[Thảo luận] [Cóp bết] 29/11/2011 - Xe lao từ quán cơm xuống hồ: 02 người tử nạn ở Phủ Lý

cardream

Xe tải
Xin chia buồn với các nạn nhân. Qua báo, rồi các bác chứng kiến tận mắt thì em đoán đúng là có gì đó không ổn. Chả ai tự đứng nhìn mình chết dần cả...:(

chicubi

Xe tải
Xin chia buồn với gia đình nạn nhân

cukiss

Xe điện
Hình như có xe i30 của các bác i30Club bị tai nạn này:

Ô tô con lao xuống hồ, ít nhất 1 người chết

-

Chiều 29/11, một chiếc ôtô con nhãn hiệu Hyundai I30 BKS 30M - 0768 đã lao xuống hồ Chùa Bầu, thuộc địa phận tổ 4, phường Hai Bà Trưng, thành phố Phủ Lý (Hà Nam).

Nhiều người dân chứng kiến sự việc cho biết, khoảng 13 giờ 10 phút, mọi người đang ngồi hóng mát quanh hồ Chùa Bầu bỗng thấy chiếc xe ôtô con mầu xanh lao ra từ nhà hàng Lộng Gió bên hồ và lao thẳng xuống hồ. Ngay lập tức, mọi người hô hoán nhau dùng thuyền và bơi ra cứu các nạn nhân trên xe. Chiếc xe lao xuống hồ nhưng không chìm ngay mà còn nổi lập lờ khoảng 15 phút sau mới chìm hẳn. Trong khi chiếc xe chưa chìm, những người chứng kiến vụ việc đã lao ra đưa các nạn nhân ra, nhưng một người nói là không biết bơi nên nhất định không ra và đóng cửa xe lại. Các nhân chứng cho biết, khi đó trên xe có 3 người, gồm 2 nam và 1 nữ, nhưng chỉ một người thoát ra được.

Ngay khi sự việc xảy ra, lực lượng công an đã có mặt để giải quyết, khoảng hơn 10 thợ lặn và xe cẩu được huy động đến để trục vớt chiếc xe lên. Đến 15 giờ 20 phút, chiếc xe được vớt lên, tuy nhiên trong xe lúc này chỉ có xác một nạn nhân là phụ nữ, chưa rõ danh tính, khoảng trên 30 tuổi. Nhiều người dân cho rằng, ít nhất dưới hồ còn có xác một nạn nhân nữa, chính là lái xe của chiếc ôtô trên. Lực lượng chức năng đang tiếp tục tìm kiếm người còn lại và điều tra làm rõ vụ việc.

TTXVN/Tin Tức

Lạ cái báo đưa là có người ra cứu nhưng không biết bơi nên không chịu vào bờ, dở hơi thế chứ~X(
Đoạn này em nghĩ là bốc phét ợ

HAFAN

Xe tải
Chia buồn với nạn nhân, Tết nhất đến nơi rồi :(

cukiss

Xe điện
Vâng chắc chắn bốc phét, vì nếu mở cửa 10 giây thì nước sẽ vào đầy và xe chìm ngay, họ ko thể mở của thì không thể ĐÓNG đc. kụ Phóng viên viết ngu quá là ngu
Xịt.......... người ta mà mở được cửa ra, lại còn blo bla 1 tràng thì chắc đã không chết :D

hoangvoila

Xe tăng
Em đọc bên Vnexpress vẫn thấy bảo đang xác định danh tính nữ nạn nhân. Việc này em không định Post tuy nhiên có lẽ cũng đưa thêm một số thông tin.

Chủ xe em không nhớ họ, nhưng tên Huyền và là vợ của bác Chương trên OF này.
Xe 30M 0768 đã được cầm cố vay lãi gần một năm trước và chủ xe trốn nợ biệt tích. Không rõ thời điểm hiện tại chiếc xe thuộc sở hữu của ai, và người phụ nữ kia có đúng là Huyền hay không. (Huyền sinh năm 1979 khá trùng khớp với thông tin trên báo - Có thông tin mới từ Đài Loan về)

Chiều nay sau khi có thông tin trên báo về vụ tai nạn, cậu em hì hụi moi trong cốp xe máy ra một bọc và mang ra 1 giấy phép lái xe và đăng ký xe ô tô biển kiểm soát 30M 0768. Tất cả cùng há hốc mồm. Xe đóng dấu "Đăng ký lần 2".

Thông tin em có thế thôi. Cầu cho nạn nhân được siêu thoát.
Anh Phong biết nhà này ạ? Tra danh sách thấy cũng có đăng ký trong hội ị nhà em nhưng chưa gặp bao giờ

Street_Version

Xe tải
Vâng chắc chắn bốc phét, vì nếu mở cửa 10 giây thì nước sẽ vào đầy và xe chìm ngay, họ ko thể mở của thì không thể ĐÓNG đc. kụ Phóng viên viết ngu quá là ngu
trong trăm phương ngàn kế bốc phét em nghĩ nhà báo chẳng nghĩ ra cái cách bốc phét này đâu. bác đọc vài trang trước có người confirm vụ không chịu ra đấy ạ

Thichtat

Xe tăng
Đọc mà thấy buồn quá, nhiều khi nó là cái số rồi, lúc đó con người bị mất khả năng hành vi hay sao ấy, híc

non_non

Xe đạp
các cụ ơi, xe xuống đã chìm ngay đâu, còn nổi chán cả 5 cửa nên ông kia mới chui ra và ông chui ra có phải lái đâu, ngồi bên phụ mà ạ. bác chưa có ô tô nói là chuẩn rồi, không có tí gió nào trong này đâu. anh lái xe kéo hết 4 cửa kíng xg nói chuyện 1 tí rồi mọi người bảo kéo cửa lên anh í mới kéo mà ạ. em đứng xem từ đầu đây, em thề!

Tiểu kê

Xe tăng
Đọc báo thì em thấy họ viết các bài khá mâu thuẫn, mới đầu em nghĩ là viết bậy bạ. nhưng nghe mấy cụ chứng kiến từ đầu thì em cũng tin dần rồi.
Xin chia buồn cùng gia đình nạn nhân

Truongsonnam_37

Xe tăng
các cụ ơi, xe xuống đã chìm ngay đâu, còn nổi chán cả 5 cửa nên ông kia mới chui ra và ông chui ra có phải lái đâu, ngồi bên phụ mà ạ. bác chưa có ô tô nói là chuẩn rồi, không có tí gió nào trong này đâu. anh lái xe kéo hết 4 cửa kíng xg nói chuyện 1 tí rồi mọi người bảo kéo cửa lên anh í mới kéo mà ạ. em đứng xem từ đầu đây, em thề!
Cụ đứng đấy xem thì cho nhà cháu hỏi là khi xe còn nổi thì cách bờ có xa không vậy?

t_rex

Xe buýt
ĐOạn bôi đậm: Có phải mọi ngưởi bảo kéo kính lên cho xe nó nổi lâu ko cụ ?

Godfather77

Xe điện
- Trong Discovery họ bảo: Của nóc (snoop door, sun door) kể cả ngập nước chập điện vẫn mở được, vì có 1 bộ UPS mini chống nước luôn duy trì nguồn điện cho nó. Em chưa thử nên chưa kết luận.[/QUOTE]
Em ko tin lắm vì có nguồn điện dùng riêng cho cửa nóc thì bác thử tắt chìa khóa rồi bấm cửa nóc xem nó có mở ko?

anchibui

Xe điện
Trong Discovery họ bảo: Của nóc (snoop door nói:
Em ko tin lắm vì có nguồn điện dùng riêng cho cửa nóc thì bác thử tắt chìa khóa rồi bấm cửa nóc xem nó có mở ko?
Bác tắt khóa điện đi, nó lưu điện trong 30-45 giây. Em đã thử rùi. Mở đi, đóng lại vài lần khi tắt khóa điện.

Mubaohiem

Xe buýt
Đọc hết 14 trang nhưng thông tin kg nhiều. Xin Chia buồn cùng gia đình người xấu số.

chuột 74

Xe điện
e thoáng thấy hình như xe này có cửa nóc????????