[Funland] Công ty chuyên về bảo mật bị hack.

tung1311 .

Xe container
Sau khi các servers đã bị shutdown nên ko thể hack trực tiếp cho live streaming thì tay kia đã post cái video và file notes chi tiết quá trình hack hôm trước

Moriarty

Xe container
Liệt kê hết từng còm rồi mà không đọc à? Cụ kia nghi nên mới lòng vòng chứng minh đại khai nó chỉ như dưới (vì có còm dưới mới có còm đầu tiên em nói dù nó nổ nhưng vẫn thuộc ... top trên :)) )

Chắc dân IT, e nghĩ đến 70% nhắc đến BÊ KA A VÊ thì người ta chỉ biết mỗi từ "Nổ", chẳng có vẹo gì hết.
Thì trong cái đống cụ liệt kê ra, cái thứ 3 là câu hỏi của cụ còn gì
"Em còn dám nói nó nhất nữa chứ đừng nói top. Cụ chỉ ra cho em VN bây giờ có phần mềm diệt virus nào hơn bkav xem? :))"
Và người ta trả lời là có 2 thằng hơn ở cái vb100 thì cụ lái về doanh thu.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Thì trong cái đống cụ liệt kê ra, cái thứ 3 là câu hỏi của cụ còn gì
"Em còn dám nói nó nhất nữa chứ đừng nói top. Cụ chỉ ra cho em VN bây giờ có phần mềm diệt virus nào hơn bkav xem? :))"
Và người ta trả lời là có 2 thằng hơn ở cái vb100 thì cụ lái về doanh thu.
Em nói chung nhưng cụ ấy muốn chi tiết nên em mới dẫn cái bkav chứ không phải toàn mảng bảo mật của BKAV. Cụ ấy nói CMC có vb100 và tưởng ngon vì không thấy tên bkav em nói bkav có trước 10 năm rồi cụ kia lại gg tiếp cái thứ 3 Cyradar. Cãi nhau luẩn quẩn như thế thì dùng tiêu chí gì để đánh giá ngoài doanh số? Chả lẽ cãi ngang em dùng cái này thấy hay hơn cái kia của cụ? :))

Moriarty

Xe container
Em nói chung nhưng cụ ấy muốn chi tiết nên em mới dẫn cái bkav chứ không phải toàn mảng bảo mật của BKAV. Cụ ấy nói CMC có vb100 và tưởng ngon vì không thấy tên bkav em nói bkav có trước 10 năm rồi cụ kia lại gg tiếp cái thứ 3 Cyradar. Cãi nhau luẩn quẩn như thế thì dùng tiêu chí gì để đánh giá ngoài doanh số? Chả lẽ cãi ngang em dùng cái này thấy hay hơn cái kia của cụ? :))
Thì chính câu hỏi của cụ đâu có rõ ràng về tiêu chí, ít nhất người ta trả lời thẳng câu hỏi của cụ có dẫn chứng còn cụ lại bảo tiêu chí người ta ko tính phải tính theo doanh số doanh thu, đến lúc có doanh thu cụ lại bảo là gộp chung chung. Cụ cứ võng vỉa chóng cả mặt.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Thì chính câu hỏi của cụ đâu có rõ ràng về tiêu chí, ít nhất người ta trả lời thẳng câu hỏi của cụ có dẫn chứng còn cụ lại bảo tiêu chí người ta ko tính phải tính theo doanh số doanh thu, đến lúc có doanh thu cụ lại bảo là gộp chung chung. Cụ cứ võng vỉa chóng cả mặt.
Thì 3 cái đều có vb100 cụ phải tìm cái khác để đánh giá phải không? Nếu dừng ở đấy thì hòa bài toán được giải ngay. Còn đánh giá phần mềm việc đánh giá bằng doanh số là có cơ sở nhất, nói hay mà bán không ai mua thì vứt :))

PVN.OTF

Xe tải
Nhìn còm của cụ em lại còm cho cụ phát.
Bây giờ muốn cầu thị hay làm sao thì hắc ko cũng chịu. Năm 2012 có ku hắc cớ nó phát hiện ra lỗ hổng bảo mật và nó có nhắc nhưng rất tiếc anh thay vì cám ơn ku kia thì anh lại lôi nó đi ăn cơm cân nhà nước nuôi mấy năm.
Cụ hỏi bác gúc thì rõ. Nên chuyện như này ko dưng mà dân ít mừng ta mặt đánh trống ăn mứng đâu
Cụ có thể viết rõ tiếng việt ko ? Mấy từ nóng e ko hiểu lắm. Ý cụ là sao ? E hỏi thật, ko phải troll. Hacker này đạt tới trình độ có thể dùng metasploit thành thạo thì cũng có thể có trình độ rồi, việc cty B pm dàn xếp ngay từ đầu thì sự việc ko đi xa tới thế. Đó là ko cầu thị.

redcode

Xe điện
Xong vụ này liệu có củi ko các cụ :|

lenguyen_1983

Xe điện
Cụ có thể viết rõ tiếng việt ko ? Mấy từ nóng e ko hiểu lắm. Ý cụ là sao ? E hỏi thật, ko phải troll. Hacker này đạt tới trình độ có thể dùng metasploit thành thạo thì cũng có thể có trình độ rồi, việc cty B pm dàn xếp ngay từ đầu thì sự việc ko đi xa tới thế. Đó là ko cầu thị.
Google đi cụ, cụ sẽ hiểu vì sao ko nhầm vnexpree vẫn còn đấy.

JBond

Xe hơi
Xem mấy đoạn chat nội bộ, chắc nhiều đ/c thấy mất vui... 😊

teen4share

Đi bộ
Cái mail hệ thống của 499 cụ ở Ba đình mà bị hack thì ko ổn đâu nhá, toàn bí mật nhà nước cả đấy

farevell

Xe buýt
Xem video thì có khi cậu hacker ở cầu giấy ấy chứ :))

Mr.Alo

Xe lăn
🤣 cụ ko cho e từ khóa thì e seach JAV ah ? Nói chung ý e là dàn xếp với hacker ko nhất thiết hacker phải lộ diện.
cụ google từ khoá của bên đang hot này + 2012 , ông kia báo lỗ hổng và bị cho ăn cơm cân vài năm lên cộng đồng it họ khá ghét

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Cái mail hệ thống của 499 cụ ở Ba đình mà bị hack thì ko ổn đâu nhá, toàn bí mật nhà nước cả đấy
Có khi biết các cụ chẳng dùng meo nên mới làm trò mèo, cũng như đột phá khẩu thủng lưới nhà cũng do chủ quan ở một sơ vơ lẻ nào đó.