Đánh giá Corolla Cross ko như kỳ vọng

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Toy Cross lúc mời ra nhìn còn lạ lạ hay hay. Bjo nói thật e nhìn thấy xấu, nó cứ lạc hậu thế nào ấy (sorry các bác đang đi e nó)
:) Xe Cross mà bác chê nhìn xấu lạc hậu thì chắc thiết kế như kiểu Altis hoặc Rush của Toyota thành trước công nguyên mất

Tienta.kts

Xe đạp
Vợ em thích con này lắm mà chưa đủ xèng. Nội thất em ko thích nhưng ngoại thất, theo cá nhân em thì đẹp thật.

TonyNg27

Xe đạp
Cross so với CX30 thì con nào ổn hơn các bác nhỉ
cá nhân đánh giá:
thích xe lành, phục vụ gia đình thì cross (chỗ ngồi rộng, cốp rộng)
thích kiểu dáng, nội thất, mọi thứ tập trung vào người lái thì cx-30

nhchaiduong

Xe tải
Nhà tôi mua mấy cái xe của hãng toyota, nghĩ nó cũng tốt. Nhưng đợt này đặt cross, mất 30 triệu tiền lạc mà phải đợi 4 tháng mà còn chưa biết có xe ko. BẢO mất lạc để có xe nhanh nghe còn được, đằng này đợi dài dằng dẵng. CHIẾC CROSS này là chiếc xe cuối cùng tôi mua của hãng này.

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
con cross nó chỉ lạ vì nó là con CUV gia đình phân khúc B+ duy nhất của toy ( gầm cao mà giá lại mềm mềm so với anh fortun ), chứ về các tiêu chí như cụ yêu cầu thì nó làm gì có cái cửa nào so với anh huyền thoại pk D như camry được.
Trong OS nhập Nhật của Mít máy 2.0 thì ế sặc gạch =))

haquocd

Xe tải
Nhà tôi mua mấy cái xe của hãng toyota, nghĩ nó cũng tốt. Nhưng đợt này đặt cross, mất 30 triệu tiền lạc mà phải đợi 4 tháng mà còn chưa biết có xe ko. BẢO mất lạc để có xe nhanh nghe còn được, đằng này đợi dài dằng dẵng. CHIẾC CROSS này là chiếc xe cuối cùng tôi mua của hãng này.
Em vừa lấy; 30 củ chờ 15 ngày có xe.

TonyNg27

Xe đạp
bắt múc lạc mà còn k có xe nhanh thì cụ cứ alo tổng đài report sale với chi nhánh luôn thôi cụ, đằng nào cũng có biết khi nào thì mới có xe đâu

RAVA

Xe ba gác
-Ng ta mất lạc là để có xe ngay chứ còn bị bôi ra đến 4th mà còn chưa lấy đc xe thì bác quay lại đòi cọc rồi ra chỗ khác mà mua. Nếu ko thì cứ ra showroom làm ầm lên, e đảm bảo là bác sẽ có xe ngay và luôn? Hiện giờ thì nguồn xe về nhiều, trong khi đang dịch bệnh ntn nên khách mua xe ít lắm, e dự chỉ tầm 3-4th nữa thì có khi lại còn đc km vài chục củ chứ chả có lạc vừng gì nữa đâu? :D

cuongpp

Xe hơi
Thật là lạ khi phải kèm lạc mới mua được xe ở cái thời buổi này!

nhchaiduong

Xe tải
-Ng ta mất lạc là để có xe ngay chứ còn bị bôi ra đến 4th mà còn chưa lấy đc xe thì bác quay lại đòi cọc rồi ra chỗ khác mà mua. Nếu ko thì cứ ra showroom làm ầm lên, e đảm bảo là bác sẽ có xe ngay và luôn? Hiện giờ thì nguồn xe về nhiều, trong khi đang dịch bệnh ntn nên khách mua xe ít lắm, e dự chỉ tầm 3-4th nữa thì có khi lại còn đc km vài chục củ chứ chả có lạc vừng gì nữa đâu? :D
Cay lắm, cay nhất là mình đặt từ tháng 3, giờ chjwa có xe mới, trong khi cùng cq ae vẫn mua bt, mới đăng kí chạy phe phé... mình mua bằng tiền, lại còn chấp nhận lạc rồi... đều là tiền cả... đúng lad bài học nhớ đời. Bố láo thật

RAVA

Xe ba gác
Cay lắm, cay nhất là mình đặt từ tháng 3, giờ chjwa có xe mới, trong khi cùng cq ae vẫn mua bt, mới đăng kí chạy phe phé... mình mua bằng tiền, lại còn chấp nhận lạc rồi... đều là tiền cả... đúng lad bài học nhớ đời. Bố láo thật
-Thế tóm lại là bác mua xe ở Đại lý nào và đến giờ đã lấy đc xe chưa? :-?

nhchaiduong

Xe tải
-Thế tóm lại là bác mua xe ở Đại lý nào và đến giờ đã lấy đc xe chưa? :-?
Tôi mua ở đại lý tỉnh ( ko muốb đưa tên ), tôi đặt tháng 3, 30 củ lạc, đến giờ chưa có xe, hãng hẹn tháng 7,8 thế thì khác gì mấy ông mua ko lạc, tức là tức như thế, cụ có cách nào bày cho... mua xe ntn ức chế bỏ mẹ

RAVA

Xe ba gác
Tôi mua ở đại lý tỉnh ( ko muốb đưa tên ), tôi đặt tháng 3, 30 củ lạc, đến giờ chưa có xe, hãng hẹn tháng 7,8 thế thì khác gì mấy ông mua ko lạc, tức là tức như thế, cụ có cách nào bày cho... mua xe ntn ức chế bỏ mẹ
-Ko biết là Toy nó có phân vùng kh như Honda ko? Nếu ko thì bác rút cọc ra HN mà mua, trên of này có cậu e Duy nick D.Safety lv cũng ổn lắm, e mua hộ cho cậu e 1 con Hilux ở chỗ bạn ấy rồi! :-"

nhchaiduong

Xe tải
-Ko biết là Toy nó có phân vùng kh như Honda ko? Nếu ko thì bác rút cọc ra HN mà mua, trên of này có cậu e Duy nick D.Safety lv cũng ổn lắm, e mua hộ cho cậu e 1 con Hilux ở chỗ bạn ấy rồi! :-"
Trước tôi hỏi cậu duy này cách đây 1 tháng rồi, mà sale chỗ tôi cungz nói là toy nó phân vùng, chứ chuyển được tôi chuyển lâu rồi, mà cái hồi tôi tìm hiểu xe, đại lý chôz tôi cũng nói như thế, tôi nghĩ là xe hãng tổng nó quyết, đâu chả thế, nên ko suy nghĩ gì, giờ mới thấy cuối cùng mình ở tỉnh thiệt thòi thật, hãng nó phân biệt địa phương, chán lắm cụ ạ. Bây giở cọc rồi, còn lâu đại lý nó mới trả, chẳng lẽ bỏ cọc đi mua xe khác, chứ ntn bất nhẫn quá. Cùng là khách hàng, cùng lạc, người 15 ngày, người 5 tháng... đại lý lúc bán thì ko bảo gì đến chuyện đấy, hợp đồng cọc thì ghi tháng 7 hoặc tháng 8 nhận xe cũng chẳng có ngày nghẹo gì. Nay tôi báo đại lý rồi. Tôi tính là nếu mà mai họ ko xử lý ra được cái gì tử tế, tôi báo hãng, hãng mà cũng ko ra gì thì thôi, tìm người bán cọc, ko bán được thì thôi, ko mua bán gì nữa, coi mình ngu thì chịu thôi, mua xe khác. Nhà tôi đến giờ vẫn còn 1 con cam, 1 con yaris, 1 con lex es, nhưng sau quả này, tôi ko mua toy nữa.
Ps: cậu duy mà cụ nói tư vấn ổn, nhiệt tình, mỗi tội ko giúp gì được :( oái ăm thật

vietinbanker

Xe máy
Em xem gần hết 30 trang còm. Cái chung quy lại là chê nhiều hơn khen. Em không dám phát biểu liều nhưng có thể nói 90% các cụ chê là chưa đi Cross hoặc đi Cross nhưng chưa đi xe khác.
Bản thân em là người đã đi hết các dòng xe tầm trên dưới 1 tỉ (em chỉ chọn CUV hoặc SUV để trải nghiệm trước khi lấy xe): XL7, Ertiga, Innova, Fortuner, Santa Fe, CrV, Mazda CX-5. Em chưa đi Xpander, Rush, Kona, Seltos. Nhưng em có thể khẳng định một điều, Cross ngon trong tầm tiền. Có thể các cụ chê tôn mỏng nhưng cũng chả sao, cái đó là tiểu tiết. Cross hơn ối so với CrV (về độ vọt, về máy lạnh. Em đã từng đi CrV nhập Thái giữa trưa nắng, bật máy lạnh hết cỡ mà vẫn thấy nóng, tay lái rát do mặt trời chiếu vào), hơn so với Santa Fe về độ êm ái, về độ vọt, về cảm giác lái (do Santa Fe em đi máy dầu nên rất mệt và đau đầu), hơn so với CX-5 về độ rộng rãi, độ cách âm, cảm giác lái, máy lạnh…còn Seltos, Kona, Ertiga, XL-7 hay Xpander, Rush thì là cửa dưới, không chấp.
Cross đương nhiên cũng có điểm cần phải xác định là chưa tốt nhưng với tầm tiền đó, với độ lành của máy móc, với trang bị trên xe, với cảm giác lái và đặc biệt là với chế độ bảo dưỡng của Toy thì em nghĩ không có gì để chê. So với Altis là thằng anh em cùng cha cùng mẹ thì cảm giác lái còn hơn nhiều.
Em đặc biệt thích máy lạnh của Cross. Trời nóng gần 40 độ, em chỉ để mức 25 độ là mát lịm, trong khi đi CrV hay CX-5 thì nóng vãi chưởng.
Thiết nghĩ các cụ cũng nên bớt chê bai, bớt so sánh nọ, kia. Bởi cái cảm giác, cái đánh giá mỗi cá nhân nó một khác, các cụ mất thời gian cãi nhau làm gì.
Em fun chút, mong các cụ đừng ném đá ạ.
À mà thêm chút là em đi gần chục đời xe thì chỉ có 3 chiếc khác hãng, còn lại toàn Toyota. Em rút ra một điều là từ Altis trở lên, Toy chả có gì đáng để chê ạ. Hiện em đang đi Cross bản V ạ.

Rockport Avior

Xe tăng
Tâm lý háo hức chờ xe chỉ có ở những người mua xe lần đầu tiên trong đời!...
Đã mua đến cái thứ hai trở đi thì chỉ có giảm giá, hay khuyến mại... chứ còn mất lạc cho đại lý nữa thì chỉ có dân Vịt..

haquocd

Xe tải
Tâm lý háo hức chờ xe chỉ có ở những người mua xe lần đầu tiên trong đời!...
Đã mua đến cái thứ hai trở đi thì chỉ có giảm giá, hay khuyến mại... chứ còn mất lạc cho đại lý nữa thì chỉ có dân Vịt..
Sống và làm việc trên đất nước này mà mở mồm ra là chê dân Vịt; thế ông từ sao Hoả xuống hay từ bên Trung Hoa sang thăm và làm việc thế. Cứ ra vẻ ta đây lắm tiền, đã từng đổi nhiều xe.

Rockport Avior

Xe tăng
Sống và làm việc trên đất nước này mà mở mồm ra là chê dân Vịt; thế ông từ sao Hoả xuống hay từ bên Trung Hoa sang thăm và làm việc thế. Cứ ra vẻ ta đây lắm tiền, đã từng đổi nhiều xe.
Dân Việt thì luôn khác rất nhiều với dân Vịt đó! Hiểu chửa!

acquyphuthinh

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em xem gần hết 30 trang còm. Cái chung quy lại là chê nhiều hơn khen. Em không dám phát biểu liều nhưng có thể nói 90% các cụ chê là chưa đi Cross hoặc đi Cross nhưng chưa đi xe khác.
Bản thân em là người đã đi hết các dòng xe tầm trên dưới 1 tỉ (em chỉ chọn CUV hoặc SUV để trải nghiệm trước khi lấy xe): XL7, Ertiga, Innova, Fortuner, Santa Fe, CrV, Mazda CX-5. Em chưa đi Xpander, Rush, Kona, Seltos. Nhưng em có thể khẳng định một điều, Cross ngon trong tầm tiền. Có thể các cụ chê tôn mỏng nhưng cũng chả sao, cái đó là tiểu tiết. Cross hơn ối so với CrV (về độ vọt, về máy lạnh. Em đã từng đi CrV nhập Thái giữa trưa nắng, bật máy lạnh hết cỡ mà vẫn thấy nóng, tay lái rát do mặt trời chiếu vào), hơn so với Santa Fe về độ êm ái, về độ vọt, về cảm giác lái (do Santa Fe em đi máy dầu nên rất mệt và đau đầu), hơn so với CX-5 về độ rộng rãi, độ cách âm, cảm giác lái, máy lạnh…còn Seltos, Kona, Ertiga, XL-7 hay Xpander, Rush thì là cửa dưới, không chấp.
Cross đương nhiên cũng có điểm cần phải xác định là chưa tốt nhưng với tầm tiền đó, với độ lành của máy móc, với trang bị trên xe, với cảm giác lái và đặc biệt là với chế độ bảo dưỡng của Toy thì em nghĩ không có gì để chê. So với Altis là thằng anh em cùng cha cùng mẹ thì cảm giác lái còn hơn nhiều.
Em đặc biệt thích máy lạnh của Cross. Trời nóng gần 40 độ, em chỉ để mức 25 độ là mát lịm, trong khi đi CrV hay CX-5 thì nóng vãi chưởng.
Thiết nghĩ các cụ cũng nên bớt chê bai, bớt so sánh nọ, kia. Bởi cái cảm giác, cái đánh giá mỗi cá nhân nó một khác, các cụ mất thời gian cãi nhau làm gì.
Em fun chút, mong các cụ đừng ném đá ạ.
À mà thêm chút là em đi gần chục đời xe thì chỉ có 3 chiếc khác hãng, còn lại toàn Toyota. Em rút ra một điều là từ Altis trở lên, Toy chả có gì đáng để chê ạ. Hiện em đang đi Cross bản V ạ.
Bác nói chí lý quá ạ. Em cũng khuyên người nhà em mua con này, vì họ ko thích xe Hàn nên trong tầm giá chỉ còn Cross hoặc HRV mà HRV thì giá như trên trời, hoặc CR-V cũ. Đọc mấy trang đầu mà em nghĩ trong đầu “thôi chết, có khi nào nên khuyên ông ý mua Tucson ko” 😅
Xe nào cũng có ưu nhược điểm, xe Hàn thì option ngon như gái 18, mỗi lần lên xe các cụ lại thấy hưng phấn muốn vọc vạch mỗi lúc 1 ít nhưng điểm trừ là ra mẫu mới liên tục như Sámung, LG, người dùng chưa quen mẫu cũ đã muốn đổi sang mẫu mới, nên nhiều người cảm thấy hãng xe không tôn trọng người mua làm chiếc xe của họ nhanh lỗi mốt. Xe Mỹ như Ford thì tối giản, vừa đủ nhưng bền chắc, mà thuần Mỹ giờ chỉ có anh Ford tuy nhiên trong tầm giá lại ko có. Xe Nhật thì nói thật là bảo thủ, bảo thủ trong thiết kế nội thất, trong thiết kế động cơ, hộp số... nhưng bù lại các nét của xe lại ko lỗi mốt ít nhất từ 5-7 năm. Hãng xe Nhật cũng đã lắng nghe khách hàng khi nâng cấp option đa dạng hơn.
Em làm nghề ắc quy. Thứ em tiếp xúc đầu tiên là nắp capo. Em nâng nắp capo lên, đóng nắp capo xuống là ít nhiều biết đường xe nào mỏng hay dày. Xe Hàn nặng chắc, xe Nhật mỏng nhẹ. Tuy nhiên đó không phải là tất cả để lựa chọn 1 chiếc xe. Đối với nhiều người nó còn là nhu cầu, là thẩm mỹ cá nhân, là định kiến thậm trí là do những người xung quanh mình đang đi xe gì nữa. Chẳng thế mà có những bác ghét xe Nhật vì nó đơn giản quá, chỉ có lên và lái. Có bác ghét xe Hàn vì nó màu mè quá, hay vì định kiến nó ko bền bỉ. Chỉ có những bác đã trải nghiệm đủ lâu 1 hãng xe mới hiểu được tại sao mình lại chọn hãng này mà ko phải hãng khác, và đến lúc đổi sang 1 hãng khác thì lại thấy sao mình không đổi sớm hơn 😂
Thực tế là trên cũng phân khúc thì Seltos và Cross đều đang “không có mà bán”. Nên em nghĩ nhiều bác đang xem con xe này cho vui thôi chứ ko có ý định mua nhưng hơi nặng lời. 😅 Vì vậy các cụ nào thích Cross cứ mạnh dạn cọc, chúc các cụ sớm nhận xe