[VHGT] "CSGT can thiệp quá sâu vào những lĩnh vực không phải trách nhiệm quản lý của mình"

buicongchuc

Xe ba gác
Vâng cụ ợ. Theo như hiện tại thì chắc là để cho đẹp cái ... ĐK.

Xe vi phạm, xxx kiểm tra ĐK, xxx lật capo lên dò SK-SM xem có trùng với ĐK ko. Ko trùng thì coi như là xe ko hợp lệ về mặt đăng ký với CQ CA.

Trùng rồi, nếu thích thì hỏi về Trung Tâm, xem xe có báo trộm cắp gì ko.

Nếu xe có hồ sơ trong diện đang tranh chấp, xxx cũng ko có quyền giải quyết nữa là xe ko chính chủ. Nếu ko Tòa Án để bày ra cho đẹp rồi.
CSGT sắp thành cảnh sát điều tra. Nó bắt đứng đấy chờ nó đi điều tra xem có phải mượn thật không, thì các cụ cũng khóc rồi
Không có bằng chứng xác thực ngay tại chỗ dùng làm lý do dừng xe đang lưu thông, mình éo cho kiểm tra giấy tờ (nếu không phải chuyên đề, lệnh...), đi!

artmedia5881

Xe container
Chả phải nói xxx mà mấy thằng dân phòng thôi, cứ kiếm ăn được là chúng nó nhào vô hết...:ar!

atomlx

Xe hơi
Website
duoclieuthucuc.com
Cụ vác cái Thông tư 47 ra vả vào mồm mấy thằng dân phòng cho em
Toàn bọn dog săn thôi.
Chả phải nói xxx mà mấy thằng dân phòng thôi, cứ kiếm ăn được là chúng nó nhào vô hết...:ar!

phamdung184

Xe hơi
bầy vẽ ra nhiều chủ yếu có lý do thu tiền của dân, cái xe đi hàng ngày, không thoát đuoc,mới moi tiền được.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ khen làm gì vội, nói thì dân nghe chứ quyết định chuẩn thì bác này lại ko giúp được, cơ bản là 1 nhóm lợi ích nó có nghe ko :D

Quân Đuôi

Xe điện
Bác ấy nói hay và đúng luật , nhưng bác ấy có quyết được đâu ? Chán !!!

buicongchuc

Xe ba gác
Các cụ khen làm gì vội, nói thì dân nghe chứ quyết định chuẩn thì bác này lại ko giúp được, cơ bản là 1 nhóm lợi ích nó có nghe ko :D
Em hy vọng QH đợt này tước bớt quyền của thằng cầm đầu "nhóm lợi ích" ấy đi. Hy vọng Hiến pháp 2013 dân chủ hơn.

Quân Đuôi

Xe điện
Em hy vọng QH đợt này tước bớt quyền của thằng cầm đầu "nhóm lợi ích" ấy đi. Hy vọng Hiến pháp 2013 dân chủ hơn.
Em thấy đợt này đại biểu QH trong các phiên chất vấn đều hỏi các vấn đề rất thẳng thắn ( Tương đối sứng đáng là đại diện cho cử chi cả nước ) , Nhưng đa số chóp bu đều né tránh hoặc đổ thừa nên em dự là cũng chẳng có nhiều hy vọng đâu cụ ạ " Tôi đã gần 51 năm tuổi **** được **** tin tưởng giao phó trách nhiệm nên tôi sẽ làm hết nhiệm kỳ tôi không nghỉ , còn rất nhiều thứ tôi chưa kịp sắm trong nhà nên tôi phải làm nốt :P "

Linhliem

Xe tải
Hoan hô anh Lê Hồng Sơn. Hềnh như cái tên Hồng Sơn luôn mang đến cảm xúc nào đó rất hứng đới các Cụ ạ! :P

Ericsson337

Xe buýt
Các kụ nhớ sau này đi với vợ cả và con thì nhớ phải mang theo cả giấy khai sinh, giấy đăng ký kết hôn nhé!!! đúng là ...............

Tiến sỹ Sơn nói rất chính xác. Việc đòi hỏi người lái xe phải mang theo giấy đăng ký xe là không phù hợp. Giấy đăng ký xe là chứng nhận sở hữu chiếc xe. Trong nhiều trường hợp việc này chỉ là mang lại thuận tiện cho xxxx và gây khó khăn cho người dân.
Ở các nước khi thuê xe đi họ không đưa đăng ký xe cho người thuê cầm đâu. Nếu Csgt kiểm tra thì họ chỉ cần tra biển số là hiện lên đầy đủ thông tin về cái xe đó rồi.

PetroTime tờ lá cải có bài bốc mùi nặng đả kích TS Sơn rất thô lậu.

vietran

Xe ba gác
Một người hiểu biết, vì dân, suy nghĩ sâu
Một kẻ vô học, lộng hành và láo nháo

Quân Đuôi

Xe điện
Thưa cụ dqd113 em thấy cụ cập nhật các tin rất nhiều để đưa ra các ý kiến bảo vệ quan điểm của mình ! Vậy theo cụ ( Ý kiến cá nhân nhé ! ) . Em có việc này nhờ cụ tư véo cái , ngày trước để hạn chế phương tiện cá nhân thì ra luất cấm 4 quận nội thành đăng ký nên để có phương tiện đi lại nhà cháu phải mua tên đăng ký tận bên Sóc Sơn ạ ! Giờ cái xe đó ông bô cháu vẫn đang sử dụng giờ tiến thoái lưỡng nam ( Ngày đó để có biển nhà cháu mất 4 củ ) . Giờ lại nhờ người ta để xin sang tên cho đúng luật lại mất tiền à cụ ? Hay nhà cháu phải làm dư thế lào ợ ?

buicongchuc

Xe ba gác
Thưa, em vừa có ý kiến phản hồi với bài báo theo link trên. Hy vọng sẽ được đăng!

Các báo chính thống đang gọi thằng này là tiến sĩ chuyên nằm dưới gầm cầu thang đấy, lúc hỏi ý kiến thì trốn, khi công bố rồi nói linh tinh.

Quy định, đi xe máy ra đường là phải mang theo giấy tờ tùy thân, giấy phép lái xe, bằng lái đ
Em không ủng hộ phần chữ đỏ. Nhưng em ủng hộ phần chữ xanh của cụ. Không biết cụ có quá bức xúc cá nhân quá không?

Mời các cụ đọc thêm ý kiến của em trên cơ sở dẫn chứng luật ở thớt bên này: http://www.otofun.net/threads/437715-dan-chung-luat-hay-cam-nang-tac-chien-khi-bi-buoc-toi-xe-khong-chinh-chu?highlight=

Nissan4x4

Xe máy
CS mình chỉ nắm những người điều khiển phương tiện - những người có tóc thôi. Còn gần như bó tay với người đi bộ ;)