[Thảo luận] [Cóp bết] 29/11/2011 - Xe lao từ quán cơm xuống hồ: 02 người tử nạn ở Phủ Lý

ntung

Xe hơi
em đứng xem từ đầu đây, có người xuống, có cả thuyền ra nhưng không ai chịu ra ngoài mà a.xe nổi tầm 10p, anh lái xe còn mở hết cửa kính ra, tay cầm đt vẫy vẫy nói chuyện với mọi người trên bờ rất bình thường rồi lại kéo kính lên, tầm 5p sau thì xe chìm hẳn.em có quay đc clip lúc xe còn đang nổi nhưng lúc xe chìm xuống em ghê quá nên xóa đi luôn. em không biết bơi nên chỉ dám đứng nhìn. vừa thương lại vừa ghê ghê. không hiểu sao 2 người kia lại không chịu ra nữa cơ ạ.
Cháu cũng nghĩ chắc có uẩn khúc gì chứ đứng giữa sự sống và cái chết thì cũng phải vật lộn hết khả năng chứ đằng này lại không chịu ra kể cả khi có người đến cứu

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Em đọc bên Vnexpress vẫn thấy bảo đang xác định danh tính nữ nạn nhân. Việc này em không định Post tuy nhiên có lẽ cũng đưa thêm một số thông tin.

Chủ xe em không nhớ họ, nhưng tên Huyền và là vợ của bác Chương trên OF này.
Xe 30M 0768 đã được cầm cố vay lãi gần một năm trước và chủ xe trốn nợ biệt tích. Không rõ thời điểm hiện tại chiếc xe thuộc sở hữu của ai, và người phụ nữ kia có đúng là Huyền hay không. (Huyền sinh năm 1979 khá trùng khớp với thông tin trên báo - Có thông tin mới từ Đài Loan về)

Chiều nay sau khi có thông tin trên báo về vụ tai nạn, cậu em hì hụi moi trong cốp xe máy ra một bọc và mang ra 1 giấy phép lái xe và đăng ký xe ô tô biển kiểm soát 30M 0768. Tất cả cùng há hốc mồm. Xe đóng dấu "Đăng ký lần 2".

Thông tin em có thế thôi. Cầu cho nạn nhân được siêu thoát.

Như vậy không phải là bác chủ, nhưng mợ nữ kia thì vẫn chưa xác định được đúng không ạ?

non_non

Xe đạp
xe vừa lao xuống thì 2p sau ông kia bơi ra luôn các cụ ạ,có thể do mở cửa ra nên nước vào xe 1 ít rồi ạ nhưng cửa lại đóng kín vào luôn, mấy người trên bờ định mang dây thép ra kéo xe vào nhưng chưa kịp buộc thì xe đã chìm rồi. em nghĩ là cả người trên bờ lẫn người trong xe không nghĩ được là chìm nhanh và sâu xuống luôn nên cả trên lẫn dưới đều lừng khừng. đến em đứng nhìn cũng không nghĩ là sẽ ra đến nông nỗi này cơ. lúc xe chìm xuống em sợ quá té vào nhà ngồi nhìn ra chứ không đứng xem nữa, nhìn xe chìm dần dần xuống hoảng lắm.

chưa có ô tô

Đi bộ
Cháu cũng nghĩ chắc có uẩn khúc gì chứ đứng giữa sự sống và cái chết thì cũng phải vật lộn hết khả năng chứ đằng này lại không chịu ra kể cả khi có người đến cứu
bác cứ ko biết bơi và rơi vào tình huống của họ thì mới hiểu, vì lúc muốn cứu họ xe vẫn nổi, nên họ nghĩ sẽ chờ đội cứu hộ có phao thôi, khi xe chìm thì ko ai cứu nổi nữa rồi

sourire1983

Xe máy
Vừa đọc trên VNE, vào đây đọc thêm mấy post của mấy bác, vậy ra vụ này có uẩn khúc?

Getz5324

Xe điện
xin chia buồn với gia đình 2 nạn nhân. Em cũng đang nghĩ : ông lái xe nhảy ra được mà ko ở lại hỗ trợ cứu người lại trốn mất là Sao nhỉ?

trungnc

Xe điện
Thật là buồn,đúng là không nên uống bia rượu rồi điều khiển xe.

LongHip

Xe buýt
Cụ đọc không kỹ rồi, người thoát nạn nhảy ra khỏi xe mới tên là Thắng. Vậy người lái không biết có phải cụ Chương như bản đăng ký hội i30 hay kô. Hic, xin chia buồn với gia đình các nạn nhân. :((
Vầng bây giờ đọc lại em mới thấy nhầm thật.

Em đọc bên Vnexpress vẫn thấy bảo đang xác định danh tính nữ nạn nhân. Việc này em không định Post tuy nhiên có lẽ cũng đưa thêm một số thông tin.

Chủ xe em không nhớ họ, nhưng tên Huyền và là vợ của bác Chương trên OF này.
Xe 30M 0768 đã được cầm cố vay lãi gần một năm trước và chủ xe trốn nợ biệt tích. Không rõ thời điểm hiện tại chiếc xe thuộc sở hữu của ai, và người phụ nữ kia có đúng là Huyền hay không. (Huyền sinh năm 1979 khá trùng khớp với thông tin trên báo - Có thông tin mới từ Đài Loan về)

Chiều nay sau khi có thông tin trên báo về vụ tai nạn, cậu em hì hụi moi trong cốp xe máy ra một bọc và mang ra 1 giấy phép lái xe và đăng ký xe ô tô biển kiểm soát 30M 0768. Tất cả cùng há hốc mồm. Xe đóng dấu "Đăng ký lần 2".

Thông tin em có thế thôi. Cầu cho nạn nhân được siêu thoát.
Bắt đầu éo le rồi ạ, em ko dám bình gì thêm, ngồi hóng tiếp thôi.

chưa có ô tô

Đi bộ
Các kụ có câu " nước đến chân mới nhảy " họ ko ra nhưng khi nước vào đến chân họ thì họ phải chui ra chứ ? em ko ở đó , chỉ suy luận ra thế thôi .
lúc chìm thật thì cuống hết rồi, còn đâu nữa mà cứu, lúc còn cứu đc thì ko ra mà

lovecar2010

Xe tải
các cụ I30 club tìm hiểu nguyên nhân và cập nhật chủ xe thế nào đi ạ hjxhjx khổ quá ạ đúng là tác hại của rượi bia

Xuan Son

Xe buýt
Bài học kinh nghiệm rút ra là: Cần phải biết bơi, các cụ các mợ hãy đi học bơi và cho con em mình đi học bơi đi nhé.

bad

Xe hơi
Ồ mà bác Thắng này lại là công an tỉnh Hà Nam. Có gì uẩn khúc nữa không nhỉ?

xedieu

Xe cút kít
Em tưởng nhảy ra trc khi xe xuống hồ mà?

chuột 74

Xe điện
em đứng xem từ đầu đây, có người xuống, có cả thuyền ra nhưng không ai chịu ra ngoài mà a.xe nổi tầm 10p, anh lái xe còn mở hết cửa kính ra, tay cầm đt vẫy vẫy nói chuyện với mọi người trên bờ rất bình thường rồi lại kéo kính lên, tầm 5p sau thì xe chìm hẳn.em có quay đc clip lúc xe còn đang nổi nhưng lúc xe chìm xuống em ghê quá nên xóa đi luôn. em không biết bơi nên chỉ dám đứng nhìn. vừa thương lại vừa ghê ghê. không hiểu sao 2 người kia lại không chịu ra nữa cơ ạ.
nghe cụ nói thì nội tình vụ này có nhiều uẩn khúc:(
dù sao cũng xin chia buồn tới gia đình 2 người xấu số[-O<

ndkhoivtv

Xe tăng
Cụ ấy là người chứng kiến tại chỗ mà
Cụ à, kể cả có đứng sát cạnh hiện trường cũng chẳng thể biết được nội tình cụ tỉ thế nào đâu!

Thật tiếc và cám cảnh cho những người đã mất.

taotau

Xe tải
xin chia buồn với nạn nhân.