[Funland] Cổng trường là để phụ huynh ra oai?

raninc

Xe tải
Công nhận đỗ phải ngay trước cổng luôn cơ. Ý thức kém kinh khủng. Gây tắc đường dễ sợ

dangsaoviet

Xe điện
ngõ 70 Trương Công Giai- Phường D.Vọng_ Cầu Giấy
Vầng… iem thông cảm hơn 1 năm nay.
Giờ bỗng dưng thấy món phi ngược chiều lao vào, khiến xe khác dồn cục nên tạo thớt :))
à cái việc phụ huynh phi ngược chiều lại là do ý thức của người lái, cái phạm trù đó nó mênh mông và có nhiều điều để nói lắm ạ. em không biêt cụ chủ nhiều tuổi chưa nhưng em năm nay 45, sống cũng đủ lâu để nhận ra được một vài điều quan trọng của cuộc sống là thôi cụ nào thích hơn cứ để cụ ấy hơn, nhịn thêm một chút sẽ thấy nhẹ nhàng hơn. em nói rất thật lòng ạ

xedieu

Xe cút kít
Em không nghĩ chủ thớt nâng quan điểm hay gì, em nghĩ khi bực quâ chửi nặng lời, cũng để cho lũ lợn thấy xấu hổ akay mà điều chỉnh hành vi thôi.
Cũng như ai chả có lúc điên lên chửi ng khác là “ngu như cờ hó” thì đâu có nghĩa là người bị chửi ngu bằng con cẩu đâu!

Fan gentra

Xe điện
định ko còm nhưng thấy chủ thớt vl và như bồi nên em xin ý kiến .thật ra ý thức của chủ thớt cũng vl và như bồi nhỉ ..nếu cụ đi bộ chụp thì còn được đằng này ngồi trong oto thì cũng giống mọi người thôi hơn nữa như cụ trên nói ..toàn xe ghẻ chứ có con siêu xe nào đâu? toàn xe quốc dân ? cổng trưởng nào chả vậy .... :D :D :D

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nói đến đưa đón học sinh thôi mà cụ đã văng tứ tung thế thì bảo con trẻ kiểu gì #:-s

PhongFood

Xe điện
F1 em cho đi bộ 1km tập thể thao luôn, hôm nào trời mưa em mấy đưa đi. Cứ gần đến cổng có lối rẽ, thả f1 ở đó cầm ô đi vào.

dheIa

Xe điện
Có lẽ cụ chủ quá nhạy cảm, quá tự ti với hoàn cảnh của mình nên mới có góc nhìn tiêu cực như vậy. Tình trạng lộn xộn này xảy ra ở hầu hết các cổng trường giờ đưa đón con, và ai cũng muốn những đứa con yêu quý của mình được đón sớm nên mới xảy ra cảnh lộn xộn như vậy. Cuộc sống vốn đã đầy những lo toan mệt mỏi rồi, cứ nhìn đời tích cực hơn cho nó nhẹ nhàng cụ ạ.
Cụ thớt có ý kiến gì về việc đưa đón ô tô đâu ạ?
Em thấy cụ thớt nói tới những phụ huynh thiếu ý thức, chỉ con nhà mình là nhất còn con nhà người là đất thôi chứ nhở?!
Đỗ xe xa cổng trường một chút rồi để cháu nó đi bộ vào trường một đoạn thì mệt quá ko học đc à mà nhiều cụ còn nguỵ biện :D

Mới 2 trang mà số người mắng cụ thớt nhiều quá. E ko ngờ Ọp mà lại đông cụ "nhiều" ý thức như thế :D

Edit: Cụ dangsaoviet ới, em sửa rồi ạ.
Xin lỗi lần cụ nữa nha :D

Chỉnh sửa cuối:

xedieu

Xe cút kít
nếu cụ đi bộ chụp thì còn được đằng này ngồi trong oto thì cũng giống mọi người thôi
Ối cụ tư duy đi ô tô là tội đồ như nhau cả thế này thì chết. Đi ô tô đỗ từ rất xa khác, đi ô tô biết đỗ nép vào khác, đi ô tô biết đang làm phiền thiên hạ mà nhanh nhanh chân cũng khác, đi ô tô chỉ biết việc của mình cũng… khác!

Velociraptor

Xe tăng
Chả cứ xe ô tô đâu, xe máy cũng vậy ah. Năm con bé nhà em học cấp 2 ở trường Nguyễn Tri Phương (HN) cứ chiều đến đón con là có một cơ số các vị già trẻ lớn bé, đàn ông đàn bà đầu trần chạy xe máy đến vứt uỵch cái xe máy dưới lòng đường lên vỉa hè uống trà đá hoặc đi vào trường tìm con, kệ mẹ thiên hạ loay hoay.

• Vodka
Reactions: ITI

Fan gentra

Xe điện
Ối cụ tư duy đi ô tô là tội đồ như nhau cả thế này thì chết. Đi ô tô đỗ từ rất xa khác, đi ô tô biết đỗ nép vào khác, đi ô tô biết đang làm phiền thiên hạ mà nhanh nhanh chân cũng khác, đi ô tô chỉ biết việc của mình cũng… khác!
à đấy là em nhìn theo phương diện chủ thớt vl và như bồn thôi ..chứ em thì mỗi người 1 quan điểm ko có đúng sai ..việc mn thể hiện theo cái suy nghĩ cá nhân của họ ..và mọi công dân đều được làm nhưng việc mà nhà nước ko cấm .. đôi khi có thể làm quá 1 tí ko sao .heeee :D :D :D

G.O.D Pro

Xe tải
Phải do phụ huynh quái đâu :))

Do ko có người sắp xếp thôi, chứ trường con em có bảo vệ hướng dẫn ở cổng, đâu ra đấy luôn.

Ô tô vào 1 line, xe máy 1 line.

xedieu

Xe cút kít
à đấy là em nhìn theo phương diện chủ thớt vl và như bồn thôi ..chứ em thì mỗi người 1 quan điểm ko có đúng sai ..việc mn thể hiện theo cái suy nghĩ cá nhân của họ ..và mọi công dân đều được làm nhưng việc mà nhà nước ko cấm .. đôi khi có thể làm quá 1 tí ko sao .heeee :D :D :D
Ngoài khía cạnh “pháp luật”, cỏn có phạm trù “đạo đức” nữa đấy cụ! Ngoài lề thêm tý. 😅

xedieu

Xe cút kít
Phải do phụ huynh quái đâu :))

Do ko có người sắp xếp thôi, chứ trường con em có bảo vệ hướng dẫn ở cổng, đâu ra đấy luôn.

Ô tô vào 1 line, xe máy 1 line.
Trường con cụ rộng rãi thế, ô tô ở các trường nội thành hầu hết chỉ được tạt qua cổng trường. Trường con nhà em 2 bảo vệ và 1 công an đều đặn sáng, chiều nên cơ bản ổn. Chỉ thi thoảng có vị phụ huynh não phẳng bất chấp thôi, nhưng cũng gây hệ luỵ rất bực vì khi đã tắc rồi thì dây chuyền luôn.

Pigwalk

Xe container
Xem cái clip bên Mỹ PH đưa con đi học mà nể, 1 đoàn xe rồng rắn hàng lối gọn gàng, tấp vào điểm dừng thả con xuống rồi đi, hết xe trước rồi đến xe sau, trật tự, đúng vị trí chứ ko bát nháo như mình. Đúng là môi trường GD nó cần phải có ý thức từ những cái sơ đẳng.
Ở mình xe trước đang thả con xuống thì xe sau nhoi lên, ghếch cái đầu vào xíu, thế là ông xe trước thả con xong rồi cũng chả đi đc, đợi. Lúc đó lại có cái xe máy lao đến đỗ xịch trước đầu xe ô tô đến sau, cởi mũ bảo hiểm, rút ví cho con mấy đồng, 1 loạt động tác nữa... Thế là cả đống dồn ứ lại ngay, rồi càu nhàu, chửi đổng, bla bla,.... Tắc tị.
Sáng nào e cũng đi qua cổng trường Am ở Hoàng Minh Giám, trường thì rộng mà làm cái cổng sát đường quá, ô tô, xe máy của PH dừng đỗ xiên xẹo tràn hết cả lòng đường để thả con. May mà trường HN-Toronto đóng ko dùng cổng HMG, chứ ko là đi bộ cũng chả được.

Future_X

Xe hơi
Cụ chủ nói cũng không oan với 1 số trường hợp đâu, không phải là số đông nhưng có nhiều người thích oai đó cụ. Em có bà chị họ, hôm ở nhà bà ấy thấy bà ấy đi lấy quần áo ở đầu phố cách mấy trăm mét mà bà ấy cũng đánh xe ra đi lấy, thời gian đỗ đậu ở nhà và tiệm quần áo chắc còn lâu hơn thời gian bà ấy đi bộ đến nhà kia :))

Thèm khát

Xe điện
định ko còm nhưng thấy chủ thớt vl và như bồi nên em xin ý kiến .thật ra ý thức của chủ thớt cũng vl và như bồi nhỉ ..nếu cụ đi bộ chụp thì còn được đằng này ngồi trong oto thì cũng giống mọi người thôi hơn nữa như cụ trên nói ..toàn xe ghẻ chứ có con siêu xe nào đâu? toàn xe quốc dân ? cổng trưởng nào chả vậy .... :D :D :D
Khác nhiều chứ Cụ, iem đỗ cách xa cổng trường rồi dẫn con đi bộ vào. Không gáy ách tắc giao thông, không ảnh hưởng bất kỳ ai.

Các loại phụ huynh vô văn hoá, trơ trẽn vi phạm luật giao thông sẽ tạo nên nhân tài chăng?

dangsaoviet

Xe điện
ngõ 70 Trương Công Giai- Phường D.Vọng_ Cầu Giấy
Cụ thớt có ý kiến gì về việc đưa đón ô tô đâu ạ?
Em thấy cụ thớt nói tới những phụ huynh thiếu ý thức, chỉ con nhà mình là nhất còn con nhà người là đất thôi chứ nhở?!
Đỗ xe xa cổng trường một chút rồi để cháu nó đi bộ vào trường một đoạn thì mệt quá ko học đc à mà nhiều cụ còn nguỵ biện :D

Mới 2 trang mà số người mắng cụ thớt nhiều quá. E ko ngờ Ọp mà lại đông cụ "nhiều" ý thức như thế :D
cụ lại nặng lời rồi, cụ có thấy em " mắng" bác chủ thớt câu nào chưa? em chỉ nói đôi khi thông cảm cho nhau tý cho đỡ " nóng trong người " thôi mừ:)):)):))

demen2003

Xe tăng
Từ ngày thất nghiệp iem có cơ hội ngày ngày đưa con đi học.

Thấy một số phụ huynh có ô tô thích ra vẻ vl.

Thay vì dừng đỗ cách cổng trường một đoạn rồi dẫn con vào, thì phụ huynh cố ý chèn xe máy để làm nghẽn cổng trường. Chủ ý là để người khác biết gia đình có điều kiện.

Iem quan sát hơn 1 năm nay toàn như vậy, thậm chí ngày càng lố lăng hơn, chèn ép để xe máy dồn ứ lại chờ đợi chúng nó.

Phụ huynh mà ý thức như bồi thì dạy con kiểu gì nhể?

Sao xxx không đóng chốt ở đây để phạt bọn họ nhỉ?

Tâm lý thôi vị nào cũng muốn đến gần nhất để con xuống là vào trường luôn nhất là hôm nào mưa lạnh càng rõ...chứ giờ ô tô như xe máy chứ khoe gì đâu cụ?

Xichlo2014

Xe tải
chủ thớt ở nhà nhiều quá tự kỷ rồi. Cổng trường lúc tan học thì đi bộ cũng tắc chứ riêng gì tại ô tô. Mà thời nào rồi còn nghĩ cái ô tô là oai không biết.

dheIa

Xe điện
cụ lại nặng lời rồi, cụ có thấy em " mắng" bác chủ thớt câu nào chưa? em chỉ nói đôi khi thông cảm cho nhau tý cho đỡ " nóng trong người " thôi mừ:)):)):))
Ôi thế ạ, chắc em quote nhầm, để em sửa ạ.
Em xin lỗi cụ nha :D