[Funland] Con vào đội tuyển võ? Nên hay không?

kts.DucNgoc

Xì hơi lốp
Chào các cụ!
Nhà em có 2 cháu đều học võ. Anh 8 tuổi học võ 2 năm. Em 6 tuổi học võ 1 năm. Các cháu thi đấu giải thành phố tập thể thì cũng có tý huy chương thiếu nhi. Hôm nay, thầy giáo có hỏi gia đình là cháu thứ 2 có tố chất, thầy muốn cho cháu lên học đội tuyển của HN để đi thi đấu. ( thầy giáo cháu là hlv quốc gia). Gia đình đang có 2 luồng ý kiến.
1- Bố mẹ bảo cháu còn bé thì cho tham gia tập thể thi đấu. Sau khi nào lớn lên thì định hướng sau.
2- Ông bà thì bảo gia đình không xác định con đường chuyên nghiệp. Nên cho tập vui ở trường cho khỏe là được rồi. Đi đấu giải thành phố cho vui thôi. Ko cần đi giải toàn quốc.
Về thời gian thì t7 ở nhà thi đấu trịnh hoài đức đối với gia đình ko vấn đề j. Tàu Hà Đông cát linh nó chạy thì nhà em siêu tiện. 1 bước lên 1 bước xuống. Còn giờ thì e đưa đón cháu đc.
Các cụ ngồi ngoài tĩnh trí hơn cho e ý kiến tham khảo.

Dan du an

Xe ba gác
Tập nữa đấm vào đầu nhiều nó ngơ ngơ hẳn đấy. Trừ khi tập kiểu võ biểu diễn không đối kháng thì ok

ar3a

Xe điện
Chào các cụ!
Nhà em có 2 cháu đều học võ. Anh 8 tuổi học võ 2 năm. Em 6 tuổi học võ 1 năm. Các cháu thi đấu giải thành phố tập thể thì cũng có tý huy chương thiếu nhi. Hôm nay, thầy giáo có hỏi gia đình là cháu thứ 2 có tố chất, thầy muốn cho cháu lên học đội tuyển của HN để đi thi đấu. ( thầy giáo cháu là hlv quốc gia). Gia đình đang có 2 luồng ý kiến.
1- Bố mẹ bảo cháu còn bé thì cho tham gia tập thể thi đấu. Sau khi nào lớn lên thì định hướng sau.
2- Ông bà thì bảo gia đình không xác định con đường chuyên nghiệp. Nên cho tập vui ở trường cho khỏe là được rồi. Đi đấu giải thành phố cho vui thôi. Ko cần đi giải toàn quốc.
Về thời gian thì t7 ở nhà thi đấu trịnh hoài đức đối với gia đình ko vấn đề j. Tàu Hà Đông cát linh nó chạy thì nhà em siêu tiện. 1 bước lên 1 bước xuống. Còn giờ thì e đưa đón cháu đc.
Karate phải không cụ?

VCHDHN

Xe container
Cụ đã hỏi thì em mạnh dạn góp lời: với kinh nghiệm của em về cái gọi là đội tuyển ( ở 1 môn khác ) là không nên. Chơi vui vẻ thư giãn sau time học thôi ah. Thể thao là đầu tư + khổ luyện. Em khá dị ứng với những lời của hlv kiểu như cháu nó tốt đấy, có tố chất lắm...😊.

hoviba

Xe container
Em nghĩ thể thao chuyên nghiệp thì phải có đam mê. Con cụ còn nhỏ thì cứ để cháu có điều kiện tập luyện chuyên nghiệp. Sau này nếu không hợp thì dừng lại cũng đâu có sao. Em có thằng cháu sinh ở Séc, năm vào lớp 5 ông huấn luyện viên bóng chuyền của trường thấy có tố chất nên gọi vào đội của trường tập luyện và thi đấu. Giờ cháu nó 17 tuổi, là thành viên chính của đội U18 của Séc. Mỗi năm đi thi đấu khắp nơi mà vẫn đảm bảo được việc học hành. Thế nên quan trọng là phải có đam mê và được đào tạo chuyên nghiệp thì mới có điều kiện phát huy tài năng tối đa được ạ.

Chỉnh sửa cuối:

ngu ngơ

Xe điện
Nếu cụ cho cháu lên chuyên nghiệp thì cho lên tuyển. Lên tuyển phải dành huy chương thì mới trụ lại, khắc nghiệt lắm chứ không chỉ là tập thứ 7. Cụ đủ cam đảm cho con 10tuổi tập thể lực bằng chạy 25 vòng quanh sân thì mới lên tuyển đc :))

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Em nghĩ là cụ cho các con tập võ để rèn luyện sức khoẻ, tính cách kiên trì, kiên nhẫn thì rất tốt.
Nếu quyết cho các con theo hướng chuyên nghiệp thì gia đình nên cân nhắc kỹ ạ!

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
Nếu có tính cái này vào thì thôi cho 2 cháu ở nhà đi cụ ạ :))

omerta77

Xe điện
Tập bán chuyên thôi cụ. Học văn hoá vẫn là chính vì nghiệp thể thao ở mình vẫn nghèo và bạc lắm. Trừ bóng đá
Và quan trọng nhất là con cụ có đam mê và thực sự có năng khiếu không?

trancongdung

Xe điện
Em họ em trước cũng theo nghiệp cầu lông của tỉnh. Nhưng sau ham chơi nên bỏ. Thể thao cần có đam mê đã cụ ạ. Cháu còn nhỏ cứ cho tập, lớn cháu tự biết.

200k

Xe đạp
Em xỉn nhưng Em phải đăng nhập để trả lời đây
1 . Nếu con anh chị có khiếu về quyền thì sẽ vô đội tuyển quyền
2. Năng khiếu đấu đối kháng thì vô đối kháng
Mấy bé phong trào đa số học 1.5 tiếng rồi về tụi em phải tập 2,5 tiếng trở lên
đội quyền tập đủ thứ từ đá đến đấm nhưng khoai dữ lắm nhưng em ít biết nên không bàn , lớp đối kháng thì phải đối mặt với ép cân , và chấn thưong lúc thi đấu , .... tập thể lực các cái
2 thằng em trai đang là kiện tướng quốc gia ( không tiện nêu tên ) môn Taekwon-do được ăn lương hôm nay hơi lùn so cùng lứa , con em được gọi lên tuyển TP nhưng thôi không len vì đưa đón xa xôi và phải ép cân dữ lắm
em xỉn nên chỉ gõ vậy thôi

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Theo em là không nên, f1 em cũng đã từng có đề nghị tương tự và có huy chương khu vực nhưng em thẳng thừng : KHÔNG :))

N.Korea Ginseng

Xe Cứu Trợ
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Các cháu còn nhỏ mà gia đình cụ chủ thớt không mặn mà với nghề thể thao thì em nghĩ tập trung học văn hóa là hợp lý ạ.

200k

Xe đạp
Tiếp : thằng anh đang chung lứa với C.T.V môn Taekwondo , thằng em cũng đặt 1 số tiêu chuẩn để đi Seagame ( 2 anh em ruột ) và là vai vế em họ
Riêng con em chỉ dừng ở cấp TP tập trung ăn học văn hóa.
Đối diện việc con mình từ 45,5 ép xuống dưới 41 để thi đấu rất xót xa nên em quyết định dừng lại
Con em trong năm rồi đạt 3 vàng quận , 1 TP , 2 bạc TP , 7 cái đồng cấp TP
Riêng món Cổ Truyền đặt 1 cái bạc, nhưng thôi năm nay đừng lại, tập trung ăn học , chỉ tập tự vệ cho tương lai

Có ku em trước đạt giải hội khỏe pđ được quy hoạch đôn lên tập luyện hướng đến sg, trong quá trình tập bị chấn thương, sau nghỉ chữa trị, cuối cùng đi xklđ kiếm xèng

Hoang1988

Xe tải
Tập võ từ bé sẽ khiến ảnh hưởng chiều cao, vì xương cốt bị cứng lại đến tuổi dậy thì khó cao lên được.