[Thảo luận] CSGT bắt ô tô trên cầu cạn Pháp Vân

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Chỉ có thể là lỗi chuyển làn không bật xi nhan hoặc quá tôc s độ qui định.

lucky_luck668

Xe buýt
Website
www.canhsat.vn
Chỗ cụ chủ quay phim là chỗ nào ạ ? Từ Linh Đàm lên cầu Vượt hay từ đường cao tốc lên Cầu vượt đi về nguyễn xiển ?
E thắc mắc tại sao cụ ko đi đúng làn mà phải cố nhảy ra làn ngoài cùng làm gì vậy ? nếu cụ đi thẳng theo làn từ dưới thì có sai gì đâu ?

H.T

Xe hơi
Website
www.htecom.vn
40 chỉ giới hạn trên đường dẫn, lên cầu vào làn là 80 mà các cụ

etran

Xe buýt
Hài hước thật, cứ ra cao tốc phát là cụ nào cũng nhập luôn làn ngoài sát trái, bên trong chả có một ai đi, đúng là giao thông kiểu VN :D
hay là đi làn trong chạy qua chỗ xxx gần quá sợ khó ngửi hở các cụ ? :P xxx có phải ki't đâu mà sợ :)) hehee

xe thủng lốp

Xe container
Hài hước thật, cứ ra cao tốc phát là cụ nào cũng nhập luôn làn ngoài sát trái, bên trong chả có một ai đi, đúng là giao thông kiểu VN :D
hay là đi làn trong chạy qua chỗ xxx gần quá sợ khó ngửi hở các cụ ? :P xxx có phải ki't đâu mà sợ :)) hehee
Giống như con c.....hó bị dại đi lại gần vớ vẩn nó khợp cho một miếng mài về lại sùi hết cả bọt mép thì khổ cụ ạ :))

Lucky

Xe tăng
Lỗi chuyển làn sớm ạ, xxx nó bảo vậy, theo như xxx nói sau khi đi vòng lên đường trên cao ta phải bám theo làn cho đến khi có mũi tên chỉ hưởng chuyển làn mới được chuyển sang làn trái. Mấy trường hợp bị bắt đều là do vừa mới lên trên cầu cạn đã xi nhan chuyển sang làn trái. E cung không rõ băt thế này đúng hay sai

KarinMoon

Xe tăng
Sao nó ko bắt mấy 2b phi lên nhỉ b-(

Martit

Xe buýt
Lỗi chuyển làn sớm ạ, xxx nó bảo vậy, theo như xxx nói sau khi đi vòng lên đường trên cao ta phải bám theo làn cho đến khi có mũi tên chỉ hưởng chuyển làn mới được chuyển sang làn trái. Mấy trường hợp bị bắt đều là do vừa mới lên trên cầu cạn đã xi nhan chuyển sang làn trái. E cung không rõ băt thế này đúng hay sai
Nêu phạt lỗi này thì chuẩn vì khi từ đường dẫn lên e thấy nhiều cụ nhảy phát ra ngay làn ngoài cùng bên trái mà cũng chả có xinh nhan gì cả. Nếu cụ nào hay đi từ cao tốc Pháp Vân lên cầu cạn để về Nguyễn Xiển thì thấy mũi tên khi nhập làn vào cầu cạn.

Kotva

Xe hơi
Mi.a bọn xxx này chỉ biết làm tiền thôi. Hết bẫy cái này lại bẫy cái khác. dek thấy chăm lo cho giao thông gì cả. Mà đứng trên cầu cạn mà làm tiền thì sai luật rồi

Likita

Xe hơi
Em cũng bị giống cụ. Ngu quá cứ nộp xiền vì nghĩ có biển phân làn. Giờ có việc gì chui qua cái gầm cầu này là lại tức.
Hay là em với cụ song kiếm hợp bích ra rình để kiếm cái bb nhỉ?
Cụ là Con Ông Cháu Cha mà chúng nó dám bắt à. Hụ hụ... chia buồn cùng cụ. Em cũng hay đi qua đoạn này, 4B hay bị bắt lỗi chạy quá 40km/h ợ.

bentley8

Xe điện
Vừa thấy bắt xe ô tô thì có cái xe máy lao ra bên trái, đến chịu các xxx.

vietdungth

Xe buýt
Số 2/167,phố Gia Quất,Thượng Thanh, Long Biên, Hà
Website
www.truongduongsat.edu.vn
Em nghĩ là bắn láo 40 vì từ biển đến khii bắt không có chỗ nào ngồi bắn cả, sai làn càng láo. Em vừa đi về qua Pháp vân đi cả làn trong, làn ngoài, mỗi khi đổi làn xi nhan đủ đố chú xxx nào dám nho nhoe

h_mdc

Xe điện
Chỗ nay bắt: không xinhan khi nhập làn. Các xxx làm thế là đúng rồi cho ta quen văn hoá minh bạch mà. Nhiều bác chuyển làn không báo trước từ nhiên chuyển chẳng thèm để ý đến bác đi sau, cứ như thằng ăn trộm.

mr.ken_no1

Xe container
Em cũng bị xxx chặn 1 lần ở đường này, xxx nói em bị lỗi đi vào làn xe tải, em nói đường không có biển phân làn ( em nói vậy chứ không chú ý nên không biết có hay không ). Xxx nói : mới cắm biển phân làn ở đầu đường, thế là em xì tiền ra cho nó. Lần sau đi qua em để ý thì thấy không có biển phân làn , T ổ s ư b ố nó chứ chúng nói bắt thì thiếu gì cách mà phải lừa thế.
Cái này là cụ bị xxx lừa rồi.
Ở đoạn này đi làn trong ko sao, còn phía dưới (đoạn cầu TT) nếu đi làn trong thì rất khó đi cụ ợ.
Giờ em mới biết lỗi này, cụ nào đưa dẫn chứng được ko ợ??? E thấy khả năng này là rất cao
Chỗ nay bắt: không xinhan khi nhập làn. Các xxx làm thế là đúng rồi cho ta quen văn hoá minh bạch mà. Nhiều bác chuyển làn không báo trước từ nhiên chuyển chẳng thèm để ý đến bác đi sau, cứ như thằng ăn trộm.
Cụ nhầm, em chứng kiến nhiều bác bị vịn ở đây, xi nhanh đoàng hoàng luôn.

ke0kul

Xe buýt
bắt ở chỗ cắm biển 40km/h dễ gây ách tắc cụ ạ :D.
nhìn 2b đi lên cầu mà phát chán.

vasco

[Tịch thu bằng lái]
....., xxx bây h đúng là cướp ngày, cái xh này ngày càng loạn

etran

Xe buýt
Nêu phạt lỗi này thì chuẩn vì khi từ đường dẫn lên e thấy nhiều cụ nhảy phát ra ngay làn ngoài cùng bên trái mà cũng chả có xinh nhan gì cả. Nếu cụ nào hay đi từ cao tốc Pháp Vân lên cầu cạn để về Nguyễn Xiển thì thấy mũi tên khi nhập làn vào cầu cạn.
Có phải hai cụ nói cái biển với mũi tên kiểu như này không ạ?

Nếu đúng vậy thì đấy không phải là mũi tên chỉ hướng chuyển làn hay cho phép chuyển làn, mà báo hiệu đường có 3 làn chuẩn bị thu hẹp thành 2.
Việc chuyển làn khi từ đường gom (đường vòng) ra đường chính (đường cao tốc) được phép thực hiện ngay khi bắt đầu có vạch đứt, tức là vạch liền chấm dứt(Em phát hiện ra là các bạn GTCC kẻ vạch liền đoạn đấy hơi ngắn).
Trong clip ở trên em thấy bác chủ thớt đi đúng đấy chứ, chỉ có điều bác nào cũng chuyển 1 phát 2 làn để ra ngoài cùng luôn mà không ai chịu đi làn trong bên phải.
Thêm nữa là vạch phân làn trên đường gom hình như bị xóa cho nên bác chủ thớt đi ở giữa đường gom luôn :D (lẽ ra có chia 2 làn)

matmo

Xe tăng
Khi học bằng, cháu chỉ được dạy để "biết điều khiển xe", còn để dạy đi thế nào thì không có.
Vậy, chấp nhận làm gà thịt thôi. Cụ nào biết rõ thì giải văn thích cho cháu trường hợp thế này thì chạy xe ra sao với?

rav4_2010

Xe buýt
Mời các bác xem video

[video=youtube;tI-U0QDd9fM]http://www.youtube.com/watch?v=tI-U0QDd9fM[/video]

Em có 2 thắc mắc:
1. 2 bác bị bắt vì lỗi gì? Không xi nhan khi lấy ra làn ngoài cùng?
2. CSGT có được phép dừng xe trên cầu cạn không?
Xem video tưởng là bác quay được cảnh em bị tóm. giống quá.

EM bị hôm qua các bác ạ 11/4. XXX bảo là em chuyển làn ko đúng nơi quy định . Các bác xem video đoạn 0:05 nhé: muĩ tên vẫn chỉ đi thẳng trong làn, đến gần chỗ XXX mới có mũi tên cho chuyển làn.

XXX bảo em y như thế và em cũng ko biết là đúng hay sai.

EM quay sang cãi cùn là nhiều xe máy, họ dùng lại làn trong đợi oto và đi lép sau trốn xxx, làm em phải chuyển làn. xxx hỏi em ở đâu....hay lên HN ko? em bảo ngày nào cũng đi qua đây. rồi cho em đi.

Bác nào phân tích hộ em với, xxx nói lỗi thế có đùng ko?

Em up video sau

rav4_2010

Xe buýt
Có phải hai cụ nói cái biển với mũi tên kiểu như này không ạ?

Nếu đúng vậy thì đấy không phải là mũi tên chỉ hướng chuyển làn hay cho phép chuyển làn, mà báo hiệu đường có 3 làn chuẩn bị thu hẹp thành 2.
Việc chuyển làn khi từ đường gom (đường vòng) ra đường chính (đường cao tốc) được phép thực hiện ngay khi bắt đầu có vạch đứt, tức là vạch liền chấm dứt(Em phát hiện ra là các bạn GTCC kẻ vạch liền đoạn đấy hơi ngắn).
Trong clip ở trên em thấy bác chủ thớt đi đúng đấy chứ, chỉ có điều bác nào cũng chuyển 1 phát 2 làn để ra ngoài cùng luôn mà không ai chịu đi làn trong bên phải.
Thêm nữa là vạch phân làn trên đường gom hình như bị xóa cho nên bác chủ thớt đi ở giữa đường gom luôn :D (lẽ ra có chia 2 làn)

Không có biển cụ ạ, chỉ có vạch trên làn như thế thôi