cột mốc Bờ Y chuyến đi trải nghiệm

Gamechip

Xe điện
Tiếp...
(Lưu ý mọi người văn là của bác chủ thớt nhé ;) )

12. Tram thu phi 10K, không lấy vé. Nhân viên cười xòe chúc lên đường may mắn.

13. Qua trạm thu phíc 1km có mũi tên rẽ phải leo lên dốc vào đồn Biên Phòng. Xin phép ( đưa CMT), khéo nói + tặng quà (quân lệnh cấm thuốc lá và rượu). Đồn Biên Phòng sẽ cử người đưa lên tân mốc, nếu không khéo lắm thì họ chỉ alo cho các trạm phía trước cho qua thôi ( 3 trạm)

14. Cổng đồn Biên Phòng, kiến trúc cùng 1 kiểu thống nhất toàn cõi Việt Nam.

15. Tạo dáng cùng con Ford Ếch một tí :D

16. Một tổ CSGT ngồi "chia tiền kiếm được" và hóng xem có còn con mồi nào ngớ ngẩn nộp mạng không ( Chủ quan vì đường sát cửa khẩu không có CSGT)

17. Trạm Công An Biên Phòng thứ nhất:

18. Trạm liên hợp Hải Quan, Biên Phòng 2 ( Qua khỏi cửa khẩu sẽ gặp tiếp trạm này)

19. Trạm Biên Phòng này nữa. Vậy nếu đi đường chính đạo gặp rất nhiều trạm Kiểm soát. Nếu không để đồn cử người đi theo thì rất mất thì giờ trình bày.

20. Lại 1 trạm "tiểu ngạch" nữa, nhưng không sao, đã xin phép rồi :D

Continue...

Chỉnh sửa cuối:

maple_leaf

Xe điện
Mưa to như thế mấy bác trồng cà phê quá sướng.

Suzz

Xe điện
Kụ Thái phượt máu nhể, e chưa máu bằng kụ, gamechip găm hàng lâu thía

Gamechip

Xe điện
Em tiếp nhá.
(Lưu ý mọi người văn là của bác chủ thớt nhé
)

21. Qua khỏi cửa khẩu Bờ Y phía Việt Nam đi thêm 1 đoạn sẽ gặp biển báo rẽ trái vào đường Bê tông đi cột mốc dài 9km.

Đường Bê tông vừa làm được 2 năm còn rất mới chạy dài đến chân cột mốc.

Đường vào có đôi chỗ sạt lở nhưng cũng không ảnh hưởng nhiều

Chỗ sạt lở núi đầu tiên, trông lổn nhổn thế thôi nhưng xe vẫn qua ngon

Chỗ sạt lở thứ 2: muỗi đốt Inox! xe Maztit cũng qua dễ dàng!

22. Trạm Biên phòng Cột Mốc, có biển rẽ phải đi Cột mốc

Toàn cảnh đường lên cột mốc

Đường Bê tông dẫn vào cột mốc độ dốc vừa phải

Đường vào cột mốc chỉ còn lưa thưa vài cây nhỏ, còn lại toàn đồi trọc. Cây to đi đâu thì xin hỏi ông HAGL hay ông Cường Đô la!

continue....

Chỉnh sửa cuối:

Gamechip

Xe điện
Tiếp
23. 120 bậc đá dẫn lên cột mốc:

Leo lên nào.

Chú ý chú ý: đây là khu toilette của chị em và chỉ chị em được dùng! Còn cánh đàn ông thì xin mời chui vào bụi cây ngọn cỏ chỗ khác vô tư :))

Toàn cảnh cột mốc chủ quyền:

Mệt quá dừng chân uống bia nào! "Ai công hầu, Ai khanh tướng. Vòng trần ai, ai dễ hơn ai!"
Nhắc lại câu nói của Đô Đốc quân Gia Long với cố nhân Ngô Thời Nhiệm.

100% lon bia luôn! Mây của ta, trời thắm của ta :D

Continue...

Chỉnh sửa cuối:

chuchuoi9807

Xe buýt
Website
www.otofun.net
KO sao hông?

Bờ Y đang mùa mưa mà bác chủ thớt, lần trước nhà cháu đi xe máy từ Bờ Y về Đà nẵng cũng dính 2 lần mưa rừng, hạt mưa to như quả trứng gà quất vào mặt :D
, kụ lói quả trứng gà quất vào mẹt, nhà cháu lâu ko hóng chiện trên of, nay lướt qua thấy kụ có bản mặt quả là bền, xe máy kụ đi tốc độ TB ~ 50km/h thì quả trừng gà(thôi, trứng cút lộn cũng được) sẽ đập vào mẹt cụ với tốc độ (min) cũng >= 80km/h).
Kụ tập môn khí công gì, pm cho nhà cháu với nha

Thái Phượt

Xe tăng
chưa đi thì háo hức Bờ Y đi rồi,lên đến cột mốc 3 nước rồi mà ko thấy " tâm hồn xao động " mấy .có lẽ đường đi dễ quá ko khó nhọc gì ,oto phi vèo lên đỗ ngay chân cột mốc, leo bộ 120 bậc đá ,gấp 2 lần núi Nùng ở thủ đô là lên tới đỉnh.chẳng thể nào so sánh đc với cột mốc ở Apachai,lặn lội qua đồi,vượt núi rẽ cỏ tranh xuyên rừng cây cổ thụ lên được tới đỉnh mệt muốn đứt hơi nhưng lòng tự hào khôn tả.nhưng dù sao nó cũng là cột mốc chia đường biên giới của 3 quốc gia mà cả nước chỉ có 2 cái.cũng thấy dâng trào niềm tự hào dân tộc

Gamechip

Xe điện
Tiếp...

24. Đứng trên cột mốc nhìn về phía đồn Biên phòng, tiêu điều xơ xác...

25. Lối đi vào đất Lào còn sót một vài cây lưa thưa, vài năm sau không biết có còn được với ông bầu Đức không :(

Chỉnh sửa cuối:

Gamechip

Xe điện
Tiếp...
(Vẫn giữ nguyên chú thích của chủ thớt ;) )

26. Một ông bạn xin chụp ké vì thấy Thái Phượt "long lanh" quá ;))

27. Thể hiện lòng yêu nước trên cột mốc 3 mặt thứ 2 trên đất nước Việt Nam!

28. Chụp cùng các cán bộ Đồn Biên Phòng đi cùng lên cột mốc

Gamechip

Xe điện
Chuyến đi của chủ thớt kết thúc ở đây.
Xin nhường lời lại cho bác Thái, một "ông lão" hơn 60, phụ huynh của 2 "ông con" giỏi giang thành đạt ;)
Tuy tuổi có cao nhưng trí khí và tâm hồn thì vẫn còn trẻ lắm, đáng cho những kẻ thích lang thang phải học tập :D

Chỉnh sửa cuối:

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
chuyến đi của cụ thú vị quá,vote cụ trên hành trình đi với hội Bus bọn e :D

thuhien98

Xe tăng
Đọc bài của bác cháu lại nhớ những ngày làm trong Kontum, đi đi về về Hà Nội - Kom Tum liên tục bằng xe ********, hihi nhớ rõ từng quán ăn mà xe nó dừng ăn.Gần năm rồi không vào lại Kon tum chẳng biết dạo này có gì mới không, nằm nghe tiếng mưa mà nhớ Kon Tum quá, mới ngày nào...hic.Có lẽ ta phải thăm lại KT thôi,thèm quá rồi !Cảm ơn cụ chủ đã cho cháu nhớ lại một thời kỷ niệm đẹp với Kon Tum/

Chã Nhỏ

Xe điện
Việt Nam Quê Hương Tôi :x :x :x

chuotlang

Xe lừa
Đọc bài của bác cháu lại nhớ những ngày làm trong Kontum, đi đi về về Hà Nội - Kom Tum liên tục bằng xe ********, hihi nhớ rõ từng quán ăn mà xe nó dừng ăn.Gần năm rồi không vào lại Kon tum chẳng biết dạo này có gì mới không, nằm nghe tiếng mưa mà nhớ Kon Tum quá, mới ngày nào...hic.Có lẽ ta phải thăm lại KT thôi,thèm quá rồi !Cảm ơn cụ chủ đã cho cháu nhớ lại một thời kỷ niệm đẹp với Kon Tum/
Bây j hình như Phuơng Trang là nhất thì phải

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com

Thái Phượt

Xe tăng
lần đầu tiên e đi xe kh đường dài,chủ ý đi là để trải nghiệm.chưa từng đi nên ko bít các hãng khác thế nào chứ xe ******** gồm 2 lái xe trẻ khỏe,một phụ xế lo bắt kh,xếp chỗ ,hậu cần.2 tài thay nhau lái,phải nói tuổi trẻ có khác ,QL1 nườm nượp xe cộ mà lx chạy như bão.rất nhiều trường hợp mình cũng lái đc xe mà nghĩ ko thể vượt đc thế mà tài xế vẫn dũng mãnh vượt lên.xuất phát từ 7h30 sáng ở HN mà 5h30 sáng hôm sau đã đến Ngọc Hồi-Playkan rùi.nhà xe cho ăn tối ở Đồng Hới rồi phi một lèo trong đêm,qua hầm Hải Vân xe rẽ phải lên Thuận Mĩ đường HCM vượt đèo Lò Xo trong đêm đen.e đi xuyên Việt đã qua đèo Lò Xo nổi tiếng với vụ tai nạn làm hơn 2chucj cựu CB trải qua chiến tranh ác liệt ko sao mà trong thời bình lại hi sinh dưới vực sâu ,nơi con đèo trọng điểm năm xưa.đèo dài 20km nhiều khúc cua gắt liên tục thế mà chiếc xe giường nằm kềnh càng vẫn lầm lũi vượt qua.tài trẻ có khác ,phải e thì e chịu ban ngày còn được chứ ban đêm thì thua.đường đêm vắng vẻ,xe chạy như bão nên cũng ko chụp choạch đc hình hầu các cụ ,thôi để cụ nào chưa đi còn đc các thú hồi hộp khám phá ,trải nghiệm vậy

hcmt

Xe điện
lần đầu tiên e đi xe kh đường dài,chủ ý đi là để trải nghiệm.chưa từng đi nên ko bít các hãng khác thế nào chứ xe ******** gồm 2 lái xe trẻ khỏe,một phụ xế lo bắt kh,xếp chỗ ,hậu cần.2 tài thay nhau lái,phải nói tuổi trẻ có khác ,QL1 nườm nượp xe cộ mà lx chạy như bão.rất nhiều trường hợp mình cũng lái đc xe mà nghĩ ko thể vượt đc thế mà tài xế vẫn dũng mãnh vượt lên.xuất phát từ 7h30 sáng ở HN mà 5h30 sáng hôm sau đã đến Ngọc Hồi-Playkan rùi.nhà xe cho ăn tối ở Đồng Hới rồi phi một lèo trong đêm,qua hầm Hải Vân xe rẽ phải lên Thuận Mĩ đường HCM vượt đèo Lò Xo trong đêm đen.e đi xuyên Việt đã qua đèo Lò Xo nổi tiếng với vụ tai nạn làm hơn 2chucj cựu CB trải qua chiến tranh ác liệt ko sao mà trong thời bình lại hi sinh dưới vực sâu ,nơi con đèo trọng điểm năm xưa.đèo dài 20km nhiều khúc cua gắt liên tục thế mà chiếc xe giường nằm kềnh càng vẫn lầm lũi vượt qua.tài trẻ có khác ,phải e thì e chịu ban ngày còn được chứ ban đêm thì thua.đường đêm vắng vẻ,xe chạy như bão nên cũng ko chụp choạch đc hình hầu các cụ ,thôi để cụ nào chưa đi còn đc các thú hồi hộp khám phá ,trải nghiệm vậy
Chuyến đi của cụ chủ hay quá.
Sao vào đấy cụ lại có 4B chạy à

Linh_piano

Xe điện
Vote cụ chủ, cụ có tuổi rồi mà máu hơn thanh niên. Em vừa chạm đầu 4 mà chả dám như cụ