[Thảo luận] Công An phường bắt láo ,Cần tư vấn viết đơn khiếu nại GẤPPPPP .... giúp cháu với

chienthang5678

Xe buýt
họ được học hành mà sao lại làm việc vậy được nhể,sai mà không sửa,chửa mà không chịu đẻ kìa:)),chả có nhẽ nên hiểu theo nghĩa"HỌC(cách để)HÀNH"

xe=com

Xe hơi
thực tế hiện nay cũng chưa có văn bản hay thông tư nào về quản lí đăng kí đăng kiểm đối với xe đạp điện <nếu có chắc vẫn còn nằm trên bàn giấy chờ thảo luận nghe ý kiến.>và luật GT ĐB thì cũng chưa có chế tài xử phạt việc ko đội mũ cho người đi xe đạp điện khi tg gt ko có nhẽ TH phép vua thua lệ làng ???? em thì thiển cận nên cũng cmt vậy đúng sai các Cụ góp ý thêm!!!!!!!!

NGUYEN PHAM VAN

Xe tải
Em theo rõi vụ này từ đầu mà chưa dám có bình luận nào vì thấy vụ này có cái gì đó rất...rất khó hiểu nhưng không dám kết luận.
@ cháu gái ơi, bác rất phục khí phách của cháu khi thấy chuyện bất bằng chẳng tha, quá tốt trong thời buổi này. Tuy nhiên lúc cần khí phách thì cháu lại... Không khí phách, ví dụ khi không gặp người đã hẹn mình theo hẹn, tại sao cháu không yêu cầu gặp lãnh đạo ca phường mà cứ phải đợi đúng người đã sai hẹn ? Đến ca phường thì chỉ thấy cán bộ ca mặc quần đùi mà lại còn cậy cốp, hút xăng trộm mà sao cháu không chụp lại đưa lên đây để mọi người chỉ dẫn tiếp ? Cháu dám tự chịu trách nhiệm là tốt, tuy nhiên khi cháu bị quy là phạm luật thì luật pháp không nói chuyện với cháu mà nói chuyện với giám hộ của cháu có nghĩa là bố mẹ cháu chứ không phải là với anh cháu ( khi bố mẹ cháu còn sống ), nên việc này không có bm cháu là không được ( mà cháu đã nói với mẹ chuyện này rồi mà ). Lỗi của cháu rất nhỏ nhưng dẫn dắt câu chuyện thành ra rất to, nếu công an Thanh Hóa sử sự như đúng cháu nói thì quá dở đáng chê trách, nhưng nếu không đúng vậy thì cháu coi trừng đó nha.

MINA

Xe buýt
Em theo rõi vụ này từ đầu mà chưa dám có bình luận nào vì thấy vụ này có cái gì đó rất...rất khó hiểu nhưng không dám kết luận.
@ cháu gái ơi, bác rất phục khí phách của cháu khi thấy chuyện bất bằng chẳng tha, quá tốt trong thời buổi này. Tuy nhiên lúc cần khí phách thì cháu lại... Không khí phách, ví dụ khi không gặp người đã hẹn mình theo hẹn, tại sao cháu không yêu cầu gặp lãnh đạo ca phường mà cứ phải đợi đúng người đã sai hẹn ? Đến ca phường thì chỉ thấy cán bộ ca mặc quần đùi mà lại còn cậy cốp, hút xăng trộm mà sao cháu không chụp lại đưa lên đây để mọi người chỉ dẫn tiếp ? Cháu dám tự chịu trách nhiệm là tốt, tuy nhiên khi cháu bị quy là phạm luật thì luật pháp không nói chuyện với cháu mà nói chuyện với giám hộ của cháu có nghĩa là bố mẹ cháu chứ không phải là với anh cháu ( khi bố mẹ cháu còn sống ), nên việc này không có bm cháu là không được ( mà cháu đã nói với mẹ chuyện này rồi mà ). Lỗi của cháu rất nhỏ nhưng dẫn dắt câu chuyện thành ra rất to, nếu công an Thanh Hóa sử sự như đúng cháu nói thì quá dở đáng chê trách, nhưng nếu không đúng vậy thì cháu coi trừng đó nha.
Nếu Cụ có thể làm được điều gì đó thì sao cụ không cho số rồi nói cháu nó gọi cho cụ,khi đó cụ sẽ biết thực hư câu chuyện,chứ nghe Cụ nói hình như có phần đe dọa.
Em không hiểu??????????????

Đầu gấu

Xe tải
Tỉnh nào không biết chứ Thanh Hóa bắt mũ xe đạp điện lâu rồi, trước em xem ANTV thấy các chú lùa các cháu chạy như ma để tóm mũ bắt xe đạp điện cho lên thùng chở về. Giờ cái xe đạp điện cũng vài củ chứ có rẻ đâu, chán với mấy chú này quá, HN có bắt đâu nhỉ

Moriarty

Xe container
Đỏ: cụ xem lại điều 61 Luật Dân Sự nhé, người giám hộ có thể là anh/chị ruột nếu đủ điều kiện và có sự yêu cầu từ bố mẹ.
Xanh: em gái này đã bị dọa dẫm 1 cách rất vô lý trong vụ này, có nhất thiết cụ phải dọa thêm phát nữa ko???

Chỉnh sửa cuối:

quyennc

Xe tăng
chưa biết kết cục thế nào. em hóng ạ

anhmt

Xe buýt
e không bình luận vụ này, đành hóng vậy

Hờ oa hoa

Xe tải
Đỏ: cụ xem lại điều 61 Luật Dân Sự nhé, người giám hộ có thể là anh/chị ruột nếu đủ điều kiện và có sự yêu cầu từ bố mẹ.
Xanh: em gái này đã bị dọa dẫm 1 cách rất vô lý trong vụ này, có nhất thiết cụ phải dọa thêm phát nữa ko???
Liệu Cụ Nguyen Pham Van này hoặc là xxx hoặc là âm binh của xxx không nhỉ? Em hỏi ngu tí ợ.

blackpaint

Xe container
Cứ đưa bố hoặc mẹ đến làm việc, đề nghị họ luôn như thế, nếu có trì hoãn thì phải thông báo cho người dân biết. Việc bắt xe mà không lập BB thì khác nào là cướp, thậm chí có thể làm cái đơn lên CA tỉnh luôn, báo mất xe cho nó mấy thằng phường phọt khói ra.

Tycon

Xe hơi
Vừa khâm phục cháu gái bản lĩnh, vừa chán mấy ông xxx quê mùa dốt nát.
Còn vụ xe đạp điện phải đội mũ bảo hiểm thì có bắt rồi, Hà Nội thì em chưa chứng kiến, nhưng Hải Phòng thì bắt suốt. Cũng chả có luật nào cả, chỉ có một cái văn bản chỉ đạo của sở xuống yêu cầu nhắc nhở xử lý thôi. Nếu mà nộp vào kho bạc thì cũng không có lý do, cho nên các xxx toàn bắt xe đạp điện để xin đểu chứ có phải bắt để phạt theo luật gì đâu.

polpot

Xe đạp
theo tôi vụ này bác dreamwater không nên giúp bằng cách bắt xxx đưa xe đến tận nhà trả , mà mợ chủ nên làm tới cùng vì dù sao cũng được tư vấn rất nhiệt tình rồi ( điều kiện là mọi lời khai của mợ phải chuẩn )...cứ làm mấy cái đơn sau đấy xem công an giải quyết thế nào , mọi hành động hay lời nói lúc tiếp xúc với xxx nên thu âm lại làm cơ sở mai sau làm 1 bài báo cho xxx Thanh hoá biết điều luôn
Tầm 10 ngày nữa tự nhiên có bài : Công an TP THanh Hoá thừa nhận sai lầm với 1 bé gái lớp 10 vì hành vi bắt vi phạm giao thông trên VNexpress thì hay , lúc đấy ối chú xxx ra đường quét rác

Namtung

Xe đạp
Chủ thớt gọi đt Đường dây nóng xxx TH phản ánh nhé: 0373.725725

onezippotdt

Xe hơi
chúc cụ thành công

ngaynha

Xe tăng
Cụ này nói buồn cười, cháu nó mới có ít tuổi thì làm sao mà đủ chín để làm mọi việc chuẩn chỉ đc.
Đến offer mình khối ông gặp xxx còn run, còn k hiểu phải làm sao thì nói gì đến cháu nó đang trên ghế phổ thông :D

ngaynha

Xe tăng
Vừa khâm phục cháu gái bản lĩnh, vừa chán mấy ông xxx quê mùa dốt nát.
Còn vụ xe đạp điện phải đội mũ bảo hiểm thì có bắt rồi, Hà Nội thì em chưa chứng kiến, nhưng Hải Phòng thì bắt suốt. Cũng chả có luật nào cả, chỉ có một cái văn bản chỉ đạo của sở xuống yêu cầu nhắc nhở xử lý thôi. Nếu mà nộp vào kho bạc thì cũng không có lý do, cho nên các xxx toàn bắt xe đạp điện để xin đểu chứ có phải bắt để phạt theo luật gì đâu.
Hp thì nhiều xe đạp điện vô kể, mỗi tội toàn k đội mũ thì phạt là đúng rồi còn gì bác :D

TrongNghia

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Hp thì nhiều xe đạp điện vô kể, mỗi tội toàn k đội mũ thì phạt là đúng rồi còn gì bác :D
Cụ này thật chả chịu đọc kỹ gì cả, ý các cụ ấy là luật chưa có chế tài phạt người đi xe đạp điện không đội mũ bảo hiểm mà, cụ lại bảo phạt là đúng rồi là ý làm sao :D
Công nhận phục mợ chủ thớt tuổi trẻ mà rất bản lĩnh :D

Chỉnh sửa cuối:

ngaynha

Xe tăng
Cụ này thật chả chịu đọc kỹ gì cả, ý các cụ ấy là luật chưa có chế tài phạt người đi xe đạp điện không đội mũ bảo hiểm mà, cụ lại bảo phạt là đúng rồi là ý làm sao :D
Công nhận phục mợ chủ thớt tuổi trẻ mà rất bản lĩnh :D
Mời cụ :)
ND71, chương 1, điều 3, khoản 5
Xe đạp máy là xe thô sơ hai bánh có lắp động cơ, vận tốc thiết kế lớn nhất nhỏ hơn hoặc bằng 30 km/h và khi tắt máy thì đạp xe đi được (bao gồm cả xe đạp điện).
Phạt 100-200K: Chương 2, mục 1, điều 11, khoản 4-d:
Người điều khiển, người ngồi trên xe đạp máy không đội mũ bảo hiểm hoặc đội mũ bảo hiểm không cài quai đúng quy cách khi tham gia giao thông trên đường bộ

mabu_210

Xe điện
Lâu lắm mới có vụ hot và hồi hộp như này. Đúng là tài năng và bản lĩnh ko đợi tuổi.
Anh chúc em mạnh mẽ, tự tin và quyết thắng nhé.