[Thảo luận] CSGT bắt sai làn láo ở ngã tư Cầu Giấy đi Xuân Thủy

mai.thanh10

Xe container
Theo em cụ đã đi sai làn rồi, tuy nhiên vì đường đông, và cụ cũng đã ép vào bên phải để nhường người dẽ trái thì cũng đã là tốt rồi, và với đường đông thì nằm giữa 2 làn Csgt vẫn có thể nhắc nhở và cho cụ đi, nhưng lần sau cụ để ý, vì sẽ ảnh hưởng những người đi sau khi mà tín hiệu đèn khác với làn đi thẳng
Cụ hiểu sai rồi. ~4 đấy có biển phân làn đi thẳng (2 làn sát trái) và rẽ phải (1 làn sát phải) + vạch sơn. Nếu theo biển và vạch thì không được rẽ trái, còn cái đèn thì không có chức năng phân làn nhé.
Nếu cụ chủ dừng ở sát dải phân cách cứng thì sẽ gây khó khăn cho người rẽ trái khi đèn rẽ trái xanh còn không hề sai luật nhé. Nếu cả đèn đi thẳng và rẽ trái cùng xanh thì đi thẳng làn nào cũng được, trừ làn sát phải.

minck

Xe container
Cái Đệch mợ cả lũ bọn quản lý...Đến 1 ngày "Xấu trời" nào đấy...Có xe 4b rẽ trái đứng vào làn ngoài cùng này...Khi đèn rẽ trái xanh, xi nhan rẽ trái..."Toét.... Anh vi phạm lỗi: Ko tuân thủ biển báo, vạch kẻ đường...Biển báo hiệu 411 kia ko có làn rẽ trái...Đèn kia ko có tác dụng phân làn anh nhé...Để tôi đọc thứ tự tuân thủ hiệu lệnh báo hiệu ĐB cho anh nghe nhé..." Đuối lý chưa...Bó Trim luôn và ngay...

tuan_mazda3

Xe tăng
Theo quan điểm của em như sau:
1. Cụ chủ là người hiểu luật nhưng ý thức chưa cao, vì theo câu chuyện em hiểu thì cụ là dân ở khu vực này, cụ biết rõ là làn trong cùng chủ yếu để người rẽ trái đi vào, nếu cụ đi thẳng thì cụ nên đi làn giữa, cụ đi vào làn trong là cụ cản trở giao thông, tuy không phạm luật, bọn xxx ko làm gì được cụ nhưng vài thằng 4B phía sau mít cụ kiểu gì cũng ch...ửi cụ là cái chắc. Một cái sai của cụ nữa là khi xxx2 nhắc nhở về ý thức (hay em gọi là văn hóa) tham gia giao thông thì cụ vẫn cứ khăng khăng mình đi đúng luật, không sai ---> cụ cố chấp quá, ngta đã nhắc nhở thì cụ nên tiếp thu chứ đừng lôi luật lá ra cãi làm gì.
2. XXX ở đây bắt như vậy là sai nhưng xxx hoàn toàn có thể dừng xe cụ để nhắc nhở cụ lần sau đi qua đây thì nên đi vào làn giữa để đi thẳng, còn làn trong để rẽ trái (dù cụ có thể đi thẳng trong cả 2 làn vì chả sai luật).
P/S: Nhiều cụ comment ở trên nói rằng với hành vi này thì cãi tốt. Em thấy ngay thành viên trên of còn nói như thế có nghĩa là chưa có ý thức tham gia giao thông, vừa giúp mình, vừa giúp người khác, vậy thì tình hình giao thông Việt Nam không biết đến bao giờ mới cải thiện được ạ. Em xin hết ạ!

blackpaint

Xe container
Cái Đệch mợ cả lũ bọn quản lý...Đến 1 ngày "Xấu trời" nào đấy...Có xe 4b rẽ trái đứng vào làn ngoài cùng này...Khi đèn rẽ trái xanh, xi nhan rẽ trái..."Toét.... Anh vi phạm lỗi: Ko tuân thủ biển báo, vạch kẻ đường...Biển báo hiệu 411 kia ko có làn rẽ trái...Đèn kia ko có tác dụng phân làn anh nhé...Để tôi đọc thứ tự tuân thủ hiệu lệnh báo hiệu ĐB cho anh nghe nhé..." Đuối lý chưa...Bó Trim luôn và ngay...
Thế nó mới gọi là bá đạo... lái xe đi vào làn đó kiểu gì cũng bị bắt, đi thẳng thì nó lý luận như của cụ chủ, còn rẽ trái thì nó lại lý luận như cụ minck. Thế giờ đi kiểu gì???

namhen

Xe buýt
Trước khi đến ngã tư cụ nhìn thấy biển phân làn trước khi thấy đèn, ai đi quen còn biết 2 đèn không cùng pha nhau, với người ít đi sao biết được, thấy phân làn cho đi thẳng thì cứ thế mà đi. XXX bắt quá láo còn gì, nếu biết trước 2 đèn lệch pha mà vân đi vào thì ý thức giao thông kém một chút thôi, cụ chủ phát hiện ra đã lêch ra cho làn xe rẽ trái đi rồi. Vodka cụ chủ về ý thức và tinh thần OF.
cụ đỗ làn đấy là sai lè, xxx ko phạt là may còn kêu ca gì nữa. Ở đây 2 đèn ko cùng pha, 1 đèn rẽ trái đi Trần Thái Tông và 1 đèn đi thẳng. Làn cụ đỗ dành cho các phương tiện rẽ vào đường Trần Thái Tông, cụ đi thẳng mà đỗ làn đấy thì cản trở các phương tiện khác còn gì nữa. Ở đây thỉnh thoảng đi xe máy cũng đỗ làn đấy, đèn rẽ trái xanh rồi nhưng đèn đi thẳng vẫn đỏ nên vẫn đứng ì ra đấy cản trở các phương tiện khác rẽ trái. Cá nhân e ủng hộ xxx bắt nhiệt tình lỗi này.

sonle77

Xe buýt
1. Cụ chủ là người hiểu luật nhưng ý thức chưa cao, vì theo câu chuyện em hiểu thì cụ là dân ở khu vực này, cụ biết rõ là làn trong cùng chủ yếu để người rẽ trái đi vào, nếu cụ đi thẳng thì cụ nên đi làn giữa, cụ đi vào làn trong là cụ cản trở giao thông, tuy không phạm luật, bọn xxx ko làm gì được cụ nhưng vài thằng 4B phía sau mít cụ kiểu gì cũng ch...ửi cụ là cái chắc. Một cái sai của cụ nữa là khi xxx2 nhắc nhở về ý thức (hay em gọi là văn hóa) tham gia giao thông thì cụ vẫn cứ khăng khăng mình đi đúng luật, không sai ---> cụ cố chấp quá, ngta đã nhắc nhở thì cụ nên tiếp thu chứ đừng lôi luật lá ra cãi làm gì.
2. XXX ở đây bắt như vậy là sai nhưng xxx hoàn toàn có thể dừng xe cụ để nhắc nhở cụ lần sau đi qua đây thì nên đi vào làn giữa để đi thẳng, còn làn trong để rẽ trái (dù cụ có thể đi thẳng trong cả 2 làn vì chả sai luật).
P/S: Nhiều cụ comment ở trên nói rằng với hành vi này thì cãi tốt. Em thấy ngay thành viên trên of còn nói như thế có nghĩa là chưa có ý thức tham gia giao thông, vừa giúp mình, vừa giúp người khác, vậy thì tình hình giao thông Việt Nam không biết đến bao giờ mới cải thiện được ạ. Em xin hết ạ!
Báo cáo cụ nhà e ở Long Biên, ít khi e đi mạn này lắm, nhưng chỗ này tương tự đoạn Nguyễn Sơn - NVC nhà e nên e biết mà tranh luận. E cũng nói lun cho cụ hiểu bản chất sự việc là xxx dừng xe e, lợi dụng sự bất cập biển báo và đèn để kiếm chác, k ăn được thì quay sang nhắc nhở, với loại này thì e k có khái niệm "tiếp thu". Chứ nếu xxx thực sự dừng xe dân chỉ nhắc nhở, hướng dẫn r cho đi k ăn chặn, ăn bẩn thì e xin tiếp thu, đằng này nói dân đi sai ngay từ đầu thì k phải dừng xe để nhắc nhau r cụ ạ :)

Chỉnh sửa cuối:

CDX 1.8_Red

Xe tải
Cụ nên hiểu chỗ này đèn cách nhau có 10s thôi, người đầu có khi đi chưa hết vạch thì hai đèn đều xanh rồi nên em thấy gần như là không cản trở và em thấy CSGT thường cho rẽ trái, đi thẳng cùng lúc luôn. Làn rẽ trái thường đứng chờ chưa rẽ được, nên đi thẳng làn này chỉ cần hơi sang phải một chút là được vì vậy ngã 4 thoát nhanh hơn, em thường xuyên đi thế theo hai chiều, không thấy cản trở phía sau, cũng không thấy xxx gọi lần nào, mà thoát lại nhanh.

thanhzin2012

Xe tải
Nghe 2 xxx nói mà ngứa mít thế ko biết ???
Thế nào là biết luật ? Hiểu luật ???
E dự là e sẽ trả lời : ''Lần sau tôi vẫn đi theo luật và theo biển báo. Nếu a lập biên bản, tôi sẽ ghi ý kiến của mình và....chúng ta gặp nhau tại tòa !''
Em kết nhất câu đó của cụ đới.

ducletrung

Xe container
Trước khi đến ngã tư cụ nhìn thấy biển phân làn trước khi thấy đèn, ai đi quen còn biết 2 đèn không cùng pha nhau, với người ít đi sao biết được, thấy phân làn cho đi thẳng thì cứ thế mà đi. XXX bắt quá láo còn gì, nếu biết trước 2 đèn lệch pha mà vân đi vào thì ý thức giao thông kém một chút thôi, cụ chủ phát hiện ra đã lêch ra cho làn xe rẽ trái đi rồi. Vodka cụ chủ về ý thức và tinh thần OF.
Cụ nói đúng trước khi nhìn biển 411 rồi mới nhìn được đèn báo tín hiệu thì đã đứng xong rồi và cái quan trọng cụ chủ đã ý thức được đứng sát về 1 phía để cho xe máy vẫn có thể rẽ được.Cụ thực hiện ý thức và tinh thần OF

cargoman

Xe điện
Bọn này nhát nhỉ, quay tí cũng sợ. Vote cụ chủ. Cụ cứ bảo nó lập biên bản xem sao

minck

Xe container
Thế nó mới gọi là bá đạo... lái xe đi vào làn đó kiểu gì cũng bị bắt, đi thẳng thì nó lý luận như của cụ chủ, còn rẽ trái thì nó lại lý luận như cụ minck. Thế giờ đi kiểu gì???
Chào cụ! Theo ngu ý của em: Đi theo cụ chủ thì còn có cơ sở luật để mà cãi chứ nếu rẽ trái mà bọn xxx này "ný nuận" như vậy thì cũng bó trim thật cụ nhỉ !!! Mặc dù ko có biển cấm rẽ trái nhưng lại ko có làn cho phép rẽ trái và biển 411 là biển bắt buộc phải tuân thủ...Và lại " Đèn rẽ trái kia là do GTCC...Nếu anh muốn rẽ trái thì balo...bala..."

Chỉnh sửa cuối:

blackpaint

Xe container
Cái biển 411 này cắm khi ngã tư này bịt, nay mở ngả tư này bọn giao thông công chính lại ko nhổ đi thôi.Đi theo cái biển này thì ko được rẽ trái nhé!
Cụ cho em mở mang tí nếu cụ đi vào làn này thì cụ đi thẳng hay rẽ trái??? Việc không nhổ biển không phải lỗi ng tham gia giao thông nhá.

hung_teri

Xe tải
Cụ nói quá chuẩn luôn. Hoan hô cụ!

caubevang06

Xe máy
hehe, em đi qua cả 2 ngã tư này nhiều, có nhiều cụ sợ cứ đi vào làn giữ xếp hàng rồng rắn mà ko chịu để ý biển. Khổ thật. Em thì em cứ làn sát trái mà em tiến, chả phải chờ ai :D

chienthanpro

Xe hơi
cụ đỗ làn đấy là sai lè, xxx ko phạt là may còn kêu ca gì nữa. Ở đây 2 đèn ko cùng pha, 1 đèn rẽ trái đi Trần Thái Tông và 1 đèn đi thẳng. Làn cụ đỗ dành cho các phương tiện rẽ vào đường Trần Thái Tông, cụ đi thẳng mà đỗ làn đấy thì cản trở các phương tiện khác còn gì nữa. Ở đây thỉnh thoảng đi xe máy cũng đỗ làn đấy, đèn rẽ trái xanh rồi nhưng đèn đi thẳng vẫn đỏ nên vẫn đứng ì ra đấy cản trở các phương tiện khác rẽ trái. Cá nhân e ủng hộ xxx bắt nhiệt tình lỗi này.
Mợ làm xxx ạ?

dongkijote

Xe điện
Làn cụ đứng chờ vừa 2 cái ô tô buýt đứng, chả cản trở ai, điều nữa là dù rẽ trái hay đi thẳng thì đi hết ngã 4 mới rẽ được, nên phân làn chỗ này chẳng giải quyết gì.

ducletrung

Xe container
Cái biển 411 này cắm khi ngã tư này bịt, nay mở ngả tư này bọn giao thông công chính lại ko nhổ đi thôi.Đi theo cái biển này thì ko được rẽ trái nhé!
Ông là chim lợn của CSGT à?Sao bênh nó dữ thế [-X

inovavgj

Xe container
cụ ấy đỗ chờ đèn để đi thẳng ko sai, đi theo biển phân làn , đèn ko có tác dụng phân làn