[Funland] Cụ kouongruou ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Trạng thái
Thớt đang đóng

Lê Bảo Minh

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
linhlimoshop.com
Em còn còn chuẩn bị 1 túi quà ôm ra ngã 3 Nguyễn Xiển chờ méo mặt hôm thứ 7. Xong rồi gọi chả được lại ôm quà đi về. chị em cơ quan cười em thối mũi.
:D Tình hình sức khỏe túi quà giờ sao rồi cụ?

Mưa!

Xe điện
Vì cụ không chịu khó đọc kể cả còm bằng tiếng Việt nên mới không hiểu. Để em tóm tắt lại nhé.

Nhìn hình dưới thì khẩu trang có 3 lớp. Lớp giữa là lớp lọc khuẩn. Hydrophobic là lớp chống nước. Lớp giữa hiện giờ đang thiếu nguyên liệu.

Thằng Việt Hàn nó làm giả lớp giữa bằng giấy vệ sinh. Giấy thì có thể mủn nên người ta hướng dẫn cách phân biệt biệt bằng cách ngâm nước. Nhưng chỉ trên cơ sở nó làm giả bằng giấy. Hiện giờ thị trường có cả mấy trăm cty sản xuất khẩu trang. Mỗi thằng làm giả 1 cách khác nhau. Nếu nó ko làm bằng giấy mà chỉ là chất liệu vớ vẩn ko phải lọc khuẩn thì khẩu trang không có tác dụng.

Cách của cụ nói ngâm 2 lớp đó vào nước xem có bị mủn hay không. Nếu nó lấy lớp 1 hoặc lớp 3 hoặc vải bất kỳ hoặc nilon để làm giả lớp giữa thì nó mủn bằng cách nào bây giờ?

Vậy cắt ra và nhìn bằng mắt thường theo cái link của nợ cụ gửi có nhận biết được cái lớp ở giữa có phải lớp kháng khuẩn hay không không nhỉ?

Lê Bảo Minh

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
linhlimoshop.com

vitomxau

Xe container
Hây zà, cụ kouongruou không nổi lên cho mọi người một lời xem vấn đề ở đâu, giải pháp xử lý như nào. Cứ để các cụ/mợ phán đoán loạn xị ngậu hết cả !

Mưa!

Xe điện
Hây zà, cụ kouongruou không nổi lên cho mọi người một lời xem vấn đề ở đâu, giải pháp xử lý như nào. Cứ để các cụ/mợ phán đoán loạn xị ngậu hết cả !
Chắc đang tìm 1 lí do thật hợp lý rồi mới nổi ạ :))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

sunrise8x

Xe tăng
trưa nay em ko thây động thái của cụ ý gì cả nên nhắn tin bảo cụ ý back lai tiền em. cụ ý trả lời là cụ ý vẫn đang nằm viện và bảo vợ chuyển luôn mà ko thấy, em lại tiếp tục chờ và nghĩ pa tiếp theo.

kia2008

Xe tải
Vậy cắt ra và nhìn bằng mắt thường theo cái link của nợ cụ gửi có nhận biết được cái lớp ở giữa có phải lớp kháng khuẩn hay không không nhỉ?
Em đã nói ngay từ bài đó là em trích link của 1 thằng ất ơ trên mạng nó so sánh 2 cái khẩu trang để mọi người tham khảo thôi. Em không khẳng định điều gì cả.

Trong khi không có cách để phân biệt khẩu trang thật giả thì cắt ra và soi cái lớp giữa xem nó có hao hao vật liệu meltblown (hình duới) thì cũng là 1 biện pháp

Túm lại là mọi ý kiến đóng góp đều có ích. Nếu ý kiến của cụ không hoàn toàn chính xác, việc em chỉ ra phần thiếu sót sẽ có thể giúp ích trong chừng mực nào đó. Nên em cảm thấy cụ tự ái và nói móc em là không cần thiết.

holland

Xe tăng
làm bằng giấy thì quá dễ phát hiện. Bây giờ nó ko làm bằng giấy, nó làm bằng 1 lớp vải/nilon hay chất liệu bất kỳ thì cụ phân biệt thế nào bây giờ. Cái nguyên liệu nó thiếu mà theo đọc vụ Việt Hàn là lớp vải lọc khuẩn mà.
Nếu thế thì mình cũng chịu vì của mình là hàng rời, từng chục một, không bao bì nhãn mác. Mình thử trong nước thì không phải bằng giấy. Còn có kháng khuẩn hay không thì mình chịu chết. Có điều trông rất giống KT mà mình mua trước Tết ở hiệu thuốc. Lúc nào rảnh mình sẽ cầm ra hiệu thuốc hỏi cho chắc kẻo đeo KT không khác gì vải và lại mỏng hơn vải thì chết.

kia2008

Xe tải
Nếu thế thì mình cũng chịu vì của mình là hàng rời, từng chục một, không bao bì nhãn mác. Mình thử trong nước thì không phải bằng giấy. Còn có kháng khuẩn hay không thì mình chịu chết. Có điều trông rất giống KT mà mình mua trước Tết ở hiệu thuốc. Lúc nào rảnh mình sẽ cầm ra hiệu thuốc hỏi cho chắc kẻo đeo KT không khác gì vải và lại mỏng hơn vải thì chết.
Em e là hiệu thuốc họ cũng không khẳng định được đâu vì họ đâu có phải nhà sản xuất. Mục đích của lớp lọc là cái chất liệu đó nó vô cùng khít, nhiều lớp siêu mỏng đan xen với nhau, để con vi khuẩn nó khó lọt qua.

Nên mợ cắt ra rồi thấy na ná cái hình bên còm trên của em thì chắc cũng yên tâm được 1 phần.

Sóng xa

Xe tải
Em nghĩ đây là công việc mua bán riêng của cụ ấy nên có nhiều vấn đề nhạy cảm cụ ấy khó nói công khai ra.
Chỉ hy vọng đây không phải là lừa đảo gì thôi ạ

Mưa!

Xe điện
Em đã nói ngay từ bài đó là em trích link của 1 thằng ất ơ trên mạng nó so sánh 2 cái khẩu trang để mọi người tham khảo thôi. Em không khẳng định điều gì cả.

Trong khi không có cách để phân biệt khẩu trang thật giả thì cắt ra và soi cái lớp giữa xem nó có hao hao vật liệu meltblown (hình duới) thì cũng là 1 biện pháp

Túm lại là mọi ý kiến đóng góp đều có ích. Nếu ý kiến của cụ không hoàn toàn chính xác, việc em chỉ ra phần thiếu sót sẽ có thể giúp ích trong chừng mực nào đó. Nên em cảm thấy cụ tự ái và nói móc em là không cần thiết.

Thưa cụ, chính em cũng không có kiến thức gì về cái lớp kháng khuẩn tiêu chuẩn của khẩu trang y tế mặc dù đã gg search từ nửa tuần nay rồi. Chỉ nhân tiện việc của cty Việt Hàn mới bị phát hiện và việc 1 cụ cứ loay hoay post ảnh để nhờ kiểm tra thật giả em mới mạnh dạn đề xuất 1 cách làm để thử và hóng kết quả. Vì em nghĩ đã có việc làm giả bằng giấy thì việc kiểm tra xem có giấy hay không là ưu tiên hàng đầu.
Thì cụ còm như thế này:

Ai cũng biết ngta làm giả lớp giữa cụ ạ, nên cụ trước khi cụ còm cố gắng đọc và nghĩ cho kỹ ạ.
Và cụ đưa 1 cái link rất ất ơ: cắt ra soi lớp giữa dày là thật, mỏng là giả. Thưa cụ, nếu không có kiến thức đầy đủ thì soi bằng mắt có phân biệt được lớp kháng khuẩn thật hay thay giả bằng 1 vật liệu bất kì phỏng?

holland

Xe tăng
Em e là hiệu thuốc họ cũng không khẳng định được đâu vì họ đâu có phải nhà sản xuất. Mục đích của lớp lọc là cái chất liệu đó nó vô cùng khít, nhiều lớp siêu mỏng đan xen với nhau, để con vi khuẩn nó khó lọt qua.

Nên mợ cắt ra rồi thấy na ná cái hình bên còm trên của em thì chắc cũng yên tâm được 1 phần.
Mình cắt ra thì rất khó tách thành 4 lớp, chỉ sau khi ngâm vào nước mới tách được. Trên từng chiếc KT có in koroko care gì đó và bọc trong 1 túi linon riêng (mỗi chiếc 1 túi). Nhìn rất giống loại mình đã mua (không còn giữ mẫu). Khi ngâm nước không bở, mình xem clip phân biệt thấy ok nên yên tâm. Giờ đọc bài của bạn thấy hơi sợ.

cdcn

Xe điện
Em nghĩ đây là công việc mua bán riêng của cụ ấy nên có nhiều vấn đề nhạy cảm cụ ấy khó nói công khai ra.
Chỉ hy vọng đây không phải là lừa đảo gì thôi ạ
Nhạy cảm không tiện nói công khai là việc của cụ ấy, nhưng nhận tiền và không trả hàng, hưa hẹn ba lăng nhăng làm mất thời gian của hàng trăm người là có thật, thế không là lừa đảo thì là gì ạ?

ung_sung_tu_tai

Xe container
Nhiều người không hiểu/cố tình không hiểu hoặc.... chậm hiểu về thế nào là khẩu trang giả. Nói thế vì đến nay trên các phương tiện thông tin đại chúng đều nói rất nhiều về khẩu trang giả.

Đó là khẩu trang có nhiều lớp; lớp "chống khuẩn" ấy nó NẰM GIỮA CÁC LỚP KHÁC (ví dụ như vải không dệt, than hoạt tính.....

Và khẩu trang giả thì người là giả CHỈ THAY THẾ LỚP CHỖNG KHUẨN BẰNG VẬT LIỆU KHÔNG CHỐNG KHUẨN. Có thể là giấy bình thường, hoặc cái gì đó....
Cái lớp chống khuẩn đó, nhìn bằng mặt thường thì nó cũng tựa tựa như... giấy ăn mà thôi. Tất nhiên nhìn kỹ bằng mắt thường thì cũng nhận ra được nó là giấy hay lớp chống khuẩn

Vậy thì việc ngâm nước, nhìn bên ngoài..... sao có thể phát hiện được ?

Vậy sao nhiều người cứ gào lên bẩu tui ngâm nước rùi, tui xem rồi, nó GIỐNG như những cái khẩu trang y tế khác ?

kia2008

Xe tải
Ai cũng biết ngta làm giả lớp giữa cụ ạ, nên cụ trước khi cụ còm cố gắng đọc và nghĩ cho kỹ ạ.
Và cụ đưa 1 cái link rất ất ơ: cắt ra soi lớp giữa dày là thật, mỏng là giả. Thưa cụ, nếu không có kiến thức đầy đủ thì soi bằng mắt có phân biệt được lớp kháng khuẩn thật hay thay giả bằng 1 vật liệu bất kì phỏng?
Hi hi, thôi được rồi, em chịu thua cụ. Giải thích đến 4-5 còm cũng không có kết quả. Vậy túm lại là để phân biệt thật giả thì ngâm nước, nếu nó mủn thì giả, còn ko mủn thì thật..

Mưa!

Xe điện
Hi hi, thôi được rồi, em chịu thua cụ. Giải thích đến 4-5 còm cũng không có kết quả. Vậy túm lại là để phân biệt thật giả thì ngâm nước, nếu nó mủn thì giả, còn ko mủn thì thật..
Này nhé, em chưa nói câu nào "không mủn thì thật" nhé. Cụ lại tay nhanh hơn não rồi :))

Trạng thái
Thớt đang đóng