[Thảo luận] Công chức "bẩn"

bum

Xe buýt
Thôi coi như cái kinh nghiệm, nếu bỏ qua được thì bỏ qua còn biết rõ thằng kia rồi mà ức thì cụ cứ đến tận chỗ nó làm.
Cảm ơn cụ, sáng nay em cũng tính đến thẳng chỗ nó làm nhưng gấu nhà em thì không muốn làm to chuyện.

buicongchuc

Xe ba gác
Nó chắc quen ăn bẩn rồi, nên ăn bẩn tiếp. Cái này thì giải quyết bẩn với nó thôi vì nếu nó không muốn ăn sạch. Cách giải quyết bẩn ngoài "hiện trường" không thiều Cụ ạ!

ltu

Xe tải
Cảm ơn cụ, sáng nay em cũng tính đến thẳng chỗ nó làm nhưng gấu nhà em thì không muốn làm to chuyện.
uh thì ko làm to chuyện cho qua, nhưng ít ra nó cũng phải có lời xin lỗi bác chứ.

luannguyen9036

Xe hơi
bẩn thì cần phải tắm thôi cụ ah, cho nó tắm cái gì thì tùy cụ quyết!!

Ncgroup

Xe tải
Loại bẩn này là bác cứ phải chơi lại thôi. không lần sau nó lại quen thói. Em vote cho vụ đổ 502 ( nhẹ thì kính bên, nặng thì kính lái các bác nhỉ ). Quen thói cửa quyền, hoạnh họe, hống hách lại còn tráo trở, không giữ lời.

yamaha-x8

Xe tăng
Loại bẩn này là bác cứ phải chơi lại thôi. không lần sau nó lại quen thói. Em vote cho vụ đổ 502 ( nhẹ thì kính bên, nặng thì kính lái các bác nhỉ ). Quen thói cửa quyền, hoạnh họe, hống hách lại còn tráo trở, không giữ lời.
các cụ giải thích giúp e với, đổ 502 lên kính thì sẽ như nào ạ? e hỏi thật ạ

Nửa_Khoanh_Giò

Xe điện
Cách của e là hôm sau đi làm sớm hơn. Đứng núp 1 góc chờ nó đi qua cho viên gạch vào kính lái. Cái này e ném 1 thằng rồi, ném 1 phát vào kính lái làm nó phải thuê cứu hộ vì kính kia nó nứt chứ k vỡ ra.:D

MOTOYA

Xe tăng
Cảm ơn cụ, nhưng cách này không ổn ạ.
không được thì làm tí axit đặc hoặc tí sơn đi cụ....hihi các này hơi hiểm nhưng cũng ngon... he he

Hoangtungaytho

Xe đạp
Website
www.facebook.com
nếu cụ quen nhiều anh em thì đến thẳng cơ quan mà làm việc, còn nếu không được thì cho anh em theo về nhà. 3 ngày ném *** pha dầu hỏa vào cửa nhà nó thế là xong con ong nhé

dongkijote

Xe điện
Nó chắc gì đã là công chức hả cụ?

MOTOYA

Xe tăng
nếu cụ quen nhiều anh em thì đến thẳng cơ quan mà làm việc, còn nếu không được thì cho anh em theo về nhà. 3 ngày ném *** pha dầu hỏa vào cửa nhà nó thế là xong con ong nhé
cụ ở bang nào?? địa bàn hoạt động quận nào... chớ có léng phéng qua hoàn kiếm là đụng hàng với Công ty tư vấn tài chính XHD của bọn em đúa nhá...:bz

ZAD Viet

Xe điện

anhtho

Xe ngựa
Chuyện như này các cụ ạ:
Trưa hôm qua gấu nhà em đi làm về bị 1 xe tông móp cửa sau bên lái. Theo gấu kể thì đang đi (trên đường 1 chiều), xe kia rẽ ra (từ đoạn nối hai chiều đường dành cho xe quay đầu) và tông vào xe gấu nhà em.
Chủ xe gây tai nạn là 1 công chức cấp Sở. Do ông này làm ở cơ quan bên cạnh và ông ta cũng có tuổi rồi nên gấu nhà em chấp nhận giải quyết việc này vào buổi chiều.
Buổi chiều không thấy ông ấy gọi điện, gấu nhà em gọi điện thì ông ta giở giọng cùn: "Nếu cô muốn tôi đền bù thì mang xe ra hiện trường và mời CA đến giải quyết".
Em không hiểu tay này thuộc thể loại gì các cụ ạ. Em rất bức xúc.
Theo các cụ thì em nên xử lý thằng công chức bẩn này thế nào ạ?
Đúng là gấu nhà cụ non tay, mà các cụ cũng nên học thuộc bài: giữ nguyên hiện trường, hoặc chí ít cũng phải chụp được vài tấm ảnh lột tả rõ nhất vụ tai nạn. Giờ đã vào thế như này, em nghĩ rất khó đòi được lão kia đền, cụ chẳng còn chứng cứ gì hết ngoài cái số điện thoại và số xe. Trừ phi cụ có mấy thằng em họ mặt hơi dô dô thì có thể có cách khác, còn đâu coi như "của đi thay người". Có khi bây giờ gọi điện nhiều, lão ý lại giở trò đền lại cụ ấy chứ, vì xe gấu cụ bị móp thì xe lão ta cũng không thể lành lặn được.

Matizcoi

Xe cút kít
Giờ nài thì đòi hỏi cái jì ... gặp đúng sát thủ đầu toàn mủ òi cụ ơi.

bmwl7

Xe tải
Bây giờ chứng cứ duy nhất còn sử dụng được là nằm ở xe của gấu nhà cụ. Nó đâm thì cũng để lại vết sơn xe nó, nếu đem đi giám định thì không trối được. Nếu xe nó mà đem sửa rồi, thì vẫn còn dấu tích cũ và mới. Nếu tình cờ cụ chụp được ảnh của nó lúc chưa sửa thì càng tốt.

Vậy là nó thích gặp xxx ở hiện trường thì cụ chiều nó vậy (chắc nó có thân với xxx). Cụ cứ làm cái báo giá của garage, kèm vài cái ảnh, cộng với cái giấy trình bầy/đề nghị thanh toán (kèm theo tên người làm chứng nếu có/vì chỗ này gần cơ quan gấu cụ) mang đến cơ quan gặp nó.

Khi đến thường trực/bảo vệ, cụ trình bầy lý do, gặp ông này... để giải quyết va chạm giao thông... đã có hẹn qua điện thoại.... (Công chức quen làm việc theo văn bản, giấy tờ... sau này ra pháp luật còn có bằng cớ.)

Gặp nó rồi, xem nó hướng dẫn tiếp thế nào, có cần gặp CA tiếp không hay gặp ở tòa dân sự?...

Với thể loại này, em nghĩ phải làm bài bản nó mới sợ, mà nó sợ nhất là điều tiếng dư luận. Em nghĩ là cụ bực về tiền sửa thì ít, mà cái thái độ lật lọng, cùn bẩn của nó là nhiều hơn ạ.

KiaCD5numberone

Xe tăng
Chuyện như này các cụ ạ:
Trưa hôm qua gấu nhà em đi làm về bị 1 xe tông móp cửa sau bên lái. Theo gấu kể thì đang đi (trên đường 1 chiều), xe kia rẽ ra (từ đoạn nối hai chiều đường dành cho xe quay đầu) và tông vào xe gấu nhà em.
Chủ xe gây tai nạn là 1 công chức cấp Sở. Do ông này làm ở cơ quan bên cạnh và ông ta cũng có tuổi rồi nên gấu nhà em chấp nhận giải quyết việc này vào buổi chiều.
Buổi chiều không thấy ông ấy gọi điện, gấu nhà em gọi điện thì ông ta giở giọng cùn: "Nếu cô muốn tôi đền bù thì mang xe ra hiện trường và mời CA đến giải quyết".
Em không hiểu tay này thuộc thể loại gì các cụ ạ. Em rất bức xúc.
Theo các cụ thì em nên xử lý thằng công chức bẩn này thế nào ạ?
Gấu nhà cụ có mấy cái này cần rút kinh nghiệm:

1 - Không bao giờ, mãi mãi không bao giờ được tin vào lòng hướng thiện của công chức nhà nước. Cái tâm, cái tốt nó không tồn tại trong người nhà nước.
2 - Dịch chuyển hiện trường, coi như xóa dấu vết. Làm lại chỉ mất công vỗ béo công an.
3 - Việc đã rồi, mang đi bảo hiểm hoặc tự trả tiền sửa cho nhanh mà đỡ bực.

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
phải e e cho trẻ con vẽ theo sở thích ;))

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Em nghĩ bỏ qua cho lành ạ. Lão ấy bẩn thì sẽ bị quả báo !

adidaphat

Xe tăng
Cụ đưa cả gấu đến cơ quan gặp nó để nói chuyện, nếu nói chuyện nó vẫn cùn thì áp dụng cái chữ ký của cụ gì đó em không nhớ là :''khi lời nói bất lực thì quả đấm ra đời".
Phải cho nó 1 trận cho nó chừa cái tính bẩn bựa đi cụ ợ.