[Funland] Công ty chuyên về bảo mật bị hack.

lamboghi

Xe tải
hazz lướt qua 1 vòng thì có vẻ ai có ý kiến ngược lại là bị quy chụp là nhân viên bkav nhỉ. thôi tranh luận tốn thời gian

xbadboyz

Xe điện
Nếu nv cũ thì BK dễ điều tra quá mà tới giờ chưa khoanh được cái tên nào để nó vẫn bêu rếu vậy?
Hay chunxong hacked sâu quá vào tận lõi nên tưởng nó là người nhà luôn :D
Thà ban đầu cứ thông báo rồi bảo chúng tôi đang phối hợp với công nông điều tra cho nó nhã.

Vytichi

Xe hơi
Để yên cho chưởi mà cứ nhắc mãi ngứa ngáy quá. Code thì không có chuyện free rồi nên ai đủ trình nhận mối rồi chốt giá đi em trả tiền. Ngoài đời chưa gặp ông nào dám vỗ ngực với mình vào đây gặp toàn cao thủ thì may quá :))

Đang có nhu cầu tích hợp vào phần mềm như sau :

Hàm chỉ cần xử lý không cần giao diện người dùng (không hạn chế ngôn ngữ lập trình)
Chức năng chuyển file pdf sang file excel (xls, xlsx)
Yêu cầu :
- Nhận dạng được các đường thẳng kẻ khung
- Dữ liệu kiểu chuỗi có thể lựa chọn bảng mã tiếng Việt (nhận dạng được font là điểm +)
- Dữ liệu kiểu thời gian, số được nhận dạng tự động

Đơn giản thế thôi. Ai có nhá hàng ra giá để em khỏi làm có tg chém gió :))
Cho em cái giá và PDF mẫu để em làm cụ ơi!

HoiLamGiLam

[Tịch thu bằng lái]
hazz lướt qua 1 vòng thì có vẻ ai có ý kiến ngược lại là bị quy chụp là nhân viên bkav nhỉ. thôi tranh luận tốn thời gian
Em xui hack em nhưng không chấp vì không đáng nên xúi scan thôi chứ hách hiếc gì? :))
Thôi việc nv cũ mới tớ éo quan tâm.
Cứ cho là cũ OK
Từ bên ngoài nó log đc vào cả vala?
Rồi nó Remote code execution đc?
Cũ đấy chắc tầm 4' TGD nhể, có password đương nhiên by pass tất cả các cửa.
Còn nếu ko thì bảo mật của BKAV có vấn đề, so với các hosting hết sưc thông thường.
Các vị giỏi hack hộ cái, còn đừng bỏ bóng đá người
mời các bác hạk cho e nhờ ạ

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cho em cái giá và PDF mẫu để em làm cụ ơi!
Bài toán tổng quát. Em cần source code để lấy cấu trúc file và giải thuật add vào các phần mềm đang có. Độ chính xác chỉ cần 99% nhưng nếu có thể sai phải cảnh báo được. Rất nghiêm túc, cụ ib cho giá và trình bày sơ lược về cách thực hiện (cấu trúc dữ liệu, giải thuật xử lý, các đầu việc cần làm) :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Thôi việc nv cũ mới tớ éo quan tâm.
Cứ cho là cũ OK
Từ bên ngoài nó log đc vào cả vala?
Rồi nó Remote code execution đc?
Cũ đấy chắc tầm 4' TGD nhể, có password đương nhiên by pass tất cả các cửa.
Còn nếu ko thì bảo mật của BKAV có vấn đề, so với các hosting hết sưc thông thường.
Các vị giỏi hack hộ cái, còn đừng bỏ bóng đá người
mời các bác hạk cho e nhờ ạ
Chuyện khác tớ cũng éo quan tâm. Tớ nói nếu bảo sai thì cứ bẻ còn oánh lái thì tớ thua :))

tienaka

Xe điện
Các cụ chém mạnh nhỉ. em tóm tắt lại tý
-Việc BK bị hack là có
-Việc BK bảo là do NV cũ thì thằng hack nó bảo Tao đếch phải
-Việc Ban GĐ trao đổi gì mà để thằng hack nó đọc được như thế thì đánh giá bảo mật ở đâu
-Tới hnay vẫn chưa biết nó vào bằng cách nào
-Trả lời thì vòng vo
Chốt lại
- Năng lực có hạn, bảo mật kém
- Truyền thông yếu ớt
- Lươn lẹo

blackhole1

Xe tăng
Một lò võ truyền thống vốn lâu nay vỗ ngực xưng đệ nhất thiên hạ chuyên bảo vệ cho vua chúa bỗng dưng bị trộm mất bài vị của các vị sư phụ dày công lập lên võ quán, kèm lời thách đấu tỷ thí cao thấp ,với một môn phái mới mang tên tây tây MMA , dân tình sửng sốt vì một nơi được canh gác cẩn mật toàn cao thủ võ công và vũ khí đầy mình trông coi mà để trộm vào vậy thật là mất mặt nên mới dành bịa chuyện do võ sinh cũ vì thù tức cá nhân nên mới ăn trộm nhằm xoa diu giới vua chúa vốn hay đa nghi .Tay MMA lâu nay vốn ngông cuồng lấy số lại chẳng chịu buông tha ,hắn dán bố cáo khắp phủ là lò võ đang bịp bợm chẳng dám thò đầu ra thi đấu làm vị chưởng môn rất căm tức hắn phao tin là võ MMA chỉ là phường ăn trộm ,võ công chẳng có mà thô lỗ và không kèm lời cảnh báo mày làm quá tao báo quan gô cổ lại như xưa thằng mõ dám ăn trộm ít tiền lễ bị nhét vô tù , bỗng một ngày võ quán xuất hiện một tay bặm trợn đến tìm chưởng môn đòi tỷ thí tay đôi ,thấy lành ít dữ nhiều chưởng môn đành ra lệnh đóng cửa võ quán và dùng võ mồm chửi đổng thay cho tỷ thí được một lúc thì tay võ biền chán quá đành bỏ về chưởng môn đắc ý cho dán bố cáo khắp phủ, bụng thì mừng thầm đánh nhau với nó chẳng may thua thì hợp đồng phò tá vua chúa cũng mất ,đám lâu la ăn hại biết đi đâu ....

Easy girl

Xe tăng
Có phải cứ có ý kiến ngược lại là bị thế đâu. Chỉ ý kiến ngây ngô thì ắt hẳn là nhân viên bkav thôi cụ ạ 😁

Vytichi

Xe hơi
Bài toán tổng quát. Em cần source code để lấy cấu trúc file và giải thuật add vào các phần mềm đang có. Độ chính xác chỉ cần 99% nhưng nếu có thể sai phải cảnh báo được. Rất nghiêm túc, cụ ib cho giá và trình bày sơ lược về cách thực hiện (cấu trúc dữ liệu, giải thuật xử lý, các đầu việc cần làm) :))
Thì cụ phải có PDF mẫu để em ước lượng độ khó chứ. Nhỡ PDF dạng viết tay thì sao :)

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Thì cụ phải có PDF mẫu để em ước lượng độ khó chứ. Nhỡ PDF dạng viết tay thì sao :)
Văn bản đánh máy hoàn toàn. Định dạng số và định dạng thời gian đồng nhất toàn văn bản còn kiểu chuỗi nếu khó thì không cần nhận dạng được font chỉ cần đưa về bảng mã unicode sau đó chuyển đổi theo nhu cầu.

vd cụ thể về ứng dụng là đối tác chỉ gởi file PDF nên dùng chức năng này để nhập số liệu tự động. Cụ có khả năng cứ ib cho em em sẽ cho cụ sđt (tên công ty) của em và bàn cụ thể vì em đang rất cần nên nếu cụ làm giúp được càng nhanh càng tốt :))

khiconmtv

Xe buýt
Cụ nào dám khẳng định BKAV kém thế, thật là vớ vẩn. Tôi khẳng định với các cụ bằng một niềm tin mạnh mẽ là BKAV không hề kém, mà là cực kỳ yếu kém nhé...

HoiLamGiLam

[Tịch thu bằng lái]
Chỉnh sửa cuối:

Vytichi

Xe hơi
Văn bản đánh máy hoàn toàn. Định dạng số và định dạng thời gian đồng nhất toàn văn bản còn kiểu chuỗi nếu khó thì không cần nhận dạng được font chỉ cần đưa về bảng mã unicode sau đó chuyển đổi theo nhu cầu.

vd cụ thể về ứng dụng là đối tác chỉ gởi file PDF nên dùng chức năng này để nhập số liệu tự động. Cụ có khả năng cứ ib cho em em sẽ cho cụ sđt (tên công ty) của em và bàn cụ thể vì em đang rất cần nên nếu cụ làm giúp được càng nhanh càng tốt :))
Rất đơn giản cụ gửi em PDF hay gặp. em PM cụ giá nếu Cụ thấy được thì ta làm tiếp!

Ông Ủn

[Tịch thu bằng lái]
Chán nhỉ!

Zerodaide

Xe buýt
Vì cái lý do "nhân viên củ" của bkav đưa ra để bao biện,giống như coi mọi người đọc là trẻ lên ba vậy ,nên mới bị hồi đồng . thà ngay từ đầu ông nói thẳng là bị hack rồi hứa tìm cách khắc phục có phải hơn không. Tại sao điện thoại bphone bị khai tử mà không ai tiếc nuối? Còn vsmart thì để lại bao hối tiếc? Dù cả hai không thực sự sx ra cái dt đó.

OTheAh

Xe tăng
Cụ nào có video bạn chunxong hack chưa up lên đi