[Funland] Công ty chuyên về bảo mật bị hack.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Giờ mới hóa ra không biết sao nó có Ip nội bộ, chỉ nghĩ ra mỗi bài nhân viên cũ mới biết, thế thì dễ toi với cộng đồng thế giới rồi, nó còn cài ransom wa vào tận máy nội bộ dầu khí Mỹ kia kìa, báo chả dám nói nhân viên cũ.
Chân tình góp ý đừng lấy cái sự đọc báo để tranh luận ra mà nhai nhé, đấy là chwucs năng của báo chí, không dưng tự nhiên anh Quẳng phải đi tìm số các ạt min frum để hạ bài.
Bảo mật gì để người ta vào tận bàn trà hóng chuyện cơ mật nội bộ, càng bị đặt dấu hỏi về độ bảo mật của quochoi mail.
Nó là 1 trong những điểm nghi ngờ (theo clip) chứ không phải khẳng định. Em trình còi thật nhưng những gì em đưa ra đảm bảo là đầu tiên chứ chẳng theo báo hay diễn đàn nào cả :))

STElectrics

Xe lăn
giờ này còn cãi nhau à, chốt là chunxong có tay trong hoặc là nhân viên cũ nên biết dc ip và port nên mới attact vô dc. bkav có firewall chặn nên ko có chuyện scan bằng nmap ra ip .bkav có 1 đoạn regrex để chặn , vì lý do nào đó thì chunxong lại biết, nếu vét cạn thử nhiều lần quá thì sẽ bi block ip ?.Giờ thì nghiệm lại câu nói của anh quảng đúng ko
Có vẻ như BKAV vẫn thích người khác nghĩ nội bộ họ lục đục tốt hơn nghĩ trình bảo mật của họ kém cụ nhỉ.

Cadjc

Xe buýt
Có vẻ như BKAV vẫn thích người khác nghĩ nội bộ họ lục đục tốt hơn nghĩ trình bảo mật của họ kém cụ nhỉ.

Thực ra thì từ lâu đến nay ai cũng nghĩ BKAV kém rồi, giờ các bạn ấy chứng minh thêm là ngoài kém về trình độ bảo mật ra thì nội bộ của họ cũng bung bét hết cả.

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Nó là 1 trong những điểm nghi ngờ (theo clip) chứ không phải khẳng định. Em trình còi thật nhưng những gì em đưa ra đảm bảo là đầu tiên chứ chẳng theo báo hay diễn đàn nào cả :))
Chứng minh trình độ thì đã có đầu bài về github đưa ra để thể hiện rồi đấy, trên OF này nói suông ý nghĩa gì, phải như chunxong câu nào cũng có vật chứng, có cảnh chụp màn hình minh chứng cho câu post nhé.
Mà thôi, anh Quẳng thuê cụ để làm như ảnh chứ làm như chunxong thì chuyện nó đã xong theo kiểu người thường có thể yên tâm. Đó là thể hiện biết cơ chế gây lỗi, cách khắc phục lỗi và không lặp lại lỗi ở tương lai.

Quocthai3001

Xe tải
Ơ thế ntn, ruột gan tung hê hết ra ntn. Cơ quan điều tra có thể gán cho bên bkav tội lừa đảo có tổ chức không a?

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Chứng minh trình độ thì đã có đầu bài về github đưa ra để thể hiện rồi đấy, trên OF này nói suông ý nghĩa gì, phải như chunxong câu nào cũng có vật chứng, có cảnh chụp màn hình minh chứng cho câu post nhé.
Mà thôi, anh Quẳng thuê cụ để làm như ảnh chứ làm như chunxong thì chuyện nó đã xong theo kiểu người thường có thể yên tâm. Đó là thể hiện biết cơ chế gây lỗi, cách khắc phục lỗi và không lặp lại lỗi ở tương lai.
Nghe đoạn thuê cụ là không muốn trả lời nữa rồi. Cũng đến thế là cùng :))

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Hóng tiếp đi cụ. Có những việc em cố nhưng đụng đến nồi cơm thì không nên để bị oánh đòn oan vì biết rồi mà vẫn cố :))
Vơng, cụ quen to phang khoẻ em biết rồi, nó vẫn là bài anh Q hay dùng mà, có điều đọc báo mãi không thấy phe anh Q xác định được cơ chế nào làm người ngoài vào tận chỗ ban GĐ họp riêng nhỉ. Xem ra quen to phang khoẻ chưa ăn thua, vớ vỉn mấy anh cùng ngành anh í … ;))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Vơng, cụ quen to phang khoẻ em biết rồi, nó vẫn là bài anh Q hay dùng mà, có điều đọc báo mãi không thấy phe anh Q xác định được cơ chế nào làm người ngoài vào tận chỗ ban GĐ họp riêng nhỉ. Xem ra quen to phang khoẻ chưa ăn thua, vớ vỉn mấy anh cùng ngành anh í … ;))
Em thua rồi :))

intl

Xe tải
Và họ vẫn nghĩ là định hướng được dư luận kể cả sau video của "người cũ có ý đồ xấu" kia và đoạn chat Vala...

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em đi cv đã, cụ HoiLamGiLam thấy nói scan IP quá dễ nên em tin là dễ thật vậy cụ thử biểu diễn scan IP máy chủ bkav tại thời điểm hiện tại xem nó tròn méo ra sao? Nếu đúng thì em tin việc tắt máy chủ là thật và cho các cụ chưởi thoải mái ông Q mà không tham gia nữa :))

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Lại còn xui nhau hách nữa, cùn hết cỡ.

NovRainInFall

Xe tăng
Ơ, thế vẫn là nv cũ ah? Thằng đó là thằng Lào hay Campuchia thế các cụ nhể? "Vác mủng xông ra biển" hay "Cô giơ mông tôi xoa" là tên nó thía? ;))