[Funland] Cộng đồng cư dân dự án TTP Cẩm Phả

hadu

Xe tăng
Bt 17 bt18 là dãy ở trong, ko phải dãy sát ngoài đường view thẳng ra biển. Đã mở bán gần 20 lô bt 17 bt 18 rồi mà cụ? Cụ inbox em gửi giá cho.
- còn sắp tới mở bán các lô nào, có BT không, BT mấy, thì phải chờ cụ ạ
BT18 là dãy mặt bao biển mà cụ. Đợt này ra hàng 4 hay 5 căn thôi.

No1No1

Xe đạp
Bt 17 bt18 là dãy ở trong, ko phải dãy sát ngoài đường view thẳng ra biển. Đã mở bán gần 20 lô bt 17 bt 18 rồi mà cụ? Cụ inbox em gửi giá cho.
- còn sắp tới mở bán các lô nào, có BT không, BT mấy, thì phải chờ cụ ạ
cụ inboz e tham khảo với nhé

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Khu này bán mãi không hết, bên cạnh còn có dự án khác mà giá còn rẻ hơn. Theo cccm quất cái nào?
dân CP thì chạy về HL, VĐ để mua, lí do gì thì nhiều ng biết đấy. Tốt đẹp tại sao dân Cp Ko mua, họ giàu mà ?

tung1311 .

Xe container
Khu này bán mãi không hết, bên cạnh còn có dự án khác mà giá còn rẻ hơn. Theo cccm quất cái nào?
dân CP thì chạy về HL, VĐ để mua, lí do gì thì nhiều ng biết đấy. Tốt đẹp tại sao dân Cp Ko mua, họ giàu mà ?
Vân Đồn có chỗ nào sát biển mà giá đc như này cụ?

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
E cũng chưa hiểu lắm. Sao mà Sun lại chọn vùng đất này để làm dự án BT siêu sang bán giá cao ngang ngửa bên dự án Hạ Long. Vin thì mới khởi công dự án 162ha hồi tháng 9 năm ngoái. FLC và Cty con của Tuần Châu cũng đang xin làm quy hoạch dự án ở khu vực này. Chắc mấy TĐ đó họ nhìn ra tiềm năng gì đó mà e chưa biết.
Dở ng à? Bên Quang Hanh sạch sẽ, còn TTP bên Cẩm Thuỷ than gio đầy đường, chưa kể càng than ngay đấy nước đen nhẻm. Còn quy hoạch tỉnh nhà máy xi măng bốc hết về Cẩm Phả, than vẫn nguyên, chứ dự án ngon thì dân họ hót hết làm gì đến lượt ng Hà Nội. Bán từ năm 2017 vẫn chưa hết cái dự án bé như bắt muỗi thù tiềm năng lớn thật !!

hadu

Xe tăng
Dở ng à? Bên Quang Hanh sạch sẽ, còn TTP bên Cẩm Thuỷ than gio đầy đường, chưa kể càng than ngay đấy nước đen nhẻm. Còn quy hoạch tỉnh nhà máy xi măng bốc hết về Cẩm Phả, than vẫn nguyên, chứ dự án ngon thì dân họ hót hết làm gì đến lượt ng Hà Nội. Bán từ năm 2017 vẫn chưa hết cái dự án bé như bắt muỗi thù tiềm năng lớn thật !!
Cụ chắc là người Quảng Ninh, có vẻ hiểu biết sâu về đất đai ở đây. Xin có vài ý tranh luận để làm rõ một số vấn đề:

1. Cụ nói quy hoạch Tỉnh nhà máy xi măng bốc hết về CP, có bằng chứng gì? Trong khi chủ trương của Tỉnh là Cẩm Phả sẽ là 1 trọng tâm trong chiến lược chuyển từ ''nâu'' sang ''xanh'' và NM Xi măng Cẩm Phả sẽ di dời trước 2030. Căn cứ:

2. Cụ nói cảng than gần đấy. Đó là chuyện quá khứ. Chắc cụ chưa cập nhật thông tin. Căn cứ:

3. Cụ nói dân Cẩm Phả không mua dự án này. Không hiểu cụ có data khách hàng mua hay không mà khẳng định chắc vậy?

4. Cuối cùng: ở góc độ đầu tư, mọi vấn đề nên nhìn trên quan điểm đánh giá tương lai hơn là hằn thù quá khứ. Nếu nhìn về quá khứ thì Hạ Long cũng có hơn gì? Nhưng giờ Hạ Long thay đổi như thế nào?

Chỉnh sửa cuối:

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Cụ chắc là người Quảng Ninh, có vẻ hiểu biết sâu về đất đai ở đây. Xin có vài ý tranh luận để làm rõ một số vấn đề:

1. Cụ nói quy hoạch Tỉnh nhà máy xi măng bốc hết về CP, có bằng chứng gì? Trong khi chủ trương của Tỉnh là Cẩm Phả sẽ là 1 trọng tâm trong chiến lược chuyển từ ''nâu'' sang ''xanh'' và NM Xi măng Cẩm Phả sẽ di dời trước 2030. Căn cứ:

2. Cụ nói cảng than gần đấy. Đó là chuyện quá khứ. Chắc cụ chưa cập nhật thông tin. Căn cứ:

3. Cụ nói dân Cẩm Phả không mua dự án này. Không hiểu cụ có data khách hàng mua hay không mà khẳng định chắc vậy?

4. Cuối cùng: ở góc độ đầu tư, mọi vấn đề nên nhìn trên quan điểm đánh giá tương lai hơn là hằn thù quá khứ. Nếu nhìn về quá khứ thì Hạ Long cũng có hơn gì? Nhưng giờ Hạ Long thay đổi như thế nào?
Em thì không hằn thù quá khứ!! Nhưng mời cụ lên tỉnh xin cái quy hoạch Cẩm Phả về post trên đây+ kèm văn bản di dời nhà máy xi măng!!! Cụ đừng trích dẫn báo trừ cổng thông tin chính thức của tỉnh. Nhà báo họ viết theo đơn đặt hàng, miễn sao có lợi cho cđt, sao Ko phải là báo lớn???
Chắc cụ Ko biết em làm bđs nên tình hình bđs như nào, khách hàng ra sao đương nhiên em nắm rõ, không thế em đi tìm dự án sao đc ?
còn quay ngược về quá khứ Hạ Long hơn gì thì cụ đã không biết gì về quê em thì cụ ngay ngắn nghe em nói. Hạ Long chỉ có 2 điểm khai thác than là Hà Khánh và Hà Tu, mỏ than quy mô nhỏ, có dẹp cũng chẳng ảnh hưởng mấy. CP thì trừ phường Quang Hanh ra hầu như các phường còn lại đều khai thác than hết! Than còn cung cấp cho khu công nghiệp các tỉnh phía Bắc và xuất khẩu , nguồn thu đấy nói bỏ là bỏ sao đc?Đất so vs than CP thì than có lợi nhuận hơn, CP quy hoạch thành khu công nghiệp của tỉnh, chứ cuộc sống tươi đẹp nằm ở Hạ Long.
Cụ vẽ ra chuyện cung cấp khoáng nóng từ Sun về - cái đấy khó ! Em biết 1 dự án ở Thanh Hoá,ngay cạnh Sun khoáng nóng Quảng Xương, đất có 6 triệu/m mặt đường 40m mà Sun còn chẳng cho. Có ai san sẻ cần câu cơm của mình vs ng khác đâu!

tung1311 .

Xe container
Em thì không hằn thù quá khứ!! Nhưng mời cụ lên tỉnh xin cái quy hoạch Cẩm Phả về post trên đây+ kèm văn bản di dời nhà máy xi măng!!! Cụ đừng trích dẫn báo trừ cổng thông tin chính thức của tỉnh. Nhà báo họ viết theo đơn đặt hàng, miễn sao có lợi cho cđt, sao Ko phải là báo lớn???
Chắc cụ Ko biết em làm bđs nên tình hình bđs như nào, khách hàng ra sao đương nhiên em nắm rõ, không thế em đi tìm dự án sao đc ?
còn quay ngược về quá khứ Hạ Long hơn gì thì cụ đã không biết gì về quê em thì cụ ngay ngắn nghe em nói. Hạ Long chỉ có 2 điểm khai thác than là Hà Khánh và Hà Tu, mỏ than quy mô nhỏ, có dẹp cũng chẳng ảnh hưởng mấy. CP thì trừ phường Quang Hanh ra hầu như các phường còn lại đều khai thác than hết! Than còn cung cấp cho khu công nghiệp các tỉnh phía Bắc và xuất khẩu , nguồn thu đấy nói bỏ là bỏ sao đc?Đất so vs than CP thì than có lợi nhuận hơn, CP quy hoạch thành khu công nghiệp của tỉnh, chứ cuộc sống tươi đẹp nằm ở Hạ Long.
Cụ vẽ ra chuyện cung cấp khoáng nóng từ Sun về - cái đấy khó ! Em biết 1 dự án ở Thanh Hoá,ngay cạnh Sun khoáng nóng Quảng Xương, đất có 6 triệu/m mặt đường 40m mà Sun còn chẳng cho. Có ai san sẻ cần câu cơm của mình vs ng khác đâu!
Em hóng phản biện để mở mang. E thấy cụ hadu đưa ra dẫn chứng về việc nhiều tên tuổi lớn đều đã xin dự án có vẻ thuyết phục.

Cụ nói chuẩn đấy. Vụ nước xả thải thì chẳng phải riêng CP mà cả HL cũng thế. Tuy nhiên QN là Tỉnh làm rất tốt về hạ tầng, Tỉnh có kế hoạch đầu tư NM xử lý nước thải rồi nên về lâu dài việc này sẽ được xử lý. Hiện giờ ở HL đường Trần Quốc Nghiễn cũng mới có dự án xử lý nước thải ở miệng cống đổ ra biển. Ở TTP e thấy CĐT vừa mới làm hệ thống xử lý nước ở kênh, chắc cũng kiểu xử lý phần ngọn như trên. Lâu dài muốn triệt để thì phải theo dự án chung của TP, gom nước thải về NM xử lý trước khi đổ ra biển.
Về lấn biển, đây đúng là đặc sản của QN. Nhiều cụ trước đây nhà view biển, giờ lấn ra mất view nên akay lắm :). Nhưng giờ câu chuyện đường bao biển nó khác. Lấn không dễ như khi chưa có đường. Hơn nữa, đầu tư thì phải nắm quy hoạch, các QH cập nhật 2030 tầm nhìn 2050 có hết rồi mà ko nắm thì tự trách mình thôi cụ.

Knightvn

Xe máy
Site cụ Hadu post là cổng thông tin chính thống chứ ko phải báo (.gov.vn). Có ăn gan hùm cũng không dám nhét chữ vào mồm Bí thư Ký và ban thường vụ tỉnh đâu. Các vấn đề khác em ko có ý kiến vì ít thông tin phiền các cụ mợ tranh luận cho rõ hơn :)

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Site cụ Hadu post là cổng thông tin chính thống chứ ko phải báo (.gov.vn). Có ăn gan hùm cũng không dám nhét chữ vào mồm Bí thư Ký và ban thường vụ tỉnh đâu. Các vấn đề khác em ko có ý kiến vì ít thông tin phiền các cụ mợ tranh luận cho rõ hơn :)
Cụ ấy dẫn nguồn HL là cổng gov, còn CP là báo xây dựng. Cụ bênh thì hãy đọc kỹ rồi hẵng bênh

hadu

Xe tăng
Cảm ơn cụ thêm thông tin phản biện cho anh em mở mang.

Thứ nhất, tôi nêu tranh luận là để công khai làm rõ các vấn đề, và chúng ta trao đổi một cách bình tĩnh, vui vẻ, cuối cùng là tiền ai người đó tiêu thôi mà cụ. Do đó, tôi không phải ngay ngắn nghe ai nói cả cụ nhé, xin lỗi nếu tôi có nói gì quá lời.

Thứ hai, cụ là người đưa ra quan điểm là các NM xi măng sẽ chuyển hết về CP, thì sao tôi phải lên Tỉnh xin văn bản?? Cụ mới là người phải chứng minh chứ. Tôi có thông tin trên cổng chính thức của Tỉnh đưa ra ở trên, không rõ cụ có đọc kỹ hay không? Trong đó Bí thư chỉ đạo rõ 3 ý cực kỳ quan trọng:
- Chậm nhất tới năm 2030 sẽ dừng hoạt động Nhà máy Xi măng Cẩm Phả;
- Đối với tuyến đường bao biển Hạ Long – Cẩm Phả, thực hiện đúng quan điểm không phát triển đô thị phía ngoài đường bao biển để đảm bảo giữ gìn không gian chung, tầm nhìn hướng biển phục vụ cộng đồng;
- Thực hiện lộ trình chuyển đổi chức năng Cảng Km6 thành cảng dịch vụ du lịch phù hợp với sự phát triển đô thị và ngành dịch vụ du lịch của tỉnh.
Tất cả đều ngược với những gì cụ nêu ra ở bài đầu tiên.

Thứ 3, về nguồn khoáng nóng: tôi không vẽ ra cái gì cả và cũng không nói là TTP lấy nguồn khoáng của Sun. Việc cấp khoáng nóng về dự án là thông tin từ phía CĐT và qua kiểm chứng họ làm thật. Nguồn khoáng nóng đã có ký kết hợp tác rõ ràng chứ không phải là tin đồn. Những gì CĐT làm thực tế tại dự án, từ cơ sở hạ tầng cho đến tiến độ, tôi cho rằng còn hơn rất nhiều các CĐT mồm mép khác. Việc này được công bố ở cả 2 đơn vị ký kết hợp tác:

Thứ 4, về câu chuyện khai thác than: thực tế sẽ không có chuyện chấm dứt khai thác than vì đây vẫn là nguồn thu lớn của Tỉnh, kể cả các mỏ ở HL hay CP. Tuy nhiên, toàn bộ sẽ chuyển sang khai thác hầm lò chứ không khai thác lộ thiên như bây giờ. Ngay ở CP, những năm trước đây xe chở than chạy cả trên QL18, hiện giờ họ chuyển qua 1 tuyến khác phía trên gần mỏ than nên đi lại giữa HL-CP-VĐ qua QL18 và sau này là đường bao biển đã không còn bụi như trước. Cung đường bao biển sau khi đưa vào sử dụng thực sự rất đẹp.

Thứ 5, dự án nào cũng vậy, họ muốn bán hàng thì họ thuê đại lý bán hàng. Sale thì rất nhiều ông mồm mép, vẽ ra nhiều thứ. Vì thế, là nhà đầu tư, tôi vẫn lắng nghe, nhưng tự mình kiểm chứng và chắt lọc những thứ có thật làm cơ sở cho quyết định. Dự án tăng giá rất mạnh trong thời gian gần đây, một phần do CĐT làm thực sự tốt, một phần do thị trường chung các nơi đều tăng giá. Một dự án ngay mặt biển, sở hữu lâu dài chứ không phải 50 năm, nằm ngay trung tâm hành chính mới hiện hữu của Thành phố, có nguồn khoáng nóng, ở khu vực thành phố đang là trung tâm dịch chuyển cơ cấu kinh tế thì đương nhiên tiềm năng là rất lớn. Nếu so sánh:
- Vân Đồn: đồng ý là tiềm năng rất lớn. Nhưng là câu chuyện 5 đến 10 năm nữa vì hiện giờ các CĐT chỉ phân lô, bán nền, có làm gì hơn đâu? Dân cư hiện hữu không có. Chờ để dân về còn lâu lắm. Hơn nữa, nhiều dự án đất sát biển là 50 năm. Ví dụ như Sonasea Vân Đồn hiện đang bán là đất 50 năm mà giá cao hơn TTP.

Thứ 6, cụ cứ nói dân địa phương không thích dự án này. Tôi không hiểu căn cứ ở đâu. Bản thân tôi mua dự án này rất tình cờ và đây là câu chuyện chia sẻ thật. Tôi về QN mục đích ban đầu định đầu tư bên Tuần Châu, tôi có nhờ anh bạn học là người đang sống tại Tp Cẩm Phả, làm việc ở một cơ quan trên Tỉnh (ở Hạ Long), đưa đi xem. Sau đó, bạn tôi giới thiệu qua xem dự án này vì với dân Cẩm Phả họ đánh giá đây là dự án điểm nhấn, rất tiềm năng ở Cẩm Phả. Sau khi xem tôi tìm hiểu kỹ thấy tiềm năng và đã quyết định đầu tư. Đến thời điểm này quyết định đó hoàn toàn chính xác. Nếu thời điểm đó không đi thực tế, không có dân địa phương giới thiệu, mà nghe chém gió trên này thì đã bỏ lỡ 1 cơ hội đầu tư tốt. Lô mà tôi định mua ở Tuần Châu hiện giờ chỉ tăng được khoảng 15% trong khi ở TTP tăng khoảng 2,5 lần.

Chỉnh sửa cuối:

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Em hóng phản biện để mở mang. E thấy cụ hadu đưa ra dẫn chứng về việc nhiều tên tuổi lớn đều đã xin dự án có vẻ thuyết phục.
QN thì đầy dự án. Đến Bình Liêu, Ba Chẽ cũng còn được xin dự án cơ mà!!! Cđt nước ngoài, SG cũng có. Nhưng CP thì chủ yếu dự án cđt địa phương, Vin vs Sun cũng chỉ lấy mạn Quang Hanh, gần HL. Đất CP thì giàu, đoạn TTP thì ngoài buôn than thì tiền kiều hối về nhiều lắm. Đơn giản nhất cụ xuống hỏi dân địa phương dự án đó là xong, hỏi sao dự án đấy bán từ lâu lắm rồi mà không hết, nhường người HN.
Tự nhiên đi so vs cống Trần Quốc Nghiễn! Cống đấy chỉ nước thải sinh hoạt, chứ cống mà cả than, Cả sinh hoạt thì phải cải tạo kèm nạo vét. Muốn triệt để thì trừ khi bế hết than đi 2 chục năm. Đến Hà Khánh nghỉ than mười mấy năm nay vẫn còn bị chê bẩn kìa. Cụ hadu nghĩ môi trường giải quyết đc 1 sớm 1 chiều à? Thế sao Chernoby đến giờ vẫn bỏ hoang dù vụ nổ xảy ra 35 năm rồi??

Knightvn

Xe máy
Cụ ấy dẫn nguồn HL là cổng gov, còn CP là báo xây dựng. Cụ bênh thì hãy đọc kỹ rồi hẵng bênh
Mợ đanh đá quá :). Nguyên văn câu của mợ thế này: "Nhưng mời cụ lên tỉnh xin cái quy hoạch Cẩm Phả về post trên đây+ kèm văn bản di dời nhà máy xi măng!!! Cụ đừng trích dẫn báo trừ cổng thông tin chính thức của tỉnh. Nhà báo họ viết theo đơn đặt hàng, miễn sao có lợi cho cđt, sao Ko phải là báo lớn???" --> thì dễ khiến mọi người hiểu lầm 2 vấn đề quy hoạch nâu sang xanh và di dời nhà máy xi măng là cụ Hadu trích từ báo nên mợ mới đòi văn bản chính thống. Trong khi cả 2 thông tin này đều đề cập từ cổng HL. Đơn giản thế thôi mợ nhé.

nvht

Xe điện
Cho em hỏi các cụ nhập 120tr/m2 ~ 40 tỷ thì định ra hàng bao nhiêu? 5 năm nữa 200tr/m2 à? :-?
Giá cả thì khó nói lắm cụ ah, cứ hư hư thực thực như cổ phiếu CK đợt vừa rồi ấy (giá trên trời ko rõ nguyên nhân)
em thấy đất ở CP còn để trống mênh mông, dân nhập cư về CP thì đã tương đối bão hòa (thanh niên từ CP lớn lên đa phần thoát ly)

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Mợ đanh đá quá :). Nguyên văn câu của mợ thế này: "Nhưng mời cụ lên tỉnh xin cái quy hoạch Cẩm Phả về post trên đây+ kèm văn bản di dời nhà máy xi măng!!! Cụ đừng trích dẫn báo trừ cổng thông tin chính thức của tỉnh. Nhà báo họ viết theo đơn đặt hàng, miễn sao có lợi cho cđt, sao Ko phải là báo lớn???" --> thì dễ khiến mọi người hiểu lầm 2 vấn đề quy hoạch nâu sang xanh và di dời nhà máy xi măng là cụ Hadu trích từ báo nên mợ mới đòi văn bản chính thống. Trong khi cả 2 thông tin này đều đề cập từ cổng HL. Đơn giản thế thôi mợ nhé.
Em Ko phủ nhận em đanh đá. Nhưng xem ra cụ không truy cập vào link rồi. Hạ Long là Hạ Long, CP là CP. Mà đã không đọc thì đừng bàn luận, vì có cơ sở đâu mà bàn. Đến cái đơn giản nhất là đọc cũng Ko thành thân!

hadu

Xe tăng
Cho em hỏi các cụ nhập 120tr/m2 ~ 40 tỷ thì định ra hàng bao nhiêu? 5 năm nữa 200tr/m2 à? :-?
Theo cụ thì mua đất mặt biển, view di sản, có khoáng nóng, đường bao biển ở đâu giá tốt hơn cụ chỉ giúp cho anh em tham khảo nhé.