CRC - Đồ chơi - Phụ tùng - Phụ kiện (2007-2011 & 2012-1013)

Trạng thái
Thớt đang đóng

lopkhongsam

Xe đạp
Em nói với cụ rồi, hiện chìa xanh là do đánh chìa chưa chuẩn, cụ cắt phần đuôi chì ngắn lại khoảng 0.5-2mm thì sẽ không bị như thế. Phần lớn người dùng và đánh chìa chuẩn đều thấy OK cụ ạ.
E thì sử dụng thấy ngon lành chẳng vấn đề gì cả. Do chìa đánh chưa chuẩn thôi. Sử dụng thì em thấy tiện lợi cái chính là gọn
Ps: nhờ cụ Share tìm hộ e cái giá nóc cho CRV 2011 LD nhé, tks cụ trước :)

Myt1412

Xe hơi
A dùng hơn 1 năm roài, chả làm sao - xem lại thợ khóa thì chuẩn hơn hoặc theo lời cụ shares

Em nói với cụ rồi, hiện chìa xanh là do đánh chìa chưa chuẩn, cụ cắt phần đuôi chì ngắn lại khoảng 0.5-2mm thì sẽ không bị như thế. Phần lớn người dùng và đánh chìa chuẩn đều thấy OK cụ ạ....
E đánh chìa ở ngã 4 Trần Đại Nghĩa chỗ aVit chỉ ý. 2 tuần đầu dùng rất chuẩn, sau đó mới dở chứng 2-3 ngày thì bị 1-2 lần cho đến hnay (hơn 2 tháng) thì e ko chịu đc nữa và vừa fai đi thay lại chìa cũ rồi :(((((((

sharing

Xe máy
Qua anh cho cái phôi khác về đanh lại nhé, hoặc lôi cái phôi cũ mài ngắn đi 1 chút

KID1414

Xe đạp
Website
www.icec.vn
Có cụ nào biết chỗ nào đánh chìa khóa gập tốt, tư vấn cho nhà cháu nhé.
Cụ ra ngay đầu đường Nguyễn Quý Đức giao với đường Nguyễn Trãi. Em đánh ở đó mẩt 75K chìa đánh ngon choét chẳng bị vấn đề gì cả...Đánh luôn và lấy ngay.

Đánh thoải mái, chẳng ai bị làm sao, tại Muýt hay trốn nên Trời ko dung, Đất ko tha đấy mà =))

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cụ Myt bị hiện cái chìa khoá xanh là vì thợ đánh chìa đánh chưa chuẩn, để cái thân chìa dài hơn tiêu chuẩn 1 chút, làm cho bộ phận phát từ ở phần cán chìa khoá xa bộ phận nhận từ ở cái ổ khoá nên tín hiệu từ/ hay từ trường gì đó bị yếu.

Khi màn hình hiện chìa khoá xanh như cụ Myt tả ban đầu, chỉ cần rút chì khoá ra khoảng 1 giây rồi cắm lại và bật chìa nổ máy ngay là lại ngon. Bình thường khi hiện chìa khoá xanh trên bảng đồng hồ, cụ khởi động xe, xe vẫn nổ máy nhưng chỉ được 2-3s là máy sẽ tự động tắt.

=> màn hình báo chìa khoá xanh, để xử lý, chỉ cần rút cái phôi chìa ra và mài phần đuôi chìa cho cái chìa ngắn lại 0,5-1mm rồi lắp lại là hết tình trạng chìa khoá xanh và mọi thứ lại OK.

Chỉnh sửa cuối:

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Các bác biết chỗ nào căng lại da tay vịn cánh cửa lái crv 2009 không? Xe em gác tay đi nhiều nhăn nhúm khiếp quá.
Thanks các bác
Cái này thì thay thôi cụ ạ. CỤ quay lại trang 1 xem nhé, có món cụ cần đấy.

Chỉnh sửa cuối:

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Hai em đánh chìa khóa chỗ nào tư vấn anh cái.
P/s: Mà hai chú hình như ghét gì anh hay sao mà anh hỏi từ hôm qua ko thèm trả lời anh thế.?
Đây này cụ này, bao người tư vấn ở trên rồi còn gì:

Cụ ra ngay đầu đường Nguyễn Quý Đức giao với đường Nguyễn Trãi. Em đánh ở đó mẩt 75K chìa đánh ngon choét chẳng bị vấn đề gì cả...Đánh luôn và lấy ngay.

Bigstorm

Xe đạp
Hai em đánh chìa khóa chỗ nào tư vấn anh cái.
P/s: Mà hai chú hình như ghét gì anh hay sao mà anh hỏi từ hôm qua ko thèm trả lời anh thế.?
Dỗi ồi :P. Em bận quá nên dạo này ít vào, Anh ra góc ngã tư Trần Đại Nghĩa và Lê Thanh Nghị, nhớ lúc đánh Anh nói nó mài chuôi phôi đi như Anh Xe tư vấn ở trên nhé. 75k mang cả xe ra thử luôn Anh nhé.

Tuan Can

Xe container
Em đánh chìa hai lần rồi. cả hai lần không gặp cái chìa xanh ấy. Để tránh hiện tượng chìa xanh, trước khi đánh cụ bảo nó dũa đầu đi 1mm là xong. em vẫn tín nhiệm cái thằng ở ngã tư Lê Thanh Nghị/Trần Đại Nghĩa. Con dao phay của nó sắc, tiểu tác của nó tốt. Nếu anh đánh ở đó, đánh xong nhớ lấy tay vuốt qua cái lưỡi chìa xem nó dũa ba via sạch chưa. Khi phay xong cạnh hơi sắc đấy.

cunfun

Xe hơi
Dỗi ồi :P. Em bận quá nên dạo này ít vào, Anh ra góc ngã tư Trần Đại Nghĩa và Lê Thanh Nghị, nhớ lúc đánh Anh nói nó mài chuôi phôi đi như Anh Xe tư vấn ở trên nhé. 75k mang cả xe ra thử luôn Anh nhé.
Em đánh chìa hai lần rồi. cả hai lần không gặp cái chìa xanh ấy. Để tránh hiện tượng chìa xanh, trước khi đánh cụ bảo nó dũa đầu đi 1mm là xong. em vẫn tín nhiệm cái thằng ở ngã tư Lê Thanh Nghị/Trần Đại Nghĩa. Con dao phay của nó sắc, tiểu tác của nó tốt. Nếu anh đánh ở đó, đánh xong nhớ lấy tay vuốt qua cái lưỡi chìa xem nó dũa ba via sạch chưa. Khi phay xong cạnh hơi sắc đấy.
Đểu thế chứ lị.. già rồi mà vẫn cứ thích dỗi :D. mà dỗi thế các chú mới lên tiếng chứ=))

sharing

Xe máy
Đểu thế chứ lị.. già rồi mà vẫn cứ thích dỗi :D. mà dỗi thế các chú mới lên tiếng chứ=))
Tóm lại là anh em đã đánh ở nhiều nơi rồi mới đúc kết ra cái chỗ các cụ ở trên chỉ cho cụ.

trước đây em toàn dánh ở hàng Dàu, đánh như mứt làm hỏng cả phôi chìa của em, đã thế tiền công lại cao nữa chứ, 150k/1 chìa.

Tourcare

Xe tăng
Hàng Dầu Lò Sũ được cái tiếng lấy 30n cho chìa 2 rãnh của Toy,e về chợ Ngọc Lâm đánh chìa của Toy thường có 10n mà phát nào ăn phát ý.
lát em chuyển tiền cái thảm cho anh, tối e qua lấy nhá
Tóm lại là anh em đã đánh ở nhiều nơi rồi mới đúc kết ra cái chỗ các cụ ở trên chỉ cho cụ.

trước đây em toàn dánh ở hàng Dàu, đánh như mứt làm hỏng cả phôi chìa của em, đã thế tiền công lại cao nữa chứ, 150k/1 chìa.

cunfun

Xe hơi
4. ỐP gầm cản trước + sau CRV 2010-1011:

Cái món này bao tiền cụ Shares nhỉ? cái này mua về mình tự lắp hay phải ra thợ hả cụ?

bluetooth

Xe buýt
Anh Thỏ thừa bộ này hay sao í.
bộ này nguồn gốc là của cụ Luxus, cụ Thỏ đã mua lại, em cũng đã lấy 1 miếng chắn gầm máy rồi lại chuyển lại cho VIT, giờ không biết lưu lạc chốn nào

Trạng thái
Thớt đang đóng