CRV- 2010 - Đánh giá, cảm nhận và chia sẻ kinh nghiệm theo góc độ người sử dụng

em là lái mới, nhưng đi đường trường hết gần 8l, trong thành phố hết 13l. Chỉ 1 điều ko hài lòng là chống ồn khi xe đi vào mặt đường xấu
Đường xấu thì xe nào mà chả ồn cụ ơi !

vanessa

Xe tải
theo em nhận xét thì xe lắp ráp trong nước xe nào mà chả ồn, trừ một số loại sedan cao cấp, còn lại thì ồn lắm, ồn theo em có nhiều nguyên nhân, chả nên chống làm gì, ko hiệu quả lắm, phí tiền, tiếng ồn là kết quả tổng hợp từ nhiều nguyên nhân, thân vỏ mỏng, khi hoạt động rung cũng gây ồn, rồi ồn từ hệ thống treo , giảm xóc, gối cao su.... và còn do điều kiện đường xá nữa. Em đã làm chống ồn cho xe em rồi, làm xong mới thấy ngu. chán vãi. Những chiếc xe liên doanh tốt về chất lựong và giá cả vẫn là niềm mơ ước xa vời của tất cả chúng ta mà thôi ..haizzzzz, thật là chán..:(

hà vũ

Xe máy
Website
www.vnbits.org
E đua 1 bình 50 lít được đúng 600KM, em thề.

Các bác cho em hỏi với:
Xe LD có cổng AUX để cắm Ipod (đấy là em nghe sales biểu diễn thế chứ em chưa có thời gian nghịch xe :">).
Em ngó qua thì thấy cái cổng nhìn không quen lắm :)). Vậy em phải mua cái cable khác đúng không ạ? Mua ở iStore nhề?
Mua xong cứ thế cắm con iPod touch của em vào mà nghe thôi phỏng ạ?
Cụ ra hàng âm thanh, mua sợi dây 2 đầu 3.5ly đực là cắm toét tai, chả việc gì phải istore gì cho nó chém cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

Zaiconen

Xe hơi
E đua 1 bình 50 lít được đúng 600KM, em thề.

Cụ ra hàng âm thanh, mua sợi dây 2 đầu 3.5ly đực là cắm toét tai, chả việc gì phải istore gì cho nó chém cụ ạ
Thế có điều khiển trực tiếp trên táp lô hay vô lăng không bác hay vẫn phải chỉnh trên Ipod?

tuqua

Xe tải
Dạo này bận hay sao không đt

kenttum

Xe tải
Bác nào cho em hỏi với, cái DVD của em không có điều khiển,mua ở đâu ạ, với lại có chức năng GPS và Truyền hình, mà khi kich vào nó ra thông báo tiếng Đài gì đó, muốn cài hoặc sử dụng thì phải lắp thêm gì không các bác, hoặc là cài thì cài thế nào ạ

Ody

Xe đạp
Hưởng ứng kêu gọi của anh em, Khoe vợ hai với anh em tí vậy:

Chỉnh sửa cuối:

hà vũ

Xe máy
Website
www.vnbits.org
Điểu khiển táp lô và vô lăng mà thông qua sợi dây 3.5ly bằng niềm tin kụ ạ,

em thì điều khiển bằng cơm, thò tay xuống hộp đựng , và bấm theo cảm giác. còn kụ muốn chuẩn luôn thì mua cái adaptor giá 1t5.

Hôm trước e mua cái điều khiển này: http://2ols.com/item_10303_455932849-Monster-Cable-AI-REMOTE-12756300-iEZClick-Remote-Control-For-iPod.htm giá đúng 6lít về bắm ngon lành sử dụng sóng radio nên nó thi thoảng có vấn đề khi lock cửa xe bằng chia khóa.

nên em tháo *** nó ra.

Zaiconen

Xe hơi
Ô thế thì chán bm lên được bác nhỉ.
Em thì dùng Itouch, đang đi không thò tay xuống hộp đựng mà chọn bài hát được ;;). Thôi cứ nghe đĩa cho nó lành.

anhhoang

Xe tải
CRV hơn 50K mà hộc để giấy tờ bên ghế phụ không có cái khóa cung chìa với xe. Cái đó không đáng bao nhiêu tiền nhưng rất cần thiết với người sử dụng để cất giấy tờ... Cái này nếu có option thì thêm 5 tịu nữa em cung làm, chứ nếu chế khóa thì vừa không đẹp mà lại phải thêm chìa như khóa càng xe máy thì chán chết

BSK

Xe tăng
CRV hơn 50K mà hộc để giấy tờ bên ghế phụ không có cái khóa cung chìa với xe. Cái đó không đáng bao nhiêu tiền nhưng rất cần thiết với người sử dụng để cất giấy tờ... Cái này nếu có option thì thêm 5 tịu nữa em cung làm, chứ nếu chế khóa thì vừa không đẹp mà lại phải thêm chìa như khóa càng xe máy thì chán chết
xe e chế cũng k đến nỗi nào để mai e chụp up lên kụ xem nhá

cucho

Xe tăng
ô sao bác không hỏi Hãng nhỉ. Việc nó thịt một số tùy chọn của mình thôi ko bàn nữa nhưng khi em nhận xe em đã yêu cầu lắp thêm khóa hộc để đồ tầng dưới giá 1,4tr, mắc dù ko đc cùng chìa với chìa khóa điện nhưng vẫn ok. Việc dùng chìa khác cũng có mặt lợi là khi bác muốn mở khóa hộc để đồ này ko nhất thiết phải tắt máy(nếu dùng chung chìa với khóa điện. bác thấy ok không?
Bác cứ hởi Hãng (ví dụ Hon da Mỹ Đình chẳng hạn) thường thì họ ko có sẵn đâu, nếu bác đặt hàng thì chờ vài hôm là có. Em may hơn bác, trước khi nhận xe em đề cập đến vấn đề này ngay nên khi nhận xe là đã lắp sẵn sàng. Họ trả lại mình cái ổ khóa không chìa làm kỷ niệm.
Đừng chế thêm. không đẹp gây phiền lòng cho mình vì ko GIN

Các bác tham khảo nhe

luxus

Xe tăng
ô sao bác không hỏi Hãng nhỉ. Việc nó thịt một số tùy chọn của mình thôi ko bàn nữa nhưng khi em nhận xe em đã yêu cầu lắp thêm khóa hộc để đồ tầng dưới giá 1,4tr, mắc dù ko đc cùng chìa với chìa khóa điện nhưng vẫn ok. Việc dùng chìa khác cũng có mặt lợi là khi bác muốn mở khóa hộc để đồ này ko nhất thiết phải tắt máy(nếu dùng chung chìa với khóa điện. bác thấy ok không?
Bác cứ hởi Hãng (ví dụ Hon da Mỹ Đình chẳng hạn) thường thì họ ko có sẵn đâu, nếu bác đặt hàng thì chờ vài hôm là có. Em may hơn bác, trước khi nhận xe em đề cập đến vấn đề này ngay nên khi nhận xe là đã lắp sẵn sàng. Họ trả lại mình cái ổ khóa không chìa làm kỷ niệm.

Các bác tham khảo nhe
Cái này hay đấy, bác có thể post cái hình lên cho mọi người tham khảo thì tốt quá.

cucho

Xe tăng
Xin lỗi là em chưa biết pót cái hình như thế nào nhưng nó y như đã lắp cho xe xuất Mỹ bác cứ lướt web là thấy ngay

Zaiconen

Xe hơi

Các bác tham khảo nhe
Ơ thế mà em không biết, lúc mua xe không để ý cốp trước bên phụ có khóa hay không nữa. Khi nhận xe về mới thấy không có khóa rất chi là bất tiện vì em toàn để giấy tờ + bằng lái trong đấy. Mà bây giờ đặt khóa với hãng thì lại phải khoan đục nắp cốp à?

cucho

Xe tăng
Ơ thế mà em không biết, lúc mua xe không để ý cốp trước bên phụ có khóa hay không nữa. Khi nhận xe về mới thấy không có khóa rất chi là bất tiện vì em toàn để giấy tờ + bằng lái trong đấy. Mà bây giờ đặt khóa với hãng thì lại phải khoan đục nắp cốp à?
Ô hay !!! Nếu phải đục ra thì việc gì phải vào Hãng , chỉ cần ra phố Thuốc Bắc 10' là xong

Cái bọn đểu ở Hãng ấy nó làm 2 loại khóa cùng định dạng, 1 loại có chìa, một loại ko chìa. Nếu bác đặt hàng như em thì nó tháo loai ko chìa và thay vào bằng loại có chìa và bỏ túi nó 1,4tr vnd. Chả phải đục đẽo gì cả, bác sẽ có 1 cái hộc đựng đồ tiêu chuẩn của nhà sản xuất chứ ko phải tiêu chuẩn Thuốc Bắc. Em vẫn còn giữ cái biên lai về việc lắp khóa này.

Tiện thể các bác nhớ cho là tất cả các việc bác làm ở Hãng là phải giữ biên lai hoặc phiếu thu (kể cả 10-20nawm sau) đề phòng sau này bọ đểu ấy(Hãng hoặc Đại lý) giãy nảy lên khi có hạng mục nào cần phải bảo hành. Bọn đểu ấy hay có luận điệu - sửa chữa ở ngoài ko đủ tiêu chuẩn kỹ thuật ko chịu trách nhiệm ...bla..bla.

BSK

Xe tăng
khóa e chế vào đây ah

khactuyen

Xe tăng
khóa e chế vào đây ah
Bác làm cái khóa này ở đâu đấy ạ? cho em xin địa chỉ với? với lại khóa bác dùng là loại gì? có bền và chắc chắn ko? em thấy mấy cái khóa tủ dùng một time là nó xuống cấp ngay.
THanks bác.

hà vũ

Xe máy
Website
www.vnbits.org
@BSK, kụ làm cái khóa e thấy mất *** cái đẹp của chiếc xe, đang taplo đen, tương phát cục inox vào nhìn xấu quá kụ ơi.