[Thảo luận] CSGT không thuộc biển báo GT- bắt láo xe con khi đi vào làn giữa đường Phạm Hùng

koj.k0ol

Xe tăng
dạ hôm nay nhà cháu mới quan sát kĩ, đúng là chữ "xe con" mới tinh, cỡ chữ vẫn như các chữ khác, có điều nó mới nên nhìn nó sáng rõ hơn các cụ ạ.... dưng nhà cháu vưỡn thấy XXX đứng đấy và vẫn đang bắt nhiệt tình ợ...hjx

Libor

Xe điện
38 Trang • 1 2 3 ... 38

• Trả lời: 374
  • Lượt xem: 62,058
  • Rating5 / 5
Kính các cụ Hóng-gơ của OF , bài em đưa lên chưa đầy 48 tiếng mà độ "hóng" của các cụ nhà ta nhìn khủng khiếp quá!:P với 62.058 lượt xem và 38 trang còm men..... đây cũng là lời cảnh tỉnh cho lực lượng CSGT của Hà nội nói riêng và cả nước nói chung phải không các cụ nhỉ? Nguyên nhân sâu xa của nó thì chắc ai cũng hiểu, nên em cũng không bình luận gì thêm nữa mà chỉ mong các cụ nên giữ bình tĩnh trước khi pot bài, làm sao cho người ngoài vào đọc không thể coi thường mem của diễn đàn OF được. Thực ra lúc đầu em cũng không định đưa bài này lên xong nghĩ lại thấy cần phải có tiếng chuông cảnh tỉnh cho lực lượng CSGT của thủ đô ngàn năm văn vật.:(( Đành rằng mỗi người một nghề nhưng phải làm sao cho dân nể phục..... Với em để đưa chuyện này tới được tai các cấp lãnh đạo của TP và lãnh đạo cục CSGT Đg bộ - Đg sắt ( cục C26-BCA) thì không phải vấn đề gì khó...xong đằng sau nó là số phận của một cơ số người ( như các cụ đều thấy) nên có lẽ em nên dừng lại ở khu vực OF nhà ta các cụ nhỉ? Đã có một số cụ bên các báo PM riêng để xin em "tài liệu" nhưng thật sự em chưa dám trả lời, cũng một phần vì công việc bận quá! :P
Kính các cụ một tối vui vẻ...tý nữa sau khi ăn xong em sẽ ngồi soạn thêm được tẹo nào nó không nhạy cảm để hầu các cụ tiếp ạ!

Godfather77

Xe điện
Kính các cụ Hóng-gơ của OF , bài em đưa lên chưa đầy 48 tiếng mà độ "hóng" của các cụ nhà ta nhìn khủng khiếp quá!:P với 62.058 lượt xem và 38 trang còm men..... đây cũng là lời cảnh tỉnh cho lực lượng CSGT của Hà nội nói riêng và cả nước nói chung phải không các cụ nhỉ? Nguyên nhân sâu xa của nó thì chắc ai cũng hiểu, nên em cũng không bình luận gì thêm nữa mà chỉ mong các cụ nên giữ bình tĩnh trước khi pot bài, làm sao cho người ngoài vào đọc không thể coi thường mem của diễn đàn OF được. Thực ra lúc đầu em cũng không định đưa bài này lên xong nghĩ lại thấy cần phải có tiếng chuông cảnh tỉnh cho lực lượng CSGT của thủ đô ngàn năm văn vật.:(( Đành rằng mỗi người một nghề nhưng phải làm sao cho dân nể phục..... Với em để đưa chuyện này tới được tai các cấp lãnh đạo của TP và lãnh đạo cục CSGT Đg bộ - Đg sắt ( cục C26-BCA) thì không phải vấn đề gì khó...xong đằng sau nó là số phận của một cơ số người ( như các cụ đều thấy) nên có lẽ em nên dừng lại ở khu vực OF nhà ta các cụ nhỉ? Đã có một số cụ bên các báo PM riêng để xin em "tài liệu" nhưng thật sự em chưa dám trả lời, cũng một phần vì công việc bận quá! :P
Kính các cụ một tối vui vẻ...tý nữa sau khi ăn xong em sẽ ngồi soạn thêm được tẹo nào nó không nhạy cảm để hầu các cụ tiếp ạ!
Mình biết ngay mà, vậy là các chú xxx đã thương lượng xong với cụ Lý. Cụ hùng hổ là vậy thế mà bây giờ lại dĩ hòa vi quý. Cụ thương cho số phận cái bọn chóa đó vậy mà cụ không thương cho hàng ngàn anh em lái xe hàng ngày vẫn phải ấm ức cúng nạp cho chúng nó làm giàu, ăn chơi phè phỡn. Theo em thì cụ cứ làm mạnh tay đi, cùng lắm thì các chú ấy chỉ bị chuyển công tác khác thôi, vớ vẩn lại chuyển sang kinh tế với cả môi trường có khi lại còn cám ơn cụ ý chứ. Cụ phải làm đến cùng vụ này để xxx trong cả nước lấy đó làm gương.

[K]evin[T]rinh

Xe tải
theo e, bác cứ đưa lên mặt báo, phải có tính răn đe, thì mới sợ bỏ đc, như đi QL5 đó, toàn có chim mồi. bắt phải hoàn tất cả tiền biên bản đã ghi lại cho xe bị phạt. Hic, hôm nay e cũng đi, nhìn mấy chú mà muốn thò đầu ra đốp mấy câu

hmpstudio

Xe điện
.... Với em để đưa chuyện này tới được tai các cấp lãnh đạo của TP và lãnh đạo cục CSGT Đg bộ - Đg sắt ( cục C26-BCA) thì không phải vấn đề gì khó...xong đằng sau nó là số phận của một cơ số người ( như các cụ đều thấy) .........
thế này là nhử thế nào hử cụ Lý.... e chả tin tai các Lờ đờ không nghe thấy, mắt không nhìn thấy..........mà cụ bảo số phận của ai đây. xxx? phải làm gương chứ....
Cụ có điều kiện cứ làm triệt để chứ sao lại thế b-)

Godfather77

Xe điện
Theo lời kêu gọi của cụ Lý Bò, sáng nay em có việc sang khu CN Thăng Long nên cũng thử xem có kiếm được cái biên bản nào để về nộp cho cụ Lý không.
Trên đường PH em cứ vừa thẳng tiến ở làn giữa theo hướng đi cầu T.L vừa suy nghĩ phương án đối đáp với csgt, y như rằng vừa đến gần bến xe Mỹ Đình có 1 đội đang phục kích và 1 chú nhảy ra đầu xe chỉ thẳng cạp nong vào mặt em, em liền xi nhan phải từ từ đi vào lề đường. Và sau đây là đối đáp giữa em và xxxx:
xxx 1: Mời anh xuống xe làm việc.
em: ơ sao lại phải xuống vậy đồng chí ? - em giả ngu ngơ tí.
xxx 1: Anh cứ xuống xe đi.
em: Thế anh phạm lỗi gì mà phải xuống xe ? Mà chú nhìn nhé, anh thắt dây an toàn đầy đủ nhé, không tý nữa chú lại bảo anh không thắt dây.
xxx 1: Mời anh xuống xe.
em: ừ, mời thì xuống.
xxx: anh cho kiểm tra giấy tờ.
em : Anh tội gì mà chú đòi kiểm tra giấy tờ ?
xxx 1: Anh đi vào làn xe tải.
em : Ô thế à ? vậy thì đây chú cứ kiểm tra giấy tờ , và lập biên bản đi - em đưa hết giấy tờ cho xxx.
xxx 1: Mời anh ra đằng kia - chỉ em ra chỗ xxx2 đang đứng đằng sau xe của xxx.
xxx 2: Chào bác, bác biết tội rồi chứ ? - em hơi ngạc nhiên vì cách xưng hô của xxx 2 này, vì em trẻ hơn mà lại được gọi là bác, trong đầu cứ nghĩ hay xxx2 này cũng có nick trong otofun rồi.
em: Dạ em biết rồi ạ, thôi anh lập biên bản đi em không xin đâu - giả vờ ngoan ngoãn tí.
xxx 2: Thế anh ở đâu ?
em : Tôi ở loanh quanh HN, Ba Vì ấy mà.
xxx 2: anh làm gì ?
em : em làm tự do ấy mà...à mà anh làm gì mà hỏi nhiều vậy ? lập biên bản nhanh nhanh lên để em còn đi làm.
xxx2 : Thôi anh em với nhau cần gì phải lập biên bản.
em : Không, anh cứ lập đi, em sai em chịu.
xxx2: Đã bảo không phải lập là không phải lập.
em: Nếu không lập thì trả tôi giấy tờ đây để tôi đi.
Sau đó xxx2 đưa hết giấy tờ cho em.
em : Ơ thế, vô cớ dừng xe mà không xin lỗi à ?
xxx2: Vâng xin lỗi, anh đi làm đi.
em : Này , anh nói cho các chú biết, các chú đừng có bày trò ăn bẩn ở đây nhé, dân tình người ta bức xúc lắm rồi đấy, không cẩn thận các chú về mà chăn vịt cho vợ đấy. Thôi, chào nhé.
Cụ này bốc phét

trungnc

Xe điện
Mãi vẫn chưa thấy cụ Lí thêm được tí nào,nhà xây 39 tầng gần bằng Keangnam rồi cụ ơi.(:|

ptd74

Xe tải
Theo em cụ nên đưa chỗ đo đỏ + Báo chí . 1 tốp người không thể để hàng triệu người bức xúc được , chắc cụ đã nhận thấy độ hót của thớt , chính vì thế cụ không phụ lòng anh chị em OF .
Chúc sức khỏe cụ !

Grandtouring

Xe điện
Chán.....Thất vọng.....quá.................Hà Nội ơi...............................................
Đến dân Nam Ninh - Trung Quốc nó còn biết trò này của xxx GT Hà Nội.............nhục

at2009

Xe tăng
Theo lời kêu gọi của cụ Lý Bò, sáng nay em có việc sang khu CN Thăng Long nên cũng thử xem có kiếm được cái biên bản nào để về nộp cho cụ Lý không.
Trên đường PH em cứ vừa thẳng tiến ở làn giữa theo hướng đi cầu T.L vừa suy nghĩ phương án đối đáp với csgt, y như rằng vừa đến gần bến xe Mỹ Đình có 1 đội đang phục kích và 1 chú nhảy ra đầu xe chỉ thẳng cạp nong vào mặt em, em liền xi nhan phải từ từ đi vào lề đường. Và sau đây là đối đáp giữa em và xxxx:
xxx 1: Mời anh xuống xe làm việc.
em: ơ sao lại phải xuống vậy đồng chí ? - em giả ngu ngơ tí.
xxx 1: Anh cứ xuống xe đi.
em: Thế anh phạm lỗi gì mà phải xuống xe ? Mà chú nhìn nhé, anh thắt dây an toàn đầy đủ nhé, không tý nữa chú lại bảo anh không thắt dây.
xxx 1: Mời anh xuống xe.
em: ừ, mời thì xuống.
xxx: anh cho kiểm tra giấy tờ.
em : Anh tội gì mà chú đòi kiểm tra giấy tờ ?
xxx 1: Anh đi vào làn xe tải.
em : Ô thế à ? vậy thì đây chú cứ kiểm tra giấy tờ , và lập biên bản đi - em đưa hết giấy tờ cho xxx.
xxx 1: Mời anh ra đằng kia - chỉ em ra chỗ xxx2 đang đứng đằng sau xe của xxx.
xxx 2: Chào bác, bác biết tội rồi chứ ? - em hơi ngạc nhiên vì cách xưng hô của xxx 2 này, vì em trẻ hơn mà lại được gọi là bác, trong đầu cứ nghĩ hay xxx2 này cũng có nick trong otofun rồi.
em: Dạ em biết rồi ạ, thôi anh lập biên bản đi em không xin đâu - giả vờ ngoan ngoãn tí.
xxx 2: Thế anh ở đâu ?
em : Tôi ở loanh quanh HN, Ba Vì ấy mà.
xxx 2: anh làm gì ?
em : em làm tự do ấy mà...à mà anh làm gì mà hỏi nhiều vậy ? lập biên bản nhanh nhanh lên để em còn đi làm.
xxx2 : Thôi anh em với nhau cần gì phải lập biên bản.
em : Không, anh cứ lập đi, em sai em chịu.
xxx2: Đã bảo không phải lập là không phải lập.
em: Nếu không lập thì trả tôi giấy tờ đây để tôi đi.
Sau đó xxx2 đưa hết giấy tờ cho em.
em : Ơ thế, vô cớ dừng xe mà không xin lỗi à ?
xxx2: Vâng xin lỗi, anh đi làm đi.
em : Này , anh nói cho các chú biết, các chú đừng có bày trò ăn bẩn ở đây nhé, dân tình người ta bức xúc lắm rồi đấy, không cẩn thận các chú về mà chăn vịt cho vợ đấy. Thôi, chào nhé.
Nếu chuyện của cụ là thật thì em dự là xxx cũng chột rồi nên không dám làm căng với bác nào rắn, bác nào không biết vẫn bày đặt xin xỏ thông cảm thì xxx vẫn làm tiền như thường

at2009

Xe tăng
Vụ này đưa vào làm án điểm đi cụ Lý ơi! Nghe cái vụ cụ thương mấy chú xxx này nghe nó thế lào ý, mấy chú ấy lúc làm thịt anh em tài xế thì có nghĩ thương ai đâu cơ chứ!

Rocket1349

Đi bộ
Cám ơn cụ chủ thớt!
Phải như vậy các xxx mới không dám bắt nạt người dân nữa!
Chúng nó hèn quá! Gặp người yếu bóng vía thì hùng hổ, chửi bới, hù dọa...Gặp người như cụ thì cái mặt như ****... Hèn!
Vote cho bác chủ 5* luôn!

CIB

Xe điện
Làm tới đi cụ ạ, Kách mạng là không khoan nhượng - vài người ảnh hưởng nhưng xã hội sẽ tốt đẹp hơn

thanh_hoi

Xe điện
Em cũng mất 200 ở đây. Tiên sư bố cái bọn mất dạy.
Sáng sớm hôm nay em có việc đi qua chân cầu này, nơi đây bao nhiêu bác kêu gào vì bị xxx ăn bẩn! Nhìn biển báo hoàn toàn em khẳng định các cụ đi làn nào cũng được thế mà có cả đội xxx ra đứng chặn xe để phạt, khi đi qua đây em thấy đã có cả hàng dài bị tóm, em cho luôn xe đi vào làn giữa xem nó ra răng...y như rằng các chú chạy ra túm sống em. Chuyện dư nào....để tý em chỉnh sửa mấy cái ảnh gửi báo Vietnamnet rồi hầu chuyện các bác sau nhá... đoạn kết là các chú ấy phải tha toàn bộ xe con đã bắt ngay lúc đó, và đích thân chú xxx già nhất xin mãi em mới tha không bắt các chú ý lập biên bản xe em chạy sai làn! [-([-(

@all: Để tránh làm hỏng chuột và bàn phím do các cụ phải f5 nhiều và bấm chuột chuyển trang, nhà cháu tranh thủ cập nhật ráo cả lên đây để các cụ hóng nhá :)) ít nhất phải có đến 20 bài cỡ trung bình dư này mới hết các tập của nhà cháu đc ạ!

Bài 1
BÀi 2
BÀi 3
Bài 4
BÀi 5
Bài 6
Bài 7

Hama21

Xe hơi
Em leo lên tầng 38 mà lòng vẫn thấy lâng lâng sướng, sướng vì cứ tưởng rồi nay mai, chân lý được tỏ bày, vậy mà đến tầng 39, Cụ Lý lại đạp anh em rơi bộp xuống đất, có nên không hả Cụ Lý? "Giã tật" phải có "thuốc đắng", ca mổ nào mà không phải chạm dao kéo, chạm máu chạm thịt hả Cụ Lý. Thế Cụ có nghĩ cho anh em rằng giờ này, phút này, hàng nghìn, hàng vạn anh em lái xe đang bị bọn xxx bẩn hành hạ, cào cấu không? Than ôi! Đến như Cụ Lý mà còn phải chùn bước, thế thì anh em OF nhà mình bao giờ mới ngóc đầu dậy được đây??? Than ôi phát nữa!

xe lôi

Xe tăng
Tất nhiên quyết định là ở Cụ,cụ Lý ạ nhưng đọc xong câu gần chốt của cụ em chẳng hiểu cụ mất công làm thế này để được gì,Nổi chăng?
Có 1 câu mà em tặng Cụ: Đã chơi thì dám làm,Còn không đừng làm cho mất thời gian.
Thân cụ!

Libor

Xe điện
Em leo lên tầng 38 mà lòng vẫn thấy lâng lâng sướng, sướng vì cứ tưởng rồi nay mai, chân lý được tỏ bày, vậy mà đến tầng 39, Cụ Lý lại đạp anh em rơi bộp xuống đất, có nên không hả Cụ Lý? "Giã tật" phải có "thuốc đắng", ca mổ nào mà không phải chạm dao kéo, chạm máu chạm thịt hả Cụ Lý. Thế Cụ có nghĩ cho anh em rằng giờ này, phút này, hàng nghìn, hàng vạn anh em lái xe đang bị bọn xxx bẩn hành hạ, cào cấu không? Than ôi! Đến như Cụ Lý mà còn phải chùn bước, thế thì anh em OF nhà mình bao giờ mới ngóc đầu dậy được đây??? Than ôi phát nữa!
Tất nhiên quyết định là ở Cụ,cụ Lý ạ nhưng đọc xong câu gần chốt của cụ em chẳng hiểu cụ mất công làm thế này để được gì,Nổi chăng?
Có 1 câu mà em tặng Cụ: Đã chơi thì dám làm,Còn không đừng làm cho mất thời gian.
Thân cụ!
Làm tới đi cụ ạ, Kách mạng là không khoan nhượng - vài người ảnh hưởng nhưng xã hội sẽ tốt đẹp hơn
Vụ này đưa vào làm án điểm đi cụ Lý ơi! Nghe cái vụ cụ thương mấy chú xxx này nghe nó thế lào ý, mấy chú ấy lúc làm thịt anh em tài xế thì có nghĩ thương ai đâu cơ chứ!
thế này là nhử thế nào hử cụ Lý.... e chả tin tai các Lờ đờ không nghe thấy, mắt không nhìn thấy..........mà cụ bảo số phận của ai đây. xxx? phải làm gương chứ....
Cụ có điều kiện cứ làm triệt để chứ sao lại thế b-)
Nghe các cụ "núp" trong nhà mình phát biểu mấu quá! em cũng sôi sùng sục lên rồi đây! :)) :)) Thế mà có nhõn một việc em nhờ các cụ mấy hum nay đi kiếm giúp em thêm mấy cái biên bản phạt trên tuyến đường này để em thêm tư liệu sống mờ chửa thấy ai giả nhời, toàn bác đùa vui là chính! :(( :((

Kính các cụ, thật ra em dám nói công khai rằng: bệnh này là của toàn nghành xxx giao thông, cụ thể là các CS trực tiếp ra đường chứ không phải của một số cá nhân nào điển hình đâu cụ nhá. Vậy nên em mới phải có tý tâm tư.... Các cụ chạy sang bên Vnexpress này nghe chửi như vỗ vào mặt đúng cung đường này nhé, nhưng nó có ai thèm để ý đâu nhỉ? http://vnexpress.net/Comment/2010/09/3BA5381F/?p=2
Hay có cụ Ác min nào đi qua treo cho nhà em cái Pôn bên trên để lấy ý kiến chỉ đạo của các cụ Hóng gơ nhà ta cái đi nhể? ví dụ như:
+ Thôi, chỉ cần phạt trên OF là đủ.
+ Nên cung cấp thông tin cho một số báo khác để răn đe....
+ Đưa lên lãnh đạo của nghành để....... :P ( chịu em chưa nghĩ ra để họ làm giề) :))
+........
còn hình phạt nào nữa tùy các cụ nghĩ tiếp nhá, để em xem nên dư nào các cụ nhể?

Chỉnh sửa cuối:

tuyenvpt

Xe tăng
Thân cụ!
Lại kích động đây, cụ Lý làm tới đi sợ gì bố con thằng nào.