Con trai dẫn phụ huynh đi phượt xuyên Việt xuân 2014.

chaorenttd

Xe hơi
chúc cụ chủ và gia đình thượng lộ bình an, chờ đợi cụ về kể lại những khó khăn và vui vẻ cụ gặp nhé:D

KhoanLang

Xe hơi
Không biết cụ có thay đổi lịch trình và có ai góp ý với cụ chưa, nhưng theo em cụ không nên đi Côn Đảo bằng tầu vào mùa này. Sợ rằng ko ai chịu nổi cụ ạ. Tầm tháng 3,4 đi còn dc, mùa này dân Côn Đảo có việc gấp ko mua nổi vé máy bay mới đi tàu, chứ ra đến nơi phải nghỉ vài ngày mới dám vào bằng máy bay đấy cụ ạ.
Cụ nói cụ thể hơn đc ko cụ? Dân Côn Đảo còn ko đi đc tàu hả cụ?

Tourcare

Xe tăng
Không biết cụ đi đến đâu rồi ? Lịch Tây Nguyên của cụ không ổn lắm, em chạy đường này mấy lần rồi.
Cụ có định thay đổi thì em góp ý :D
Côn đảo mùa này sóng lớn, khó mà ra. Cụ nên đi máy bay, em phượt suốt ngày mà vẫn còn say sóng, sóng với ô tô là 2 chuyện khác hẳn nhau đới :D

Chỉnh sửa cuối:

KhoanLang

Xe hơi
Không biết cụ đi đến đâu rồi ? Lịch Tây Nguyên của cụ không ổn lắm, em chạy đường này mấy lần rồi.
Cụ có định thay đổi thì em góp ý :D
Côn đảo mùa này sóng lớn, khó mà ra. Cụ nên đi máy bay, em phượt suốt ngày mà vẫn còn say sóng, sóng với ô tô là 2 chuyện khác hẳn nhau đới :D
Em đang ở Quy Nhơn cụ ạ, em cũng đang lo ko đi được Tây Nguyên vì mấy cụ bảo đường xấu lắm, chắc nhà mình đên SG, ra Đà Lạt rồi vòng đường ven biển tránh Tây Nguyên rồi qua đường HCM lên A lưới rồi Phong Nha xong về Hn , có đc ko cụ

Tourcare

Xe tăng
Lên Aluoi bây giờ không biết thế nào, chứ trước đây Aluoi đường xấu hơn Tây Nguyên :D
Tây Nguyên đường xấu nhất là đoạn DL-BMT, mất khoảng 40km đường xấu, vì xe tải nó cày đường. Xe sedan đi được nhưng hơi vất vả tí.
Chính vì cung đường có chỗ đẹp chỗ xấu nên thời gian cụ tính như trên là chưa chuẩn.
Nhưng đi thế này mà bỏ qua Tây Nguyên thì quá phí, đang mùa hoa cafe đới ;)
Đến Tây Nguyên, cụ sẽ hiểu hơn câu "trời gần đất gần " :D
Em đang ở Quy Nhơn cụ ạ, em cũng đang lo ko đi được Tây Nguyên vì mấy cụ bảo đường xấu lắm, chắc nhà mình đên SG, ra Đà Lạt rồi vòng đường ven biển tránh Tây Nguyên rồi qua đường HCM lên A lưới rồi Phong Nha xong về Hn , có đc ko cụ

Chỉnh sửa cuối:

chuvoicon

Xe tăng
Cụ nên tôn trọng vị tướng đó, em giả sử không có vị tướng đó thì chưa chắc Cụ đã có được chuyến đi này với những người thân của mình,
Em nghĩ quan điểm của Cụ thế nào cũng được, nhưng Cụ hãy giữ riêng cho mình thôi, thử nghĩ ai đó nói xấu người thân của Cụ thì Cụ có thấy thoải mái chăng ???
E cũng thấy tức mắt khi đọc câu này.
Góp ý với các cụ "tức mắt" và "giảm tình cảm" sau khi đọc ý kiến của em, các cụ ạ, người văn minh nên tôn trọng quan điểm chính trị/tôn giáo của người khác. Cũng như Cụ theo đạo Phật thì không thể bắt những người theo đạo Thiên chúa chắp tay vái lạy tượng Phật được, đúng không nhỉ? Hoa hậu vẫn có người chê xấu cơ mà, cái gì nó cũng có tính tương đối các cụ ạ.

Ngọc HoàngĐế

[Tịch thu bằng lái]
Lên Aluoi bây giờ không biết thế nào, chứ trước đây Aluoi đường xấu hơn Tây Nguyên :D
Tây Nguyên đường xấu nhất là đoạn DL-BMT, mất khoảng 40km đường xấu, vì xe tải nó cày đường. Xe sedan đi được nhưng hơi vất vả tí.
Chính vì cung đường có chỗ đẹp chỗ xấu nên thời gian cụ tính như trên là chưa chuẩn.
Nhưng đi thế này mà bỏ qua Tây Nguyên thì quá phí, đang mùa hoa cafe đới ;)
Đến Tây Nguyên, cụ sẽ hiểu hơn câu "trời gần đất gần " :D
E mới đi Tây Nguyên hôm Noel vừa rồi! Sedan phóng tốt! E đi Focus MT đường này hết 6l/100km! Thế mà bảo Ford ăn xăng!:))

Nhimthovt

Xe đạp
Cụ nói cụ thể hơn đc ko cụ? Dân Côn Đảo còn ko đi đc tàu hả cụ?
Sóng kinh hoàng, cảm giác say sóng thì ko từ nào diễn tả nổi, tôi đi vào tháng 3 "bà già đi biển" mà còn thấy sợ, các cụ phụ huynh ko chịu nổi đâu. Mà mùa này lịch tàu cũng ko đều, ko phải lúc nào cũng có.

YRMAC

Xe đạp
Góp ý với các cụ "tức mắt" và "giảm tình cảm" sau khi đọc ý kiến của em, các cụ ạ, người văn minh nên tôn trọng quan điểm chính trị/tôn giáo của người khác. Cũng như Cụ theo đạo Phật thì không thể bắt những người theo đạo Thiên chúa chắp tay vái lạy tượng Phật được, đúng không nhỉ? Hoa hậu vẫn có người chê xấu cơ mà, cái gì nó cũng có tính tương đối các cụ ạ.
Mặc kệ thiên hạ đi cụ ơi, cụ để thời gian mà post hình ảnh lên. Các cụ nào sùng bái cá nhân ai đó thì cứ tự nhiên (mời các cụ mở thớt riêng tha hồ mà tung hô, ca tụng...). Thớt này cụ chủ post chuyến đi của cụ ấy, quan điểm cụ ấy cũng nói rõ rồi, các cụ đừng mang suy nghĩ của mình áp cho người khác, comment như thế làm mất hay thớt của người ta đi.
Chúc gia đình cụ chủ 1 chuyến đi an toàn, ý nghĩa và vui vẻ.

buidinhphuoc

Xe điện
Mỗi năm em đi cung Pleiku - ĐL khoảng 7 lần bằng sedan, QL 27 và QL 14 cuối mùa mưa thì hơi chuối, thời điểm này OK rồi. Đoạn Pleiku - Kon Tum 50 km thì hỏng mất 40 do thi công ẩu nhưng cũng chẳng hề gì đâu cụ. Đoạn Kon Tum - Đà Nẵng đường HCM thì khỏi nghĩ. Dừng bỏ lỡ dịp ghé Tây nguyên

PTI12

Xe hơi
Chúc toàn thể gia đình Cụ thượng lộ bình an ... ! Em hóng ảnh Cụ

ducleminh

Xe điện
Mỗi năm em đi cung Pleiku - ĐL khoảng 7 lần bằng sedan, QL 27 và QL 14 cuối mùa mưa thì hơi chuối, thời điểm này OK rồi. Đoạn Pleiku - Kon Tum 50 km thì hỏng mất 40 do thi công ẩu nhưng cũng chẳng hề gì đâu cụ. Đoạn Kon Tum - Đà Nẵng đường HCM thì khỏi nghĩ. Dừng bỏ lỡ dịp ghé Tây nguyên
Chuối nhất là Pleiku - BMT mà cụ

sirius_gialai

Xe hơi
Nếu cụ đổi ngược cánh chuyến đi ghé tây nguyên trước thì sẽ dc ngắm hoa cà phê nở rộ đó ạ. Cũng xin nói thêm là ql 14 cực khoai ạ. Nhất là đoạn Pleiku - KonTum. Cụ đi Sedan thì lưu ý những đoạn chuyển từ đường đang làm xuống đường cũ không là kê gầm ạ. Đoạn ql 14 qua Chư pah cụ chú ý ổ gà giữa đường, vì đường đang đẹp bỗng dưng có 1 đám ổ gà.
Lộ trình thì sức chạy đến đâu thì chạy đừng cố ép theo lộ trình đã đặt ra là tốt nhất.
Cuối cùng chúc cụ thượng lộ bình an!

xe00138

Xe hơi
em làm một lèo 16 trang .Chúc kụ chủ và gia đình thượng lộ bình an .

KhoanLang

Xe hơi
Cụ nên tôn trọng vị tướng đó, em giả sử không có vị tướng đó thì chưa chắc Cụ đã có được chuyến đi này với những người thân của mình,
Em nghĩ quan điểm của Cụ thế nào cũng được, nhưng Cụ hãy giữ riêng cho mình thôi, thử nghĩ ai đó nói xấu người thân của Cụ thì Cụ có thấy thoải mái chăng ???
Cụ suy luận thế thì em chịu rồi, em đi bằng tiền của nhà em, ko liên quan đến sự tồn tại của một cá nhân nào. Với cách suy diễn lôgic như thế thì cụ nên tôn trọng con khỉ, vì nó tiến hóa thành người thì chúng ta mới có ngày hôm nay.

Cuoc_bo

Xe máy
Em thích suy nghĩ của cụ. Chúc cụ có chuyến đi thú vị để còn có nhiều ảnh và lời bình cho bà con xem.

Cụ suy luận thế thì em chịu rồi, em đi bằng tiền của nhà em, ko liên quan đến sự tồn tại của một cá nhân nào. Với cách suy diễn lôgic như thế thì cụ nên tôn trọng con khỉ, vì nó tiến hóa thành người thì chúng ta mới có ngày hôm nay.
Báo chí đưa tin là gắn tên đường cho cụ Giáp nối liền đường Hoàng Sa và Trường Sa nhưng không nói rõ là tên của cụ đã thay hết trên toàn bộ 2 đoạn đường này. Riêng với bản thân em chủ quyền lãnh thổ, hoạc biểu tưởng gợi nhớ tới chủ quyền lãnh thổ lớn hơn bất kỳ vị vua, tướng hay bất kỳ vị quốc công đại thần nào khác. Em nghĩ ngay cả cụ Giáp cũng không muốn tên mình thay thế tên đường Hoàng Sa, Trường Sa. Nên chăng chi đoạn đường này thành 3 khúc cụ Giáp nằm giữa nối liền hai đoạn đường này với nhau thì tuyệt biết bao.

buidinhphuoc

Xe điện
Bỏ qua dư luận viên, đi chơi cho nhẹ lòng cụ ợ