Cột Mốc 1378 - Cột mốc cuối cùng trên biên giới Việt-Trung

xekhongphanhtay

Xe hơi
Đã ra móng cái mấy lần, có ô bạn làm biên phòng ngoài đó mà chưa một lần được đến cột móc này!

wild nature

Xe điện
Miền Bắc đang vào mùa Du Lịch,trên khắp các diễn đàn mọi con dân lượt phượt mang trong mình dòng mấu xê dịch đang hú hét rủ nhau đi lên chốn núi cao rừng thẳm,ngắm hoa Dã Quì với hoa Tam Giác Mạch.Th.Phượt cũng bứt rứt quá,suốt ngày ru rú trong 4 bức tường đóng cửa luyện OF...bức xúc quá...lại phải đi thôi.Ba lô lên vai,hành trang gọn nhẹ 22h ra bến xe Mỹ Đình làm chuyến vét độc hành Móng Cái- Trà Cổ.Đọc đến đây chắc các Cụ chu mỏ bẩu : lại MC-Trà Cổ biết rồi ,khổ lắm ...khoe mãi ,xin có nhời thưa với cả làng rằng Mọi Người kể cả Th.Phượt trước tới nay đều nghĩ rằng MC-TC chỉ có tắm bỉn,măm hải sản,lượn chợ Vinh Cơ săn đồ Tàu mà ko biết rằng ở Trà Cổ ngoài mũi Sa Vĩ với biểu tượng 3 ngọn cây cùng câu thơ TH còn có một thứ Cực Kì Ấn Tượng : cột mốc biên giới nằm trên chính giữa cửa sông Bắc Luân nơi hòa vào biển Đông- Cột Mốc 1378 .Về điều này cũng ko tự trách mình được,trên ỌP đã có Cụ nào đi rồi về viết bài giới thịu đâu mà biết,kể cả mấy lão Phượt Quái bên Phượt.Cơm như Quỉ Cốc Tử,Axionov cũng còn ko biết mà đang hỏi nhau í ới kia mờ. Thì đây Em nó đây ,Cột Mốc 1378 đây

Room tí nữa

Cận cảnh
Cụ Thái nổi tiếng về cột mốc mà.
Dạo này thấy cụ im ắng quá

tung0378

Xe hơi
Những cột mốc lịch sử của Việt nam