Covid cô veo mà BDS chả thấy giảm tý nào.

newmtc

Xe tăng
Sắp tới nó tập trung phát triển hoà lạc đó cụ
15 năm trước e cũng nghe câu này! Các tập đoàn lớn thì họ chọn Bắc Ninh, Hà Nam, Hưng Yên, Hải Dương ... thuận tiện đi các tỉnh và cửa biển, còn Hoà Lạc, Ba Vì nếu làm kđt và làng đại học thì cũng phải cả chục năm nữa. Tương lai thì đâu cũng phát triển thôi, vấn đề chỗ nào đổ tiền vào trước. Đông Anh mênh mông và đẹp như vậy nhưng hiện tại cũng chỉ xí đất thôi, ưu điểm của Hoà Lạc giờ là đất rẻ hơn các vùng khác nên rất đáng chú ý !

Jiren198

Xe điện
15 năm trước e cũng nghe câu này! Các tập đoàn lớn thì họ chọn Bắc Ninh, Hà Nam, Hưng Yên, Hải Dương ... thuận tiện đi các tỉnh và cửa biển, còn Hoà Lạc, Ba Vì nếu làm kđt và làng đại học thì cũng phải cả chục năm nữa. Tương lai thì đâu cũng phát triển thôi, vấn đề chỗ nào đổ tiền vào trước. Đông Anh mênh mông và đẹp như vậy nhưng hiện tại cũng chỉ xí đất thôi, ưu điểm của Hoà Lạc giờ là đất rẻ hơn các vùng khác nên rất đáng chú ý !
hoà lạc thấy các cụ ấy gào là khu nghiên cứu, phát triển ko thiên về công nghiệp , nên e nghĩ chỉ cần đôn các bộ, cơ quan về là đông vui, xây thêm cái sân bay làm cảng hàng không là đủ cụ ạ.... Xem các cụ trên làm ăn thế nào, e thấy hô hào kinh lăm

DGT

Xe hơi
Tuỳ từng nhóm thôi cụ, loai cụ nhắm đến thì mong giảm hơi sớm, mà cụ đầu tư ks lại mong đất xây ks hạ nhiệt thì khu đấy cũng sắp ăn cám rồi, đất kd lên thì thị trường đấy mới có tiềm năng đông khách lưu trú chứ

newmtc

Xe tăng
hoà lạc thấy các cụ ấy gào là khu nghiên cứu, phát triển ko thiên về công nghiệp , nên e nghĩ chỉ cần đôn các bộ, cơ quan về là đông vui, xây thêm cái sân bay làm cảng hàng không là đủ cụ ạ.... Xem các cụ trên làm ăn thế nào, e thấy hô hào kinh lăm
4.0 rồi đâu nhất thiết tập trung nghiên cứu 1 chỗ. Xưa ở Qui Nhơn có mấy đại ca hô hào cái cả mấy ông đạt giải Nobel đến. Cái cần là các trường đại học ( trong đó có trung tâm nghiên cứu ) về thì phá sản ngay từ đầu rồi!

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Giờ đã đang sóng rồi cụ ạ, mới li ti thôi mà cũng nóng bỏng lắm rồi. Nhưng mặt bằng 3-5 triệu như ở Hoà Lạc thì e đoán chắc sóng vẫn còn dài lắm
Hòa Lạc là 1 câu chuyện dài, nhưng giá thế thì quá rẻ, vứt đó 5 năm kiểu gì cũng ăn bằng vài lần

CM400

Xe máy
Hòa Lạc là 1 câu chuyện dài, nhưng giá thế thì quá rẻ, vứt đó 5 năm kiểu gì cũng ăn bằng vài lần
Không phải chờ đến 5 năm đâu cụ thống kê của mọi người đây: Nếu cùng thời điểm mà dtư vào đất thổ cư thì hiệu quả cao đấy. Thống kê cho thấy mua thời điểm 2017 tb tăng gấp 4, giữa 2018 tăng gấp 3, cuối 2018 tăng gấp đôi, đầu , giữa 2019 tăng khoảng 50%. Có những lô cá biệt thì khác.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Không phải chờ đến 5 năm đâu cụ thống kê của mọi người đây: Nếu cùng thời điểm mà dtư vào đất thổ cư thì hiệu quả cao đấy. Thống kê cho thấy mua thời điểm 2017 tb tăng gấp 4, giữa 2018 tăng gấp 3, cuối 2018 tăng gấp đôi, đầu , giữa 2019 tăng khoảng 50%. Có những lô cá biệt thì khác.
em đang nói hiện tại đầu tư vẫn còn cơ hội với giá hợp lý. Nếu nhìn vào khoảng tăng vừa rồi để sợ thì thôi, còn nhìn cơ hội thì vào vẫn hiệu quả

zacknguyen255

Xe tải
Muốn mua đc nhà giá hợp lý nhất là phân khúc mặt phố thì cụ phải có môi giới :D e nói thật đấy.

Vì họ cần bán nhà thì họ gửi đủ các thể loại bên rồi. Giá có gặp đc chủ thì cũng thế thôi, nhưng lại có người đóng vai ác để đàm phán cho cụ.
số em đen hay sao, toàn gặp MG k đóng vai ác mà toàn vụt giá cho chủ nhà, bảo vệ chủ nhá :-o

thangdc

Xe buýt
số em đen hay sao, toàn gặp MG k đóng vai ác mà toàn vụt giá cho chủ nhà, bảo vệ chủ nhá :-o
Cụ nói nào ý chứ. Người bán thì lúc nào chả muốn bán đc giá cao ng mua thì muốn mua rẻ. Môi giới ko kéo lại 2 bên thì thất bại quá rồi.

Vũ Đức

Xe tăng
Đất chật người đông, làm sao mà giảm được.
Mặc dù em cũng đang rao bán nhà 2 năm nay rồi mà chưa bán được :)
Khu Khâm Thiên em ở giảm trầm trọng nè.Giá đất tầm 50tr +-,có nhà thì cao hơn chút,tùy hiện trạng.Nhà ngõ xe ba gác đi thoải mái,ngõ thông...ko đi sâu ( tầm 30-60m so với mặt ngõ chợ khâm thiên ).

Ps : Giảm giá từ trước rồi.Chắc tầm 2017-18 gì đó,ko phải do dịch nhé :)

Xe gia đình

Xe điện
Khu Khâm Thiên em ở giảm trầm trọng nè.Giá đất tầm 50tr +-,có nhà thì cao hơn chút,tùy hiện trạng.Nhà ngõ xe ba gác đi thoải mái,ngõ thông...ko đi sâu ( tầm 30-60m so với mặt ngõ chợ khâm thiên ).

Khu Văn Chương đang có kế hoạch giải tỏa để xây chung cư nên nó ảnh hưởng đến giá cụ ạ
Còn nhà em là mặt phố nên khó giảm lắm ạ :)

CM400

Xe máy

Mình cũng bán nhà khu Khâm Thiên đây năm ngoái rao gần 1 năm ko bán được vì giá trả quá rẻ ai đời nhà 25m xây chắc chắn 5 tầng ngõ rộng 2.5m trước nhà không có ai chắn vì là trường học ra đường Khâm Thiên chưa đến 200m ngay đầu Ô Chợ Dừa thuận tiện giao thông mà khách trả đc 2.2 tỷ tiếc quá không bán để tiền tích góp đi đầu tư Hòa Lạc đến giờ cũng tăng kha khá vốn rồi

Vũ Đức

Xe tăng
Các ông bộ,cơ quan,kể cả trường học...họ sẽ cố kéo dài thời gian chuyển ra ngoại thành.Em chỉ tin là Hoà Lạc phải thêm 2-3 đợt sóng nữa.Còn tiềm năng là có :) vấn đề là thời điểm.Ai chọn đúng thì ăn,chọn sai thì nhìn đất sống qua ngày thôi.

Vũ Đức

Xe tăng
Mình cũng bán nhà khu Khâm Thiên đây năm ngoái rao gần 1 năm ko bán được vì giá trả quá rẻ ai đời nhà 25m xây chắc chắn 5 tầng ngõ rộng 2.5m trước nhà không có ai chắn vì là trường học ra đường Khâm Thiên chưa đến 200m ngay đầu Ô Chợ Dừa thuận tiện giao thông mà khách trả đc 2.2 tỷ tiếc quá không bán để tiền tích góp đi đầu tư Hòa Lạc đến giờ cũng tăng kha khá vốn rồi
Vâng,vị trí nhà cụ ngon hơn các vị trí em đang nói.Ông anh em mới mua trong ngõ 100 ngõ chợ khâm thiên nhà 50m2 mặt tiền 3m2 đường trước nhà phải đc 4m...nhưng đường vào có đoạn nhỏ tầm 2m5
Ps : Giờ chỉ có ngõ chợ khâm thiên mở rộng đường xá thì may ra lên giá.Nhưng quả phố Trung Phụng xuất hiện thì ko bao giờ có mở đường Chợ Khâm Thiên rồi :D

winnghiepdu

Xe điện
Cụ nào hãy để ý chỉ cho em em khoảng hai ba năm gần đây bất động sản ngoài Hà Nội gần như không tăng trong khi miền Nam gấp đôi gấp ba tại sao thế nhỉ?

jazzzzz

Xe lăn
Còn cụ thớt tìm 40 tỷ loanh quanh 40 tỷ. E cứ cho là khách sạn mặt ngõ, ở khu chưa phải đắt lắm. 200-300tr/m. Tiền xây 11tr/m tiêu chuẩn 2-3 sao cho cái nhà 9 tầng chưa nói có hầm hay ko. Thì chừng ấy cụ mua đc một con khách sạn khoảng 100m đẹp 8 tầng 1 tum mặt tiền độ 5m là đã lý tưởng rồi. Cụ đòi hỏi hơn nữa thì phải ra vùng xa nữa.
Em chả mong mua đc BDS giá rẻ, cái cần là tìm đc cái hợp yêu cầu Kinh Doanh, tuy nhiên giá họ đưa ra khá ảo.
khi kinh doanh KS cần những SP phù hợp, em đủ khả năng đầu tư 2 cái 40 tỏi nhưng có mấy cái rất ngon đòi trên 50 em không mua.

Chỉnh sửa cuối: