[Funland] con xe tiếp theo các cụ sẽ mua loại nào: xe xăng mới, xe xăng cũ, xe điện mới, hay cũ

buidoimiennui

Xe điện
Máu mua con tesla nhưng lại toàn gầm thấp, mà ở VN gầm thấp chỉ loanh quanh trong phố, chốt lại cuối cùng mua xe xăng ạ.

HI_CLASS

Xe điện
Mặc dù mong muốn xe a Vượng phát triển và muốn ủng hộ mua xe a ấy lắm nhưng trog 10 năm tới chắc e vẫn trug thành xe xăng/ dầu.

landaumuaxe

Xe điện
Riêng vấn đề này em xin phép được hèn... Xe điện cứ mời các cụ đi trước, em lội nước theo sau ạ. Tới đây em mà lên thì em cố múc Santa Fe.

Em thì tư duy là trùm sò số 1 thế giới cầm đầu về dầu lửa, xây hạm đội lắp máy bay xe tăng ... đập các nước khác, gây chia rẽ xung đột, thôn tính xóa sổ các nước khác cũng là vì dầu lửa. Giao dịch dầu lửa quốc tế bằng đồng USD. Mà xăng dầu là sản phẩm từ dầu lửa.

=> Xe điện có thể sẽ bùng nổ, nhưng em chắc chắn ko phải là thời điểm hiện tại cho tới 20 năm nữa, vì sao, vì như em đã nói trên, xe điện chỉ có thể có song song cùng xe xăng nhưng tỉ trọng thấp, cho nó đa dạng, chứ mà xe điện đe dọa đến doanh số bán dầu lửa của trùm sò thì thằng nào phát triển mạnh xe điện cũng sẽ bị ăn đập, ko kiểu này thì kiểu khác.
Sẽ có mấy ông ngu dốt vào bảo TQ nó phát triển xe điện ầm ầm kia, số lượng khổng lồ blah blah ... Ngu dốt lắm, xe điện là chính phủ TQ định hướng phát triển, các hãng xe điện làm ra là bán luôn cho đội xe dịch vụ, xe taxi => Như thế thì số lượng xe dịch vụ phục vụ cho cái nước 1 tỷ 4 dân nó lại chả khổng lồ ??? Thực tế châu Âu, bắc hay nam Mỹ người ta có đi xe điện TQ ko ? Còn lâu nhé, toàn xe điện của các hãng lớn như Mer, Audi, Toy, Peugout, Tesla thôi.

Ngay cả ở TQ, nhiều hãng xe thì số lượng bán ra mới hơn Tesla, chứ hãng Tesla vẫn là hãng có số lượng xe điện bán chạy nhất ở TQ.
k hiểu ý cụ lắm, xe điện nó là xu hướng rồi, có thể giờ tiếp cận nó chỉ 2% nhưng sẽ thay đổi, k đến 20 năm đâu, giờ chỉ cần hỏi 1 câu theo các cụ, thì 5 năm sau xe điện hay xe xăng được bán nhiều hơn, e đã nghĩ các cụ nghĩ chán mới trả lời, nếu nói 10 năm sau thì đa phần sẽ chọn xe điện , vì lúc đó xe điện nó đã hoàn thiện công nghệ, tram xạc nhiều, xạc 5p mà chạy 500km xem, mua ngay xe điện chứ lại

Dân Tổ

Xe container
Máu mua con tesla nhưng lại toàn gầm thấp, mà ở VN gầm thấp chỉ loanh quanh trong phố, chốt lại cuối cùng mua xe xăng ạ.
Bạn em mua và chạy từ 2018 đến giờ chưa gặp vấn đề gì về gầm, Tesla nhà nó cũng chưa phải con gầm thấp nhất trong đám xe nó có, chạy trong phố suốt vô tư.

poiuy

Xe ba gác
Em quan niệm đã dùng xe điện thì phải xạc được ở nhà nên nếu không có nhà mới mà xạc được xe điện thì em không mua xe điện. Còn đáp ứng điều kiện đó đồng thời nhu cầu đi xe của em vẫn như hiện tại thì em mua xe điện. Xe phục vụ công việc thì vẫn là xe xăng/dầu.

DonaldTrump79

Xe tăng
Em dự tính mua con xe Tăng cho nó hoành, chứ giờ tiền nhiều trả biết để làm gì :))

Toàn Hoa HY

Xe buýt
2 cái trên em không bàn, nhưng cái thứ 3 có vẻ là 1 chuyên nghành hẹp cụ nhỉ? Liệu công nghệ động cơ nó đã tiến bộ đến mức bỏ dần chi tiết này đi không?
Xe điện Tây thì đắt, tàu thì chưa tới. Còn anh mãnh liệt thì thôi, em cứ mời các cụ yêu nước trước, em yêu nước lom dom kiểu khác
Công nghệ xe hơi thế giới cũng phải trăn trở tìm tòi, sai sưả chửa đẻ 100 năm qua mới được như hôm nay, em ứ tin 1 anh tay mơ đùng phát làm ra nguyên vẹn 1 chiếc xe, rồi đùng phát anh lại vứt đi
Không hẹp đâu cụ ạ, do em nói thiếu thông tin. Cái valve này có mục đích nữa là hút hơi trong bình xăng để hạn chế khí HC bay ra ngoài môi trường, góp phần bảo vệ môi trường. Nó là 1 nhân tố trong hệ thống kiểm soát khí thải oto. Cái này bên nước ngoài bắt rất chặt, còn chúng ta thì hầu như chưa bao giờ nghe đến cái valve này, phỏng Cụ ?

--Lamborghini--

Xe cút kít
Em làm ở cty về linh kiện oto máy xăng, từ mấy năm gần đây đơn đặt hàng từ các hãng xe giảm quá nửa, dự kiến đến 2030 là hết sạch đơn hàng, nên chuyện xe điện trỗi dậy, xe xăng chết là điều được dự đoán trước, tre già măng mọc. Tuy nhiên như câu hỏi của chủ thớt thì em vẫn chọn xe xăng : Ford Everest.
Em thì ngược lại cụ, đơn hàng tăng làm ko hết.
Khách hàng e cũng mở rộng nhà máy và họ bảo yên tâm đến 20 năm mới tính :)

otzi

Xe tăng
ít nhất 10 năm nữa e mới nghĩ đến xe điện, giờ mà mua thì e cứ xăng cho chắc cú. :D

Quê bầm

Xe container
Trái đất nóng quá rồi, chuyển dần xang cái gì giảm đốt nhiên liệu đỡ nóng và ô nhiễm khói bụi nhưng nó phải là quá trình chứ trước mắt thì cứ yêu em cây xăng thôi ạ

Truns176

Xe tải
k hiểu ý cụ lắm, xe điện nó là xu hướng rồi, có thể giờ tiếp cận nó chỉ 2% nhưng sẽ thay đổi, k đến 20 năm đâu, giờ chỉ cần hỏi 1 câu theo các cụ, thì 5 năm sau xe điện hay xe xăng được bán nhiều hơn, e đã nghĩ các cụ nghĩ chán mới trả lời, nếu nói 10 năm sau thì đa phần sẽ chọn xe điện , vì lúc đó xe điện nó đã hoàn thiện công nghệ, tram xạc nhiều, xạc 5p mà chạy 500km xem, mua ngay xe điện chứ lại
Cụ dựa vào đâu bảo xe điện là xu hướng ạ?
Em xin phép trả lời câu hỏi của cụ, 5 năm nữa doanh số xe điện vẫn ít hơn xe xăng.
Cho đến giờ e vẫn chưa hiểu, chưa thấy sự ưu việt của xe điện so với xe xăng. Nếu như chỉ là về môi trường, khí thải thì đâu nhất thiết phải là xe điện.
Báo cáo chủ thớt, em vẫn chọn xe xăng ạ.

haiyen1012

Xe điện
Riêng vấn đề này em xin phép được hèn... Xe điện cứ mời các cụ đi trước, em lội nước theo sau ạ. Tới đây em mà lên thì em cố múc Santa Fe.

Em thì tư duy là trùm sò số 1 thế giới cầm đầu về dầu lửa, xây hạm đội lắp máy bay xe tăng ... đập các nước khác, gây chia rẽ xung đột, thôn tính xóa sổ các nước khác cũng là vì dầu lửa. Giao dịch dầu lửa quốc tế bằng đồng USD. Mà xăng dầu là sản phẩm từ dầu lửa.

=> Xe điện có thể sẽ bùng nổ, nhưng em chắc chắn ko phải là thời điểm hiện tại cho tới 20 năm nữa, vì sao, vì như em đã nói trên, xe điện chỉ có thể có song song cùng xe xăng nhưng tỉ trọng thấp, cho nó đa dạng, chứ mà xe điện đe dọa đến doanh số bán dầu lửa của trùm sò thì thằng nào phát triển mạnh xe điện cũng sẽ bị ăn đập, ko kiểu này thì kiểu khác.
Sẽ có mấy ông ngu dốt vào bảo TQ nó phát triển xe điện ầm ầm kia, số lượng khổng lồ blah blah ... Ngu dốt lắm, xe điện là chính phủ TQ định hướng phát triển, các hãng xe điện làm ra là bán luôn cho đội xe dịch vụ, xe taxi => Như thế thì số lượng xe dịch vụ phục vụ cho cái nước 1 tỷ 4 dân nó lại chả khổng lồ ??? Thực tế châu Âu, bắc hay nam Mỹ người ta có đi xe điện TQ ko ? Còn lâu nhé, toàn xe điện của các hãng lớn như Mer, Audi, Toy, Peugout, Tesla thôi.

Ngay cả ở TQ, nhiều hãng xe thì số lượng bán ra mới hơn Tesla, chứ hãng Tesla vẫn là hãng có số lượng xe điện bán chạy nhất ở TQ.
Hơi nặng về trình bày nhỉ
Ông bố hỏi 2 thằng con: Ăn kem hoa quả hay chocolate? Thằng bé chọn chocolate và chén ngay lập tức, trong 10p nó tỉn hết 3 cái, thằng lớn bô lô ba la trình bày với bố về hoa quả tốt cho sức khỏe thế nào theo những gì cô giáo dạy nó ở trường mất cmn 10p và cuối cùng thì nhịn vì muộn giờ đi uống bia của ông bố :))
Hôm nay là ngày 15-6-2023, ngày này 10 năm sau mà cụ đã bán xe xăng mua xe điện thì mỗi lần nuốt nước bọt phải nhớ nhé :))

landaumuaxe

Xe điện
Cụ dựa vào đâu bảo xe điện là xu hướng ạ?
Em xin phép trả lời câu hỏi của cụ, 5 năm nữa doanh số xe điện vẫn ít hơn xe xăng.
Cho đến giờ e vẫn chưa hiểu, chưa thấy sự ưu việt của xe điện so với xe xăng. Nếu như chỉ là về môi trường, khí thải thì đâu nhất thiết phải là xe điện.
Báo cáo chủ thớt, em vẫn chọn xe xăng ạ.
xu hướng hay không thì cụ tự thấy , nếu 5 năm trước, dân vn mình có ai biết xe điện chưa? còn giờ thì xe điện nó đã nhiều hơn đầy đường rồi? giờ xe điện nó chưa hơn hẳn xe xăng, vì giá nó chưa rẻ hơn hẳn, vì nó còn lỗi, vì trạm xạc còn ít, vì pin đi chưa đủ dài, xạc còn mất thời gian, nếu xử lý xong cái chỗ đó, thì mua xe điện nhiều lên ngay, 5 năm tới sẽ có thể tương đối hoàn thiện công nghệ, 10 năm sau nếu hỏi mua xe gì, thì cụ làm cái test trên này xem là biết

Accent3590

Xe tải
Cứ sạc 10p đi được 200km, sạc 60p đi ngàn km thì mới đến thời xe điện. Như giờ xe động cơ đốt trong vẫn chân ái

Langthang_Mercedes

Xe container
xu hướng hay không thì cụ tự thấy , nếu 5 năm trước, dân vn mình có ai biết xe điện chưa? còn giờ thì xe điện nó đã nhiều hơn đầy đường rồi? giờ xe điện nó chưa hơn hẳn xe xăng, vì giá nó chưa rẻ hơn hẳn, vì nó còn lỗi, vì trạm xạc còn ít, vì pin đi chưa đủ dài, xạc còn mất thời gian, nếu xử lý xong cái chỗ đó, thì mua xe điện nhiều lên ngay, 5 năm tới sẽ có thể tương đối hoàn thiện công nghệ, 10 năm sau nếu hỏi mua xe gì, thì cụ làm cái test trên này xem là biết
Ở tây thế nào không biết chứ ở ta thì 5 năm nữa xe điện vẫn như bây giờ, 10 năm nữa thì xa quá, em đổi xe ít nhất 2 lần rồi.

Lastbet

Xe buýt
Giờ nhiều tiền thì phệt xe điện nhưng mua loại đổ xăng nạp điện cho nhàn chứ cứ chờ cắm với tìm chỗ cắm cũng mất thời gian vì nhiều tiền thì cần thời gian hơn.

Ít tiền như em cứ xe xăng cho nhanh. 5 năm nữa công nghệ pin đột phá đi 800-1000km 1 lần sạc và sạc nhanh tầm 30-1 tiếng hoặc sạc tại nhà 2-4 tiếng xong là ổn.

Hự.

Xe điện
Em có mua xe dù xăng hay điện thì cũng sẽ chỉ cân nhắc các hãng xe đã tồn tại ít nhất là 10 năm trên thị trường để yên tâm về chất lượng, độ an toàn.

haiyen1012

Xe điện
Xe máy tàu, xe máy điện cũng 1 dạo đầy đường đấy, giờ thời sao? 🤭
Giờ nó nâng tầm rồi, xe máy điện xịn sò hơn đẹp chả kém xe máy xăng, vận hành mượt mà hơn xe xăng và quãng đường di chuyển thoải mái cho nhu cầu hàng ngày cụ nhé