[Funland] Cụ Hải khỏe quá nhể.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ nói quá, tầm tuổi nha a Hải thì ở HN chạy Fm cũng nhiều mà, còn tập 42 thì cơ bản do mình có muốn tập hay không

Vẫn ít đấy bác ah, không phải nhiều đâu, các giải nhìn ds nhiều như VPB thì khoảng tổng VĐV 5k trong đó khoảng 2000 là FM còn lại các cự ly khác, giải tổ chức ở đâu thì xoay vòng theo khu vực thì vẫn những người đó sẽ đến để thi đấu thôi nên em nghĩ những người hoàn thành FM cũng không vượt quá 9k người đâu.
Còn hoàn thành FM trong khoảng 5h cũng là ổn tốt trong tầm tuổi rồi
Cụ đọc lại không kỹ còm của em.

xuanha_ng

Xe điện

cunbind

Xe tải
50t mà chạy đc 42km là rất khoẻ đấy.em 33 chạy 4 năm nay cũng chỉ loanh quanh 7-8 km là em nghỉ.mà chúc cụ khoẻ để có sức làm việc thiện giúp đời

mongcam

Xe hơi
sao lại văng tục ở đây thế, người ta nói có sai đâu, giờ chạy được BTC ghi lại, vđv được theo dõi bằng chiptime mà
Đúng sai chưa nói đến cụ ạ, nhưng gọi nhau la ếch ngồi đáy giếng liệu cụ chịu được không

xuanha_ng

Xe điện
Đúng sai chưa nói đến cụ ạ, nhưng gọi nhau la ếch ngồi đáy giếng liệu cụ chịu được không
Tất nhiên việc đúng sai chưa biết nhưng thực sự cụ đang dùng trình độ của cụ để nhìn nhận sự việc mà cụ chưa biết đến đấy. Chạy giải bây giờ người ta dùng công nghệ chíp gắn trên bib phát cho VĐV, nếu giải nguy hiểm và chất lượng hơn thì người ta còn có chíp định vị GPS theo dõi trực tiếp cho mọi người xem vđv đang ở đâu, ghanh đua với các vđv nào, cho tất cả nhưng ai quan tâm có thể theo dõi được cụ ạ.

mongcam

Xe hơi
Tất nhiên việc đúng sai chưa biết nhưng thực sự cụ đang dùng trình độ của cụ để nhìn nhận sự việc mà cụ chưa biết đến đấy. Chạy giải bây giờ người ta dùng công nghệ chíp gắn trên bib phát cho VĐV, nếu giải nguy hiểm và chất lượng hơn thì người ta còn có chíp định vị GPS theo dõi trực tiếp cho mọi người xem vđv đang ở đâu, ghanh đua với các vđv nào, cho tất cả nhưng ai quan tâm có thể theo dõi được cụ ạ.
Em chưa hiểu rõ cụ lịch sự nói chuyện với em,em xin rửa tai lắng nghe,nhưng nó dùng từ miệt thị với em là ko chấp nhận được. Em phản ứng lại không phải là mình giấu dốt, mà vì nó mất dạy

pooka

Xe container
Thảo nào trong 1 thớt có cụ thì bảo là U50 yêu 1 tuần 1 chiếc là khó,có cụ thì bảo là đêm 7 ngày 3 là bình thường. Hóa ra là còn tùy từng người, không lấy chuẩn của người này áp dụng cho người khác được.
Xem các giải chạy đường dài, thậm chí chạy địa hình Trekking vẫn nhiều cụ mợ trên 50 tuổi tham gia tốt.

khói lửa 1975

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chắc khôn hơn ông Hải.
Ông Đoàn Ngọc Hải bán Mercedes S500, lấy tiền mua xe cứu thương
Thứ tư, 14/10/2020 | 11:35 GMT+7
"Tôi đã bán chiếc xe Mercedes S500 đi rồi. Tôi không muốn đi cái xe đó nữa. Tôi chỉ muốn lái xe cứu thương", ông Đoàn Ngọc Hải nói.
Ông Đoàn Ngọc Hải bán Mercedes S500, lấy tiền mua xe cứu thương - Ảnh 1
Hình ảnh ông Đoàn Ngọc Hải với đôi dép tổ ong giản dị bên xe cứu thương chở bệnh nhân nghèo của mình - Ảnh: VNN
Những ngày qua, hình ảnh ông Đoàn Ngọc Hải với đôi dép tổ ong giản dị cùng chiếc áo sơ mi trắng lái xe cứu thương mang dòng chữ "Xe chở bệnh nhân nghèo về quê miễn phí" trên các cung đường ở miền Tây, miền Trung và cả miền Bắc khiến nhiều người xúc động và cảm phục trước hành động của nguyên Phó chủ tịch UBND quận 1, TP HCM.

Chia sẻ trên báo Thanh Niên về hành động ý nghĩa này, ông Hải cho biết, chuyện lái xe cứu thương xuất phát từ việc ông lái chiếc Mercedes S500 đi từ Sài Gòn ra Hà Nội khi đã nghỉ việc. Trên đường, ông Hải thấy xe cứu thương biển trắng TP.HCM chạy qua chạy lại rất nhiều. Lúc ấy, tôi nghĩ: “Tại sao mình không lái xe cứu thương để chở người mà lại lái xe Mercedes S500 này?”.
"Từ đó về nhà tôi nung nấu ý định và đã bán chiếc xe Mercedes S500 đi rồi (giá một chiếc Mercedes S500 mới hiện khoảng hơn 7 tỷ đồng – PV), tôi không muốn đi cái xe đó nữa. Tôi chỉ muốn lái xe cứu thương", ông Hải nói.
Ông Hải chia sẻ thêm, ông muốn chở bệnh nhân và chở hàng hóa, ưu tiên cho những huyện như Mèo Vạc là huyện khó khăn nhất của Tây Bắc và một số huyện ở Lào Cai, Yên Bái, Điện Biên, Lai Châu
Trước đó, ông Đoàn Ngọc Hải cho biết chiếc xe chở bệnh nhân được nhập từ Hàn Quốc do ông tự bỏ tiền túi mua với giá hơn 700 triệu đồng rồi trang bị thêm các trang thiết bị, dụng cụ cần thiết, đăng ký là xe cứu thương chuyên dùng. Ông Hải tự tay lái xe đưa bệnh nhân nghèo về quê miễn phí, bất kể quãng đường di chuyển xa đến đâu.
làm màu thôi cụ.. ăn mày dĩ vãng thôi cụ
chả qua giờ thấy ông ấy làm thế các cụ tưởng vậy. nếu các cụ nghĩ xa ra 1 chút thì các cụ sẽ nghĩ khác đó
ông Hải đang nhầm lẫn vụ vỉa hè . cơ hội đó kg dành cho ông ta nhưng ông ta lại làm hơi quá đà . lệch hàng và đi sai hướng . hậu quả dân nghèo bám vỉa hè cả nước đến khốn khổ . cây cối vỉa hè thì chặt tùm lum
kết quả là ông ta bay chức là đương nhiên ..làm gì cũng ngó trước nhòm sau .. cần biết mình là ai đã và mình đang làm cái gì cho ai đã
em kg muốn đi quá sâu vào lý do tại sao có vụ vỉa hè này .

cu mậm

Xe buýt
E là e ngưỡng mộ những cụ chạy đc FM, HM. E ko đam mê môn này, nên ko tập thường xuyên, chỉ chạy thay cardio đôi tuần/ lần, cũng lên được tầm 10km là nản toàn tập. Cái nản nhất không phải là mệt, mà vì mỏi, và mỏi nhất là tinh thần, lúc nào trong đầu cũng có một thằng gào mồm lên: "nghỉ đi, nghỉ ngay đi, méo cần đủ 10km đâu, chạy thế nhiều rồi, hỏng gối, chùn chần chứ béo bở gì... bla bla :D "

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
làm màu thôi cụ.. ăn mày dĩ vãng thôi cụ
chả qua giờ thấy ông ấy làm thế các cụ tưởng vậy. nếu các cụ nghĩ xa ra 1 chút thì các cụ sẽ nghĩ khác đó
ông Hải đang nhầm lẫn vụ vỉa hè . cơ hội đó kg dành cho ông ta nhưng ông ta lại làm hơi quá đà . lệch hàng và đi sai hướng . hậu quả dân nghèo bám vỉa hè cả nước đến khốn khổ . cây cối vỉa hè thì chặt tùm lum
kết quả là ông ta bay chức là đương nhiên ..làm gì cũng ngó trước nhòm sau .. cần biết mình là ai đã và mình đang làm cái gì cho ai đã
em kg muốn đi quá sâu vào lý do tại sao có vụ vỉa hè này .
Cụ muốn bình về việc ấy thì mời mở thớt khác.
Thớt này đang bàn về việc bác ấy chạy 42km.

Kawasaki W250

Xe đạp
Xuất hiện ở vạch đích, ông Đoàn Ngọc Hải, nguyên Phó chủ tịch UBND quận 1 (TPHCM) đã hoàn thành chặng đường marathon dài 42 km được tổ chức ở huyện Mèo Vạc, tỉnh Hà Giang ngày hôm qua.
Đây không phải là giải Marathon đầu tiên ông Đoàn Ngọc Hải tham dự. Ông phải rất vất vả mới có thể cán đích trong thời gian cho phép để giành được huy chương.
View attachment 5553926
View attachment 5553933
Hoàn thành cự ly 42km đường đèo dốc ở tuổi gần 60, quá khỏe các cụ nhể. Lại còn giành huy chương nữa chứ.
Thật sự ngưỡng mộ cụ Hải!

hoasuu88

Xe tăng
Xuất hiện ở vạch đích, ông Đoàn Ngọc Hải, nguyên Phó chủ tịch UBND quận 1 (TPHCM) đã hoàn thành chặng đường marathon dài 42 km được tổ chức ở huyện Mèo Vạc, tỉnh Hà Giang ngày hôm qua.
Đây không phải là giải Marathon đầu tiên ông Đoàn Ngọc Hải tham dự. Ông phải rất vất vả mới có thể cán đích trong thời gian cho phép để giành được huy chương.
View attachment 5553926
View attachment 5553933
Hoàn thành cự ly 42km đường đèo dốc ở tuổi gần 60, quá khỏe các cụ nhể. Lại còn giành huy chương nữa chứ.
mợ này sắp vào sâu bích hay sao ấy cụ nhỉ?

hoasuu88

Xe tăng

zinhaicau

Xe điện
chả hiểu sao có 1 trung đoàn báo lá cải đi theo để viết bài pi a, ko lẽ :
E nghĩ ko đâu, có tiền, đã có quyền và ngấm trải sự đời.... bây h là lúc anh ấy làm cái mà mình thích hướng tới giá trị sống đích thực. Mấy màn hư danh cũng để làm gì đâu.... tiền nhiều cũng vậy...

hoasuu88

Xe tăng
E nghĩ ko đâu, có tiền, đã có quyền và ngấm trải sự đời.... bây h là lúc anh ấy làm cái mà mình thích hướng tới giá trị sống đích thực. Mấy màn hư danh cũng để làm gì đâu.... tiền nhiều cũng vậy...
việc thì e thấy cơ bản tốt rồi, nhưng có khoa trương vậy ko?

cucke

Xe hơi
Chạy đc về đến đích là khỏe lắm rồi.

pooka

Xe container
Chuyện thể thao là việc của thể thao, báo chí đi theo khai thác thông tin rồi đưa bài lên là việc của báo chí, vì mục đích của họ là càng nhiều người đọc tin càng tốt. Chứ nói thật cụ nào không làm chính trị mà suốt ngày bị người khác đi theo tò tò suốt ngày để ghi hình đưa tin xem chịu được bao lâu.