Con trai dẫn phụ huynh đi phượt xuyên Việt xuân 2014.

ngocphandang

Xe tăng
Đ/c dlv này yêu cầu về cũng học lại sử nhé (tham khảo cả sử ngoài sử đxxx). Đ/c nguy hiểm quá. OF giờ nhiều dư luận viên thật... haizzzzz!
Nói thật, em nghĩ cụ mới cần học lại lịch sử, hajz, có tham khảo sử ngoài thì xem cái chính thống chứ đừng xem tài liệu tạp nham nhé, thất vọng cho tầm hiểu biết của cụ:-&

ngocphandang

Xe tăng
em ngứa mồm nói một câu,cụ có tiền,có điều kiện đi chơi là tốt.Cụ nên dùng từ cho chuẩn,đã gọi là vị tướng (nếu cụ ko tôn trọng thì để trong lòng thôi)cụ ko nên viết lời bình như thế.
Em giờ mới đọc hết chuyến đi và lịch trình của cụ chủ, và em rất khâm phục cụ ấy, em cũng có mơ ước đi bắc nam một chuyến vậy để thưởng thức hết "quê hương một vị" như cụ ấy. Cụ ấy tuổi trẻ mà kinh tế khá giả, ăn nói mạnh bạo chứng tỏ cụ ấy rất giỏi, mấy vị tướng ngày xưa bảo là giỏi nhưng so với bây giờ thì ăn thua gì so với cụ í.
Thôi em lướt đây ạ, ko các cụ dlv khác chém em chết

fantasylove

Xe buýt
Em giờ mới đọc hết chuyến đi và lịch trình của cụ chủ, và em rất khâm phục cụ ấy, em cũng có mơ ước đi bắc nam một chuyến vậy để thưởng thức hết "quê hương một vị" như cụ ấy. Cụ ấy tuổi trẻ mà kinh tế khá giả, ăn nói mạnh bạo chứng tỏ cụ ấy rất giỏi, mấy vị tướng ngày xưa bảo là giỏi nhưng so với bây giờ thì ăn thua gì so với cụ í.
Thôi em lướt đây ạ, ko các cụ dlv khác chém em chết
Mỗi ng mỗi tài mà cụ. Như các ông tuớng thì giỏi đánh nhau, e lại giỏi ăn tục nói phét. Nói như cụ hoá ra ông tuớng thua e rồi còn j :D

h0ng

Xe hơi
Em vẫn rất hâm mộ gia đình nhà cụ! Mong một ngày em cũng được đưa ba má em đi giống cụ :)

girlyeuvolang

Đi bộ
Thích chuyến đi này nhưng k thích gia đình này, vị tướng đại tài thì k tôn trọng nhưng tỏ vẻ viếng mộ chị Sáu, miệng nam mô...

Rượu Ngô

Xe tải

Đường phố Côn Đảo, Cảm nhận đầu tiên là không khí siêu sạch, không khí trong lành nhất VN vì không hề có nhà máy, ít xe và biệt lập giữa biển khơi, đặc biệt, xe máy cắm nguyên chìa không cần rút mà không sợ mất xe :D
Côn đảo sau 5 năm vẫn không thay đổi là mấy, đi máy bay nhỏ ra hơi ồn cụ nhỉ với lại lúc hạ cánh thấy nó hơi lượn nghiêng và sân bay cảm giác nhỏ nên hơi ghê răng (không rõ giờ khác không), em thấy dân địa phương họ nói ở đây ít dân, nên an ninh, hơn nữa ở đây biệt lập, chỉ có cách vào đất liền bằng Tàu (1 tuần 1 chuyến thì phải) và máy bay nên có chôm xe máy cũng không biết tiêu thụ kiểu gì cho đỡ nghĩa lộ. Thế nên có ông nhậu về vứt xe ngoài cửa sáng ra còn nguyên xe lẫn chìa :D

Chỉnh sửa cuối:

demhanquoc.vn

Xe đạp
Các phụ huynh đi thế này thì sức khỏe tốt phải bik cụ nhỉ, toàn ngồi ô tô suốt

hieutcnd

Xe container
Nhà em năm ngoái đã thuê xe tự lái đi miền Tây, miền Đông Nam Bộ hết rồi các cụ ạ, miền Bắc thì nhà em cũng đi gần hết rồi.
Nhà em định dịp 30/4 năm nay cũng làm quả xuyên Việt. Lộ trình dự kiến như sau

Nhưng nghe nói QL 14 giờ chán lắm, nên em phân vân quá. Em đi sedan đoạn Pleiku- Buôn Mê Thuật - SG thì có ổn ko các cụ?

Nếu ko ổn thì em phải đổi lộ trình vậy ah

Các cụ tranh thủ ngó qua cái lịch nhà em và cho vài lời khuyên nhé. Cám ơn các cụ trc

7 Ngày 1 (25/4): Hà Nội – Thiên Cầm
CN Ngày 2 (26/4): Thiên Cầm – Vũng Chùa: mộ Đại Tướng – Động Thiên Đường – Đồng Hới
2 Ngày 3 (27/4): Đồng Hới – Hiền Lương - Huế (hoàng hôn trên Phá Tam Giang )
3 Ngày 4 (28/4): Huế city tour + thuyền ca sông Hương buổi tối
4 Ngày 5 (29/4): Sáng: Huế (nhà vườn + Huyền Không Sơn Thượng); Chiều: Huế - Đỉnh Hải Vân - Đà Nẵng. Tối xem pháo hoa
5 Ngày 6 (30/4): Sáng: Đà Nẵng - Mỹ Sơn - Hội An
6 Ngày 7 (1/5): Hội An – Quy Nhơn (Đầm Thị Nại, Eo gió)
7 Ngày 8 (2/5): Quy Nhơn (xem múa võ tại Bảo tàng Quang Trung) – Pleiku - Biển Hồ
CN Ngày 9 (3/5): Pleiku - Buôn Ma Thuật - Tháp Draysap - Buôn Cô Thôn, Càfe Trung Nguyên
2 Ngày 10 (4/5) Buôn Ma Thuật - Tháp Draysap - SG
3 Ngày 11 (5/5): SG - Cần Thơ - Vườn Cây Mỹ Khánh
4 Ngày 12 (6/5): Cần Thơ - Chợ Nổi Cái Răng - Phong Điền - Rạch Giá - Hà Tiên - Mũi đá dựng- Biển Mũi Nai - Máng Trượt lên núi Tà Pù,
5 Ngày 13 (7/5): Hà Tiên - Tràm Trà Sư - Thánh Đường Hồi Giáo - Búng Bình Thiên - Long Xuyên
6 Ngày 14 (8/5): Long Xuyên (Chợ nổi) - Khu di tích Nguyễn Sinh Sắc -Tràm Chim - SG
7 Ngày 15 (9/5): HCM - Phan Thiết (biển Mũi Né, bãi Rạng)
CN Ngày 16 (10/5): Mũi Né: Sáng: bàu trắng bàu sen, Chiều: đồi cát đỏ (hoàng hôn trên đồi cát)
2 Ngày 17 (11/5): Mũi Né - Bãi Đá Cổ Thạch - Bến Ba Ngòi - 1h chiều lên tàu ra Bình Ba
3 Ngày 18 (12/5): Đảo Bình Ba
4 Ngày 19 (13/5) Ba Ngòi -Đầm Ô Loan - Tuy An -Gành Đá Đĩa - Sông Cầu - Vịnh Xuân Đài
5 Ngày 20 (14/5) Sông Cầu - Lăng Cô, Đầm Lập An, Vịnh Chân Mây
6 Ngày 21 (15/5) Lăng Cô - Hà Tĩnh
7 Ngày 22 (16/5): Hà Tĩnh - Hà nội
CN Dự phòng hoặc về nghỉ ngơi

hieutcnd

Xe container
Ngày 5: Hội An- Bình Định 300km

7h: tạm biệt Hội An, nhà tôi thẳng tiến Quy Nhơn - Bình Định, cách Hội An khoảng 300km

Cụ có vẻ thích chính trị giống em :D

Cơ mà cụ cho hỏi, chạy Hội An - Quy Nhơ ko tính thời gian ăn nghỉ thì hết bao lâu ah? Nhà em cũng dự định đi Xiên Vịt dịp 30/4 tới a

Chỉnh sửa cuối:

hieutcnd

Xe container

Dưới chân đèo ghé quán Hiền ăn sáng đặc sản "lẩu mực"

A nhà mình vừa rồi cũng ăn ở quán Hiền, 170K/nồi 2 vợ chồng ăn mệt nghỉ :D

Chỉnh sửa cuối:

hieutcnd

Xe container
Vâng, em xin thật lòng cảm ơn cụ đã góp ý, em cũng không hiểu sao em "bố đời" mà lại được nhiều cụ quan tâm đến thế, hay do văn phong em hơi "đời" nhỉ?
Em cũng không hiểu sao cụ và 1 số cụ cứ bảo em là "không tôn trọng" những con người/sự việc/hiện tượng ...
Ơ hay, bài viết của em, em không có quyền nói là em không thích những những con người/sự việc/hiện tượng đó được sao?
Các cụ đừng nghĩ 90 triệu người VN đều thích cùng một con người/sự việc/hiện tượng nhé
Các cụ thích 5 điều gì gì nhưng em không thích, vì đã KHÔNG dạy ta phải yêu ông bà cha mẹ - người sinh ra và nuôi ta khôn lớn. Không yêu ông bà cha mẹ, không yêu gia đình thì đừng mong yêu được những cái vĩ mô như Tổ quốc và đồng bào.
Thế nên các cụ đừng ép người khác phải thích nhưng con người/sự vật/hiện tượng giống các cụ, nếu người ta có trót không có sở thích giống các cụ thì các cụ cũng đừng suy luận là người ta "không tôn trọng" con người/sự việc/hiện tượng rồi nói em nặng lời kẻo tội em :)

Em chỉ xin chốt lại là cái gì cũng có tính tương đối, điều đúng của ngày hôm nay nhưng mai chưa chắc đã đúng, niềm vui của người này có thể là nỗi buồn của kẻ khác, người hùng với người này nhưng lại là thằng hèn với người khác, kẻ thù ngày hôm nay nhưng mai lại có thể là bạn mình, thế mới là cuộc sống, các cụ nhỉ :)
Nếu cụ nào không thích quan điểm của em thì có thể ngừng đọc, đừng comment nặng lời làm em cụt hứng report
Em thích quan điểm của cụ :D

minhmo

Xe cút kít
A nhà mình vừa rồi cũng ăn ở quán Hiền, 170K/nồi 2 vợ chồng ăn mệt nghỉ :D
Cụ (mợ) quote một đống ảnh rồi phán mỗi câu cụt lủn. :^:)^
Đề nghị xóa bớt các ảnh khác, chỉ để mỗi ảnh có biển quán Hiền cho đỡ tốn tài nguyên OF.

MrMie

Xe đạp
Em đặt gạch theo chân cụ chủ.phấn đấu để sau cũng đưa thầy u làm 1 chuyến xiên vịt

ngaycuoii

Xe đạp
Chúc cụ và gia đình thượng lộ bình an!

_GenTra_

Xe hơi
Em cũng muốn đi một chuyến mà chẳng biết kinh phí hết tầm bao nhiêu cụ nhỉ

anhlv.vn

Xe tải
Chúc mừng cụ có chuyến đi tuyệt vời cùng gia đình.

Bắp cải

[Tịch thu bằng lái]
Chuyến đi hấp dẫn quá, cảnh đẹp..cụ chủ nhiệt tình :D
Nhà cháu quan tâm mỗi đến quả bom...liệu bây giờ thế nào nhỉ ;)) bom thế mà chưa nổ được là sao..lạ quá :D

Camry78

Xe hơi
Em đọc rất kỹ hành trình của cụ chủ. Em thêm vào kho để 1 ngày nào đó đi như cụ