Cộng Đồng Cư Dân IMPERIA SKYGARDEN - 423 Minh Khai

MVP2018

Xe máy
Em sợ mảnh đất đấy lắm :) mà cụ trên bao tăng 10 giá thì ngon nhỉ :)
Tăng giá là chắc chắn rồi cụ ạ, sau này mặt đường 60m chạy qua cổng dự án luôn. Còn gì tuyệt hơn nữa

Chỉnh sửa cuối:

Justforfuntoo

Xe container
Mảnh đất lắm người nhiều ma :))
Các cụ cứ search mà xem, đầy phốt
Mà em xem nó có vẻ thấp hơn cốt đường
Các cụ mua cc cứ để người ta bàn giao vài tháng đi rồi hẵng mua
Giá 35-39 thì quá đắt, đắt hơn times và đắt ngang mấy căn bên park

wanting252

[Tịch thu bằng lái]
35-39 là đắt à bác? Park giờ đang tầm 38-40tr đấy :| Times thì 30-32tr :D Theo bác em có nên xúc khu này không? Bác cho em thêm đánh giá được không? :D

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
E cũng muốn đổi chung cư mà ứ có xèng, chỗ e đc cái thuận tiện chứ nhà tái định cư nên lem nhem lắm nhưng giá dịch vụ lại rẻ hehehe

Justforfuntoo

Xe container
35-39 là đắt à bác? Park giờ đang tầm 38-40tr đấy :| Times thì 30-32tr :D Theo bác em có nên xúc khu này không? Bác cho em thêm đánh giá được không? :D
Quá đắt. 30-35 thì còn xét, nhưng có 20 thì em cũng chả giám mua vì cc xây trên 1 đống hài cốt, cđt còn lén đào hài cốt đi chôn đại ở 1 ruộng bị dân phát hiện ra, kiện cáo ầm ỹ
Cái impe ở nguyễn huy tưởng cũng lên báo thường xuyên
Mua times 30-32 hoặc park 35-39 còn hơn (một số căn park mở bán gđ đầu rẻ)
Times còn có quần thể đủ thứ, đi bộ đi học và đi mua sắm được chứ bên này muốn dùng ké times thì lại phải đi qua đường nắng mưa

MVP2018

Xe máy
Cụ chê đắt thế là quá khập khiễng với tiềm năng tương lai rồi, muốn rẻ thì qua cầu mua vincity thôi :D
Giờ còn ma cỏ gì nữa cụ, những vấn đề đó không phải vấn đề lớn đáng quan tâm.

wanting252

[Tịch thu bằng lái]
Quá đắt. 30-35 thì còn xét, nhưng có 20 thì em cũng chả giám mua vì cc xây trên 1 đống hài cốt, cđt còn lén đào hài cốt đi chôn đại ở 1 ruộng bị dân phát hiện ra, kiện cáo ầm ỹ
Times còn có quần thể đủ thứ, đi bộ đi học và đi mua sắm được chứ bên này muốn dùng ké times thì lại phải đi qua đường nắng mưa
Hài cốt thì em không quan tâm lắm bác ạ, chủ yếu bác có thể giúp em với vị trí, tiện ích, cũng như thiết kế căn 11 này(diện tích 74m2), hiện sale đang báo giá em 2t9(tính ra 39.2tr/m2 thông thủy) thì bác đánh giá có hợp lý không ạ? Liệu em có nên chờ giá hợp lý hơn?
P/S: Đây là lần đầu tiên e đi mua nhà mong bác thông cảm :D

Chỉnh sửa cuối:

MVP2018

Xe máy
Giá đó cụ sang Times mua mấy căn vừa bí vừa hạn chế về thiết kế, thiếu ánh sáng tự nhiên, tiện ích bên này hơn cái là dùng khép kín cho cư dân. Pháp lí đã xong mấy vấn đề kiện cáo có thể gạt qua một bên, Hòa Bình xây dựng theo công nghệ mới, tường bằng bê tông chịu lực nhé các cụ.

Oto Funny

Xe máy
Em là em cũng hiểu ý cụ nói rồi.Cơ bản cđt ko bịt được truyền thông.Chứ như park hill cũng đầy phốt các thứ, bên vin lo truyền thông được nên cũng có ai biết vấn đề gì đâu

Justforfuntoo

Xe container
Cụ chê đắt thế là quá khập khiễng với tiềm năng tương lai rồi, muốn rẻ thì qua cầu mua vincity thôi :D
Giờ còn ma cỏ gì nữa cụ, những vấn đề đó không phải vấn đề lớn đáng quan tâm.
Times city nhận nhà còn phải cắt lỗ kìa cụ :))
Tiềm năng thì có cái gì ngoài cái đường MK mở rộng và hàng loạt dự án ăn theo
Vinschool thì không nhận cư dân ngoài
Vĩnh Tuy thì quá tải học tăng ca
Dự án này có tiện ích gì không cụ?

Tuanphan333

Xe tăng
Hài cốt thì em không quan tâm lắm bác ạ, chủ yếu bác có thể giúp em với vị trí, tiện ích, cũng như thiết kế căn 11 này(diện tích 74m2), hiện sale đang báo giá em 2t9(tính ra 39.2tr/m2 thông thủy) thì bác đánh giá có hợp lý không ạ? Liệu em có nên chờ giá hợp lý hơn?

căn đó giá dự kiến từ 2,7 - 2,9 tỷ cụ ạ, giá chính thức sẽ trong khoảng đấy nhg kiểu gì cũng sẽ rẻ hơn cái mức 2 tỷ 9 cụ nhé. Còn cụ tính đợi để giá giảm hợp lý hơn thì ko có đâu ạ :D chỗ này nó còn chờ để tăng giá dần khi đg Minh Khai đang mở rộng mà cụ. Với lại chỗ này mua để ở thì quá lý tưởng luôn, dự án khép kín yên tĩnh, tiện ích đầy đủ, mô hình hướng tới phục vụ cư dân nhiều hơn, còn bên Times thì ko thể phủ nhận độ hoành tráng và tiện ích tận răng ở bên này nhg mô hình ở đây phát triển về thương mại nh hơn (1 KĐT mở). vậy nên cụ cân nhắc theo nhu cầu ở của cụ thôi

MVP2018

Xe máy

Cụ cố được thêm một tí không, lấy căn 12 bên cạnh, thêm khoảng 3,4 trăm nữa lấy căn 3 ngủ. Căn đó em ưng quá, em có khách chốt căn đó rồi nên cũng muốn hướng cụ sang

UniDung

Xe buýt

Căn này bề ngang phòng khách chắc chỉ 3m nhỉ, quá bí ấy chứ .

MVP2018

Xe máy
Times city nhận nhà còn phải cắt lỗ kìa cụ :))
Tiềm năng thì có cái gì ngoài cái đường MK mở rộng và hàng loạt dự án ăn theo
Vinschool thì không nhận cư dân ngoài
Vĩnh Tuy thì quá tải học tăng ca
Dự án này có tiện ích gì không cụ?
Trường học :trong khuôn viên có trường mầm non và tiểu hoc, để được xây dự án thì MIK phải xây cho thành phố trường cấp 2-3 ngay bên cạnh nên cụ yên tâm nhé, tách trường ra thành khuôn viên khác, có rào chắn và lối đi riêng, ko đụng hàng lối đi của cư dân
Timescity chỉ cắt lỗ các tòa thiết kế xấu từ T1-T8. Các tòa Park nó có cắt lỗ đâu ạ,do thiết kế âm 1 phòng, tối om nên người ta chán muốn thay đổi thôi. :D
Có tất cả 68 tiện ích khép kín chỉ cho cư dân sài cơ mà cụ.
Đường rộng thênh thang chạy qua dự án với 8 làn (60m), hạ tầng như vậy đủ đảm bảo giá sẽ tăng ở những giai đoạn ra hàng sau.

Justforfuntoo

Xe container

Cc thì quan trọng nhất vị trí, thiết kế, cđt
Vị trí thì không bằng times
Thiết kế thì ngang park hill hoặc căn 2pn thoáng bên T, có phần xấu hơn vì bếp song song với pk
Cđt thì nhiều phốt, cư dân suốt ngày tranh đấu, căng băng rôn thì sống cũng mệt mỏi lắm cụ ạ
Em ở cc rồi em biết, còn tuỳ cụ lựa chọn thôi
Theo kn của em thì cứ bàn giao, thuê ở thử 3-6 tháng rồi hẵng mua

Justforfuntoo

Xe container
Trường học :trong khuôn viên có trường mầm non và tiểu hoc, để được xây dự án thì MIK phải xây cho thành phố trường cấp 2-3 ngay bên cạnh nên cụ yên tâm nhé, tách trường ra thành khuôn viên khác, có rào chắn và lối đi riêng, ko đụng hàng lối đi của cư dân
Timescity chỉ cắt lỗ các tòa thiết kế xấu từ T1-T8. Các tòa Park nó có cắt lỗ đâu ạ,do thiết kế âm 1 phòng, tối om nên người ta chán muốn thay đổi thôi. :D
Có tất cả 68 tiện ích khép kín chỉ cho cư dân sài cơ mà cụ.
Đường rộng thênh thang chạy qua dự án với 8 làn (60m), hạ tầng như vậy đủ đảm bảo giá sẽ tăng ở những giai đoạn ra hàng sau.
Dân mua cc để ở là chính, không phải để bán nên cụ đừng nói tăng giá, đường mở chung, tăng thì hàng loạt cc quanh đó tăng chứ không riêng cái này
Trường bao giờ giờ xây thế cụ? Cđt toàn bánh vẽ xong để đấy. Cái khuôn viên bé tí thế vẽ gì ra được 68 tiện ích thế cụ? 1 cái cây cũng tính là 1 tiện ích à :))
Mở đường ra sát đường vừa bụi vừa ồn ào chứ báu gì, vào hẳn trong như times còn yên tĩnh và mát mẻ hơn

wanting252

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cố được thêm một tí không, lấy căn 12 bên cạnh, thêm khoảng 3,4 trăm nữa lấy căn 3 ngủ. Căn đó em ưng quá, em có khách chốt căn đó rồi nên cũng muốn hướng cụ sang
Không cố được cụ ạ, em cũng thích thiết kế căn 3 ngủ 86m2 hơn, thực sự thiết kế căn 2 phòng ngủ xấu và bí thật. Căn số 11 74m2 thì thiết kế xấu, không ưng, căn số 12 86m2 thì hơi quá tiền(thiết kế ok), còn các căn diện tích vừa phải 74 - 76m2 còn lại thì toàn quay vào trong, hướng Tây Nam :D Thế nên em mới chưa quyết nổi :D

wanting252

[Tịch thu bằng lái]
Cc thì quan trọng nhất vị trí, thiết kế, cđt
Vị trí thì không bằng times
Thiết kế thì ngang park hill hoặc căn 2pn thoáng bên T, có phần xấu hơn vì bếp song song với pk
Cđt thì nhiều phốt, cư dân suốt ngày tranh đấu, căng băng rôn thì sống cũng mệt mỏi lắm cụ ạ
Em ở cc rồi em biết, còn tuỳ cụ lựa chọn thôi
Theo kn của em thì cứ bàn giao, thuê ở thử 3-6 tháng rồi hẵng mua
Nếu theo kinh nghiệm của cụ thì chắc em lại quay về đi tìm Park Hill cắt lỗ vậy :'((

Chỉnh sửa cuối:

MVP2018

Xe máy
Dân mua cc để ở là chính, không phải để bán nên cụ đừng nói tăng giá, đường mở chung, tăng thì hàng loạt cc quanh đó tăng chứ không riêng cái này
Trường bao giờ giờ xây thế cụ? Cđt toàn bánh vẽ xong để đấy. Cái khuôn viên bé tí thế vẽ gì ra được 68 tiện ích thế cụ? 1 cái cây cũng tính là 1 tiện ích à :))
Mở đường ra sát đường vừa bụi vừa ồn ào chứ báu gì, vào hẳn trong như times còn yên tĩnh và mát mẻ hơn
Dạ vâng,Ý em nói tăng giá để các cụ thích thì mua sớm, sau này đỡ bị mua đắt hơn ấy cụ.
Trường học sẽ xây sau khi cư dân về ở nhé cụ, tương tự cái 203 Nguyễn Huy Tưởng.
Còn tiện ích thì nhiều quá, cụ tham khảo nhé :
Em có vẽ vời ra để tư vấn cho các cụ đâu, có gì em nói vậy à :D

MVP2018

Xe máy
Không cố được cụ ạ, em cũng thích thiết kế căn 3 ngủ 86m2 hơn, thực sự thiết kế căn 2 phòng ngủ xấu và bí thật. Căn số 11 74m2 thì thiết kế xấu, không ưng, căn số 12 86m2 thì hơi quá tiền(thiết kế ok), còn các căn diện tích vừa phải 74 - 76m2 còn lại thì toàn quay vào trong, hướng Tây Nam :D Thế nên em mới chưa quyết nổi :D
Tầm tài chính của cụ là bao nhiêu ạ, có gói vay ngân hàng hỗ trợ lãi suất 11 tháng.
3 ngủ mới đáp ứng được hết các nhu cầu về lâu dài. Khách khứa đến chơi nghỉ lại, chưa kể con cái lớn lên thì cũng phải có phòng riêng tư từng đứa, cố một chút sau này vấn đề đổi nhà nó sẽ nhẹ nhàng hơn nhiều cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối: