[Funland] Cộng đồng cư dân dự án TTP Cẩm Phả

tung1311 .

Xe container
Diện tích tiêu chuẩn là 320m2 (16x20) cụ ạ. Giá thì do CĐT không mở bán dãy này nên không rõ. Tháng trước có giao dịch mua bán lại 1 căn đoạn phía trên thì e nghe nói giá 110tr/m2 đất.
Giá năm ngoái là 45 tr/m2 đất cụ ơi.
Dự án có lái tàu thích quá, mặt biển mà giá 100T vẫn rẻ cụ nhỉ?
Lúc nào cụ vào thêm dự án nào khác thì hô anh em với nhé.
Tết e chạy sang nhà cụ chúc Tết :D

hadu

Xe tăng
Vậy 300m2 là 13.5 tỷ nhỉ bằng căn Vinhomes Bến Đoan cách biển 3 nhà.
Cụ xem, mặt biển với bên trong thường nó chênh nhau 2-3 lần là bình thường. Sun Feria căn mặt bao biển với căn ngay sau cũng chênh tầm hơn 2 lần. Giá bên đó so với bên này, vị trí tương đương cũng chênh nhau tầm 2,5 lần. Mặt bao biển cột 5 đến cột 8 cũng vậy, giá tầm 250tr/m2. Tất nhiên vị trí nó khác biệt. Nhưng khu này có điểm độc đáo là có khoáng nóng. Riêng Sun Quang Hanh với khoáng nóng họ đã bán hơn 200tr/m2 rồi. Vì thế e đánh giá dự án này mặc dù tăng giá nhanh nhưng vẫn còn rất tiềm năng.
Về tương lai, khu cảng Hòn Nét - Con Ong gần dự án, được xác định là dự án trọng điểm của Tỉnh và là cảng nước sâu nhất trong cả khu vực phía Bắc. Do đó, triển vọng giao thương khi mà dự án này hoàn thành cũng là 1 điểm rất đáng quan tâm.

Chỉnh sửa cuối:

EPL

Xe tăng
Dự án này từ năm ngoái lên giá ác phết, đường bao biển xong thì còn lên nữa

Knightvn

Xe máy
Giá năm ngoái là 45 tr/m2 đất cụ ơi.
Em xem video trực tiếp thấy các căn mặt biển đều xây thô hết rồi, giá cụ nói chỉ là đất thôi đúng ko nhỉ? Gọi sales thấy bảo mặt biển chỉ ngoại giao không còn bán nữa ho hiểu thế nào

hadu

Xe tăng
Em xem video trực tiếp thấy các căn mặt biển đều xây thô hết rồi, giá cụ nói chỉ là đất thôi đúng ko nhỉ? Gọi sales thấy bảo mặt biển chỉ ngoại giao không còn bán nữa ho hiểu thế nào
Giá đất đó cụ. Còn xây họ tính giá 6tr/m2 xây dựng. Những hợp đồng ký mới trong năm nay thì giá xây dựng tăng, lên mức 7tr/m2 xây dựng. Toàn bộ các lô mặt đường bao biển và shophouse đều phải xây luôn nên CĐT xây luôn và tính giá xây, một số khu liền kề thì bán đất phân lô, có sổ đỏ luôn nên nhiều cụ mua đầu cơ loại này. Về cơ bản xây lên sẽ tốt hơn, cả khu sẽ đồng bộ và tỷ lệ ở, kinh doanh thực sẽ cao hơn.
Khu này có ưu điểm là nằm ngay trung tâm Tp Cẩm Phả, trung tâm hành chính mới của TP nên đã có dân hiện hữu, dịch vụ, hạ tầng đầy đủ sẵn sàng. Ở Vân Đồn cũng rất đẹp, nhưng toàn đất phân lô, không có dân hiện hữu, sẽ phải chờ rất lâu mới có thể kéo dân về sinh sống và kinh doanh được.

Knightvn

Xe máy
Giá đất đó cụ. Còn xây họ tính giá 6tr/m2 xây dựng. Những hợp đồng ký mới trong năm nay thì giá xây dựng tăng, lên mức 7tr/m2 xây dựng. Toàn bộ các lô mặt đường bao biển và shophouse đều phải xây luôn nên CĐT xây luôn và tính giá xây, một số khu liền kề thì bán đất phân lô, có sổ đỏ luôn nên nhiều cụ mua đầu cơ loại này. Về cơ bản xây lên sẽ tốt hơn, cả khu sẽ đồng bộ và tỷ lệ ở, kinh doanh thực sẽ cao hơn.
Khu này có ưu điểm là nằm ngay trung tâm Tp Cẩm Phả, trung tâm hành chính mới của TP nên đã có dân hiện hữu, dịch vụ, hạ tầng đầy đủ sẵn sàng. Ở Vân Đồn cũng rất đẹp, nhưng toàn đất phân lô, không có dân hiện hữu, sẽ phải chờ rất lâu mới có thể kéo dân về sinh sống và kinh doanh được.
Chúc mừng cụ x2-3 sau gần 1 năm nhé, hy vọng mai em về sẽ thành hàng xóm của cụ chứ du lịch qua màn ảnh nhỏ là em chốt rồi đấy.

hadu

Xe tăng
Chúc mừng cụ x2-3 sau gần 1 năm nhé, hy vọng mai em về sẽ thành hàng xóm của cụ chứ du lịch qua màn ảnh nhỏ là em chốt rồi đấy.
Cụ xem thực tế rồi có gì update và đánh giá theo quan điểm của cụ nhé. Tiện thì nên đi cả Vân Đồn và Sun Onsen Quang Hanh để cảm nhận thêm cụ ah.

hadu

Xe tăng
E thấy cụ phân tích khá hay về bđs mà những cái này bên sàn thường được học thuộc lòng bởi nhóm cấp cao hướng dẫn.
Khác bọt là áp dụng như cụ đã làm được và ba hoa chích chòe làm phiền người khác như các mg lắm mồm.
Tuỳ quan điểm cụ ạ. Mở lòng ra nghe những cái ba hoa chích choè. Kiểm chứng những cái đúng để ứng dụng cho mình cụ ah.

Knightvn

Xe máy
Tuỳ quan điểm cụ ạ. Mở lòng ra nghe những cái ba hoa chích choè. Kiểm chứng những cái đúng để ứng dụng cho mình cụ ah.
Hôm qua e cũng tới nghe mấy sales ba hoa nửa tiếng và đã chính thức thành hàng xóm của cụ rồi

Chỉnh sửa cuối:

Knightvn

Xe máy
Căn góc 3 mặt tiền duy nhất cụm 24 cụ ạ. Chuẩn bị thông đường bao biển từ Sun Quang Hanh sang thì sẽ đẹp lắm.

Chỉnh sửa cuối:

hadu

Xe tăng
Căn góc 3 mặt tiền duy nhất cụm 24 cụ ạ. Chuẩn bị thông đường bao biển từ Sun Quang Hanh sang thì sẽ đẹp lắm.
Lô đẹp quá. E ko nhầm thì nó là trục thông thẳng xuống biển, 1 mặt view trục đi bộ hoa ban. Vị trí này mở cafe thì nhất.

Knightvn

Xe máy
Chuẩn cụ ạ, cụ nắm dự án như lòng bàn tay ý nhỉ. Em thấy đẹp thì chốt chứ còn chưa thuộc hết các khu dự án :-B:-B:-B

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Tầm 3 tỏi thì có mua đc lô nào ko các cụ , e muốn mua đầu tư tầm 5 năm

hadu

Xe tăng
Em đang hỏi kỹ xem vụ khoáng nóng dẫn về dự án, có đưa vào từng căn không? Nếu CĐT làm được vậy thì quá tốt. Chủ nhà có thể kinh doanh cả mùa đông. Nguồn khoáng nóng Quang Hanh là nguồn tự nhiên, chất lượng tốt. Bên Ecopark họ làm căn hộ khoáng nóng mà hot quá, mà khoáng đó là nhân tạo, giá sử dụng chắc sẽ rất cao.