CRC - Sửa chữa - độ xe - mẹo vặt

Trạng thái
Thớt đang đóng

DuyThanhSNG

Xe tăng
Theo em thì không nên đổ thêm cái gì vào bình xăng hay máy cả, lọc xăng bẩn mình đã thay định kì, máy móc thì lại càng không. E có kinh nghiệm xương máu là trước mua con xe altis của 1 ông, ông ý khoe suốt ngày dùng cái dung môi như kiểu halotec, đổ vào cho êm máy với cả khỏa lấp những chỗ bị ăn mòn...
Đi một thời gian, mở ra thì dầu nhờn kết hợp với cái dung môi ý, dính như keo dính vào thành máy, vụ ý làm mất toi mấy củ thay bơm dầu...
Cái này đổ vào xăng chứ không phải cái loại lừa đảo kia có khả năng phục hồi máy đổ vào dầu máy.
Nói chung các loại như thế này cũng nên hạn chế sử dụng không nên lợi dụng vì có tý lợi nhưng cũng kèm tác dụng phụ.

Chỉnh sửa cuối:

mrtran1201

Xe tải
Halotec là loại khác các cụ ah. Việc xúc rửa bình xăng là cần thiết các cụ ah. Nhưng quan trọng là làm cách nào thôi.

bluetooth

Xe buýt
Đi CRV lành thế còn cho mấy cái đấy vào làm gì hả các cụ.

cucho

Xe tăng
Cái này lẩn thẩn lắm nếu không muốn nói là lừa gạt.
- Giúp tiết kiệm nhiên liệu: bao nhiêu? ko kiểm chứng
- Giúp tăng tuổi thọ động cơ: tăng bao nhiêu như thế nào

Y như thực phẩm chức năng
hay như bổ dưỡng chung chung. 1 người khỏe=2 người vui. Bố láo. 1 ngừoi khỏe người kia không khỏe = chẳng ai vui hết

Coco

Xe tải
Đệm cao su ở gạt mưa của em mất tác dụng, mấy hôm mưa đi bực mình quá cứ như bị bịt mắt, nhòe nhoẹt không chịu được. Cụ nào biết chỗ thay đảm bảo chất lượng chỉ em với, em định ra Long Thịnh?

Tourcare

Xe tăng
Bác vào hãng thay 2 cái cao su 400n (em mới thay) thấy gạt ngon lém, nếu cần thay cả cần thì mua của bosch cũng ổn, khoảng 600k/đôi. Mợ lady bosch mang đến tận nhà cho cụ được, đt em quên không lưu rồi , cụ tìm trong kinh doanh chuyên nghiệp là có đới :D

Đệm cao su ở gạt mưa của em mất tác dụng, mấy hôm mưa đi bực mình quá cứ như bị bịt mắt, nhòe nhoẹt không chịu được. Cụ nào biết chỗ thay đảm bảo chất lượng chỉ em với, em định ra Long Thịnh?

DuyThanhSNG

Xe tăng
Nhiều khi không phải cao su bị lão hóa mà do bẩn và nhựa cây bám vào trong quá trình gạt trên kính.Lâu ngày bẩn bám nhiều nên khi gạt cao su bị kênh lên không bám được vào kính (nhất là các xe hay để dưới bóng cây).Vụ này có thể phải kiểm tra làm vệ sinh sạch cái lưỡi gạt trước đã.

Coco

Xe tải
Em kiểm tra đúng là cao su bị lão hóa nên không còn nhiều tác dụng, ra Long Thịnh thay của Bosch hết 650K các cụ ạ

rabbit

Xe tải
Cụ nào hết pin khoá cửa gọi e nhé, e có vài vỉ hàng ở bển. Giá: 3h cafe chém gió...

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em ship đôi lưỡi cao su về thay hết có 230-240k + 5 phút, ngon choét.

Đang định làm đôi nữa để sẵn ở cốp xe dự phòng :D

Trạng thái
Thớt đang đóng