Đánh giá Corolla Cross ko như kỳ vọng

heroesdaubu

Xe điện
Em vừa tranh thủ lượn showroom ngắm và ngồi thử CC. Cảm quan em thấy một số vấn đề như sau:
Ngoại thất khá nuột nếu ở cái nhìn đầu tiên: đầu xe gọn, hiện đại; đuôi xe lai Lexus; vành 18, lốp Mit premacy 4 nói chung khá ổn. Điểm trừ là cốp sau vẫn bằng cơm, thực sự là khá nông dân so với thiết kế chung. Màu sắc thì em thích nhất màu trắng trai.
Khoang máy em chỉ tập trung xem bản V, thực sự thất vọng vì máy móc "ở trần", không có tấm chụp động cơ, dây dợ loằng ngoằng. Khe ba bu lê hai bên hở hoác, nhìn khe tôn dập em đoán sau này đây sẽ là chỗ chứa bụi và bùn đất chính trong khoang máy. Cụ nào đã đi xe tầm tiền tỷ mà nhìn thấy khoang máy kiểu này là chết ngứt luôn. 😱
Bản V em chạy thử thấy nước ga đầu không bốc, có lẽ một phần do công suất máy, một phần do hộp số CVT.
Nội thất cũng không có gì đặc biệt, ghế da cứng, không phải loại ngon nhất nếu so với cái giá tiền.
Cách âm ở mức trung bình khi đi trong phố, khi nhấn ga lên mức 2500rpm thì âm thanh máy dội rõ rệt, cảm giác máy bị gằn lên.
Về giá cả, túm lại vẫn phải kèm lạc nên chán hẳn luôn, chưa kể đặt hàng chờ cũng kha khá thời gian.
Tổng kết lại, cụ nào tầm 40 trở lên, ăn chắc mặc bền, ít vooc xe cộ thì hợp hơn. Bản HV em chưa được thử, nhưng em nghĩ nếu cố được bản cao nhất này thì chắc sẽ có cảm nhận hay hơn.
Nhà em mua thêm xe nên thấy cái này đủ dùng, vừa tầm tiền mà cũng thấy hợp lý đi trong phố, đi đâu đông thì đổi xe cho bạn hoặc đi 2 xe. Chỉ có điều chờ lâu nhưng có xe rồi nên chờ tý cũng ko sao. Dùng chung máy, hs altis thì yên tâm, lành như đất, lái cũng rất ổn

hongins174

Xe buýt
Con Cross hạ gầm chắc sớm ra mắt thôi. QI tụt 39% rồi không ra nhanh xe mới là nhà máy lắp ráp chạy thừa công suất hoặc không sẽ chuyển sang lắp CC trong nước, các cụ cứ chờ mà xem

hoanghai117

Xe hơi
cứ mua kèm lạc là e ko thích rồi

Racehorse206

Xe tăng
Cross ra mẳt cũng bỏ luôn nắp che động cơ

HV chạy ổn. Mình mua có lạc ít xe nhanh nên cũng ko có phàn nàn gì. có bác nào đang dùng có lỗi gì không cho em chút kinh nghiệm. Xe mới bảo hiểm chưa có camera gương hơi buồn 1 tí

Cun con nguyen

Xe hơi
Tôi thì đang chờ nên chả có kinh nghiệm gì, cụ chạy ổn là sao nói rõ thêm đi, nghe nói tăng tốc là máy xăng chạy nên ồn phải ko, đi có xóc và cách âm có ổn ko, tôi tthif thích kèm lạc vì lấy về chắc sẽ lắp thêm cốp điện, bệ bước chân cho cân cái xe và dán kính thôi
Cụ nói ko có camera gương là sao, ko hiểu

haquocd

Xe tải
Tôi thì đang chờ nên chả có kinh nghiệm gì, cụ chạy ổn là sao nói rõ thêm đi, nghe nói tăng tốc là máy xăng chạy nên ồn phải ko, đi có xóc và cách âm có ổn ko, tôi tthif thích kèm lạc vì lấy về chắc sẽ lắp thêm cốp điện, bệ bước chân cho cân cái xe và dán kính thôi
Cụ nói ko có camera gương là sao, ko hiểu
Xe đi ổn, chắc chắn, gương hậu chỉnh điện. Đủ phục vụ nhu cầu, còn cụ cần yêu cầu cao hơn chắc phải Fortuner hoặc Prado. Trong phân khúc chắc ko xe nào ngon hơn đâu.

TonyNg27

Xe đạp
Cụ có biết xe này khi nào về Việt Nam Ko ạ?
cái này thì e không biết, có đăng ký bảo hộ thiết kế rồi, dân tình thì đồn là trong năm nay (có thể cuối năm hoặc tháng 6 như trong hình fb)
nội thất thì y hệt ông corolla cross nhé

Nghen loc

Xe tăng
cái này thì e không biết, có đăng ký bảo hộ thiết kế rồi, dân tình thì đồn là trong năm nay (có thể cuối năm hoặc tháng 6 như trong hình fb)
nội thất thì y hệt ông corolla cross nhé
Hóng nặng cụ ạ.

M.Hulk

Xe tải
Cross so với CX30 thì con nào ổn hơn các bác nhỉ

dongnd3

Xe buýt
Toy Cross lúc mời ra nhìn còn lạ lạ hay hay. Bjo nói thật e nhìn thấy xấu, nó cứ lạc hậu thế nào ấy (sorry các bác đang đi e nó)

RAVA

Xe ba gác
Toy Cross lúc mời ra nhìn còn lạ lạ hay hay. Bjo nói thật e nhìn thấy xấu, nó cứ lạc hậu thế nào ấy (sorry các bác đang đi e nó)
-Chắc bác theo trường phái “phong cách tk điêu khắc dòng chảy” hay là “mãnh hổ” nhể? :))

haquocd

Xe tải
Để nói về xe Toyota và các dòng oto khác thì Toyota lúc nào ra mắt sản phẩm mới cũng đã quê quê như thế rồi bác ạ. Nhưng cái quê của nó chạy dài theo năm tháng vì nó đã quê thì nhiều năm sau nó vẫn quê như thế; khác hẳn dòng xe như Xpander, Ertigar hay XL7 và kể cả Seltos lúc mới ra nhìn hầm hố, hoành tráng nhìn rất thành phố nhưng vài năm là quê 1 cục.