[Thảo luận] CSGT bắt sai làn láo ở ngã tư Cầu Giấy đi Xuân Thủy

dsan

Xe hơi
ko đọc trên này chắc e cũng bị bọn xxx chém đẹp!

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Lỗi bác chủ chỉ là "không tuân thủ biển báo, vạch kẻ đường" thôi. Bác chủ bị xxx hù rồi.

Cách phân biệt lỗi:
Các bác xem tên gọi của biển báo bị vi phạm có chữ gì là ra lỗi có chữ đó.

1- Các biển báo nào trong tên gọi có chữ "...vạch kẻ đường" thì khi bị vi phạm, sẽ bị lỗi "...không tuân thủ biển báo vạch kẻ đường", mức phạt 400K, theo Mục 1 Bảng dưới đây.

Lỗi "vạch kẻ đường" này hay mắc khi: a- đi sai hướng mũi tên vẽ dưới đường (vạch kẻ đường số 1.18), b- cán vạch liền, các vạch tiểu đảo, c- đi sai hướng mũi tên trên biển báo 411.
(lái xe tự mình hại mình vì quen miệng gọi sai biển 411 là biển phân làn, nên xxx hay hù thành lỗi sai làn đường)

Hình#1- Vạch kẻ đường số 1.18, vẽ dưới đường.

Hình#2- Biển 411 "Hướng đi ...theo vạch kẻ đường", cắm trên lề

2- Các biển báo có chữ "Làn đường dành riêng ..." thì khi vi phạm sẽ bị lỗi "sai làn đường" (làn dành riêng cho loại xe khác mà xe anh nhảy vô là sai làn đường rồi). Chú ý phải có chữ "dành riêng" thì mới bị lỗi sai làn đường nhé.

Lỗi "sai làn đường" này hay mắc khi không tuân theo biển ở Hình #3, phạt theo Mục 18 trong bảng.

Hình #3- biển "đường dành riêng cho từng loại phương tiện", cắm trên lề hoặc treo trên giá long môn.

Hình #4 - Mức phạt
Thông tin bổ ích quá

nugia

Xì hơi lốp
Thanks sgb345. Vót ka cụ chủ thớt. Không ai nắm tay được cả ngày nhưng rất cần những người như hai cụ để anh em mở rộng tầm mắt và xxx phải hổ thẹn vì dớp ban.

ducletrung

Xe container
XXX ghê nhỉ "Anh là người nắm Pháp Luật tốt nhưng anh đẫ chấp hành tốt chưa?... Mình đã hiểu gì về pháp luật chưa, đã hiểu gì về nghị định chưa, đấy là cái quan trọng. Chứ nếu chỉ biết chứ chưa hiểu thì lại ko quan trọng..." Chả hiểu cu này nói năng lấp liếm kiểu gì.

Em chưa bàn đến việc về tình có nên hay ko nên đỗ như cụ Sonle, nhưng về luật pháp ko sai thì xxx chỉ có quyền nhắc nhở và đề nghị người dân hỗ trợ, chứ ko có kiểu lên mặt và dọa dẫm ntn. Hơn nữa chính bọn xxx suốt ngày ở đây thấy sự bất hợp lý bao lâu rồi lại ko kiến nghị cho GTCC cắm lại biển cho phù hợp, mà cố tình để lập lờ kiểu này để kiếm tiền người dân thiếu hiểu biết đầy đủ về pháp luật giao thông đường bộ. Em thấy cụ Sonle lý luận đầy đủ, rõ ràng, thể hiện rất rõ quyền (và cả trách nhiệm) công dân của mình. Nếu ai cũng như cụ (về cách nói chuyện rõ ràng, mạch lạc, bình tĩnh với xxx) thì chắc chắn xxx sẽ ko dám lộng hành như vậy đâu. Vote cụ!

Đoạn cuối XXX còn vớt vát một câu thúi hoắc "Có thể anh phải làm việc với tôi cả đời đấy" - Dọa à?
Chắc xxx này ít được học luật vì làm cái nghề CSGT chỉ cần học 8 tháng là có thể ra đứng đường rồi,lên nhiều thằng CSGT chả biết cái gì đâu :D

MR_TIM

Xe tải
chỗ này xxx chuyên bắt láo, gặp các cụ cứng thì thả, các cụ ẻo là xxx thịt. hixhixx.

Còn việc biển chỉ có tác dụng hướng dẫn, không bắt buộc phải tuân theo thì em no comment, vì cái luận điểm này đưa ra tranh cãi với XXX là không thực tế, nó quạt vào mặt ngay.
Điển hình như biển chỉ dẫn đô thị, mặc định giới hạn 50 km/h mà anh em rất hay bỏ sót khi đi đêm ấy ạ.
Cái biển chỉ dẫn đô thị chả có tác dụng gì ngoài việc báo cho cụ biết là cụ đang đi vào trong khu dân cư & phải tuân theo luật giao thông khi đi trong khu dân cư :)). Sau này luật cho phép đi 80 trong khu dân cư thì cái biển đó vẫn cứ đứng đó, không phải thay đổi. Nó chỉ bị dời đi khi chỉ giới khu dân cư thay đổi thôi.

Cũng như biển giới hạn nội thành HN (để phạt gấp đôi), nó chả bao giờ điền là khu vực phạt gấp đôi cả, mà nói là "tuyến đường thí điểm xử phạt ...", tức căn cứ là từ cái biển đó đổ đi xxx được phạt gấp đôi.

Luật là phải hiểu & áp dụng, cao hơn là lách luật chứ không phải để cãi cùn.

Website
www.facebook.com
cụ đỗ làn đấy là sai lè, xxx ko phạt là may còn kêu ca gì nữa. Ở đây 2 đèn ko cùng pha, 1 đèn rẽ trái đi Trần Thái Tông và 1 đèn đi thẳng. Làn cụ đỗ dành cho các phương tiện rẽ vào đường Trần Thái Tông, cụ đi thẳng mà đỗ làn đấy thì cản trở các phương tiện khác còn gì nữa. Ở đây thỉnh thoảng đi xe máy cũng đỗ làn đấy, đèn rẽ trái xanh rồi nhưng đèn đi thẳng vẫn đỏ nên vẫn đứng ì ra đấy cản trở các phương tiện khác rẽ trái. Cá nhân e ủng hộ xxx bắt nhiệt tình lỗi này.
nó cho cụ đi vì cụ ở đấy cản trở việc kiếm ăn của nó thôi chứ ko phải vì cụ đúng.
Cái biển chỉ dẫn đô thị chả có tác dụng gì ngoài việc báo cho cụ biết là cụ đang đi vào trong khu dân cư & phải tuân theo luật giao thông khi đi trong khu dân cư :)).
Sau này luật cho phép đi 80 trong khu dân cư thì cái biển đó vẫn cứ đứng đó, không phải thay đổi. Nó chỉ bị dời đi khi chỉ giới khu dân cư thay đổi thôi.

Cũng như biển giới hạn nội thành HN (để phạt gấp đôi), nó chả bao giờ điền là khu vực phạt gấp đôi cả, mà nói là "tuyến đường thí điểm xử phạt ...", tức căn cứ là từ cái biển đó đổ đi xxx được phạt gấp đôi.

Vốt kụ 1TiễnHạSongĐiêu.

1 câu trả lời của kụ Hạ (hỏa) được hơn 2 cái đầu Điêu rồi.

blackpaint

Xe container
cái biển chỉ dẫn đô thị chả có tác dụng gì ngoài việc báo cho cụ biết là cụ đang đi vào trong khu dân cư & phải tuân theo luật giao thông khi đi trong khu dân cư :)). Sau này luật cho phép đi 80 trong khu dân cư thì cái biển đó vẫn cứ đứng đó, không phải thay đổi. Nó chỉ bị dời đi khi chỉ giới khu dân cư thay đổi thôi.

Cũng như biển giới hạn nội thành hn (để phạt gấp đôi), nó chả bao giờ điền là khu vực phạt gấp đôi cả, mà nói là "tuyến đường thí điểm xử phạt ...", tức căn cứ là từ cái biển đó đổ đi xxx được phạt gấp đôi.

Cụ chuẩn =D>

Chỉnh sửa cuối:

MR_TIM

Xe tải
cụ đỗ làn đấy là sai lè, xxx ko phạt là may còn kêu ca gì nữa. Ở đây 2 đèn ko cùng pha, 1 đèn rẽ trái đi Trần Thái Tông và 1 đèn đi thẳng. Làn cụ đỗ dành cho các phương tiện rẽ vào đường Trần Thái Tông, cụ đi thẳng mà đỗ làn đấy thì cản trở các phương tiện khác còn gì nữa. Ở đây thỉnh thoảng đi xe máy cũng đỗ làn đấy, đèn rẽ trái xanh rồi nhưng đèn đi thẳng vẫn đỏ nên vẫn đứng ì ra đấy cản trở các phương tiện khác rẽ trái. Cá nhân e ủng hộ xxx bắt nhiệt tình lỗi này.
Cụ ko biết luật à, đèn tín hiệu ko có chức năng phân làn đường nhé. Chỉ có biển và vạch sơn thôi. Cụ xem lại luật đê.

note2

Xe đạp
Chỗ này mình cũng bị vịn một lần rồi, nhưng chỉ mất khoảng 1 phút thôi. Mình đi đúng theo biển báo, dừng chờ đèn đỏ làn ngoài cùng, qua ngã 4 có xxx 2/1 vịn mình, xuống xe mình chỉ nói mỗi câu:" nếu em bắt đỗ sai làn thì em bắt ẩu quá, có biển phân làn trước ngã tư đấy!!"
XXX 2/1 lúng túng quay vào nói gì đó với xxx áo xanh, rồi mình lên xe đi thôi, chẳng buồn nói thêm gì nữa...

piccolo

Xe buýt
Hôm qua em đi qua khu này để ý rất nhiều xe đi như cụ cũng ko thấy xxx hởi gì cả, chắc hôm qua tại đường đông quá.

tuấn béo 1

Xe đạp
e lính mới bác cho e hỏi la xin logo của diễn đàn thi đến đâu hả bác?

bon.scorpion

Xe đạp
Hehe, chỗ này em thấy các cụ nói rất nhiều rồi... Mà sao xxx nó vẫn đòi ăn bẩn nhỉ?

bietlaixe

Xe hơi
Các cụ cho e hỏi thêm nhận topic này
Ở trên đường kim mã cho đoạn ngã tư kim mã giao với núi trúc, bên kia là đường ngoại giao đoàn (e k biết tên). e để ý thấy có 2 biển,
1. biển 411 và biển 412 và không có biển 118
ở đây có biển 412 gồm 2 làn cho ô tô nhưng ở làn trong cùng (giáp giải phân cách) theo biển 411 chỉ cho phép rẽ trái (hướng đi từ điện biên phủ xuống cầu giấy) nhưng em thấy nhiều oto đi thẳng mà vẫn dừng ở làn trong cùng thì có sai không các cụ?
E là 2B nên có gì không hiểu các cụ thông cảm.
em cảm ơn các cụ trước.

honza

Xe tải
Cụ quá nguy hiểm! Cứ suy diễn như cụ thì cần quái gì luật! Đèn mà cũng có tác dụng phân làn thì cụ không phải nguy hiểm nữa mà là quá nguy hiểm!

Vũ Ngọc Hg

Xe tăng
Em thấy xxx này cũng vẫn già mồm nhỉ vẫn cho cụ là vi phạm

cuvinha

Xe hơi
Ối giời mấy thằng cu này có hôm em ra xem chúng nó làm mà chúng nó cũng sợ, lúc bắt láo thì hống hách thế k biết.
Chả là vào hôm đẹp giời, em lững thững đi bộ ra hiệu sách, qua cái ngã tư đấy mới vừa hút thuốc vừa quan sát xem bẫy gì mà sao xxx đứng túm năm tụm ba ở đấy suốt. Nghĩ mãi chả ra thì em mới đến hỏi xxx đứng sát mép đường nhất cái thắc mắc của em, xxx trẻ nghe hỏi thì đi thụt lùi mắt đang nhìn vào ngã tư thì chuyển sang nhìn mũi giày giả nhời lắp bắp. Được tí thì xxx ở vòng trong đi ra xoa tay khét mù mà phân bua rằng "đấy anh thấy (em ít tuổi hơn x men già này) người tham gia giao thông phạm nhiều lỗi lắm đấy nhưng chúng tôi có bắt đâu, đấy đaays đấy k xin nhan, không gương, ....ala ba lô"
Quả thật vô số xe máy rẽ từ Nguyễn Phong Sắc ra chả xinhan gì cả, em đồ rằng xxx chỉ bắt ô tô k xi nhan
Tóm anh có tóc ! he he ..