[Funland] Công cụ tự vệ trên xe

Shadow381

Xe điện
Em hiền lắm, cực ngại va chạm, nhớ lần va chạm gần nhất cách đây 5 năm rồi, cũng đơn giản thôi: nó va xe vào em, thằng đó chỉ cỡ 80kg, định bỏ qua thì nghe thấy tiếng nó “Định mệnh mày...” em mới quay ra nói từ tốn:” mày nên tập định mệnh với mẹ mày, khi nào thành thục rồi hãy ra định mệnh ngoài xã hội”. Em từ tốn thế mà nó vẫn xông vào em, oánh nhau một trận giãn gân cốt, tối về lướt mạng mất 4 tiếng thở phào vì YouTube ko có cái clip nào của mình, đánh nhau ko ngại, ngại nhất lên clip lại phải giải trình.

Roll-royce

Xe máy
Em cứ làm đôi giày thể thao ... Có gì chạy cho NHANH =))

beomap2

Xe container
gớm sốt cả ruột, chưa đánh mặt đỏ như vang, đánh xong mặt vàng như nghệ
đi đứng từ tốn, an toàn, cả đời chả phải đánh chửi nhau với ai đâu, sắm đồ trong xe éo biết các cụ trẻ trâu tăng độ tự tin đến đâu, nhưng rất có thể 1 ngày vợ con các cụ thổn thức nhìn cụ ngồi 1 cách trang nghiêm trên nóc tủ, nấp sau nải chuối, lấp ló sau cái phao câu gà luộc cả con mà hối tiếc: "phải chi hôm ấy đừng mang, phải chi hôm ấy .... đừng mang thêm đồ"=))
Cụ tránh được 99 vụ nhưng không tránh được vụ thứ 100 đâu, có loại người cực húng, thích tấn công người khác vô cớ, càng nhịn, càng nín nó cho là cụ ngu, cụ hèn nó càng bắt nạt

longloan

Xe tăng
Chào các cụ,
Em là người hiền lành, ko thích to tiếng và sẵn sàng nhẫn nhịn nếu gặp xung đột khi lái xe. Tuy nhiên xem nhiều clip trên mạng thì thấy đôi khi đối phương vũ phu không cần biết đúng sai gì mà xông vào tay đấm chân đá luôn rồi. Lúc đó mình có nhẫn nhịn thì cũng ăn vài quả đấm rồi, có khi lại phải dùng răng giả suốt đời. Có kiện cáo đền bù thì sức khỏe mình cũng ảnh hưởng. Do đó em nghĩ nếu trong trường hợp đó mà trong tay có1 công cụ tự vệ thì chắc đối phương cũng chùn tay ( em ko biết võ đâu ạ:)).
Theo các cụ có nên thủ sẵn công cụ tự vệ trong xe không và nếu có thì là cái gì để giảm thiểu khả năng sát thương mà vẫn làm cho đối phương chùn tay? Hơn nữa khi cô nan có kiểm tra thì cũng không bắt bớ được. Nên để cốp hay cạnh ghế lái?
Em đang nghĩ đến cái gậy bóng chày:)
Cụ chủ chắc ko hiền đâu

Loanphudu

Xe tải
e dùng cái ống máy hút bụi dài 50cm khi cần kéo đc 1m

acjs

Xe tăng
Cá nhân em thì dùng cái xẻng quân dụng đa năng này, vừa tiện dụng đa chức năng vừa có thể dùng tự vệ khi cần. Dễ giải trình khi bị hỏi
Em thấy cái này có vẻ tiện (cho các mục đích khác chứ không phải trên đường đâu ah).
Cụ đã bị xxx hỏi lần nào chưa và giải trình có được chấp nhận không ah?

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
no, no cụ ơi, cụ hiền lành thì hay cục tính, nó tức giận chửi rủa rồi đạp xe cụ mấy cái, mà cụ cục lên có khi phang nó chết toi.
e cực sợ mấy ông hiền lành ntnay
Nên tốt nhất trong tay lúc đó không có gi hết, và qtrong cái cách cụ đi ntnao thôi
Nó loi choi, cụ nhường nó luôn..v..v... hổ báo cáo chồn, cứ né cho lành
Còn nó đâm vào cụ thì không bgio hùng hổ ra áp chế cụ bằng vũ lực luôn đâu
Sẽ 1 tràng đối thoại kiểu tao là thằng con hoang không rõ nguồn gốc ý, nó sẽ hỏi nhờ cụ, xem: "cụ biết bố mẹ nó là ai không?";))? rồi nó cũng tưởng cụ như nó "sẽ hỏi cụ biết bố cụ là ai không?":D
Chứ nó không nhẩy vào cụ luôn đâu
Nên nhiều vụ quá tay rồi lại "giết người trong lúc tinh thần bị kích động mạnh" 8-x 8-x 8-x lại khổ vợ con và bản thân. Cụ cứ cân nhắc ạ
Chuẩn, em nhớ vụ chủ xe Wigo cách đây 2,3 năm. Biển rõ đẹp. Dùng kéo cắt đùi đối thủ vì va chạm xe cộ

hung303

Xe điện
Ko có thì còn cố hiền, cố nhịn,
Có thì nghĩ mình chả sợ ai nữa, họa từ đây mà ra.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
nghĩ cầm cho an toàn nhưng nhiều khi có đồ trong tay con người ta lại húng lên, em đi xa hay đi đêm chỉ có cái ống nước ở cửa xe thôi, ai hỏi bảo để thay lốp :D chứ còn bình thường thì chả cần, ra đường cứ nhịn đi cho lành, cầm dao mà không dám chém thì có khi còn hại chính mình.
Gặp thớt này em lại nhớ cái Clip bên Nga ngố, một đám tầm 20 cái Phân khối lớn gây sự với ô tô xong tạt đầu các kiểu. ông ô tô tạt vào lề hội PKL bâu lại rõ đông, tài xế ô tô xuống xe mở cốp lấy ra khẩu súng xong đứng tát từng ông đi xa máy :)
Hình như trên xe là 3,4 anh già. Anh đầu tiên đi xuống vén áo rất khéo thấy súng. Anh nữa mở cốp, một anh đứng ngay cạnh bảo vệ. Cốp mở ra toàn súng 😂

pooka

Xe container
Em thấy cái này có vẻ tiện (cho các mục đích khác chứ không phải trên đường đâu ah).
Có hỏi rồi. Nhưng em bảo đi đánh cây cảnh về trồng. Gì chứ xe bán tải kèm cuốc xẻng thì không ai thắc mắc gì .
Thật ra mang xẻng đa năng này chủ yếu là để tiện nhiều việc chứ không hẳn là mang đi tự vệ. Vậy nên em chưa phải dùng để tự vệ bao giờ cả. Vì đi đúng, từ tốn thì tránh được khối vụ va quệt.

motthoidongbim

Xe điện
Tốt nhất nên đầu tư cam 360 độ. Có gì thì chốt cửa, quay lại. Đánh nó cũng toi, mà bị nó đánh cho cũng nhục. Chỉ mong nó đập xe mình phát, càng mạnh càng tốt. Xe hỏng, ngồi trong bị sang chấn tâm lý.

HuyArt

Xe lăn
Chào các cụ,
Em là người hiền lành, ko thích to tiếng và sẵn sàng nhẫn nhịn nếu gặp xung đột khi lái xe. Tuy nhiên xem nhiều clip trên mạng thì thấy đôi khi đối phương vũ phu không cần biết đúng sai gì mà xông vào tay đấm chân đá luôn rồi. Lúc đó mình có nhẫn nhịn thì cũng ăn vài quả đấm rồi, có khi lại phải dùng răng giả suốt đời. Có kiện cáo đền bù thì sức khỏe mình cũng ảnh hưởng. Do đó em nghĩ nếu trong trường hợp đó mà trong tay có1 công cụ tự vệ thì chắc đối phương cũng chùn tay ( em ko biết võ đâu ạ:)).
Theo các cụ có nên thủ sẵn công cụ tự vệ trong xe không và nếu có thì là cái gì để giảm thiểu khả năng sát thương mà vẫn làm cho đối phương chùn tay? Hơn nữa khi cô nan có kiểm tra thì cũng không bắt bớ được. Nên để cốp hay cạnh ghế lái?
Em đang nghĩ đến cái gậy bóng chày:)
Trên xe em có chiếc áo giáp và 1 con dao chuyên đục thùng đạn, nhìn nó hiền lành nhưng uy lực

Lop rach

[Tịch thu bằng lái]
Đâu có. 40kg là lực bẻ tương ứng 40kg chứ nó có tầm 6kg gì đó thôi cụ.
Dùng tự vệ đc của nó lại hợp pháp đấy ạ
Nó thuộc diện nặng để sử như gậy ý cụ ơi -:em vẫn bẻ nó hàng ngày mà.

cha_ly_kuc_ku

Xe điện

Nó là công cụ lao động thì có gì khó giải thích hả cụ?
Nếu chỉ phòng chống tay chân thì em thấy có cái này tiện dụng mà phù hợp, dễ thao tác, để bên cửa hay cạnh hộp tì tay cũng được mà ko thằng nào vặn vẹo được.

acjs

Xe tăng

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Nó thuộc diện nặng để sử như gậy ý cụ ơi -:em vẫn bẻ nó hàng ngày mà.
Vâng cụ. Em nghĩ bẻ tầm 30-40 cái là sức lực ko vừa đâu. Cứ hình dung thằng nào định ôm, khoá mình là mình dễ dàng giật tay nó ra, quật nó được. Hoặc bóp cổ đè xuống ạ.
Đó là em chưa nói việc cụ dùng nó như tuýp để phang. Em sợ còn đau hơn ống tuýp. Vì có lò xo nên 2 đầu cao su đập tím thịt ngay ạ.

Hự.

Xe điện
thật ra là để phòng trường hợp hy hữu là mình đi ko sai gì cả, thái độ cũng chuẩn chỉ điềm đạm, thế mà đối phương vì lí do gì đó (đang bực bội sẵn, phê thuốc, nổi máu côn đồ, muốn ra oai với hội đi cùng,....) vẫn lao vào tẩn, thậm chí cầm đồ có thể lấy mạng mình. Cụ nào có thể khẳng định đời mình sẽ ko bao giờ gặp phải ca như thế.

Công thủ toàn diện, cực lành khi có ai thắc mắc, theo em là món này nhét dứoi ghế lái. Che chắn rất tốt các đòn chém, bổ, xiên... của dao, gậy, 3 khúc. Hấp thụ lực tốt. Thậm chí kháng được cả các cú tạt axit. Thành thục 2 tay 2 cái múa thì vô đối 😁