[VHGT] CSGT bị em mắng cho tức sùi bọt mép vì tội bắt láo

quanduc

Xe buýt
Hôm nay là một ngày đen đủi với em, cả ngày rong ruổi mà chẳng giải quyết được việc gì mà toàn gặp chuyện bực mình.
Về đến ngã 3 Hoàng Đạo Thúy và Lê Văn Lương em thấy làn bên trái xe xếp hàng dài nên em đi vào làn bên phải chẳng có ai (chỗ này phía đường HĐT chỉ có 01 vạch liền phân đôi chiều đường, trên đường không có mũi tên nào cả) bật xi nhan, qua vạch liền là em từ từ rẽ trái ra Lê Văn Lương, đến gần bến xe Buýt 01 XXX đứng cạnh 1 bồ câu trắng ra chỉ gậy vào phía em, thế mà em lại cứ tưởng là bắt cụ nào vượt đèn đỏ.
Nhưng không, đến gần thì gậy chỉ thẳng vào trán em, em trong đầu em lướt qua các lỗi dây an toàn, xi nhan...đèn nhưng mọi thứ đều đủ cả. Em quan sát, xi nhan và rẽ phải vào lề đường, vẫn để nổ máy mở cửa xuống xe:
xxx Chào anh
em: vâng chào anh, có việc gì?
xxx: anh đi sai làn đường, mời anh cho kiểm tra giấy tờ.
em: anh cho tôi đỗ lùi xe ra phía sau một chút để không lấn đường vào phần dành cho xe buýt ( Lúc bắt em dừng theo vị trí xxx chỉ thì lấn vào phần đường của xe buýt vào bến), em cho xe lùi 10m ra khỏi phần đường của xe buýt, tắt máy xuống xe cầm theo con S2. (em nhìn quanh chỉ thấy mỗi xxx đang bắt em, chắc là bồ câu lạc)
em: anh căn cứ vào đâu mà bảo tôi đi sai làn đường?
xxx: Anh đi vào phần đường chỉ được phép đi thẳng
em: lấy điện thoại ra bật chế độ quay để tác nghiệp
xxx: anh quay thoải mái nhưng anh phải xin phép và phải được sự đồng ý của tôi trước khi quay
em: anh nhầm, anh đại diện cho cơ quan chức năng, tôi là 1 công dân tôi có quyền giám sát các anh, kể cả hôm nay tôi là người ngoài cuộc.
xxx: đề nghị anh cho kiểm tra giấy tờ
em: Không có chuyện đó khi anh không chứng minh được lỗi của tôi
xxx: Tôi là CSGT tôi có quyền cầu anh cho kiểm tra GT,
em: Này nhé, theo TT65 mới nhất, kể cả TT27 tôi thấy chẳng có lý do nào tôi phải xuất trình GT cho anh trừ khi anh chứng minh tôi phạm lỗi hoặc KTra HC, theo chuyên đề...
xxx: anh cứ cho ktra GT, nếu đầy đủ và tôi không chứng minh được lỗi của anh thì tôi sẽ để anh đi và tôi sẽ xin lỗi anh.
em: Không có chuyện đó đâu nhé, mời anh sang kia chỉ lỗi cho tôi ( sang đó mọi người đều dừng đèn đỏ làm khán giả càng vui hehe)
xxx: OK,
sang đến đầu đường HDT.
xxx: đây nhé, đây là vạch liền phân đối đường, phần đường anh đi chỉ dành cho xe đi thẳng, anh muốn rẽ trái anh phải đi sát vào giải phân cách.
em: anh căn cứ vào đâu mà bảo tôi làn đó chỉ được đi thẳng??? thế có được rẽ phải không?
xxx: anh được rẽ phải
em: thế này nhé, khi không có CSGT điều khiển tôi tham gia giao thông theo luật GTDB, hệ thống biển báo, biển cấm, vạch kẻ đường, đèn tín hiệu...Tôi hỏi anh theo đèn báo hiệu, vạch kẻ đường, mũi tên chỉ hướng đi...chỗ nào cấm tôi rẽ trái ở làn đó?
xxx: anh không thể nói cùn thế được, làn đó chỉ dành cho xe đi thẳng
em: máu bốc lên đầu. Này nhé, ông đừng tưởng là CSGT mặc bộ quần áo vào là ra đường thích làm gì thì làm, tôi nói cho ông biết, đây đi đúng luật chẳng sợ bố con thằng nào cả, chẳng thằng nào có quyền kt giấy tờ cả(đèn đang đỏ rất đông người có cơ hội quan sát chú xxx tức cứ gào lên là em phạm lỗi, 2 bên mét là 2 cục bọt bằng đầu đũa trông bẩn không thể tả được). em bỏ về chỗ đỗ xe,
xxx: lẽo đẽo đi cùng, ra giữa ngã tư vẫn còn lèo bèo gì em chẳng nghe rõ chỉ nghe thấy cùng là đàn ông phải đàng hoàng, tôi mà bắt láo thì xe cán gì đó
em: Thích chết thì ra kia mà đâm đầu vào ô tô đi đừng làm mất thời gian của tôi.
xxx: Về đến chỗ xe của em lại nói, anh cho kiểm tra giấy tờ
em: Chui vào xe lấy giấy tờ, GT đây đủ cả chẳng thiếu gì nhưng không cho kiểm tra đấy.
xxx: anh cứ đưa đây tôi kiểm tra, nếu đủ tôi nhắc nhở và cho anh đi
em: KHÔNG BAO GIỜ
2 Bác xe ôm cạnh đó xúm vào, người ta là công an đã nói thế rồi anh cứ cho kiểm tra rồi người ta cho đi tôi làm chứng cho
em: Xin lỗi bác (ông xe ôm chắc cũng ngoài 55) Bác thích xem thì đứng sang bên cạnh, Bác chưa hiểu luật để tôi nói cho bác biết theo đèn báo hiệu, vạch kẻ đường, mũi tên chỉ hướng đi tôi chẳng sai, nó cậy là CSGT dừng xe bừa bãi làm mất thời gian của dân.
Bác xe ôm: anh ấy là CA đã nói thế thì cứ cho kiểm tra, nếu đầy đủ GT thì anh ý cho đi
em: Xin lỗi bác, em ra khỏi cửa chẳng tin thằng nào cả, đôi khi CSGT với thằng cướp chẳng khác gì nhau đâu, chỉ khác mỗi bộ quần áo. Những ông CSGT bắt láo, làm tiền như kiểu này đang làm xấu hình ảnh người CA trong con mắt nhân dân đấy.
xxx: Đứng bên chắc tức lắm, 2 cục bọt vẫn còn 2 bên mép.
Bác xe ôm chẳng nói gì nữa.
xxx: Thôi trường hợp này tôi không thèm chấp,
em: cười khẩy, còn non và xanh lắm. đây đi đường luôn tuân thủ luật giao thông, nếu có vô tình phạm vào lỗi nào đó cũng nộp kho bạc chứ éo có chuyện 50-50
đâu nhé
em: định lên xe xxx lại lầu bầu là đi kiểu đó có ngày...em không nghe rõ
em: lại quay ra chỉ tay thẳng mặt, ông nói gì nói lại nghe coi, rủa tôi đi đường tai nạn hả?
xxx: tôi chẳng nói ai cả
em: cười khẩy lên xe giông thẳng.
Thế là mất toi 15p của em.

P/S: đoạn clip chỉ quay đến đoạn em đọc tên, số hiệu của nó, lúc cãi nhau vô tình chạm vào nút tạm dừng nên đoạn sau chẳng quay được. Em cũng chưa biết post lên thế nào nên report bằng mồm cho các cụ. mai nghiên cứu cách post lên hầu các kụ.
mLfS76KsM

Chỉnh sửa cuối:

Ngngocminhkt

Xe đạp
Ngưỡng mộ cụ, chắc cụ nộp xiền nhiều rồi hay sao mà bản lãnh thế???

NewPeace

Xe điện
Về lý thì bác cãi ko sai nhưng đi đường khi rẽ trái bác nên đi vào làn ngoài cungf bên trái thì nó thuận cho mọi người.

nhimkute

Xe buýt
Cụ chủ gấu quá. Em nghĩ là dù đúng dù sai thì cũng không cần phải thái độ quá như thế ạ. Cụ gặp CSGT thì ko sao, vớ vẩn gặp bọn trẻ ranh nứt mắt ra chẳng biết sợ ai khéo lại có chuyện đấy ạ.
Em ủng hộ việc đấu tranh của cụ, nhưng trong tình huống nào thì cũng nên kiềm chế, bình tĩnh thôi ạ.

Spectra8833

Xe tải
Ước gì ...Em được giống Cụ ! Mời Cụ 1 ...chai !

quanduc

Xe buýt
Ngưỡng mộ cụ, chắc cụ nộp xiền nhiều rồi hay sao mà bản lãnh thế???
em luôn đi điềm đạm đúng tinh thần OF nên chưa phải nộp phạt bao giờ sau 3 vạn km. mình đi đúng, tuân thủ luật thì chả sợ bố con thằng nào. tuy nhiên ngày hôm nay em toàn gặp chuyện bực mình nên lúc đó em mới to tiếng thôi.

Nửa_Khoanh_Giò

Xe điện
Đi bồ câu lại có 1 mình khéo chú này ăn mảnh nên muốn "Tầu nhanh", thấy không ăn đc là buông luôn vợt mồi mới.:))
Vote bản lĩnh cụ chủ :D

Chỉnh sửa cuối:

DuyThanh102

Xe tải
Website
zenoffice.vn
Cụ kể chi tiết và nhớ kỹ quá, kể thì cụ cũng hơi mạnh mồm, nhưng em vẫn vodka cụ/

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
1. Tri thức là sức mạnh.
2. Cụ là người văn minh - bản lĩnh - hiểu đúng - nghĩ đúng - làm đúng.
3. Một nghịch lý luôn xẩy ra trong đời sống. Những người chúng ta yêu thương thường bỏ đi vì nhiều lý do, đôi khi vụn vặt và vô lý. Trong khi đó, những người mà chúng ta ghét cay đắng hay khổ sở khi gặp, lại có mặt thường xuyên bên cạnh, như một thách thức. Người yêu có thể quên ta, nhưng kẻ thù thì không bao giờ.

Xe Đạp Ôm

Xe tải
Bây giờ ở HN có rất nhiều ngã tư vẽ vạch kẻ đường và đèn tín hiệu không đúng, nên chúng ta cần cảnh giác cao độ, và khi bị hỏi phải luôn sẵn sàng chiến đấu như cụ chủ.

buicongchuc

Xì hơi lốp
Hóng cờ nhíp rồi vodka một thể!

hieuhic

Xe điện
Cứ phải chửi như thế cho bọn xxx nó sáng mắt ra các cụ nhỉ :D

hn03

Xe điện
Chửi kinh quá. Văng tục nhiều quá. EM học hỏi

quanduc

Xe buýt
Về lý thì bác cãi ko sai nhưng đi đường khi rẽ trái bác nên đi vào làn ngoài cungf bên trái thì nó thuận cho mọi người.
Cụ ơi, chỗ đó hôm nay xxx đứng nên chẳng ai dám đi bên phải giáp vạch phân đôi đừong, cứ xếp hàng 7-8 xe, trong khi đó bên phải chỉ có 1 xe phía trước em rẽ phải. em đi thế cũng không hề cản trở xe phía sau em muốn rẽ phải.
Ghi nhận với cụ là trong mọi tình huống không nên nóng giận. Thanks cụ nhắc đã nhắc nhở

vietran

Xe ba gác
Thuận là thuận thế nào và thuận cho ai hả cụ? Có cản đường thì có
Khi đi thẳng và rẽ trái trùng giờ nhau thì đi như cụ chủ k cản người đi thẳng tid nào và giúp cho làn xe thoát nhanh hơn, cứ hình dung xếp hàng một để rẽ trái dài dăngf dặc trong khi bên cạnh vắng hoe thì rõ, mà chỗ này xe chủ yếu rẽ trái nhé, rất ít xe đi thẳng hoặc rẽ phải.
Sở dĩ đèn xanh trùng mà phải phân làn rẽ trái là để ông đi thẳng nếu đứng làn đó sẽ cản đường ông ở giữa rẽ trái, còn ngược lại như cụ chủ là k ảnh hưởng ai cả.
Xxx dốt và k hiểu cái lý đó lại đi bắt láo, đã vote cụ chủ

quanduc

Xe buýt
Cụ chủ gấu quá. Em nghĩ là dù đúng dù sai thì cũng không cần phải thái độ quá như thế ạ. Cụ gặp CSGT thì ko sao, vớ vẩn gặp bọn trẻ ranh nứt mắt ra chẳng biết sợ ai khéo lại có chuyện đấy ạ.
Em ủng hộ việc đấu tranh của cụ, nhưng trong tình huống nào thì cũng nên kiềm chế, bình tĩnh thôi ạ.
Em cảm ơn cụ đã nhắc nhở, nhưng bt em hiền khô ạh, tại hôm nay em bực mình cả ngày lại đang vội và gặp chú xxx dở hơi, cư bảo em phạm lỗi mà không chứng minh được lại đòi kt giấy tờ của em,

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Cái ngã tư này ngày nào em cũng phải đi qua nó, khó chịu và nguy hiểm vô cùng vì ngã tư thì rộng mà không có vòng xuyến .

@ cụ Quanduc : để thớt của cụ tồn tại lâu, em buộc phải edit cái title của cụ, cụ nhé !

violetdylan

Xe buýt
Website
www.chauanh.info
Về đến ngã 3 Hoàng Đạo Thúy và Lê Văn Lương em thấy làn bên trái xe xếp hàng dài nên em đi vào làn bên phải chẳng có ai (chỗ này phía đường HĐT chỉ có 01 vạch liền phân đôi chiều đường, trên đường không có mũi tên nào cả) bật xi nhan, qua vạch liền là em từ từ rẽ trái ra Lê Văn Lương, đến gần bến xe Buýt 01 XXX đứng cạnh 1 bồ câu trắng ra chỉ gậy vào phía em, thế mà em lại cứ tưởng là bắt cụ nào vượt đèn đỏ.
Em không hiểu rõ luật GTĐB lắm, nhưng theo em, khi đường có hai làn thì bên trái được rẽ trái và đi thẳng, bên phải được đi thẳng và rẽ phải. Nếu thằng đứng làn bên trái rẽ phải hoặc (như cụ) thằng bên phải rẽ trái sẽ gây xung đột cụ ạ

Nếu luật không quy định thì theo nhà cháu các cụ các mợ cũng nên tạo quy luật (thói quen) để đường đỡ tắc.

Xin lỗi cụ, nếu nhà cháu đứng làn trái đi thẳng mà gặp cụ đứng làn phải rẽ trái, nhà cháu cũng chởi cụ đấy ạ (fun tí cụ nhá)