[Thảo luận] CSGT không thuộc biển báo GT- bắt láo xe con khi đi vào làn giữa đường Phạm Hùng

New_Carens

Xe điện
[Tieu]*[quy];4118011 nói:
Có khi vợ của 1 ông GTCC đi ở đây bị bắt, xin mãi xxx ko tha cay quá về " nghiến" chồng. Ông này ăn đòn của vợ xong nghĩ thấy akay quá nên tối đến trèo lên dán m. cái chữ "xe con" vào ( mk ông treo biển kẻ vạch cho chúng mày ăn mà chúng mày giết cả ông, ông cho chúng mày chết luôn).
Cái này cũng hay, rõ ràng là bên GTCC không bắt tay với CSGT để đặt biển bẫy bà con.
Cụ cứ bình tĩnh..nhân đợt này em nhờ luôn bên báo chí hỏi rõ ngọn nghành là cái biển xanh đóa có được phạt ko đấy ạ, vì trong luật là biển hướng dẫn thôi...chứ ko có chữ : phải theo ạ!
Theo ngu ý của em, biển phân làn là loại biển hình chữ nhật, nền xanh chữ trắng và thuộc hệ thống biển chỉ dẫn, biển này khác với biển hiệu lệnh (biển tròn, nền xanh chữ trắng) ở chỗ luật GTDB qui định rõ là biển hiệu lệnh bắt buộc lái xe phải thi hành do vậy anh em lái xe có thể hiểu là biển chỉ dẫn chỉ có tính chất thâm khảo và không bắt buộc người tham gia giao thông phải thi hành.

Chiều nay em, trong khung giờ cao điểm em sẽ đt trực tiếp cho VoV giao thông để nhờ tư vấn về vấn đề này.
Cái này các cụ không phải lăn tăn, chắc chắn phạt tội đi sai làn là đúng và được phép. Trích Nghị định 34:
Điều 8. Xử phạt người điều khiển, người ngồi trên xe ô tô và các loại xe tương tự ô tô vi phạm quy tắc giao thông đường bộ
1. Phạt tiền từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:
a) Không chấp hành hiệu lệnh, chỉ dẫn của biển báo hiệu, vạch kẻ đường
...
3. Phạt tiền từ 600.000 đồng đến 800.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:
a) Điều khiển xe không đi bên phải theo chiều đi của mình; đi không đúng phần đường hoặc làn đường quy định

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Kụ chủ thớt bị .. t...á...o quá, cái đoạn hội thoại tiếp theo với XX thế nào ạ? :-??

Hùng Bu

Xe tải
Lâu! các cụ nhể?Nhà cụ Lý thể nào cũng bị Bomb...:-"

nnperav

Xe tăng
công nhận hóng tin của cụ chủ thớt lâu thật :x

Blackwind

Xe đạp
Nhiều khi cũng muốn bướng nhưng gan không to được như cụ chủ thớt, vả lại cũng không có thời gian tranh luận với bọn xxx nữa

namlieu102vnn

Xe điện
chờ từ sáng để hóng đối thoại xxx già mà chưa thấy :)
cụ chủ ở đâu e cho người mang thuốc chữa táo cấp tốc cho cụ nào :D

Tan Hội

Xe hơi
Để cho thớt được xôm và cờ níp được phong phú em đề nghị có cụ nào chiều nay rảnh rỗi ra đó đi vào làn trong đoạn gần TTHNQG và để cho xxx lập biên bản, ko cãi và không xin xỏ các cụ nhé... bên phần ghi ý kiến của người vi phạm các cụ điền cho em: Tôi không chấp nhận lỗi trên là đúng, đề nghị cục CSGT đường bộ có ý kiến chỉ đạo! khi bị toét lại các cụ có ghi âm đc thì tốt nhất, trong biên bản phải ghi rõ vị trí bị coi là bị vi phạm. Mọi chỗ trống kể cả biên giấy trước khi ký phải gạch chéo đề phòng xxx ghi thêm người làm chứng,hoặc những lỗi khác sau khi mình đi, cuối cùng các cụ cứ lưu cho em vài cái ảnh đội đó là được. Mọi chi phí các cụ không phải lo, em đã xin được xếp em đủ tiền đi nộp phạt cho các cụ nếu bên XXX chứng minh được phạt thế là đúng! Xe em bây giờ lộ rồi... hôm qua lúc quay lại em cố tình đi qua mặt các đồng chí đó, thấy cũng chạy ra định chộp lại nhưng đều quay mặt đi hết! :((
Cái này thì theo nhà cháu là không cần thiết bởi Biên bản thì mỗi bên cầm 01 bản, chắc xxx cũng đủ thông minh để không ghi thêm :69:

Hùng Bu

Xe tải

micraft

Xe tải
Kiểu này có khi em phải biểu cụ chủ thớt liều thuốc sổ cho nó ra nhanh chứ anh em ngóng mỏi hết cả cổ rồi

haiphus

Xe buýt
Theo ngu ý của em, biển phân làn là loại biển hình chữ nhật, nền xanh chữ trắng và thuộc hệ thống biển chỉ dẫn, biển này khác với biển hiệu lệnh (biển tròn, nền xanh chữ trắng) ở chỗ luật GTDB qui định rõ là biển hiệu lệnh bắt buộc lái xe phải thi hành do vậy anh em lái xe có thể hiểu là biển chỉ dẫn chỉ có tính chất thâm khảo và không bắt buộc người tham gia giao thông phải thi hành.

Chiều nay em, trong khung giờ cao điểm em sẽ đt trực tiếp cho VoV giao thông để nhờ tư vấn về vấn đề này.
Em nhớ là trong NĐ34 có mức phạt cho lỗi không tuân thủ biển báo hiệu, chỉ dẫn nên có thể hiểu là căn cứ theo biển đó cũng có thể phạt được. Em không nhớ chính xác là điều khoản nào, bác thử tìm lại xem?

Monitor

Máy Bay
Website
www.otofun.net
Cái này thì theo nhà cháu là không cần thiết bởi Biên bản thì mỗi bên cầm 01 bản, chắc xxx cũng đủ thông minh để không ghi thêm :69:
Không được đâu cụ ơi, sau khi mình ký biên bản xong, xxx chúng nó ghi tiếp luôn đấy chứ, sau đấy mới đưa cho mình một liên. Bạn E đã từng dính vụ này rồi, ức mà k làm gì được chúng nó.

lacetti_30x

Xe hơi
Em vẫn đợi bác Lý

Hùng Bu

Xe tải
Á Á Á Á Á Á Á Á Á Á Á Á Á Á Á Á Á Á Á Á Á Á Á Á Á Á Á Á Á Á .... Muỗi đốt các cụ ợ!:-"
Chờ cụ Lý lâu quá, bồ hóng muỗi đốt sưng hết cả.... :D

leetus

Xe máy
Nhà cháu mời cụ 1 ly ợ. Cháu phục cụ lắm lắm. Chắc hôm nay cụ say đến vài ngày nữa mới tỉnh đấy ạ. Cháu tiếp tục kê dép hóng chuyện của cụ!

Ashimo08

Xe hơi
Cả một thời gian dài xxx ở chốt ở đường Phạm Hùng này đã lợi dụng nhiệm vụ và quyền hạn. Dọa nạt bắt bí, người điều khiển phương tiện kiếm được ko ít tiền ngoài biên bản. Nên bây giờ a e sẵn sàng ủng hộ cụ đưa ra ánh sáng trả lại sự bình yên trên con đường này.
XXX có một điều ko thích nhất đó là " Luôn luôn chịu sự giám sát của nhân dân".

phongthan10

Xe tải
Sốt quá cụ ơi...tình hình như nào cụ phọt lên cho A E sướng cái

tungford

Xe buýt
Đọc hết 17 trang rồi cụ ơi,hóng cái cờ níp của cụ...vote trước nhá ...!