[Funland] Con vào đội tuyển võ? Nên hay không?

G811

[Tịch thu bằng lái]
Bác làm kts thì con nó cũng ít nhiều có hoa tay, cái ý không phải bàn cãi.

Thành thật mà nói, giờ giáo viên luyện các loại muốn kiếm một tý thì cũng phải có lý do & demo....bác là dân kỹ thuật thì cũng không nên xem xét cái kiểu hlv cuốc ra hay.....thợ luyện ngoại ngữ toàn chọn hs các trường tốp đầu.....

Hơn nữa 6 tuổi luyện 1 năm x 12 tháng x 8 buổi....., chân trẻ nó chưa mềm gân mà xoạc hết mà phát hiện ra nhân tài võ học thì vcm nó lái với hlv. ;))

ConCaoVaChumNho

Xe tải

Matxech

Xe container
1/ gđ cụ có ng làm hoặc quen thân lđ ngành thể thao chuyên nghiệp ko
2/ cháu có thực sự xuất sắc vượt trội ko
Cụ nên tìm hiểu thêm thâm cung bí sử của mấy môn này. Giỏi chưa phải là tất cả
Thể thao nó bạc lắm. Ko thật sự xuất sắc + có cơ cấu thì vứt

Chembao

Xe container
Chào các cụ!
Nhà em có 2 cháu đều học võ. Anh 8 tuổi học võ 2 năm. Em 6 tuổi học võ 1 năm. Các cháu thi đấu giải thành phố tập thể thì cũng có tý huy chương thiếu nhi. Hôm nay, thầy giáo có hỏi gia đình là cháu thứ 2 có tố chất, thầy muốn cho cháu lên học đội tuyển của HN để đi thi đấu. ( thầy giáo cháu là hlv quốc gia). Gia đình đang có 2 luồng ý kiến.
1- Bố mẹ bảo cháu còn bé thì cho tham gia tập thể thi đấu. Sau khi nào lớn lên thì định hướng sau.
2- Ông bà thì bảo gia đình không xác định con đường chuyên nghiệp. Nên cho tập vui ở trường cho khỏe là được rồi. Đi đấu giải thành phố cho vui thôi. Ko cần đi giải toàn quốc.
Về thời gian thì t7 ở nhà thi đấu trịnh hoài đức đối với gia đình ko vấn đề j. Tàu Hà Đông cát linh nó chạy thì nhà em siêu tiện. 1 bước lên 1 bước xuống. Còn giờ thì e đưa đón cháu đc.
Các cụ ngồi ngoài tĩnh trí hơn cho e ý kiến tham khảo.
Chúc mừng cụ các cháu có năng khiếu thì tốt quá rồi. Tập võ là một hình thức thể dục tốt cho sức khoẻ nên duy trì. Vào đội tuyển võ thi càng tốt, càng có điều kiện tập hơn. Sau này lớn hơn nếu ko phù hợp thì rút cũng chưa muộn

rongnho

Xe tăng
Đến vô địch thế giới ủ xu đang bán hàng online, thể thao dành cho con nhà giàu nhé. Hoàng Thiên trong tphcm gia đình dành 20 tỉ nuôi ăn tập cuối cùng cũng ko tới đâu.

NonameNonick

Xe điện
Em ủng hộ ý kiến của Ông-Bà.
Rút ra kinh nghiệm từ bản thân em: Đai đen Taekwondo, từng thi đấu và tập rất máu. Nhưng về sau có tuổi, khớp gối bị khô sớm. Rồi trong lúc tập luyện, thi đấu thì chấn thương là điều không tránh khỏi. Mấy ông bạn em đi thi đấu nhiều, chấn thương liên miên, đứt dây chằng gối, rồi trật xương trật khớp các kiểu,... ảnh hưởng sức khỏe về sau này.
Tập để có sức khỏe, có khả năng tự vệ thì em nghĩ OK. Chứ đi vào chuyên nghiệp thì em nghĩ không nên.

Kiabuoisang

Xe container
Cụ nên cho cháu thực chiến (gọi trẻ hàng xóm ra gây sự oánh nhau); nếu cháu thắng thì tiếp tục. Nếu cháu thua hoặc bị thương thì dẹp. Võ vẽ khoẻ người là ok, còn tập trung mà học chữ sau kiếm cơm đổ mồm ạ. Sau này có xiền là có võ (thuê giá cao đầy cao thủ \:D/) , có võ chưa chắc đã có xiền.

Lê Bảo Minh

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
linhlimoshop.com
Con nhà bạn em, vào đội tuyển thi hội khỏe phù đổng từ cấp 1, năm nào thi cũng vàng, bạc. Lớp 5 lên 6 không phải thi, có trường chất lượng cao đến mời nhập học tận nơi. Nhưng tập luyện rất vất vả, chủ yếu chỉ tập và tập, học văn hóa gọi là lớt phớt thôi. Mỗi tuần tập 5 buổi, trước khi vào tập môn chính thì phải tập thể lực, chạy 1 tiếng quanh sân. Sau đó tập môn chính 2,5 tiếng. Bạn em bảo giờ quay lại thì muộn rồi, vì kiến thức văn hóa để thi cấp 3 có gì đâu, trống rỗng. Con đường duy nhất của bạn đó bây giờ là tập để dành huy chương cấp thành phố và được vào thẳng cấp 3, chứ nếu thi thì trượt chắc. Mà huy chương cấp thành phố rất khó, nhỡ không được thì trở đi mắc núi, trở lại mắc sông. Nói chung, "tố chất" của bé nhà cụ như thầy giáo nói mới chỉ là cái nhỏ xíu xíu ban đầu thôi. Tố chất không phải cháu nào cũng phát triển được. Mà nói đào tạo chuyên nghiệp thì không có chuyện tuần 1 buổi tập đâu, sẽ tiến dần lên là tập liên tục. Đương nhiên bố mẹ phải bỏ tiền hỗ trợ thầy nhé, rồi công đưa đón chờ đợi nữa. Rồi tập mệt về là chỉ có nghỉ ngơi, chứ không học hành gì được mấy nữa. Nên nói chung là em nghĩ cứ cho con tập kiểu vui khỏe có ích theo trường thôi.

RongPhuongBac

Xe điện
Em thì tiên lễ hậu binh. Học văn sau học võ. :D.

hlx1405

Xe máy
Chào các cụ!
Nhà em có 2 cháu đều học võ. Anh 8 tuổi học võ 2 năm. Em 6 tuổi học võ 1 năm. Các cháu thi đấu giải thành phố tập thể thì cũng có tý huy chương thiếu nhi. Hôm nay, thầy giáo có hỏi gia đình là cháu thứ 2 có tố chất, thầy muốn cho cháu lên học đội tuyển của HN để đi thi đấu. ( thầy giáo cháu là hlv quốc gia). Gia đình đang có 2 luồng ý kiến.
1- Bố mẹ bảo cháu còn bé thì cho tham gia tập thể thi đấu. Sau khi nào lớn lên thì định hướng sau.
2- Ông bà thì bảo gia đình không xác định con đường chuyên nghiệp. Nên cho tập vui ở trường cho khỏe là được rồi. Đi đấu giải thành phố cho vui thôi. Ko cần đi giải toàn quốc.
Về thời gian thì t7 ở nhà thi đấu trịnh hoài đức đối với gia đình ko vấn đề j. Tàu Hà Đông cát linh nó chạy thì nhà em siêu tiện. 1 bước lên 1 bước xuống. Còn giờ thì e đưa đón cháu đc.
Các cụ ngồi ngoài tĩnh trí hơn cho e ý kiến tham khảo.
Cụ cứ cho cháu tập đi Mới 1-2 năm thì chỉ là vỡ lòng thôi. Tập đc 5-7 năm mới phải xem xét mà thầy mới chỉ nói là có tố chất thôi, lên đc chuyên nghiệp hoặc gọi là có tí năng khiếu còn xa lắm Lên học Đội tuyển HN cũng chưa là gì đâu

Kacar1102

Xe buýt
Con cụ có đam mê với môn này không? Nếu có nên cho cháu thử sức. Cháu mới 6 tuổi, cụ còn có thời gian để điều chỉnh nếu cháu không phù hợp mà.

LeTai1979

Xe cút kít
Tập để rèn luyện thân thể thì đc, chứ theo con đg chuyên nghiệp ko nên.

lsakvn

Xe tăng
F1 nhà em cũng được mời tham gia tập tại trung tâm huấn luyện thể thao thành tích cao của Hà Nội. Em cũng cho con đến kiểm tra và xem xét cơ sở học tập và luyện tập. Sau khi kiểm tra y sinh xong thì em quyết định cho con về nhà tập trung học văn hoá chứ không muốn con theo con đường chuyên nghiệp vì môi trường tập luyện vô cùng vất vả và cạnh tranh, nó không hào phóng như trên ti vi đâu cụ. Em thấy hiện tượng Cạnh tranh kèn cựa nhau, vắt chanh bỏ vỏ và không đủ để sống với nghề

Vasa

Xe buýt
Em nghĩ hướng ông bà chuẩn hơn cụ ạ. Học vui thôi, còn lại tập chung học văn hoá

xe lôi

Xe tăng
1/ gđ cụ có ng làm hoặc quen thân lđ ngành thể thao chuyên nghiệp ko
2/ cháu có thực sự xuất sắc vượt trội ko
Cụ nên tìm hiểu thêm thâm cung bí sử của mấy môn này. Giỏi chưa phải là tất cả
Thể thao nó bạc lắm. Ko thật sự xuất sắc + có cơ cấu thì vứt
Cụ cứ đọc thuộc lòng cái còm trên rồi đi tham khảo cho đỡ lăn tăn.Cụ trên viết quá đủ ý a.
E quen cả gia đình 3 đời thể thao chuyên nghiệp,1 anh 7 HCV toàn quốc...vận động viên nhí chuyên nghiệp bằng trang em...
Xác nhận cụ trên còm chuẩn 100%.

Ngày trước em biết 1 thằng, từng có HCĐ seagame, người như con trâu mộng, có giải thì bận rộn, còn lại thì nhàn rỗi không có việc gì làm, thu nhập thì bấp bênh, rượu chè bê tha suốt ngày, nợ nần chồng chất nhưng đi đâu cũng vỗ ngực ra oai từng được HCĐ. Nghe nói hiện tại thỉnh thoảng nó đi phông bạt đòi nợ thuê.

Chỉnh sửa cuối:

MS903

[Tịch thu bằng lái]
Mỗi lần thi đấu lại về dưỡng thương vài ngày, em thấy chẳng để làm cái gì.

My Hao

Xe điện
Ngay cả những vđv võ thuật thành công nhất thì cuộc sống cũng rất vất vả rồi.