Công bộc 16 Cao Bá Quát: Ngang nhiên và trơ tráo

SpecX7426

Xe tăng
Năm ngoái em cũng gặp mụ này rồi, nhưng may lúc đưa hồ sơ mụ đuổi luôn về Thái Thịnh làm, giọng hách dịch kinh (*-)mà đến giờ em cũng không hiểu tại sao em phải làm ở Thái thịnh).
Chỗ Thái Thịnh cũng hách dịch nhưng đỡ hơn và vắng hơn.

Lái nói chuyện "hành là chính", tháng trước nộp trước bạ xe ở chi cục thuế quận Đống đa (Hoàng cầu), phát điên các bác ah. Ai đời đi nộp thuế cho NN, mà phải kẹp 1 lít vào để làm nhanh, (default luôn, sale của em nó bảo thế, mà thấy mấy người sau cũng toàn phải làm thế). Những tưởng như thế thì nhanh hơn, ai dè em cũng phải chờ 1h đồng hồ mới được may mắn rút tiền ra nộp, mà cũng không phải quá đông. Vì có mấy quầy tiếp nhận nhưng chỉ có 1-2 thủ quỹ gì đó, còn hội áp thuế thì làm vật và vật vờ.
Nói chung là đi xin tiền thì chịu nhục cũng được chứ đi nộp tiền mà vẫn nhục thì em nghĩ chỉ có VN.
Bác nào đi nộp thuế mà bị hạch sách, hành dân thì cho E biết với! E đang muốn tìm Chi cục thuế ở HN nào làm ăn lởm khởm để cho lên chương trình truyền hình đây! Thỉnh thoảng phải có bài chiến đấu 1 tý cho ăn khách nào! ke ke :P

hoa sung

Xe hơi
La già;[I nói:
1474991]Cái này là điều tế nhị, cũng là công việc làm ăn của họ nên mình cũng nên lưu ý một tí. Trong OF nhà mình có thể messege cho nhau được mà. Thanks[/I]
Gớm cụ cứ cửn thựn quá! Các đồng chí làm nghiệp vụ này đều có bảo kê cả đấy cụ ạ, nếu k thì chẳng cần có địa chỉ trên này cũng đã mất hết cửa làm ăn rồi! Phiền!:21:

Google

Xe tăng
Bác nào đi nộp thuế mà bị hạch sách, hành dân thì cho E biết với! E đang muốn tìm Chi cục thuế ở HN nào làm ăn lởm khởm để cho lên chương trình truyền hình đây! Thỉnh thoảng phải có bài chiến đấu 1 tý cho ăn khách nào! ke ke :P
Thuế thì ối cụ ợ
Để hôm nào nhà cháu gài bẫy bọn ăn bửn rồi PM cho cụ nhá :P

minhab

Xe điện
Em khuyên chân thành nhé, các cụ nên ra đổi vào sáng thứ 7 vừa vắng vừa nhanh. Em đổi sáng thứ 7 mất 20 phút có giấy hẹn luôn. Thường các cụ nhà ta nghĩ thứ 7 nó nghỉ làm nên không đi :21:

cụ cứ chửi một trận thật tưng bừng vào đằng nào chẳng chưa nộp hồ sơ lấy về mang ra hàng cafe bên ngoài cho nó làm dịch vụ cho 350K (đằng nào cũng mất tiền chửi bỏ xx nó đi cho sướng miệng):21::21::21:

bolacbotoc

Đi bộ
Báo cáo các cụ. Chiều qua em chuẩn bị sẵn máy móc tác nghiệp phòng khi gặp lại mụ. 2 giờ đến, ngó vào thấy em trẻ đang làm. Em phắn luôn. Em sẽ bỏ thời gian đợi đúng đến hôm "cố nhân" làm sẽ nộp. Nếu cần, như bác gì nói, sẽ chửi bới ầm ĩ một lúc, rồi ra dịch vụ hoặc xuống 2 Phùng Hưng, HĐ.(y)

TuanKien

Xe đạp
sao Bác Ko ra Hà Đông, vừa nhanh mà vừa lịch sự

boy_xedap

Xe điện
Ra Hà Đông cũng làm được hả các bác??

boy_xedap

Xe điện
Hôm nay em cũng gặp con mụ : Mặt tròn, đeo kính, trắng trẻo đới
Em đến có tý việc : chuyển vùng bằng+đổi bằng
Em hỏi xin đơn+khám sức khỏe nó chả nói chả rằng
Hãm vãi
Mãi sau nó mới cho.

LX570

Xe hơi
bác phải cho ảnh lên di, em đã gặp phải cụ bà công chức này rồi nhưng không nhớ tên. Nó củ hành em ngồi đợi rất lâu, ức mà không chịu được, mà họ sinh ra để phục vụ dân chứ có phải là bà ngoại dân đâu, mà cũng tại Phòng quản lý lái xe GTVT Hà Nội, nhu cầu đông mà chỉ có một cửa nhận, có lẽ cho bác chủ thớt vào đó bác cũng tinh tướng như thế mà thôi. Bác cũng đừng bức xúc nhiều, bác thử đi nộp thuế trước bạ ở Quận Hoàn Kiếm xem, cũng khó chịu lắm:77::102:

ngaydoclap

Xe container
Hừmmmm, vậy các anh muốn gì ? Đổi bằng phỏng ? Anh tưởng mình anh có bằng phỏng ? Anh tưởng đổi bằng là dễ lắm phỏng ? Anh có biết còn bao nhiêu người chưa được cấp không ? Anh còn cãi tôi phỏng ? Ra ghế ngồi chờ tôi gọi đến tên thì vào, hết giờ chưa đến lượt thì mai đến đây!

Muốn nhanh thì cứ phải từ từ, NHÉ ! Lằng nhằng ! :^)

:))

babetta_hn

Xe hơi
Bác mắng hay lắm. hồ sơ lái xe đầy đủ là chúng nó phải làm cho mình. Gặp trường hợp đấy cứ phải mắng vào mặt chúng nó 1 trận cho nó chừa.:102::102::102: Xã hội mình là thế. Bao giờ cho hết đây???

ngaydoclap

Xe container
Bác mắng hay lắm. hồ sơ lái xe đầy đủ là chúng nó phải làm cho mình. Gặp trường hợp đấy cứ phải mắng vào mặt chúng nó 1 trận cho nó chừa.:102::102::102: Xã hội mình là thế. Bao giờ cho hết đây???
À, cậu lại còn định bêu xấu cán bộ à ! Đã vậy về lấy thêm giấy tờ ra đây, CMND đâu ? Tôi không chấp nhận cái hộ chiếu này. Ngày kia ra đây nhớ đem theo hộ khẩu nữa nhé, ngày kìa nhớ đem thêm CMND của vợ nữa nhé, ngày kìa nữa nhớ mang thêm giấy đăng ký kết hôn nữa nhé, nếu không xong đảm bảo tôi sẽ giúp trình lên cấp trên của tôi xem xét nhé !

Lằng nhằng ! :))