[RFC] Công tác chuẩn bị cho Rainforest

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
hoạt náo viên giao thông tuyệt thật, e ngưỡng mộ anh quá, nhờ có anh mà cái thớt này nó mềm mại và sôi động hơn, chứ cứ thấy mặt ông gay là thấy toàn cờ lê với ốc vít, mệt lắm, tiếp tục anh nhé...
Bác ko nói suông với mợ thông được đâu.

@mợ Thông: nhiệm vụ chưa hoàn thành đâu nhé! Từ sáng đến giờ chưa thấy report gì cả.

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
@bác giaothong : không nể tình bác là admin em ban nick vì tội phá hoại rồi đấy
Dọa em thế này thì làm sao còn hứng mà làm report nữa. Kể từ lúc bị dọa tới giờ CPU của em vẫn còn đang treo.

@ gaz69
Em sẽ thử hỏi bà bác em làm ở viện KST&CT xem có còn hàng viện trợ ko nhé, nếu còn thì em sẽ cá kiếm cho các cụ 1 ít ạ, đỡ phải mua .. hè hè
Bác Đêm Sao, em ngưỡng mộ bác quá. Duy nhất trong thớt này có bác nhiệt tình đóng góp ý kiến và đóng góp công sức giúp cho đội RFC chuẩn bị cho chuyến đi. Theo em đề xuất hôm nào đó bác Gay phải gặp bác, thay vì bắt tay bắt chân và uống rượu thì bác ấy phải ôm hôn thắm thiết bác, như thế mới thể hiện được sự cảm kích của anh em tới bác.

bác Giao thông hài hước quá ạ:))
Dịch TA thì chuận k cần chỉnh
báo cáo tình hình thì đúng là chả đi vào vấn đề mấy
nhưng vẫn đúng chất Fun lắm ạ =))
hoạt náo viên giao thông tuyệt thật, e ngưỡng mộ anh quá, nhờ có anh mà cái thớt này nó mềm mại và sôi động hơn, chứ cứ thấy mặt ông gay là thấy toàn cờ lê với ốc vít, mệt lắm, tiếp tục anh nhé...
Bác ko nói suông với mợ thông được đâu.

@mợ Thông: nhiệm vụ chưa hoàn thành đâu nhé! Từ sáng đến giờ chưa thấy report gì cả.
Các bác bên trên, chưa thấy cái vote nào thì làm sao mà có sức report tiếp chứ?

tptitoe

Xe tăng
Nhà cháu ^:)^ cụ Lại Văn Giao Thông ạ.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Nhà cháu ^:)^ cụ Lại Văn Giao Thông ạ.
Bác thấy em dịch có chỗ nào sai à? Nếu sai ở chỗ nào thì chỉ ra giúp em.

Còn nếu thấy đúng cả và dịch chuẩn, dịch sát và dịch hay thì vote em đi.

Tom Tit-Tot

Xe tăng
=)) Áp dụng guidelines của cụ vào chỗ em đang ở (gần giống KL) ... bây giờ sướng rồi, tụi nó xây nhà có song sắt cho em ở, các chân dài xếp hàng mua vé đến thăm em, căng mắt nhìn phía xa em thấy chữ ... BÁCH THÚ.

Cụ Ốc-Rốt và cụ Gay vào rừng cẩn thận nhá, nghe cụ Thông sớm muộn cũng thành Sờ Vờ Lờ (sinh vật lạ)

saigonvw

Xe tăng
Cụ Lại văn Thông dịch rất THÓAT Ý - E xin lạy Cụ mớ vái:))

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Vào KLCC shopping mua đồ theo cái danh sách dài dằng dặc do bác Đêm Sao dịch, cuối cùng cũng đã xong. Mấy anh em rủ nhau xuống tầng hầm ăn cơm bình dân, người thì chọn món cơ gà luộc Hải Nam, người thì ăn bún miến, có chú lại còn ăn cơm cari của Malay cay xè.

Ăn xong đến phần uống. Gay kêu em vật thuốc quá rồi, phải ra hàng nào ngồi có chỗ hút thuốc làm cốc cafe cho nó tỉnh táo. Đi vòng vòng quanh cái KLCC cuối cùng cũng tìm được hàng Starbucks Coffee. Lần đầu tiên em được vào hàng này, cũng sang trọng không kém cafe Highland ở mình, lần trước em được bác BL dắt vào.

Cafe Starbucks khá thơm, nhiều kem nên vị ngòn ngọt, tuy nhiên nếu so với ly nâu đá em vẫn uống thì thiếu vị mùn cưa, bột gạo trộn với hương liệu nên có phần kém ngon hơn. Làm ly cafe, đợi Gay rít hết điếu Thăng Long thứ 3 thì bọn em đi về KS nghỉ để hôm sau còn đi xuống cảng nhận xe gửi từ VN sang.

(hết 5' thứ 4)

nghiabui911

Xe tăng
Người OF
Vào KLCC shopping mua đồ theo cái danh sách dài dằng dặc do bác Đêm Sao dịch, cuối cùng cũng đã xong. Mấy anh em rủ nhau xuống tầng hầm ăn cơm bình dân, người thì chọn món cơ gà luộc Hải Nam, người thì ăn bún miến, có chú lại còn ăn cơm cari của Malay cay xè.

Ăn xong đến phần uống. Gay kêu em vật thuốc quá rồi, phải ra hàng nào ngồi có chỗ hút thuốc làm cốc cafe cho nó tỉnh táo. Đi vòng vòng quanh cái KLCC cuối cùng cũng tìm được hàng Starbucks Coffee. Lần đầu tiên em được vào hàng này, cũng sang trọng không kém cafe Highland ở mình, lần trước em được bác BL dắt vào.

Cafe Starbucks khá thơm, nhiều kem nên vị ngòn ngọt, tuy nhiên nếu so với ly nâu đá em vẫn uống thì thiếu vị mùn cưa, bột gạo trộn với hương liệu nên có phần kém ngon hơn. Làm ly cafe, đợi Gay rít hết điếu Thăng Long thứ 3 thì bọn em đi về KS nghỉ để hôm sau còn đi xuống cảng nhận xe gửi từ VN sang.

(hết 5' thứ 4)
Đúng là kể tội mọi người có khác. Sao bác GT không kể nốt đoạn bác Táo ở trong Toilet làm cả đoàn đau bụng phải bĩnh vào túi nilon ở ngoài. Kể toàn sót.

Chỉnh sửa cuối:

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Đúng là kể tội mọi người có khác. Sao bác GT không kể nốt đoạn bác Táo ở trong Toilet làm cả đoàn đau bụng phải bĩnh vào túi nilon ở ngoài. Kể toàn sót.
Em quên không kể chuyện Nghĩa Bùi đăng ký đi theo nhưng VBĐ không cho. Hôm XO đưa bọn em ra sân bay, NB trốn đi theo tiễn đoàn. Lúc bọn em vào phòng chờ, NB đứng ngoài bịn rịn rơm rớm nước mắt. Em chạy ra hỏi han động viên vài câu thấy mắt đo đỏ. Lúc em vào đến phòng chờ thì nhận được cái tin nhắn SMS "sdfsd fsdzưêd fsdf dfdsf. Em han no, anh a. Quan tu cho 10 nam khong tra thu khong sao".

..."sdfsd fsdzưêd fsdf dfdsf. Em han no, anh a. Quan tu cho 10 nam khong tra thu khong sao".
Cái này dịch sát nghĩa phải là '!^$^%#!@$&^. Em hận NÓ. Quân tử chờ 10 năm không trả thù không sao'

:bz:bz:bz

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Cái này dịch sát nghĩa phải là '!^$^%#!@$&^. Em hận NÓ. Quân tử chờ 10 năm không trả thù không sao'

Thế quái nào cháu Bún Rối nói cứ như người trong cuộc nhỉ. Bác luận mãi từ hôm đấy tới giờ mà chưa nghĩ ra, may nhờ có cháu gợi ý.

saigonvw

Xe tăng

Đang lo không biết thằng bé có qua khỏi đêm nay hay không đây ? Ở đó mà nói chuyện 10 năm với chả Quân tử.
Chẹp ! nghĩ mà thương thằng bé quá đi

Chỉnh sửa cuối:

Vu Son

Xe tăng
Thủ tục đăng ký chuyển biển xe hôm nay đang làm khâu cuối ngày mai sẽ bốc biển số ngay sau khi xong em sẽ update tất cả thông tin để XO làm thủ tục nhé

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Thực sự em không còn từ nào để diễn tả sự khâm phục và ngưỡng mộ của em với các bác đi chuyến này về sự chẩn bị quá cẩn thận, quá tỉ mỉ, quá chi tiết. Với kinh nghiệm ít ỏi 46 năm sống trên đời, em cố gắng nghĩ xem các bác còn thiếu gì, để vào đây nhắc một cái hòng hãnh diện với gấu là anh cũng có tí công giúp các bác ý chuẩn bị cho chuyến đi để đời của AE OF, kiếm cớ thỉnh thoảng xin cái visa đi ăn phở.
Sau mấy đêm mất ngủ, chiều nay em gặp Gaz69, hí hửng :
- Này vẫn còn một thứ mà anh thấy thiếu, đấy là ở bên đó *** đắt lắm thì phải, mà OTV chi tiền hẻo thế thì các em làm thế nào?
- Việc nhỏ, bọn em đã bảo Hải Kar mang theo váy rồi! Mỗi buổi tối nó sẽ làm phụ nữ !!!

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Thực sự em không còn từ nào để diễn tả sự khâm phục và ngưỡng mộ của em với các bác đi chuyến này về sự chẩn bị quá cẩn thận, quá tỉ mỉ, quá chi tiết. Với kinh nghiệm ít ỏi 46 năm sống trên đời, em cố gắng nghĩ xem các bác còn thiếu gì, để vào đây nhắc một cái hòng hãnh diện với gấu là anh cũng có tí công giúp các bác ý chuẩn bị cho chuyến đi để đời của AE OF, kiếm cớ thỉnh thoảng xin cái visa đi ăn phở.
Sau mấy đêm mất ngủ, chiều nay em gặp Gaz69, hí hửng :
- Này vẫn còn một thứ mà anh thấy thiếu, đấy là ở bên đó *** đắt lắm thì phải, mà OTV chi tiền hẻo thế thì các em làm thế nào?
- Việc nhỏ, bọn em đã bảo Hải Kar mang theo váy rồi! Mỗi buổi tối nó sẽ làm phụ nữ !!!
Tối hôm trước gặp, Gay bảo em: Hôm tới sang tới Malay, em bán thằng Kar cho bọn Nga. Thằng này nói được tiếng Anh nhưng không nói được tiếng Nga, em thì tiếng Nga thì lại là nội ngữ. Bán thằng này có khi về lại đủ tiền mua thêm cái xe mới.

Em biết Gay nói thế thôi chứ tính nó hay ghen, không dễ mà xa thằng Hải Kar được.

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Bác nào có thể nhét bản đồ MALAI vào OZI làm hộ em với:-|

Già bà

Xe điện
@Gaz: Dạ, em thấy các bác quên chưa liệt kê găng tay bảo hộ, bông ngoáy tay. Còn cờ VN em nghĩ các bác nên mang nhiều hơn 1 cái, để còn có cái sơ-cua, chứ ở bển chắc không có bán. Nếu các bác giật đc giải còn có cái mà quấn vào người chạy quanh như mấy em vận động viên. :D

Cutehoney

Xe máy
@ ALL
Theo em nghĩ cá nhân các cụ nên chuẩn bị thêm 1 số thứ sau nữa
1. Về đồ dùng cá nhân
- mang theo hộp khâu vá bao gồm những thứ sau: kim chỉ (có thể nhờ gấu xỏ sẵn rồi gài vào cuộn chỉ, đề phòng nhỡ đâu rách 1 số thứ gì đó hoặc trong quá trình di chuyển có thể bị dằm xuyên vào chân/tay thì có cái mà khêu ra được :P) + mấy cái lưỡi dao lam + vài cái đinh
2) Y tế
- nên mang thêm thuốc chống sốt rét (Chloroquine, Fansidar...)
- Thuốc kháng sinh (Ampicilline, Tetracyline...)
- Túi chữa rắn cắn (Snake bite Kit)

* Vì các cụ di chuyển và nghỉ đêm trong rừng nên cái vụ đề phòng rắn rết là hết sức quan trọng, em dự là có 1 đội y tế sẽ theo cùng cả đoàn đua nên cũng yên tâm - nhưng trong trường hợp chưa tiếp cận được với đội y tế thì các cụ nên thủ thêm 1 gói thuốc lào ở nhà đi (gọi là chữa cháy cấp tốc theo kinh nghiệm dân gian thôi nhé !) vì ngày trước em đi cắm trại ở Mindanao - Phil, 1 bạn trong đoàn đã từng bị rắn nó thơm ...giờ vẫn sợ ạ !!
--> Trong trường hợp bị rắn cắn thì phải Garo vết cắn, nặn máu độc đi ...sau đó nhai một nhúm nhỏ thuốc lào (khoảng 4-5 điếu), nuốt nước, lấy bã đắp vào vết rắn cắn. Trường hợp nạn nhân đã mê man, dùng 5-10 g thuốc lào hòa với nước rồi vắt lấy nước đổ từng thìa vào miệng.
==> tiếp là đưa nạn nhân đến đội y tế gần nhất...ko thì cũng bó tay ạ !! kekeke

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Tìm được bản đồ chưa anh ? Để em vụ này ... lúc nào rảnh thì cầm xuống AUMY em xử cho
nếu là anh em thì em chủ động tìm bản đồ,đưa vào GPS của em, rồi chuyển cho anh dùng.
Thế nhé