CRV hay Xtrail 4WD - cháu đau đầu quá các cụ

hieumas

[Tịch thu bằng lái]
Chủ thớt nhọ vãi, đã đau đầu vì biết chọn xe gì. Đến lượt các cụ ở ngoài cũng beng nhau. Đến lạ :)

cusao

Xe lăn
Em dùng xe 1 cầu trước , tự đi Sapa, tự đi các bản Mèo - Mán - Dao chơi nên phải đi qua những đập tràn và suối chảy qua đường, lúc ý mới thấy xe 1 cầu rất yếu thế. Tiếp nữa, nếu cần leo vỉa và xoay sở vào gara có bậc hay dốc nhỏ cao thì mới thấy AW dẽ chịu như thế nào.
Tuy nhiên, những lần cần đến nó thực sự rất hiếm.
Còn sang chảnh như RX350, GLE 400, Q7, X5, Macan, Velar, Touareg....thì đương nhiên tiêu chuẩn là phải có AW

Yamas66

Xe hơi
Em dùng xe 1 cầu trước , tự đi Sapa, tự đi các bản Mèo - Mán - Dao chơi nên phải đi qua những đập tràn và suối chảy qua đường, lúc ý mới thấy xe 1 cầu rất yếu thế. Tiếp nữa, nếu cần leo vỉa và xoay sở vào gara có bậc hay dốc nhỏ cao thì mới thấy AW dẽ chịu như thế nào.
Còn sang chảnh như RX350, GLE 400, Q7, X5, Macan, Velar, Touareg....thì đương nhiên tiêu chuẩn là phải có AW
Hai cầu tất phải hơn 1 cầu rồi:))

Yamas66

Xe hơi
Đúng như tiêu đề ạ, nhà cháu đang phân vân giữa em CRV 2018 với em Xtrail 4WD các cụ ạ ~X(.
Nhìn ngoại hình em CRV 2018 qua ảnh thấy hơi bị ngọt canh. Lại thêm quả Turbo nữa :x
Nhưng mà cũng bồ kết cái 2 cầu của Xtrail các cụ ạ. Ngoài ra, xem trên Youtube lão Hùng Lâm test offroad thấy phê phết :)
CRV - ngọt: bền dáng, Turbo, mới ra 2018
CRV - đắng: không có 4WD hoặc AWD, giá 1 tỏi 8 chục với bản L thì nhà cháu cho là vẫn đắt :(
Xtrail - ngọt: 4WD, giá rẻ hơn 100 đồng.
Xtrail - đắng: động cơ theo cháu là hơi yếu, phom 2016 (ko biết bao giờ mới ra bản facelift :(
Cụ mợ nào đã đi cả em này rồi thì cho nhà cháu vài review so sánh với ạ. :-@
CRV 2018 đi cụ

chính xác là 2 cầu hơn 1 cầu không bàn cãi, nhưng cũng chính xác là rất ít khi cần đến nên không dại gì tốn thêm 1 mớ tiền để không dùng đến trừ khi mình là con nuôi anh Vượng hay là lên đây gõ bàn phím cho vui mà không có tiền mua xe.

Yamas66

Xe hơi
Đúng như tiêu đề ạ, nhà cháu đang phân vân giữa em CRV 2018 với em Xtrail 4WD các cụ ạ ~X(.
Nhìn ngoại hình em CRV 2018 qua ảnh thấy hơi bị ngọt canh. Lại thêm quả Turbo nữa :x
Nhưng mà cũng bồ kết cái 2 cầu của Xtrail các cụ ạ. Ngoài ra, xem trên Youtube lão Hùng Lâm test offroad thấy phê phết :)
CRV - ngọt: bền dáng, Turbo, mới ra 2018
CRV - đắng: không có 4WD hoặc AWD, giá 1 tỏi 8 chục với bản L thì nhà cháu cho là vẫn đắt :(
Xtrail - ngọt: 4WD, giá rẻ hơn 100 đồng.
Xtrail - đắng: động cơ theo cháu là hơi yếu, phom 2016 (ko biết bao giờ mới ra bản facelift :(
Cụ mợ nào đã đi cả em này rồi thì cho nhà cháu vài review so sánh với ạ. :-@
có bài này cụ tham khảo
http://tieudung.vn/xe-360/nguoi-tieu-dung-that-vong-voi-honda-cr-v-ban-15-l-turbo-24844.html

vnsuluoc

Xe buýt
Báo nói về những cụ ko mua crv.. e đang dùng crv L , e rất rõ về các tính năng option các dòng cùng phân khúc và e đã chọn crv vì e biết mình thích gì cần gì. Thích xe nhập, bốc, 5+2, điều hoà 3 hàng ghế.. ko cần awd vì đi xe trước rav4 2008 gần 7 niên mà chẳng bao giờ cần cả, ko có nhu cầu trèo đèo lội suối offroad

htm76us

Xe tải
Báo viết kiểu dìm hàng, PR cho CX5 của Trường Hải. Chẳng đáng quan tâm. Rõ ràng CRV ko có công nghệ Honda sensing nhưng điều đó chưa phải là quá thất vọng. Nên tham khảo các bài khác tập trung phân tích vào những thứ thiết thực hơn và công bằng hơn. Con Cx5 đố mà chở được 8 người đi tầm 30km đấy, sao ko nói lên điều ấy

vnsuluoc

Xe buýt
Báo viết kiểu dìm hàng, PR cho CX5 của Trường Hải. Chẳng đáng quan tâm. Rõ ràng CRV ko có công nghệ Honda sensing nhưng điều đó chưa phải là quá thất vọng. Nên tham khảo các bài khác tập trung phân tích vào những thứ thiết thực hơn và công bằng hơn. Con Cx5 đố mà chở được 8 người đi tầm 30km đấy, sao ko nói lên điều ấy
Báo tên là chí mà cụ; kệ thôi, các hãng đánh nhau ý mà; mình mua mình thích mình sướng là đưọc rùi

CR-Vic

Xe container
Thà mua xe hàn xẻng kiểu Hyundai còn hơn Mazda do Thaco lắp ráp :D

0rigami

Xe hơi
Thôi em túm lại cho. Ông nào xác định sẽ phải trèo đèo, lội suối, offroad bùn lầy này kia thì mua AWD/4WD. Ông nào xác định đi đường bằng, đường nghiêng, đường dốc phẳng lỳ thì chơi FWD/RWD. Chả hiểu tại sao mấy ông nghiện AWD/4WD cứ phải bảo vệ lý lẽ của mình trong khi chưa biết người ta mua về mục đích làm gì và đi như thế nào?

Thôi em túm lại cho. Ông nào xác định sẽ phải trèo đèo, lội suối, offroad bùn lầy này kia thì mua AWD/4WD. Ông nào xác định đi đường bằng, đường nghiêng, đường dốc phẳng lỳ thì chơi FWD/RWD. Chả hiểu tại sao mấy ông nghiện AWD/4WD cứ phải bảo vệ lý lẽ của mình trong khi chưa biết người ta mua về mục đích làm gì và đi như thế nào?
Tại chúng nó sỹ diện nói chứng tỏ ta đây hiểu biết mà thật ra chúng nó đếu có tiền mua xe nên chả đắn đo gì về số tiền chênh lệch với tầng suất xử dụng.

anhkhoi

Xe hơi
Những cụ đang đi CR-V thấy cay mũi, nếu có 1 con 2 cầu đi đường này mới thấy cái giá trị của 2 cầu. Đi cả nghìn km đường đẹp ko sao gặp 1km đường xấu mới thấy 2 cầu thực dụng hơn.

vnsuluoc

Xe buýt
Những cụ đang đi CR-V thấy cay mũi, nếu có 1 con 2 cầu đi đường này mới thấy cái giá trị của 2 cầu. Đi cả nghìn km đường đẹp ko sao gặp 1km đường xấu mới thấy 2 cầu thực dụng hơn.
Cay gì cụ; e đang đi crv L trước thì đi rav4 2008 1 cầu nên rất rõ nhu cầu của mình... Cả đời chắc ko có nhu cầu offroad chẳng may mà đi chỗ nào quá xấu thì chắc là đi công tác nên sẽ đi land or fortuner của cơ quan. He he

CR-Vic

Xe container
Đấy là bác chưa gặp trường hợp cần hai cầu ngay trên đường nội đô Hà Nội thôi :D

Ví dụ cho bác luôn nhé, bây giờ bác mang cái CR-V FWD của bác đang có ra trước cửa Honda Tây Hồ rồi cho nó bò lên cái dốc lên phía đường Nghi Tàm đến đúng đỉnh dốc khi bánh bên trước bên trái ở trên đường Nghi Tàm còn bán trước bên phải vẫn đang ở trên đường dốc rồi bác phải phanh lại vì có các xe đi lại trên đường Nghi Tàm. Sau đó bác dí ga đi tiếp xem xe bác có bốc khói mù mịt và xe đứng im không nhé :D

PS: Đường Nghi Tàm bây giờ đang hạ đê làm đường phẳng nên ví dụ này không thích hợp. Tuy nhiên gặp trường hợp như thế thì cũng không phải hiếm ở Hà Nội đâu :D

Cay gì cụ; e đang đi crv L trước thì đi rav4 2008 1 cầu nên rất rõ nhu cầu của mình... Cả đời chắc ko có nhu cầu offroad chẳng may mà đi chỗ nào quá xấu thì chắc là đi công tác nên sẽ đi land or fortuner của cơ quan. He he