Corolla Altis : Trao đổi các vấn đề kỹ thuật

Acar

Xe hơi
Xe altis còn lỗi nữa là tiếng ồn quá, ko biết khắc phục dư nào.

Vũ Dũng

Xe hơi
điều khiển corolla có chức năng tắt kêu còi. Bác mang vô TOY nói cố vấn dịch vụ họ vấm bấm là được. trước họ đã dạy em nhưng em quên mất rồi.
Hôm nay em qua Toyota Long biên kỹ thuật nói phải can thiệp cao hộp đen và phải kiểm tra rất lâu, em phải đánh xe về. Cụ xem có chỗ nào chỉ cho em tắt nó đi Cai.

Bóng Chày

Xe lừa
Vũ Dũng nói:
Hôm nay em qua Toyota Long biên kỹ thuật nói phải can thiệp cao hộp đen và phải kiểm tra rất lâu, em phải đánh xe về. Cụ xem có chỗ nào chỉ cho em tắt nó đi Cai.
Toy hoàn kiếm, vào hỏi cụ Giang Nam cố vấn. Lần trước em cũng ko muốn nghe còi khi bấm khoá cho đỡ nhức đầu thì cụ ấy bấm bấm mấy cái, sau còn dạy em nữa nhưng chả làm bao giờ nên quên rồi

Sent from my iPhone using Forum Runner

Chỉnh sửa cuối:

Gia_Khanh

Xe điện
Toy hoàn kiếm, vào hỏi cụ Giang Nam cố vấn. Lần trước em cũng ko muốn nghe còi khi bấm khoá cho đỡ nhức đầu thì cụ ấy bấm bấm mấy cái, sau còn dạy em nữa nhưng chả làm bao giờ nên quên rồi

Hôm e vào đó hỏi cậu Nam vè món chìa khóa bấm 1 lần chỉ mở cửa lái thì Nam mắt tròn mắt dẹt bảo làm gì có cái đấy, e chưa thấy bao giờ, chán quá

Bóng Chày

Xe lừa
Gia_Khanh nói:
Hôm e vào đó hỏi cậu Nam vè món chìa khóa bấm 1 lần chỉ mở cửa lái thì Nam mắt tròn mắt dẹt bảo làm gì có cái đấy, e chưa thấy bao giờ, chán quá
Ở đó có 2 Nam. Chắc chắn có 1 cậu bấm cho em. Mà đây là em đang kể bấm chìa để tắt còi, khi bấm nó không kêu còi nữa khỏi nhức đầu. Không sao em biết? Nếu ko bác tìm ông thấp thấp giám đốc dịch vụ hay ngồi trong bàn khuất phía trong. Ông này rất nhiệt tình, xuất thân từ thợ đi lên mà. Hoặc không, các bác cứ bấm giữ chìa loạn lên xem sao, hỏng thế nào được!

Chỉnh sửa cuối:

Gia_Khanh

Xe điện
Là cái cậu Nam mà bác cho e số DT ý, đuôi ... 676718 thì pải, cái ông thấp thấp hình như e cũng hỏi rồi, cũng ko biết, bấm loạn lên e cũng làm rồi, món này chắc e pải re set lại giống cụ Luu hoặc rút cọc acquy ra thì may ra

Bóng Chày

Xe lừa
Gia_Khanh nói:
Là cái cậu Nam mà bác cho e số DT ý, đuôi ... 676718 thì pải, cái ông thấp thấp hình như e cũng hỏi rồi, cũng ko biết, bấm loạn lên e cũng làm rồi, món này chắc e pải re set lại giống cụ Luu hoặc rút cọc acquy ra thì may ra
Thì e cũng chỉ kể lại lần đó vô tình hỏi và được toy hk bấm bấm. Có 1 cách nữa đối với bác muốn cắt còi là tháo cái dây đấu security vào còi thế là xong.
Bác đã thử gúc gồ chưa? Nhiều khi đọc tin quoics tế ko dùng đuộc ở vn vì phiên bản vn nhiều khi thiếu thiết bị

Chỉnh sửa cuối:

lexus_bk

Xe điện
Gia_Khanh nói:
Cụ Lexus cho e hỏi rút acquy e nghĩ rút cực dương hơn chứ ạ, hay cực nào cũng dc, nhân tiện e hỏi món chìa khóa của e bấm 1 lần nó mở hết cả 4 cửa, giờ muốn nó mở cửa lái ko thôi, bấm 2 lần mới mở hết thì reset lại dc ko hả cụ, cụ chịu khó vào link đọc thớt cũ này của e nhé !

http://www.otofun.net/threads/323465-cac-cu-cho-hoi-ve-chia-dieu-khien-xe-altis-bam-1-lan-no-da-mo-ca-4-cua?highlight=
Nếu cụ rút cực dương, sau đó trong lúc sửa thao tác vô tình có một chi tiết nào đó của thân xe đụng vào cực dương thì thế nào? Vẫn xảy ra chập cháy cụ ạ. Nhưng nếu rút cực âm thì nếu có chi tiết nào đó chạm vào cực âm vẫn ko sao. Còn cái cực dương nó đã có sắn cái nắp chụp ( nếu ko tháo ra) nên ko bị chạm vào. Mấy cái option khóa cửa e cũng ko để ý lắm nhưng tất cả đều có thể cài đặt như một tùy chọn bằng cách dùng máy chẩn đoán của hãng hoặc em dùng máy x-431 diagun cũng cài ngon lành

Gia_Khanh

Xe điện
Các cụ cho e hỏi cái món lỗi thước lái, vặn volang kêu "xè xè" này về mặt kỹ thuật, an toàn thì nó có ảnh hưởng gì ko ạ, hay nó chỉ gây ra tiếng kêu khó chịu thôi ?

Bóng Chày

Xe lừa
Gia_Khanh nói:
Các cụ cho e hỏi cái món lỗi thước lái, vặn volang kêu "xè xè" này về mặt kỹ thuật, an toàn thì nó có ảnh hưởng gì ko ạ, hay nó chỉ gây ra tiếng kêu khó chịu thôi ?
Lâu lâu có lỗi gì nữa không? Chi họi altis sáng thứ bả tới off 9h cao su sao vàng ở cafe lộc việt giữa phố huỳnh thúc kháng, mời bác ra

toyoya

Xe buýt
Các cụ cho e hỏi ! Cái con altis 2011 của em khi dừng đèn đỏ rồi nhả phanh chân chuẩn bị chạy thì nó kêu KỊT 1 cái, có lúc có lúc lại ko. Các cụ có kinh nghiệm phán bệnh cho con xe em với ạ. Em cám ơn các cụ !

Bóng Chày

Xe lừa
Hideenj tại xe mới của em cũng thế. Hỏi các chuyên gia thì được bảo do phanh mới nó thế.
Có bác nào có kiến giải khác không?
Các cụ cho e hỏi ! Cái con altis 2011 của em khi dừng đèn đỏ rồi nhả phanh chân chuẩn bị chạy thì nó kêu KỊT 1 cái, có lúc có lúc lại ko. Các cụ có kinh nghiệm phán bệnh cho con xe em với ạ. Em cám ơn các cụ !

Lovestory1008

Xe tăng
Hideenj tại xe mới của em cũng thế. Hỏi các chuyên gia thì được bảo do phanh mới nó thế.
Có bác nào có kiến giải khác không?
Chủ tịch , em hỏi tý.
Xe Altis . lúc dừng xe , tắt máy.
Mở khóa cửa lái , lúc thì nó mở hết chốt 4 cánh.
Lúc thì nó chỉ mở chốt của cánh lái.
Làm thế nào để mở cánh lái , thì cả chốt 4 cánh đều mở ra.
( Ko dùng nút )

Bóng Chày

Xe lừa
Xe em nếu chỉ mở lái thì 3 cửa còn lại vẫn đóng. Có lẽ bác phải hỏi dịch vụ TOY rồi. Em nghĩ có cách để điều chỉnh trên chìa khóa/ hoặc phần mềm điều chỉnh cách khóa của 4 cửa

Chủ tịch , em hỏi tý.
( Ko dùng nút )

toyoya

Xe buýt
Chủ tịch , em hỏi tý.
( Ko dùng nút )
Cái này em biết ! Khi cụ tắt máy xe tính từ thời điểm ấn nút tắt máy cụ có 5s -10s( em ko nhớ rõ) để mở cửa. Nếu cụ mở cửa lái trong khoản thời gian đó thì 3 cửa còn lại cũng sẽ tự mở, còn sau khoản thời gian đó thì các cửa còn lại ko tự động mở được. Sách hướng dẫn có nói đấy cụ.

Chỉnh sửa cuối:

oldoak

Xe đạp
Luu Lehong nói:
Thế thì của cụ làm sau nên nhanh đấy! Hồi em thay (3/ 2011 thì phải) họ phải đặt hàng sau 18 ngày mới có! (chính vì thế mà em mơí có thời gian đi các ĐL khác của TOY check lại và biết rằng thước lái cũ của mình không bị việc gì :)) - nhưng HK họ đã đặt hàng nên e đành cứ để họ thay cho mình cái mới)
HK không có căn chỉnh bằng máy nên sau khi thay thước lái, vận hành em thấy không được mượt như cũ đâu- tinh ý sẽ thấy hơi nặng và giằng lái! Em phải qua Láng Hạ họ chỉnh lại bằng máy mới chuẩn (sau em còn phải qua Mỹ Đình check lại cho thật yên tâm- vì ngại nóiở chỗ làm thợ họ tự ái).
Qua việc thước lái em không còn tin tưởng tay nghề thợ HK nữa mà chỉ làm bảo hiểm sơn vỏ lặt vặt vì nó tiện gần CQ em, thỉnh thoảng mình còn sang kiểm soát họ làm! :>
Chieu nay em vua qua LH cung loi thuoc lai cung hien tuong, hen 3 tuan co thuoc lai be thay cu ah

tungdaigia

Xe máy
NHìn ghe qua

Prius

Xe buýt
Khịt khịt hoặc cục cục (có cảm giác rung nơi chân phanh) là bình thường đối với xe số tự động, khi đó lực đẩy của hộp số truyền qua bánh - nhất là bánh lái bị má phanh rà từ từ nên có hiện tượng kêu như thế, xe vừa rửa hoặc để mưa ngoài trời thì còn rõ hơn!
Cái này em biết ! Khi cụ tắt máy xe tính từ thời điểm ấn nút tắt máy cụ có 5s -10s( em ko nhớ rõ) để mở cửa. Nếu cụ mở cửa lái trong khoản thời gian đó thì 3 cửa còn lại cũng sẽ tự mở, còn sau khoản thời gian đó thì các cửa còn lại ko tự động mở được. Sách hướng dẫn có nói đấy cụ.
Chuẩn Ko cần chỉnh!Ngoài ra còn có thể tự setup được: Vào P thì 4 cửa unlock; ở khác vị trí P thì tự động lock 4 cửa.