Công bộc 16 Cao Bá Quát: Ngang nhiên và trơ tráo

Okane

Xe container
Sáng kụ cầm cái ghi âm đi nhá, tình hình mà bà ấy khó dễ thì cứ nói cho bà ấy văng vài câu cửa quyền, sau đó kụ lên phòng lãnh đạo phản ánh. Không Ok thì phone tôi, cử bác Trưởng Ban bạn đọc giúp kụ. hotline: 092.647.6666
Thì cụ nói luôn cụ tên j đi cụ NHỈ, và làm đài báo nào để về sau e xin cái chân làm cộng tác viên mới chứ, hihi.

binhnq2

Xe tăng
ở đây có các bác gián tiếp làm bác chủ thớt bị hành đấy. em đi đổi bằng nc ngoài ở đấy lên có 2 lần, ko nhờ dịch vụ mà đc. Nói chung cũng phải mất 1 buổi. Nhớ đến sớm ghi tên, nhớ nhã nhặn mà đanh thép. Bác lại mất 1 buổi nữa rồi. tội nghiệp bác

taylailua

Xe buýt
Cái lọai này phải băm chúng nó ra, làm mắm...lấy nước đó tưới cho rau....dùng rau đó nuôi lợn cho nó hả dạ . Lần sau bác gặp mụ bác nói "nhà nào vô phúc mà đẻ ra một sinh vậy hình người óc quái thai thế này" dùm em

Đọc mà ngứa cả....

AECKids

Xe đạp
Thực ra đây là bệnh của cách quản lý của chúng ta. Nói thật, em mất lòng tin về cái mà báo đài suốt ngày ra rả "cải cách, cải cách..." . Em nghĩ, chúng ta khó mà sánh vai bạn bè 5 châu như Hồ Chủ Tịch mong muốn các bác ạ !

Chicbong

Xe điện
Phải làm ầm lên là đúng rồi. Cán bộ công nhân viên nhà nước là người do nhân dân nộp thuế để nuôi, thế mà lại hành xử không đúng một cách ngang nhiên là không được. Xin chia sẻ nỗi bức xúc của bác. Mời bác ly rượu cho ấm bụng (b).

taylailua

Xe buýt
Mà tụi nó ăn lương trên tiền thuế của mình đóng đấy các bác ạ. Gặp em thì em chửi cho nát gáo

mercurate

Xe tăng
Phải làm ầm lên là đúng rồi. Cán bộ công nhân viên nhà nước là người do nhân dân nộp thuế để nuôi, thế mà lại hành xử không đúng một cách ngang nhiên là không được. Xin chia sẻ nỗi bức xúc của bác. Mời bác ly rượu cho ấm bụng (b).
Chính xác, dân đóng thuế lấy tiền nuôi bộ máy nhà nước, vậy mà bọn nó cứ như là bố thiên hạ ấy.

tịt còi

Xe máy
bằng của em cũng sắp hết chắc là em phai đi đổi sớm sớm hơn chứ như nhà bác này thì mệt lém :D

hieuanh

Xe tải
Sáng kụ cầm cái ghi âm đi nhá, tình hình mà bà ấy khó dễ thì cứ nói cho bà ấy văng vài câu cửa quyền, sau đó kụ lên phòng lãnh đạo phản ánh. Không Ok thì phone tôi, cử bác Trưởng Ban bạn đọc giúp kụ. hotline: 092.647.6666
Cụ này chắc nhà báo nhớn đây

Ga Tay

Xe tăng
Bác không gặp may rồi, gặp phải cái mụ sồn sồn lười chảy thây chảy nước ra rồi.
Em nhớ có bác trên 4r này đã nói nên đi sớm, bác thì lại đi hơi muộn (ở Vn vào cửa quan-à quên cửa công nó thế đấy bác ạ: bác đến vào lúc 10h sáng, hay 2h chiều thì người ta bảo bác đến sớm, còn đến vào lúc 10h30 sáng hay 3h chiều thì người ta bảo bác đến muộn). Sao bác khô ng làm cho ra nhẽ, lên gặp sếp của mụ ấy hỏi xem 4h25 đã hết giờ làm việc chưa (giờ nhà nước quy định là 4h30), rồi làm toáng lên cho mọi người biết.
Thôi mai bác quay lại vậy , mong bác gặp cái cô trẻ trẻ có vẻ công bộc hơn.

namanhnc

Xe tải
Ban đầu thì e ủng hộ bác chủ thớt, nhưng phải e thì e sẽ làm cho đến cùng vụ này, nghe bác kể mà e cũng ức sôi sùng sục. E sẽ làm như sau:
- Vác điện thoại ra, bấm bấm mấy phát: "Chị nói lại, tôi ghi âm và sẽ chuyển lên cấp trên, xem chị làm việc kiểu gì".
- Ngay từ khi ghi giấy, nếu đủ rồi, chị phải thông báo từ 3h. Không thể để khách đợi đến tận 1,5h rồi bảo hết giờ.
- Chị cho tôi lên gặp giám đốc.
- Tôi sẽ viết đơn kiện cách thức làm việc của cơ quan hành chính như này.
- Mọi người chứng kiến (chỉ tay vào thằng xếp), ông này đến sau, mang hồ sơ dấm dúi vào trước, đi cửa sau, có màu (tiền) đây.
- Cuối cùng: tôi sẽ phản ánh việc này lên Ủy ban Kiểm tra thành ủy (cầm điện thoại, bấm bấm, gọi gọi... bác thichthenhi 092.647.6666)

E đố thằng nào, con nào sau khi nghe các câu như trên mà 0 làm ngay cho bác. Có 1 lần e đi nộp tiền ở kho bạc, thấy tình trạng mấy con thu ngân cứ ngồi chơi, tán phét, trong khi khách ngồi dài cổ chờ, e cũng quát tháo ầm lên, đòi lên gặp giám đốc, thế là chúng nó mới chịu ra làm cho e, akak.

Chỉnh sửa cuối:

anhkhoihn

Xe tăng
Xin được chia sẻ bức xúc của Cụ, em cũng mấy lần phải đi đổi bằng và chứng kiến những hành vi khốn nạn của lũ sâu mọt này, em cũng chẳng hiểu các ban ngành ở HN nghĩ gì khi để mấy con mụ (một già, một trẻ ) hành hạ biết bao người. Thái độ làm việc thì xấc xược hỗn láo, làm việc thì cứ như là ban ơn cho người dân vậy....

Em cũng hay va chạm với nhân viên nhà nước, như phường, quận... nhưng chưa thấy ở đâu mà thái độ bố láo như ở phòng cấp đổi GPLX.....nhiều lần chứng kiến chúng nó hành các bác lớn tuổi thấy mà đau lòng.....

Vì ngứa mắt mới lũ sâu mọt này mà em phải chấp nhận đổi sang bằng không chuyên để 5 năm mới gặp chúng nó một lần....

Em ước mong anh em OF chung tay có phương cách dạy cho bọn sâu mọt này một bài học làm người

Ga Tay

Xe tăng
Xin được chia sẻ bức xúc của Cụ, em cũng mấy lần phải đi đổi bằng và chứng kiến những hành vi khốn nạn của lũ sâu mọt này, em cũng chẳng hiểu các ban ngành ở HN nghĩ gì khi để mấy con mụ (một già, một trẻ ) hành hạ biết bao người. Thái độ làm việc thì xấc xược hỗn láo, làm việc thì cứ như là ban ơn cho người dân vậy....

Em cũng hay va chạm với nhân viên nhà nước, như phường, quận... nhưng chưa thấy ở đâu mà thái độ bố láo như ở phòng cấp đổi GPLX.....nhiều lần chứng kiến chúng nó hành các bác lớn tuổi thấy mà đau lòng.....

Vì ngứa mắt mới lũ sâu mọt này mà em phải chấp nhận đổi sang bằng không chuyên để 5 năm mới gặp chúng nó một lần....

Em ước mong anh em OF chung tay có phương cách dạy cho bọn sâu mọt này một bài học làm người

Bác này nói hay, trước hết phải làm người đã rồi mới được làm công chức

Côngnôngv12

Xe buýt
Em đi đổi bằng ở Thái Thịnh thấy cũng nhanh chóng.
Không ngờ ở Cao Bá Quát lại thế, ngẫm lại mới thấy mình ... tinh đời, chọn trước chỗ đổi bằng :))

dac

Xe tăng
***, tính ra mỗi tháng mình mất 3-4M tiền thuế để nuôi chúng nó mà thế em là em chửi luôn.

Đợt trước có vụ em nhập khẩu cho con nhỏ, chậm thời gian theo quy định, ra công an quận có đồng chí cứ hoạnh họe, em nói luôn: "Thứ nhất là thứ chị việc nhập khẩu cho trẻ sơ sinh là quyền và trách nhiệm, chị không làm thủ tục không được. Thứ hai là chậm thời hạn đã có quy định phạt theo luật, kể cả phạt 1 triệu chị cũng cứ đúng luật cho tôi, không phải hạch sách. Thứ 3 là theo luật quy định tối đa 15 ngày là xong giấy tờ, chị cho xin cái giấy hẹn để tôi còn về, đúng 15 ngày nữa tôi quay lại, chưa xong thì tôi sẽ kiến nghị lên cấp trên theo quy định".
Nói một lèo đồng chí nhận giấy tờ nhìn nhà cháu như người hành tinh khác, không nói gì rồi lầm lỳ viết giấy hẹn.

Cá nhân nhà cháu thấy các bác cứ kêu luật với hành chính, mình đúng thì mình cứ làm, sợ chó gì, cần thì làm ầm lên. Bọn làm sai thì hay sợ bị ẫm ĩ chứ mình có sai gì đâu mà phải im.
Nói nhỏ là kể cả với xxx cũng nên đúng luật và rõ ràng. Nhà cháu ghét cái kiểu xxx gọi là chuẩn bị money kẹp ngay kể cả khi chưa rõ mình sai trái gì.

Chi Chi

Xe điện
Thì Luật Hành nhau là Chính mà cụ! Vuốt giận cụ!(b)

namanhnc

Xe tải
***, tính ra mỗi tháng mình mất 3-4M tiền thuế để nuôi chúng nó mà thế em là em chửi luôn.

Đợt trước có vụ em nhập khẩu cho con nhỏ, chậm thời gian theo quy định, ra công an quận có đồng chí cứ hoạnh họe, em nói luôn: "Thứ nhất là thứ chị việc nhập khẩu cho trẻ sơ sinh là quyền và trách nhiệm, chị không làm thủ tục không được. Thứ hai là chậm thời hạn đã có quy định phạt theo luật, kể cả phạt 1 triệu chị cũng cứ đúng luật cho tôi, không phải hạch sách. Thứ 3 là theo luật quy định tối đa 15 ngày là xong giấy tờ, chị cho xin cái giấy hẹn để tôi còn về, đúng 15 ngày nữa tôi quay lại, chưa xong thì tôi sẽ kiến nghị lên cấp trên theo quy định".
Nói một lèo đồng chí nhận giấy tờ nhìn nhà cháu như người hành tinh khác, không nói gì rồi lầm lỳ viết giấy hẹn.

Cá nhân nhà cháu thấy các bác cứ kêu luật với hành chính, mình đúng thì mình cứ làm, sợ chó gì, cần thì làm ầm lên. Bọn làm sai thì hay sợ bị ẫm ĩ chứ mình có sai gì đâu mà phải im.
Nói nhỏ là kể cả với xxx cũng nên đúng luật và rõ ràng. Nhà cháu ghét cái kiểu xxx gọi là chuẩn bị money kẹp ngay kể cả khi chưa rõ mình sai trái gì.
E (b) pác. Gặp xxx mà e đúng thì còn lâu, xuống phát e làm ầm lên luôn. Khoảng 3-5 lần rồi, nên e đếch sợ thằng nào, mỗi tội cãi nhau với mấy thằng ngu, hay hạnh họe thì rát mất thời gian, lần nào cũng phải 20' mới đi được, tất nhin là 0 mất gì.

belancer

Xe buýt
Năm ngoái em cũng gặp mụ này rồi, nhưng may lúc đưa hồ sơ mụ đuổi luôn về Thái Thịnh làm, giọng hách dịch kinh (*-)mà đến giờ em cũng không hiểu tại sao em phải làm ở Thái thịnh).
Chỗ Thái Thịnh cũng hách dịch nhưng đỡ hơn và vắng hơn.

Lái nói chuyện "hành là chính", tháng trước nộp trước bạ xe ở chi cục thuế quận Đống đa (Hoàng cầu), phát điên các bác ah. Ai đời đi nộp thuế cho NN, mà phải kẹp 1 lít vào để làm nhanh, (default luôn, sale của em nó bảo thế, mà thấy mấy người sau cũng toàn phải làm thế). Những tưởng như thế thì nhanh hơn, ai dè em cũng phải chờ 1h đồng hồ mới được may mắn rút tiền ra nộp, mà cũng không phải quá đông. Vì có mấy quầy tiếp nhận nhưng chỉ có 1-2 thủ quỹ gì đó, còn hội áp thuế thì làm vật và vật vờ.
Nói chung là đi xin tiền thì chịu nhục cũng được chứ đi nộp tiền mà vẫn nhục thì em nghĩ chỉ có VN.

vua_luoi

Xe điện
Cháu có ý kiến thế này, tập thể anh em OF họp nhau lại, viết đơn gửi lên lãnh đạo , thành ủy, TP, gửi SỞ, các ban ngành liên quan kiến nghị xử lý con mẹ này, mình phải có tiếng nói cộng đồng dân, tât cả ký vào, chắc chắn là sẽ out.
Ko out sẽ làm cho ra nhẽ, các cụ có quyết tâm không:41::41::41:

Mec180

Xe máy
hum...bac that la chanh chua:P