[Funland] Công ty chuyên về bảo mật bị hack.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Ý cụ là số liệu không đáng tin à. Công ty B cũng tự công bố thông tin chứ hay có nhờ bên thứ 3 kiểm toán doanh thu lợi nhuận không vậy
Không phải không đáng tin mà nó cộng dồn nhập nhằng các khoản khó để so sánh chỉ riêng phần mềm bkav mà em và cụ đang chém. Nhắc lại em chỉ chém cái gì em biết thôi và cũng đủ nói lên cá nhân anh ấy có giỏi không còn toàn cảnh KD của anh Q em không chém vì không biết và cũng chẳng quan tâm :))

vuvanphong

Xe điện
Anh Kuảng TNT này - nếu có người định hướng tốt sẽ tốt hơn là tiếp tục được đám bưng bô thủ dâm nó nâng anh lên! Phàm con người ta - khi được bưng bô, sẽ bị quáng mà không nhận ra được giá trị thực của mình và tổ chức của mình, rồi lại chết sặc thôi.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Công bằng mà nói anh Q TNT thời kỳ sinh viên và lúc khởi đầu BKAV là người có tố chất và ý chí, đáng khen. Nhưng sau này theo thời cuộc, BKAV và anh ấy đã biến đổi thành một dạng công ty làm ăn đánh quả, không còn như ban đầu. Giống như các tỷ phú Nga, nhiều người học các trường đại học kỹ thuật danh tiếng, thậm chí là tiến sĩ nhưng theo thời cuộc chuyển sang đánh quả. Thật đáng tiếc là trí tuệ và tài năng của họ nói chung không được vận dụng theo hướng có lợi nhất cho đất nước (tất nhiên vẫn có lợi cho chính họ và các cá nhân liên quan).
Anh ấy giỏi là một chuyện còn chuyện anh ấy nổ quá khả năng là chuyện khác. Một số người cứ chưởi nổ nhưng lỡ ai khen giỏi thì nhảy đong đỏng lên y như mình là siêu sao nên Q trình độ IT chả ra gì :))

DIT

Xe điện
Em nhìn cái này mà giật mình quá
Chưa kể admin page cùa VPN server mà không hạn chế IP thì cũng khiếp phết
Mấy cái này thường giao cho mấy em sv thực tập làm, cũng chẳng có ai thèm kiểm tra code. Anh quảng nói vụ này chả ai trong công ty quan tâm cũng ko sai

ambdiep

Xe buýt
Khả năng họ sẽ clone 1 server có đầy đủ các số liệu mã hóa, có lấy cũng ko show đc kết quả và nói số liệu của chunxong là fake

Cháu ko rõ thực hư. Nếu như này thì giống như cháu dự đoán 😆😆😆

bat_kha_tu_nghi

Xe điện
Hack thế quái nào được với BKAV.
Chúng mày tuổi tôm nhé, sánh với anh thế nào được.

Trần Tuệ Quang

[Tịch thu bằng lái]
Website
kenhtaichinh.com.vn
Giờ thì hết đổ lỗi cho nhân viên dùng dữ liệu cũ, mịa ngoài hồi sinh viên mấy trăm nghìn anh em bị nổ móc túi, giờ đi làm, riêng tiền thuế của các cụ cõi OF này đóng góp cho Q nổ nhiều phết rồi đới.
Vote cho cty thằng nổ đi theo NC cho đỡ đốt tiền thuế của ace !

Chỉnh sửa cuối:

MaxGhost

Xe hơi
Chơi thật luôn á? Rút phích thì kinh dồi =)) .

doctor103

Xe điện
Không phải không đáng tin mà nó cộng dồn nhập nhằng các khoản khó để so sánh chỉ riêng phần mềm bkav mà em và cụ đang chém. Nhắc lại em chỉ chém cái gì em biết thôi và cũng đủ nói lên cá nhân anh ấy có giỏi không còn toàn cảnh KD của anh Q em không chém vì không biết và cũng chẳng quan tâm :))
Lúc đầu nói về vụ giải thưởng, xong rồi đến doanh thu, còn gì nữa không cụ.
Mà ở những post trước cụ có nói là doanh số, doanh thu của công ty B là nhất VN, có lẽ là nhất trong mắt cụ thôi vì trong phạm vi hiểu biết của em và cụ chắc cũng không biết quá nhiều nên khó mà nói ai giỏi hơn ai, ai kinh doanh tốt hơn ai ở VN. Thôi thì cụ cứ tôn thờ công ty B vì doanh thu cụ kiếm được từ đó đi, ăn cây nào rào cây đấy cũng không có gì là sai cả. Mỗi người có quan điểm riêng thôi, nhưng số người phàn nàn về công ty B chắc nhiều hơn số người ủng hộ.

PVN.OTF

Xe tải
Pass này đúng quy định cụ nhá, có số này, chữ thường, hoa và cả ký tự đặc biệt nữa chớ. Nhưng chí ít cũng dùng md5 chứ.
Lỗi SQLi này còn khá trên mạng mà cụ, các bạn sinh viên có bài tập quét và hack tốt. Đó đa số là các site ko tương tác của cửa hàng hay cty nhỏ
Nếu cụ nói đúng quy định thì là quy định của cụ thôi. Nhưng đặt pass 123456*** như này, rất dễ bị hack bởi thủ thuật đơn giản brute fore. Còn lỗi sqli này tồn tại ở các website nhỏ lẻ tự code ko dùng opensource thì ko nói, nhưng đây là cty chuyên về bảo mật, nhưng dính lỗi sơ đẳng là khó chấp nhận đc. Chỉ có thể lý giải là đội Dev quá non về bảo mật.

vuvanphong

Xe điện
Giả sử nhân vụ này, công ty Bờ của anh Quảng thống kê 1 thiệt hại nào đó, sau đổ vấy cho chú Hacker thì sao nhỉ?
Ví dụ do vụ Hack này, mà trượt Gói thầu 100 tỷUSD bảo vệ máy tính của người dân sao Hỏa chẳng han.
Thì chú Hacker kia có phải đền bù không nhỉ?
P/S nếu Seeder nhà anh Quảng mà học theo bài này, thì nhớ ghi rõ là: Theo nguồn Otofun nhé!

NovRainInFall

Xe tăng
Sao cậu Quảng đấy không upgrade BKAV thành hệ điều hành chạy máy thở nhỉ. Với tốc độ và số lượng virus bắt được như dạo xưa thì máy thở BKAV thành vô địch thiên hạ, vừa cho thở vừa lọc virus luôn :)
có cái trình s.h.i.t mà đòi làm OS cụ ạ
mợ, đến to vãi nhái như thằng heo quay mà còn phải dựa hết vào kernel và distro của linux, thì trình còi đó mơ mà viết nổi 1 package.

vui thế thôi, chứ phải thừa nhận các chân gỗ của bờ cờ đúng thật chỉ giỏi bốc phét với cãi láo :))

vuvanphong

Xe điện
Thớt 27 tầng mà anh nổ chưa nhờ khóa với xóa thì đúng là anh hơi xoàng rồi!

Cadjc

Xe buýt
Anh Quảng ảnh bẩu phải thực chiến mới thiện chiến các cụ ợ. Cơ mà thực chiến bằng cách rút dây mạng để hacker không thâm nhập được thì quả là có một không hai, danh bất hư truyền. Thật không thể tin nổi.

Hummer

[Tịch thu bằng lái]
Sau vụ này, và nhiều vụ khác mà tôi đã biết, thấy anh Quảng không đáng được tôn trọng và đề cao nữa. Các cơ quan Nhà nước có lẽ nên tránh làm việc với công ty Bkav của anh ta.

vuvanphong

Xe điện
Sau vụ này, và nhiều vụ khác mà tôi đã biết, thấy anh Quảng không đáng được tôn trọng và đề cao nữa. Các cơ quan Nhà nước có lẽ nên tránh làm việc với công ty Bkav của anh ta.
Nó đang khoe có ông Công Em nào đó mới lên chức! Chắc cũng có vài anh cỡ anh Công Em nào đó trở lên, nên mới bố láo mãi thế đấy!