[Thảo luận] Cụ/mợ nào lái xe 29A - 067.76 lưu ý tí nhé!

tricoi

Xe buýt
Đỗ thế mà mợ cũng kêu? Em thấy chạ có gì

lethangita

Xe máy
chắc muốn làm quen với nhau đây mà, em dự chắc cụ kia nhận ra tín hiệu của OF rồi mới cố tình làm thế. mà chỗ rộng thế mà cụ cũng kêu.

mai.thanh10

Xe container
MN xanh là cụ rồi, đứng khó tí để tỉnh tò mợ MN trắng đây mà.

blackpaint

Xe container
Thì trình còi mà ra thế đấy ạ. Em quẹt vào mục tiêu cố định. :D.
Em là mợ, ứ phải cụ nhé!
Mợ nói là mợ từ đầu thì các cụ đỡ ném đá, có ném cũng chỉ như là mấy hạt cát thôi...
1. mợ lái non, nhưng lúc đầu thì chưa đủ nhẫn để xem xét tình hình, chứ ra được (thêm 1 đỏ) thì cũng không có gì đáng ngại,
2. Cụ MN xanh: chắc là muốn làm quen với mợ rồi, lần sau mợ cứ dán mảnh giấy vào xe đó là ghi là: đừng lại gần mít em, em giận đấy ...và để lại số đt, vài ngày nữa các cụ, mợ lại có cơ hội mừng cho cụ xanh và mợ trắng.
Thôi mợ làm quen với cụ MN xanh đi....:D

Hwngdelta

Xe điện
Website
www.otofun.net
Theo e mợ nên tập trong bãi thêm một thời gian nữa rồi hẵng ra đường mợ ạ, như thế này mà mợ đã kêu thì e sợ mợ sẽ là nguồn nguy hiểm với mọi người mất :(

Kiến vàng

Xe máy
Đang sẵn thời gian nên em post thêm tý ý kiến thế này ạ, có gì các cụ bỏ qua, ném đá nhè nhẹ thôi.
Trường hợp của em, có cụ vào bảo ofer vốn ý thức cao nên đỗ chặn xe em thế cho em biết mặt. Ơ đỗ xe thế là ý thức cao ạ? Nếu cụ ý có cách nào khác báo cho em biết cụ ý không vừa lòng với cách đỗ xe của em thì em phục hơn ạ. Xử lý xe đỗ sai là trách nhiệm của CSGT (hay là Giao thông công chính thì em cũng không rõ) ạ. Ofer nhắc nhở nhau là được thôi ạ, chứ xử lý cái sai này bằng một hành động khác không đẹp thế thì hỏng cả danh tiếng OFer. Đa số các cụ bảo đường rộng thế thì trái phải một tí là ra được, nhưng rõ ràng là có thêm khó khăn so với việc cụ ý đỗ lên trên hay lùi xuống một tí. Thôi kỹ năng lái xe em không bàn nữa ạ, em không múa rìu qua mắt thợ được, nhưng em có thể nói là chỉ có thể vòng sang phải để xuống vì bên trái là sát lắm rồi. Vậy nếu cứ đường rộng là em không được quyền phê bình cụ xe xanh ạ?

TONGIA

Xe lừa
Cái xe cụ ngắn thế. Đằng sau rộng thế. Có gì mà khó khăn hả cụ?

Cụ lùi 1 nhát đánh lái cái là ra. [-O<

Weekend

Xe hơi
Đọc thấy cái cảnh đỗ xe như thế này cháu cũng bức xúc với 1 bác đi Altis sáng qua (22/4) ăn phở Cồ Cử ở Thụy Khuê. Cả dàn xe máy trên vỉa hè (đầu cách bàn ăn chừng 50cm), bác ý chặn 1 phát dưới lòng đường, mà thường thì khi đi oto cháu toàn phải oánh lui lên trên, gác 1 chân lên vỉa hè cơ ah.
Lúc măm xong, cháu và 1 bác nữa lấy xe, tiến thì chả xong, lùi thì không được, trong khi bác í + gấu và F1 đang chơi trò ú tim trong xe (bác í măm xong trước em chừng 3 phút). Em đứng yên xem bác ý thế nào, ý với chả thức, chẳng thấy bác í tiến lùi gì cả nên cháu phải gõ cửa và mời bác í tiến lên thì bác ý dông thẳng. Chán quá cơ các cụ ah (may mà mít không có dán OF, không là cháu chụp ảnh pot lên đây cho các cụ bleu bleu đấy ah)

tunghtd

Xe tải
Em xin cụ chủ thớt, cụ đỗ xe chán lắm đấy!
Có cái vỉa hè cho người đi bộ cụ lại đỗ chắn sát bậc tam cấp thế người ta đi bộ thế nào? Trông cái hình thì thấy mỗi xe cụ là nhất, không cần quan tâm đến thiên hạ, thực sự gặp loại này khéo em cho bãi nước bọt!

tienllm

Đi bộ
Còn hơn 1 mét mà cũng kêu nhỉ, 1 đỏ ra luôn

xtitan

Xe buýt
chỗ này 1 đỏ quay đầu ra luôn mà cụ Kiến Vàng, có gì đâu mà bức xúc lưu ý ?

Goal

Xe tăng
Nói chung là cụ chủ cũng kêu hơi quá lời. Khoảng cách đó quá rộng để cụ ra mà ko phải ý kiến gì :P

Có khi cụ cũng cần phải hiểu là lúc người ta định đỗ thì hết chỗ, không còn chỗ nào khác, đành phải đỗ sau m.ít xe cụ thì sao?

Kiến vàng

Xe máy
Em xin cụ chủ thớt, cụ đỗ xe chán lắm đấy!
Có cái vỉa hè cho người đi bộ cụ lại đỗ chắn sát bậc tam cấp thế người ta đi bộ thế nào? Trông cái hình thì thấy mỗi xe cụ là nhất, không cần quan tâm đến thiên hạ, thực sự gặp loại này khéo em cho bãi nước bọt!
Cụ lịch sự tí đi ạ! Cái gì mà loại này với lại nhổ nước bọt. Cụ nhìn xa một tí sẽ thấy vỉa hè người ta làm bãi trông xe có mái che cho người dân của tòa nhà đấy ạ. Em không biện hộ cho mình (em biết em đỗ sai rồi, trước khi cụ post cơ) mà là giải thích cho câu cụ bảo có cái vỉa hè cho người đi bộ....

cuky99

Xe buýt
Đang sẵn thời gian nên em post thêm tý ý kiến thế này ạ, có gì các cụ bỏ qua, ném đá nhè nhẹ thôi.
Trường hợp của em, có cụ vào bảo ofer vốn ý thức cao nên đỗ chặn xe em thế cho em biết mặt. Ơ đỗ xe thế là ý thức cao ạ? Nếu cụ ý có cách nào khác báo cho em biết cụ ý không vừa lòng với cách đỗ xe của em thì em phục hơn ạ. Xử lý xe đỗ sai là trách nhiệm của CSGT (hay là Giao thông công chính thì em cũng không rõ) ạ. Ofer nhắc nhở nhau là được thôi ạ, chứ xử lý cái sai này bằng một hành động khác không đẹp thế thì hỏng cả danh tiếng OFer. Đa số các cụ bảo đường rộng thế thì trái phải một tí là ra được, nhưng rõ ràng là có thêm khó khăn so với việc cụ ý đỗ lên trên hay lùi xuống một tí. Thôi kỹ năng lái xe em không bàn nữa ạ, em không múa rìu qua mắt thợ được, nhưng em có thể nói là chỉ có thể vòng sang phải để xuống vì bên trái là sát lắm rồi. Vậy nếu cứ đường rộng là em không được quyền phê bình cụ xe xanh ạ?
Các cụ ấy fun thôi mà! mợ bớt nóng 1 chút nhá. Yêu ...cái avatar của mợ quá :)

tuanzs

Xe container
Chủ thớt chắc còn non tay nên ca mơ run thôi chứ vụ này đơn giản - chả có gì đáng nói.

Manly1981Rx350

[Tịch thu bằng lái]
cụ vẫn còn hơn 1 m mà vẫn ra thoải mái mờ:D