thuật. Hết lái trái 1 đỏ là ra ngon lành.

hoangdole

Xe buýt
Cụ đỗ như thế là sai rồi kêu gì nữa.

Kiến vàng

Xe máy
Cụ chủ lấn chiếm hè đường cho người đi bộ là sai ợ. Co mà biết trình bày và đổ lỗi cho người khác là cả 1 nghệ thuật. Hết lái trái 1 đỏ là ra ngon lành.
Câu sau em cho là cụ đang khen em, em cảm ơn! :-?
Em sai không có nghĩa là tất cả người khác em đều thấy đúng hết cụ nhá!
(Em đúng là lắm mồm, tự nhủ giờ không quote lại bài các cụ/mợ nữa, thói quen của phụ nữ, các cụ thông cảm ạ)

chuột 74

Xe điện
Câu sau em cho là cụ đang khen em, em cảm ơn! :-?
(Em đúng là lắm mồm, tự nhủ giờ không quote lại bài các cụ/mợ nữa, thói quen của phụ nữ, các cụ thông cảm ạ)
hi hi lần sau mợ có đỗ lên hè thì cho đầu hướng ra đường nhé,e đại diện cho chủ nhân MN xanh mời mợ 1 ly trà đá để tạ lỗi nhá;)) rất mong mợ hợp tác ạ:)

ccasanova

Xe tải
thực ra với trường hợp của bác ra vẫn thoải mái mà

Kiến vàng

Xe máy
hi hi lần sau mợ có đỗ lên hè thì cho đầu hướng ra đường nhé,e đại diện cho chủ nhân MN xanh mời mợ 1 ly trà đá để tạ lỗi nhá;)) rất mong mợ hợp tác ạ:)
Quote, không quote, quote.... Thôi, bản tính khó dời, em lại quote bài lần nữa. Em có bắt lỗi cụ MN xanh đâu nhỉ, em chỉ góp ý chút thôi mà.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Đất rộng, xe cụ ngắn, thoát ra thoải mái mà !

blackpaint

Xe container
Đấy nhá, em biết ngay là cụ xanh có ý đồ với mợ trắng mà, hóng xem hồi kết dư lào!!! ít nhứt cũng phải ăn sáng, uống cafe và đi dạo phố nhá... trà đá là không ổn đâu.

Kiến vàng

Xe máy
Đấy nhá, em biết ngay là cụ xanh có ý đồ với mợ trắng mà, hóng xem hồi kết dư lào!!! ít nhứt cũng phải ăn sáng, uống cafe và đi dạo phố nhá... trà đá là không ổn đâu.
Bước đầu thôi, ban đầu mình phải giản dị thế đã chứ, đòi hỏi ngay cụ ý lại đánh giá... Cụ xem nơi ở của cụ ấy mà xem, quả này em quyết tâm........

bmw1226

Xe tải
Phía sau xe còn rộng chán, thoải mái lùi rồi tiến lên phía trước phía ghế phụ [-O<

zhao

Xe tải
Hôm qua em đến nhà bạn ở khu Trung Văn, được bạn hướng dẫn chỗ đỗ xe chứ em cũng không dám tự tiện, lúc đỗ thì chỉ có mình xe em. Lúc về thì thấy cảnh này, tuy không đến mức làm em bó tay nhưng cũng khiến em loay hoay mất một lúc:
Cụ/mợ ý đỗ xe chặn ngay mít xe em.

Đầu xe em thì đã kịch thế này rồi này:

Đường thì thoáng, chả có ma nào đỗ xe ngoài em và cụ/mợ ý:

Thấy cái này nữa nên em mới có ý kiến, nếu không treo logo otofun thì em cũng tặc lưỡi rồi đi.

Mà sao cụ/mợ ý chọn khéo thế, thẳng tắp với xe em để mà đỗ. Em thì trình còi, lúc đỗ xe chắc mẩm là tí nữa ra mình lùi một phát là xuống đường luôn. Cuối cùng em phải lùi xe, vỉa hè mà không dốc thì em cũng chẳng khó khăn đến thế, rồi rẽ phải bò xuống đường.

Cụ/mợ nào đỗ xe thế thì lần sau tiến hoặc lùi một chút cho xe khác nhờ nhé!
Bạn KIA xanh đỗ quá chuẩn rồi còn gì nữa cụ. Ngay ngắn, sát mép vỉa hè. AI cũng có ý thức như cụ ấy thì HN không đến nỗi 'Noạn"

etran

Xe buýt
Mợ việc gì phải tự nhủ, cứ cãi bỏ mi.a đi chứ :P Cụ nào bảo mợ ý chắn lối người đi bộ thì xem lại cái ảnh thứ 2 và thứ 3 đi nhá, mợ ý đỗ vào sát cái bồn hoa của tòa nhà, người đi bộ nào định trèo qua bồn hoa trong khi đằng sau đi't xe vỉa hè còn thừa cả mét?
Dìm hàng vớ vẩn quá :-@ ;))
Cụ Morning xanh không dũng cảm nhận "lỗi" đi nhỉ, đỗ thế nói chung là không lịch sự, dịch lên thêm 3 mét nữa cho cái đi't xe ngang với gốc cây có mất gì đâu? :-? [-X

PS: btw, mợ Kiến Vàng cũng nên xem lại tí xem thế nào là đậu đỗ hợp lệ, em thấy mợ còn hơi lơ mơ vấn đề này :D

Em cũng biết mình đỗ xe chưa đúng, nhưng dưới đường cũng không phải chỗ đỗ xe vì không có vạch đỗ xe

Chỉnh sửa cuối:

acc_75

Xe điện
Ơ, em đã bẩu là bạn em nó chỉ chỗ cho em đỗ rồi mờ cụ. Em đỗ lúc giữa trưa, chỗ nào cũng nắng, thế nên em nép vào anh building ấy để nhờ anh ấy che chở cho em một chút.
May bạn cụ không xui cụ đỗ xuống hồ cho nó mát đấy :D

cháu lên 3

Xe container
chắc cụ chủ đỗ trên vỉa hè vì sợ đỗ dưới đường chiếm diện tích dễ gây tắc đường đấy mà, mà em cũng hơi dị ứng với kiểu đỗ xe chặn mít như kia lắm ạ :))

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
Dư này một đỏ là ra thôi mà

Kiến vàng

Xe máy
Cụ cứ như nói hộ em ý. Nghe người khác "bênh" mình happy thế chứ lị. Em đang cười đấy, không bĩu môi đâu. Cơ mà em thấy bĩu môi cũng đáng yêu cụ ợ! (em spam tí vì thấy chữ ký của cụ ấy hay hay)

Chỉnh sửa cuối:

chuột 74

Xe điện
Quote, không quote, quote.... Thôi, bản tính khó dời, em lại quote bài lần nữa. Em có bắt lỗi cụ MN xanh đâu nhỉ, em chỉ góp ý chút thôi mà.
mợ vẫn nợ e bữa trà đá :) hay hẹn ra luôn hiện trường cho tiện mợ nhé;))thời gian và địa điểm mợ quyết định;;)
phải mời trà đá mợ ấy mới không đề phòng cụ ợ\m/

ngcom

Xe tải
phía sau xe chủ thớt còn đến gần 2m, mà xe này đí.t cụt, lùi thoải mái rồi đánh lái ra ngay chứ ko v/đề gì cả. Chứng tỏ lái vẫn còn lòng non mà còn non thì cứ đỗ nghư xe xanh ở ngay dưới đường chứ leo lên vỉa hè làm gì cho khổ ra