[Thảo luận] CSGT bắt ô tô trên cầu cạn Pháp Vân

nhanh.vn

Xe đạp
Gặp mấy bác CAGT thì thôi đừng hỏi lỗi nữa. Từ sai tới sai

dream300cc

Xe máy
Vậy là có 2 lỗi có thể bị bắt ở đây: 1. Xi nhan, 2. Tốc độ.
Nhưng CSGT có được dừng xe trên cầu cạn không nhỉ? Theo em biết thì không được dừng xe trên cầu cơ mà, không nhẽ cái này không phải là cầu?
hình như là đường trên không ấy cụ ạ, đấy là em dự thế

river72

Xe hơi
Mấy Cụ chuyển làn không đúng quy định rồi ợ, đoạn này khi lên dốc, xe con phải sang làn bên trái và quan sát mũi tên cho phép chuyển làn dưới lòng đường rồi mới chuyển làn sang làn ngoài cùng bên trái trên cầu vượt. E dự là Cụ chủ thớt may mắn không bị vồ vì xxx bắt nhiều không kịp xử lý ạ!:P

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net

gia doi

Xe điện
Chắc bắt lỗi không xi nhan chuyển làn rùi

imissu

Xe hơi
Nêu phạt lỗi này thì chuẩn vì khi từ đường dẫn lên e thấy nhiều cụ nhảy phát ra ngay làn ngoài cùng bên trái mà cũng chả có xinh nhan gì cả. Nếu cụ nào hay đi từ cao tốc Pháp Vân lên cầu cạn để về Nguyễn Xiển thì thấy mũi tên khi nhập làn vào cầu cạn.
Em ý kiến của em thì xxx nó bắt sai. Giữa các làn ở đây đều là vạch nét đứt, có nghĩa là nếu các bác xinhan và chuyển làn thì được phép chứ, xxx chỉ bắt được khi các bác chuyển làn mà không xinhan thôi. Còn cái hướng dẫn đến khi có mũi tên rẽ trái mới được chuyển làn thì như bác nào nói ở trên đây là để báo hiệu đường 3 làn nhập thành 2 làn thôi.

Các bác xem có đúng không ạ?

Liberty150i

Xe tải
Em không thấy clip là sao ợ?hjx

lê anh tuấn

Xe máy
Em ý kiến của em thì xxx nó bắt sai. Giữa các làn ở đây đều là vạch nét đứt, có nghĩa là nếu các bác xinhan và chuyển làn thì được phép chứ, xxx chỉ bắt được khi các bác chuyển làn mà không xinhan thôi. Còn cái hướng dẫn đến khi có mũi tên rẽ trái mới được chuyển làn thì như bác nào nói ở trên đây là để báo hiệu đường 3 làn nhập thành 2 làn thôi.

Các bác xem có đúng không ạ?
Em thấy ý kiến của bác là chuẩn

IamDragon

Xe buýt
Hôm nay em vừa bị xxx giữ ở trên cầu cạn Pháp Vân, đoạn gần cầu Thanh Trì với lý do đi vào làn xe tải. Em cáu quá bảo tôi đi đường này 3 năm trời rồi có thấy cái biển báo nào đâu thì cậu xxx trẻ bảo "đường cao tốc xe con đi làn sát bên trái, xe tải đi làn giữa". Em bảo tôi sẽ đưa lên báo thế là rụt lại bảo em đi đi. Các cụ chú ý trò này nhé.

jinyo89lie

Xe tăng
Em dự là chuyển làn ko xinhan ạ.:-w

Honda suppercup

Xe tải
Từ trước tới nay em thấy ở chỗ này là bắt trên cầu.Còn hầu như dưới chân cầu .

nang xuan

Xe buýt
Đường này cả 2 làn đều cho phép chạy 80 k quy định xe tải xe con nhưng khi chuyển làn phải xi nhan. Các điểm lên xuống đều giới hạn tốc độ. Đi đúng luật thì có gì phải ngại xxx

Cerato79

Xe tải
Các cụ chú ý nhé. Đây còn được gọi là đường trên cao. Còn lỗi thì em ko có ý kiến gì.

da0anhtuan

Xe hơi
Mấy Cụ chuyển làn không đúng quy định rồi ợ, đoạn này khi lên dốc, xe con phải sang làn bên trái và quan sát mũi tên cho phép chuyển làn dưới lòng đường rồi mới chuyển làn sang làn ngoài cùng bên trái trên cầu vượt. E dự là Cụ chủ thớt may mắn không bị vồ vì xxx bắt nhiều không kịp xử lý ạ!:P
Cụ nhầm roài, cái mũi tên chỗ mấy XXX đứng nó chỉ dẫn giảm từ 3 làn đường xuống 2 làn thôi. Em thì chưa nghe nói về cái mũi tên cho phép chuyển làn bao giờ, cụ thấy luật chỗ nào có cái mũi tên đó chỉ em với.

luugutv1

Xe tăng
Chú sedan sáng màu bị vịn đúng rồi, nhảy từ làn nọ sang làn kia mà chả signal gì.
Cụ nhầm roài, cái mũi tên chỗ mấy XXX đứng nó chỉ dẫn giảm từ 3 làn đường xuống 2 làn thôi. Em thì chưa nghe nói về cái mũi tên cho phép chuyển làn bao giờ, cụ thấy luật chỗ nào có cái mũi tên đó chỉ em với.
Quá chuẩn, điều đó đồng nghĩa với cái làn cụ đi từ dưới lên đã hết và nhập sang làn thẳng trên cầu cạn. Cụ sang làn đó phải chuyển làn (làn được giới hạn bằng vạch đứt).

Chỉnh sửa cuối:

Mecgi

Xe hơi
Đoạn này, Đội 4 hay bắt 2 lỗi. Thứ nhất, vượt quá tốc độ cho phép khi các bác lưu thông tại điểm rẽ từ cao tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ để lên cầu cạn. Đoạn này có biển hạn chế tốc độ 40 km/h. Về lỗi này thì em không bàn vì đúng không cần cãi. Thứ hai, lỗi chuyển làn không đúng nơi quy định (nghe mập mờ và căn cứ pháp lý không rõ ràng). Khi các bác lên cầu cạn, ở đoạn tiếp giáp giữa đường lên cầu và cầu cạn có vạch rời nên nhiều người bật xi nhan và chuyển làn ra thì các đồng chí Đội 4 bắt lỗi. Lỗi được các đồng chí đấy định nghĩa là "chuyển làn không đúng nơi quy định" vì đoạn cuối của làn này có mũi tên chỉ đường để chuyển hướng ra làn ngoài. Theo định nghĩa của các anh đấy thì các phương tiện tham gia giao thông chỉ được phép chuyển làn tại vị trí này.

Vợ em đã từng bị ở điểm này với cái lỗi thứ hai và bị lập biên bản nhưng cuối cùng các anh đấy cũng hủy biên bản. Ở lỗi này đang làm theo kiểu mềm nắn, rắn buông. Nhiều người chấp nhận làm xấu các đồng chí để "tiện việc" và tránh lôi thôi vì tâm lý chung của dân mình là ngại đụng chạm. Đồng chí nào thích làm "chuột bạch" thì làm quả clip cho vui nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

Ob3xuT

Xe điện
Em cũng bị xxx chặn 1 lần ở đường này, xxx nói em bị lỗi đi vào làn xe tải, em nói đường không có biển phân làn ( em nói vậy chứ không chú ý nên không biết có hay không ). Xxx nói : mới cắm biển phân làn ở đầu đường, thế là em xì tiền ra cho nó. Lần sau đi qua em để ý thì thấy không có biển phân làn , T ổ s ư b ố nó chứ chúng nói bắt thì thiếu gì cách mà phải lừa thế.
hí hí, cụ bị nó bẫy à... nhiều cụ ở trên OF này khi nghe câu đấy xong thì còn đi kiểm tra lại cơ mà :P
1 là cụ chủ quan
2 là cụ cũng ko có tâm lý chiến đến cùng (cùng lắm là ăn biên bản)
chúc cụ may mắn lần sau :P

river72

Xe hơi
Đoạn này, Đội 4 hay bắt 2 lỗi. Thứ nhất, vượt quá tốc độ cho phép khi các bác lưu thông tại điểm rẽ từ cao tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ để lên cầu cạn. Đoạn này có biển hạn chế tốc độ 40 km/h. Về lỗi này thì em không bàn vì đúng không cần cãi. Thứ hai, lỗi chuyển làn không đúng nơi quy định (nghe mập mờ và căn cứ pháp lý không rõ ràng). Khi các bác lên cầu cạn, ở đoạn tiếp giáp giữa đường lên cầu và cầu cạn có vạch rời nên nhiều người bật xi nhan và chuyển làn ra thì các đồng chí Đội 4 bắt lỗi. Lỗi được các đồng chí đấy định nghĩa là "chuyển làn không đúng nơi quy định" vì đoạn cuối của làn này có mũi tên chỉ đường để chuyển hướng ra làn ngoài. Theo định nghĩa của các anh đấy thì các phương tiện tham gia giao thông chỉ được phép chuyển làn tại vị trí này.

Vợ em đã từng bị ở điểm này với cái lỗi thứ hai và bị lập biên bản nhưng cuối cùng các anh đấy cũng hủy biên bản. Ở lỗi này đang làm theo kiểu mềm nắn, rắn buông. Nhiều người chấp nhận làm xấu các đồng chí để "tiện việc" và tránh lôi thôi vì tâm lý chung của dân mình là ngại đụng chạm. Đồng chí nào thích làm "chuột bạch" thì làm quả clip cho vui nhỉ?
Cụ nói quá chuẩn rồi đới ạ! Luật lệ ko rõ ràng nên xxx cứ vịn thôi. Em đi nhiều nhưng ko bít hết luật nên Cụ daOnhtuan hỏi thế nhà cháu chiụ. Cụ cứ thử đi vào làn dưới nền đường có mũi tên rẽ trái mà Cụ đi thẳng xem xxx sẽ nói cho Cụ bít luật ngay.

Chỉnh sửa cuối: