[Funland] Con tu, bố mẹ hú...

Wave cùi bắp

Xe điện
Thầy là phương trượng nơi nào mà câu từ khúc triết vuông vắn cao siêu thế? bần tăng tu non nên chưa lãnh giáo được thâm ý của thầy, kekeke
Thầy nài vừa chết trong lòng một ít với một mợ ộp phơ ạ ;))

Có mà. Chỗ nhà em có mấy bạn Mỹ dạy về cứu hộ, free.
Vâng, trước e bé đi sinh hoạt hè ở phường cũng tổ chức dạy băng bó, hà hơi thổi ngạt... Nhưng ý e là nhưng chỗ đạo tạo ký năng chuyên nghiệp hơn, đa dạng hơn kiểu như cháy nhà, chung cư xử lý thế nào, chạy hướng nào. Đi lạc xử lý sinh tồn, liên lạc ra sao, đào tạo bơi lội, cứu hộ, hô hoán... Nhiều kỹ năng sinh tồn mình lớn rùi cũng ko biết vì cũng chưa được hướng dẫn bao giờ

Mzc

Xe điện
Vâng, trước e bé đi sinh hoạt hè ở phường cũng tổ chức dạy băng bó, hà hơi thổi ngạt... Nhưng ý e là nhưng chỗ đạo tạo ký năng chuyên nghiệp hơn, đa dạng hơn kiểu như cháy nhà, chung cư xử lý thế nào, chạy hướng nào. Đi lạc xử lý sinh tồn, liên lạc ra sao, đào tạo bơi lội, cứu hộ, hô hoán... Nhiều kỹ năng sinh tồn mình lớn rùi cũng ko biết vì cũng chưa được hướng dẫn bao giờ
Tuỳ món. Như bơi lội thì có quá nhiều chỗ dạy rồi. Trong đó nếu lên level cao các thầy sẽ dạy cứu người.
Cháy nhà cc em thấy bên pccc có 1-2 năm 1 lần dạy ở cc đấy, có nhiều cái khác tư duy thông thường.
Có nhiều cái mình cũng tự trang bị cho bản thân và con.

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Đời hay đạo đều có một đích đến là hướng thiện anh Dôn ạ.
Hướng thiện rồi thì đời hay đạo cũng chỉ là một, không khác biệt.
Cảm ơn cao tăng =D>

Húp sụp sụp

Xe điện
Khóa Viro =))
Bài viết quá hay nhưng em không thể vốt cho cụ chủ vì có tí nội dung trọng nam khinh nữ

Chỉnh sửa cuối:

AnhTiếnMobile

Xe điện
Người lớn hay có kiểu áp đặt suy nghĩ của mình và bắt trẻ phải nghe theo bọn trẻ thì đúng kiểu gà công nghiệp từ học tập ,vui chơi, sinh hoạt cứ răm rắp mà theo dù chúng chả có hứng thú nhưng cũng ko dám phản kháng, hè đến là thời điểm lý tưởng để cha mẹ chúng thử nghiệm những phương cách mà họ cho là đúng chẳng cần quan tâm bọn trẻ có hứng thú và phù hợp với lứa tuổi ko, chỉ béo mấy ông tổ chức sống chết mặc bay tiền thày bỏ túi

Batman

Xe điện
Cụ nói chuẩn, và có câu Phật tại tâm nữa cụ nhỉ.
Phật tại tâm, dành cho những người theo Đạo Phật bao gồm các tăng nhân, ni cô và người quy y cửa phật.
Trong tâm em không có phật, vì em không theo đạo cụ ơi.

Trà Lý

Xe tăng
Mấy anh chị cán bộ Đoàng vào cuộc hỗ trợ Đội thiếu niên nhi đồng đi chứ? Ai lại để nhốn nháo như vậy.
Đi chùa sư bận kinh tài
Đọi, Đoàn cũng bận thì ai quản giùm?

Dân Tổ

Xe container
Con nhà em: bóng đá, bóng rổ, bơi lội, cờ quạt, games, việc nhà = cả hè :)

Mytv

Xe điện
H lắm phong cách thật. E có đứa bạn vc cno cho con theo cái phương pháp học tại nhà bỏ mịa j đó. Cno tự dạy con. Ko cho con đến trường. 2 vc tha lôi con đi trải nghiệm khắp nơi. H lại dc biết thêm quả cho con học khoá tu này nữa. Đúng là xh muôn mầu muôn vẻ

NguyenAnhPhan

Xe container
Với em hè là lúc con được xả hơi sau thời gian dài học tập nên em sẽ tận dụng lúc đó cho con chơi và nghỉ ngơi
Cũng không hiểu nhiều bố mẹ cứ muốn cho con đu khoá tu làm cái gì ko biết?
Để mong thành "Trái Quả".

NguyenAnhPhan

Xe container
Các loại khoá học hè chẳng sớm thì muộn sẽ bung bét ntn,
Vẫn may là bung bét mà k dính vào tính mạng, sức khoẻ con trẻ.
Nhưng lại dính vào tinh thần của nó. Không may có đứa "căn cơ", rồi ông sư, bà vãi mớn vào --> bỏ học lên chùa tu luôn. Mất con. Lúc ấy lại chả tự trách mình ngu hết cả cái thằng người. Nhưng có rằng thì là mà cũng đã muộn.

NguyenAnhPhan

Xe container
Cũng khó biết cụ ợ,
Ông cháu con bà chị e đi học khoá bộ đội 1 tuần, về gọn gàng đc vài ngày sau vũ như cẩn.
Nên nói là ảnh hưởng tâm lý cũng khó
Cụ nhầm rồi. Không may thì con mình thành con chùa nhé. Lúc ấy có dí dao vào cổ nó bắt về - nó cũng không về. Lúc ấy có mà khóc không ra nước mắt đâu.
- Đạo nó sâu xa và phức tạp lắm. Nhiều khi chẳng may ở ngay góc khuất của nó thì....

NguyenAnhPhan

Xe container
Em thấy 1 số cô giáo tiểu học dịp hè mở lớp bán trú tại gia vừa dạy học vừa dạy nữ công gia chánh hay phết.
Đây là học mô hình từ nhiều nước phát triển đấy cụ ạ. Tiếc là ở VN, nó không được trển quan tâm cho lắm. Thỉnh thoảng đưa ra vài ba ví dụ để người ta còn nghĩ "chúng ta có ích". Chứ lại chẳng được gì thì kệ bây.
- Ở nước ngoài, họ có nghiên cứu hệ thống, xây dựng, định hướng phát triển và khuyến khích tham gia rộng rãi trong xh.
* Và đương nhiên ta khác họ. Ta sao theo họ được. 😅