[Funland] Công cụ tự vệ trên xe

tienaka

Xe điện
nghĩ cầm cho an toàn nhưng nhiều khi có đồ trong tay con người ta lại húng lên, em đi xa hay đi đêm chỉ có cái ống nước ở cửa xe thôi, ai hỏi bảo để thay lốp :D chứ còn bình thường thì chả cần, ra đường cứ nhịn đi cho lành, cầm dao mà không dám chém thì có khi còn hại chính mình.
Gặp thớt này em lại nhớ cái Clip bên Nga ngố, một đám tầm 20 cái Phân khối lớn gây sự với ô tô xong tạt đầu các kiểu. ông ô tô tạt vào lề hội PKL bâu lại rõ đông, tài xế ô tô xuống xe mở cốp lấy ra khẩu súng xong đứng tát từng ông đi xa máy :)

ah99x6

Xe điện
Chào các cụ,
Em là người hiền lành, ko thích to tiếng và sẵn sàng nhẫn nhịn nếu gặp xung đột khi lái xe. Tuy nhiên xem nhiều clip trên mạng thì thấy đôi khi đối phương vũ phu không cần biết đúng sai gì mà xông vào tay đấm chân đá luôn rồi. Lúc đó mình có nhẫn nhịn thì cũng ăn vài quả đấm rồi, có khi lại phải dùng răng giả suốt đời. Có kiện cáo đền bù thì sức khỏe mình cũng ảnh hưởng. Do đó em nghĩ nếu trong trường hợp đó mà trong tay có1 công cụ tự vệ thì chắc đối phương cũng chùn tay ( em ko biết võ đâu ạ:)).
Theo các cụ có nên thủ sẵn công cụ tự vệ trong xe không và nếu có thì là cái gì để giảm thiểu khả năng sát thương mà vẫn làm cho đối phương chùn tay? Hơn nữa khi cô nan có kiểm tra thì cũng không bắt bớ được. Nên để cốp hay cạnh ghế lái?
Em đang nghĩ đến cái gậy bóng chày:)
Cụ làm cái gậy golf là êm xịt!

pooka

Xe container
Cá nhân em thì dùng cái xẻng quân dụng đa năng này, vừa tiện dụng đa chức năng vừa có thể dùng tự vệ khi cần. Dễ giải trình khi bị hỏi

HUMMER H2 SUV

Xe container
Em có 1 khẩu súng nhựa phun nước, sơn đen xì. Dung dịch trong súng là dấm tỏi ớt siêu cay. Chưa thử lần nào nhưng em tin nếu phải dùng thì cũng khá hiệu quả, đủ thời gian để em té, ko đủ nặng để em phải chịu hình phạt của Pháp luật.

NNS

Xe ngựa
gớm sốt cả ruột, chưa đánh mặt đỏ như vang, đánh xong mặt vàng như nghệ
đi đứng từ tốn, an toàn, cả đời chả phải đánh chửi nhau với ai đâu, sắm đồ trong xe éo biết các cụ trẻ trâu tăng độ tự tin đến đâu, nhưng rất có thể 1 ngày vợ con các cụ thổn thức nhìn cụ ngồi 1 cách trang nghiêm trên nóc tủ, nấp sau nải chuối, lấp ló sau cái phao câu gà luộc cả con mà hối tiếc: "phải chi hôm ấy đừng mang, phải chi hôm ấy .... đừng mang thêm đồ"=))

Belat Missan

Xe điện
Em chỉ cần bảo đối phương là hai ta đang bị livestream >:)

VW Golf01

[Tịch thu bằng lái]
gớm sốt cả ruột, chưa đánh mặt đỏ như vang, đánh xong mặt vàng như nghệ
đi đứng từ tốn, an toàn, cả đời chả phải đánh chửi nhau với ai đâu, sắm đồ trong xe éo biết các cụ trẻ trâu tăng độ tự tin đến đâu, nhưng rất có thể 1 ngày vợ con các cụ thổn thức nhìn cụ ngồi 1 cách trang nghiêm trên nóc tủ, nấp sau nải chuối, lấp ló sau cái phao câu gà luộc cả con mà hối tiếc: "phải chi hôm ấy đừng mang, phải chi hôm ấy .... đừng mang thêm đồ"=))
Mấy anh ở trển tính toán cho trường hợp nó tự nhiên lao vào mình bác ạ.
Cái đó thì chẳng liên quan gì đến "đi đứng từ tốn, an toàn"

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Hơn 20 năm lái xe, em chẳng trang bị gì, và cũng chưa bao giờ va chạm phức tạp với ai bao giờ, xe thì mua bảo hiểm, mua xe thì xe phổ thông quoăng quật cho đỡ xót, nên có va chạm xuống nhẹ nhàng với nhau em thất tất cả đều ổn, chưa gặp cụ nào có công cụ hỗ trợ bao giờ ;)). Nói thêm với các cụ là em không chỉ loanh quanh phố phường đâu, mà việc của em thì tứ xứ đi tỉnh là chính, bắc, trung, nam luôn ấy. Tất cả mọi chuyện do mình hết, muốn phức tạp thì nó phức tạp, muốn không phức tạp thì là không. Ra đường tốt nhất nhẹ nhàng hành xử, chẳng ai xửng cồ nóng tính với người nhẹ nhàng bao giờ, có sao cũng còn có pháp luật, lấy sai trị sai thì loạn lắm, mà gặp ông nóng tính khùng điên kích động họ thì mệt có khi mất mạng chứ chẳng chơi.

Trungtroc

Xe điện
Cách đây 10 năm, em để cả tuýp nước, côn sắt, gậy bóng chày, bình xịt hơi cay, thanh kéo vali trên xe
Hiện tại, em để mỗi 1 miếng nhựa dẻo ghi số đt trên mặt taplo
Già rồi nên đằm tính đi nhiều lắm

anh.tuan

Xe tải

Dùng sáo thổi cho đối phương mê hoặc sau đó làm gì thì làm các Cụ nhé!

Thanmen

Xe buýt
Nhiều người không biết đó chính là cái bình cứu hoả mini đó, hít một phát bố nó cũng k thở nổi và k nhìn thấy gì luôn,xịt khá mạnh và xa kể cả ở nhà cũng nên đầu tư một cái để mà phòng vệ và chữa cháy, có mấy bát phở thôi tiếc gì.

thinhtd

Xe container
Em nghĩ cứ làm con dao. Nếu bị tấn công thì tự vệ 1 phát thôi rồi vứt dao đi. :))

OMNIAK

Xe tải
Đi trong phố hoặc nơi đông người thì ko cần.

Nhưng nếu đi phượt, các cung miền núi hẻo lánh, các cụ thấy sao?

Em thì để cái ống tuýp ở cốp xe, chủ yếu là hỗ trợ cho việc thay lốp dự phòng :))
Em như cụ này, làm đoạn tuýp nước 60cm nhỏ gọn

ceconam

Xe điện
Xe e chẳng có gì, e có mỗi gạch đá bên hè đường hoặc ko có gì :D

Mít tờ Tung

Xe buýt
theo em cứ là nên nhịn. Em đi dính mấy quả đi xe máy tạt đầu mình , nó dừng xe lại thì vẫn xin lỗi nó . Toàn xin lỗi nó bỏ quá cho. Suy cho cùng bọn mạt hạng có gì để mất đâu. Mình có nhiều thứ để mất hơn nó, dây vào mứt làm gì

beomap2

Xe container
Nhiều người không biết đó chính là cái bình cứu hoả mini đó, hít một phát bố nó cũng k thở nổi và k nhìn thấy gì luôn,xịt khá mạnh và xa kể cả ở nhà cũng nên đầu tư một cái để mà phòng vệ và chữa cháy, có mấy bát phở thôi tiếc gì.
Bình chữa cháy hoặc bình phun giết con gián cũng tốt