Condotel năm encovy thứ nhất

keomutvuive

Xe điện
Khi nó vỡ thì thấy of nhiều cụ khôn quá,thế mà trc đây lúc rộ lên chả thấy ai mở miệng,giống luận đề sau kq

Hung Phuc

Xe điện
Kể cũng tài, vd bán homestay giá 30, đằng này vẽ vời lên tí bán 60 thành ra tiền chênh 100% đó trả thoải mái cho NĐT 10 năm với lợi nhuận 10% CĐT lãi đơn lãi kép, đúng là đến tài mấy cụ mua condotel. Giờ nó sập dần, sập dần, mấy cái bt cam kết lợi nhuận đảo hòn tre của Vin cắt lỗ đến vài tỉ còn chả có ai ngó ngàng thì biết kết cục rồi
Đầu tư vào đây thì đúng là chết sặc, em nói thật có bán rẻ nữa cũng ko dám mua, nhờ có Covid mới thấy bộ mặt thật của ngành du lịch Khánh Hòa đc phơi bày ra là quá phụ thuộc vào khách TQ, giờ tình hình dịch bệnh và kinh tế đi xuống như này thì cứ xác định 5-10 năm nữa nếu khách TQ họ còn quay trở lại

thangdaigia9x

Xe hơi
Toàn chơi bài hợp đồng B đưa ra nhưng A ko có quyền chỉnh sửa, phải ký- Nghe đã muốn đấm rồi :).
Theng bạn em bảo, thằng nào thích mua nhà nó giá 5 tỉ, nó bán 1 tỉ thôi, nhưng hợp đồng là nó soạn, cấm sửa :))
Trước e làm cty có hợp đồng bên em mà phòng hành chính với bên cty kia cùng sửa. Em thấy ông sếp em đau cả đầu :)))

thangdaigia9x

Xe hơi
Đất nền nội thành không dành để lướt sóng được, vì giá đã bị đẩy khá cao. Không vững mua phải lúc cao, bức xúc vốn bán lúc giá thấp còn lỗ.
Nhưng lâu dài thì luôn đi lên, giá đi lên vượt qua lãi suất ngân hàng rất xa!
Thì đầu tư an toàn bác nào tiết kiệm được thì đút vào

Jiren198

Xe điện
Đầu tư vào đây thì đúng là chết sặc, em nói thật có bán rẻ nữa cũng ko dám mua, nhờ có Covid mới thấy bộ mặt thật của ngành du lịch Khánh Hòa đc phơi bày ra là quá phụ thuộc vào khách TQ, giờ tình hình dịch bệnh và kinh tế đi xuống như này thì cứ xác định 5-10 năm nữa nếu khách TQ họ còn quay trở lại
Đu lịch còn toang nữa là mấy cái codoteo,Tất cả dự án codoteo Khánh hoà sặc tiết bác ạ, vừa đóng băng, trơ 1 đống bê tông, lại còn nguy cơ thu hồi vì ô nào cũng sai phạm, thg bí thư cũng duyệt sai.... đắng hết nề...dễ lại phá đi làm lại ... bãi dài lại như viễn cảnh tận thế

Jiren198

Xe điện
Thì đầu tư an toàn bác nào tiết kiệm được thì đút vào
Giờ a mất nhà nội thành muốn quay lại thì phải mất nhiều tiền hơn, những chỗ ô tô vào nó âm thầm tăng 10% dù có khủng hoảng ... e chả thấy ai bán, trừ khi họ có quá nhiều tiền chỉ còn hưởng thụ... e vẫn giữ lại 1 cái đề phòng sa cơ lỡ vận còn có chỗ bán trà đá, cho thuê qua ngày

diepnh81

Xe tăng
Condotel này Đà Nẵng mà, KH đâu

Hự.

Xe điện
Ối giời trong HĐ kiểu gì chả có điều khoản bất khả kháng (BKK) như là Chiến tranh, Thiên tai, Dịch bệnh và Chính sách, cứ thế mà triển thôi.
Nhưng Tây nó duy lý chứ không duy tình, ra tòa bên bị đơn phải chứng minh được tác động dịch bệnh là trực tiếp, định lượng được thiệt hại bằng bằng chứng cụ thể (ví dụ danh sách khách hùy, lợi nhuận trung bình cùng kì năm ngoái....), khung thời gian ảnh hưởng cụ thể (ví dụ CP close down ngày này đến ngày này...),... Chứ ko nói chung chung là dịch bệnh ảnh hưởng toàn XH nên hđ kinh doanh resort này cũng được áp dụng đk BKK, thậm chí cả lợi nhuận trước đó cũng bùng luôn.

Hự.

Xe điện
Khi nó vỡ thì thấy of nhiều cụ khôn quá,thế mà trc đây lúc rộ lên chả thấy ai mở miệng,giống luận đề sau kq
Hàng ngày cuộc sống có cả tỷ việc diễn ra, ngoài chém gió thư giãn còn phải sống, kiếm tiền, nên đa số cư dân mạng chỉ đủ thời gian comment về các vấn để nóng của xh từng thời điểm, mong cụ thông cảm ạ 😁

blackhole1

Xe tăng
Hàng ngày cuộc sống có cả tỷ việc diễn ra, ngoài chém gió thư giãn còn phải sống, kiếm tiền, nên đa số cư dân mạng chỉ đủ thời gian comment về các vấn để nóng của xh từng thời điểm, mong cụ thông cảm ạ 😁
Lúc nó chưa ra văn bản này ai bảo nó bùng là sai nhé nói phải dựa trên chứng cứ chứ còm lung tung sao đc

Demchinhhang.net

Xe container
Mô hình này về bản chất nó là sự sáng tạo của kinh tế học, rất thông minh vì tối ưu hóa được nguồn lực trong xã hội. Những ai có tiền nhàn rỗi cùng với chủ đầu tư chuyên nhiệp, có nghề có tâm là ok. Như ở bển cụ thể là Mẽo vẫn có mô hình này hoạt động bình thường, các chương trình nhập cư như EB5 vẫn vận dụng mô hình này cho nhà đâu từ nước ngoài muốn lấy thẻ xanh để trở thành công dân Mẽo. Còn ở mình nhiều cụ dùng đòn bẩy tài chính lao vào đâu tư, gặp CĐT bán chữ lấy tiền thì khóc nhè là phải.

Hung Phuc

Xe điện
Đu lịch còn toang nữa là mấy cái codoteo,Tất cả dự án codoteo Khánh hoà sặc tiết bác ạ, vừa đóng băng, trơ 1 đống bê tông, lại còn nguy cơ thu hồi vì ô nào cũng sai phạm, thg bí thư cũng duyệt sai.... đắng hết nề...dễ lại phá đi làm lại ... bãi dài lại như viễn cảnh tận thế
Vâng cụ, Bãi dài đầu tư tốt nhất là thời điểm 2017 trở về trước vì lúc đó giá còn mềm, giai đoạn sau này bị thổi lên cao quá so với giá trị nên những người vào sau đã ngậm trái đắng, giờ thêm Covid này nữa thì xác định giấc ngủ sâu luôn

Em thấy tay chủ KS đang giao bán này năm ngoái tung hô, bơm thổi GB mạnh lắm, toàn lời hay ý đẹp, KS của hắn xây xong mới hoạt động đc mấy tháng đã bán tháo chạy, giờ có bán rẻ 1/2 giá trên cũng ko ai dám mua. Căn biệt thự của Vin Bãi Dài ngay gần đó , vị trí nằm sát bờ biển diện tích 300-500m2, đẹp gấp vạn lần GB mà nhiều người đang giao bán từ 13-18 tỷ còn ko ai dám mua:):):)

Chỉnh sửa cuối:

blackhole1

Xe tăng
Vâng cụ, Bãi dài đầu tư tốt nhất là thời điểm 2017 trở về trước vì lúc đó giá còn mềm, giai đoạn sau này bị thổi lên cao quá so với giá trị nên những người vào sau đã ngậm trái đắng, giờ thêm Covid này nữa thì xác định giấc ngủ sâu luôn

Em thấy tay chủ KS đang giao bán này năm ngoái tung hô, bơm thổi GB mạnh lắm, toàn lời hay ý đẹp, KS của hắn xây xong mới hoạt động đc mấy tháng đã bán tháo chạy, giờ có bán rẻ 1/2 giá trên cũng ko ai dám mua. Căn biệt thự của Vin Bãi Dài ngay gần đó , vị trí nằm sát bờ biển diện tích 300-500m2, đẹp gấp vạn lần GB mà nhiều người đang giao bán từ 13-18 tỷ còn ko ai dám mua:):):)
Nửa giá 6 củ em nghĩ ổn áp đấy chứ cụ

dexom

Xe Cứu Trợ
Nhưng Tây nó duy lý chứ không duy tình, ra tòa bên bị đơn phải chứng minh được tác động dịch bệnh là trực tiếp, định lượng được thiệt hại bằng bằng chứng cụ thể (ví dụ danh sách khách hùy, lợi nhuận trung bình cùng kì năm ngoái....), khung thời gian ảnh hưởng cụ thể (ví dụ CP close down ngày này đến ngày này...),... Chứ ko nói chung chung là dịch bệnh ảnh hưởng toàn XH nên hđ kinh doanh resort này cũng được áp dụng đk BKK, thậm chí cả lợi nhuận trước đó cũng bùng luôn.
Đang nói chuyện Ta cụ cứ xọ sang Tey ;))

Jiren198

Xe điện
Theo cụ 6 củ mua để làm gì? Nếu để thỉnh thoảng ra hít tý gió biển thì em vứt vào ngân hàng tiền lãi cũng thừa để đi vi vu khắp nơi
Toàn đồi cát vs đống bê tông, nha trang e còn thấy buồn nữa là chỗ này... tầm nhìn xa trên 10 năm tới, bạn e đang kẹp bi trong đấy, khóc như vạc

Hự.

Xe điện
Đang nói chuyện Ta cụ cứ xọ sang Tey ;))
thì cụ bảo hđ có điều khoản bkk rồi, cứ thế triển thôi, em mới bảo là ở ta áp dụng khó vì ta không rành mạch được như Tây.