[Funland] Con tiêu hóa kém hay ốm vặt, làm sao để tăng sức đề kháng cho con ạ?

tailieu

Xe tăng
Rất nhiều cụ hiện nay chưa biết chăm con. Đó là cho con ăn với chế độ để... phá bộ máy tiêu hóa của chúng - Bệnh của nhà giàu. Không biết F1 của cụ nằm trong trường hợp nào?
1. Nếu cho ăn quá chất (sữa ngoại, thưc săn giàu chất dinh dưỡng...) triền miên, dẫn đến trẻ chán ăn. Khi chúng chán ăn, bố mẹ lại lo con thiếu chất dinh dưỡng, lo cn còi... lại phải cố ép chúng ăn. Kết quả là chúng lại càng chán ăn, càng còi. Và như vậy sức đề kháng cũng yếu.
Gặp trường hợp này cụ tạm thời cứ cho ăn cơm với nước mắm hoặc muối vài ngày + nước rau luộc. Trẻ nhỏ thì nấu bột gạo quê với muối, thêm nước rau luộc... miễn đừng sốt ruột và sót ruột (theo cách nghĩ của nhiều cụ). Bản năng tự nhiên của con người là có nhu cầu ăn mỗi khi đói. Các cụ cho ăn, khi trẻ ko muốn ăn nữa thì thôi ngay lập tức. Tuyệt đối không ép. Khi nào nó đói thì lại cho ăn với chế độ như vậy. Đừng lo nó làm sao nhá! Khoảng 1 tuần như vậy mới cho ăn chút nước thịt hoặc một chút thịt. Lúc này miệng đứa trẻ sẽ khác đấy! Quan trọng nhất là ko đc thiếu rau xanh (nước rau). Sau đó thì tuyệt đối không ép trẻ ăn nhiều sữa, thịt. Chúng ăn ít các thứ đó nhưng đã ăn đc miếng nào là chất miếng đó.
Tôi thấy nhiều nhà giàu cho con ăn mà hãi! Chẳng khác nào phá bộ máy tiêu hóa của trẻ. Gặp đứa trẻ pàm ăn thì lại thành thùng phuy, chum vại...

Chỉnh sửa cuối:

vanle87

Xe hơi
Rất nhiều cụ hiện nay chưa biết chăm con. Đó là cho con ăn với chế độ để... phá bộ máy tiêu hóa của chúng - Bệnh của nhà giàu. Không biết F1 của cụ nằm trong trường hợp nào?
1. Nếu cho ăn quá chất (sữa ngoại, thưc săn giàu chất dinh dưỡng...) triền miên, dẫn đến trẻ chán ăn. Khi chúng chán ăn, bố mẹ lại lo con thiếu chất dinh dưỡng, lo cn còi... lại phải cố ép chúng ăn. Kết quả là chúng lại càng chán ăn, càng còi. Và như vậy sức đề kháng cũng yếu.
Gặp trường hợp này cụ tạm thời cứ cho ăn cơm với nước mắm hoặc muối vài ngày + nước rau luộc. Trẻ nhỏ thì nấu bột gạo quê với muối, thêm nước rau luộc... miễn đừng sốt ruột và sót ruột (theo cách nghĩ của nhiều cụ). Bản năng tự nhiên của con người là có nhu cầu ăn mỗi khi đói. Các cụ cho ăn, khi trẻ ko muốn ăn nữa thì thôi ngay lập tức. Tuyệt đối không ép. Khi nào nó đói thì lại cho ăn với chế độ như vậy. Đừng lo nó làm sao nhá! Khoảng 1 tuần như vậy mới cho ăn chút nước thịt hoặc một chút thịt. Lúc này miệng đứa trẻ sẽ khác đấy! Quan trọng nhất là ko đc thiếu rau xanh (nước rau). Sau đó thì tuyệt đối không ép trẻ ăn nhiều sữa, thịt. Chúng ăn ít các thứ đó nhưng đã ăn đc miếng nào là chất miếng đó.
Tôi thấy nhiều nhà giàu cho con ăn mà hãi! Chẳng khác nào phá bộ máy tiêu hóa của trẻ. Gặp đứa trẻ pàm ăn thì lại thành thùng phuy, chum vại...
Cụ này nói chuẩn :))

Big Bang

Xe điện
Con nhà tôi ở tình trạng đánh vật mỗi bữa ăn, được anh bạn làm về dược cho một hộp QT-Butin. Dùng xong thì đến bữa đòi ăn chứ không như trước đây nữa. Sức đề kháng cũng được cải thiện đáng kể. Rất tiếc là tôi lại vứt vỏ hộp đi rồi nên không có thông tin chi tiết. Các bác thử tìm trên mạng xem sao.

Chỉnh sửa cuối:

aotu

Xe hơi
Nhân thể các cụ bàn luận về vụ miễn dịch, cháu đóng góp thêm ý kiến cùng mọi người.
Hệ miễn dịch là hệ thống các cấu trúc và quá trình sinh học trong một cơ thể bảo vệ bệnh tật của cơ thể sinh vật bằng cách xác định các kháng nguyên lạ và giết chết các vi sinh vật lạ, tế bào bất thường. Một hệ miễn dịch khỏe mạnh là hàng rào ngăn chặn đầu tiên những tác nhân gây bệnh, là mạng lưới vô cùng phức tạp của các tế bào, mô và các bộ phận giúp bảo vệ cơ thể con người khỏi các tác nhân xâm nhập như vi khuẩn, virus, ký sinh trùng…. Hệ miễn dịch tạo ra các kháng thể và các tế bào đặc biệt để tấn công các sinh vật lạ thâm nhập cơ thể sống. Bao gồm có 2 loại miễn dịch sau: Miễn dịch tự nhiên (trong đó bao gồm Miễn dịch bẩm sinh và Miễn dịch tập nhiễm) và Miễn dịch nhân tạo. Và nếu vượt qua barie này, hệ miễn dịch sẽ tăng cường một “đội quân” là tế bào bạch cầu tấn công tiêu diệt những kẻ thù đến từ bên ngoài. Với một hệ miễn dịch lành mạnh, hệ thống phòng vệ của cơ thể phức tạp này có thể giúp cơ thể khỏe mạnh chống lại mọi rắc rối từ ung thư cho đến những loại cúm thông thường. Và khi cơ thể bị bệnh, biểu hiện sự suy yếu của hệ miễn dịch.
Chính vì vậy tăng cường hệ miễn dịch giúp cho cơ thể khỏe mạnh, đủ sức đề kháng với các tác nhân gây bệnh. Chú ý chế độ ăn có lợi cho sức khỏe, bổ xung các chất dinh dưỡng cần thiết đảm bảo cho hệ miễn dịch của chúng ta hoạt động trơn tru. Một chế độ ăn lành mạnh là chứa các chất có tác dụng chống ôxy hóa, vitamin A, C, E và beta-carotene, Beta-glucan. Hãy nghĩ đến rau quả có màu xanh sậm, màu đỏ, vàng mà thông dụng nhất là các loại cải, cam quýt, táo, nho, hành tây, cà rốt, hay trà xanh… nhất là có trong các loại sữa. Đặc biệt sữa mẹ, nhất là sữa non được tiết ra từ những giờ đầu cho đến hết tuần đầu sau đẻ. Do nó có nhiều kháng thể (IgA, IgG, IgM, IgD) và bạch cầu (4.000 bạch cầu trong 1 ml) nên trẻ được bú sữa non sẽ tránh được dị ứng và một số bệnh nhiễm khuẩn, ít bị viêm đường hô hấp và tiêu chảy.
Khổ nỗi con cháu thuộc dạng vừa lười vừa khó ăn, 1 bữa cơm phải mất hơn tiếng đồng hồ. Nhìn thấy thức ăn thì mặt cu cậu nhăn nhó như bị tra tấn. Mà mỗi lần ho lại phải kiêng cua, tôm, gà…nên nuôi mãi mà anh ta vẫn còi dí. Thỉnh thoảng mẹ cháu lại phải tăng cường thêm men vi sinh nhưng chả lẽ cứ phải phụ thuộc vào thuốc mãi như thế?

aotu

Xe hơi
Thấy cụ nói về Beta-glucan cháu mới nhớ ra đã được đọc 1 tài liệu về vấn đề này. Mình post lên mọi người cùng tham khảo nhé:
Beta-Glucan là một dưỡng chất được các nhà khoa học chứng minh là có hiệu quả rất cao trong việc giúp trẻ hạn chế và phòng tránh các bệnh nhiễm trùng thông thường về đường hô hấp như: ho, cảm, viêm, viêm họng…. đồng thời, giúp trẻ bảo vệ và tăng cường hệ miễn dịch. Beta-glucan là nhóm gồm các phân tử đường xơ có nguồn gốc từ tế bào, được tìm thấy trong yến mạch, lúa mạch, nấm hoặc nấm men. Tác dụng của Beta-Glucan trong mỗi loại cũng tương tự như nhau, đều được công nhận là mang lại nhiều lợi ích cho sức khỏe.
Cái beta glucan thì nay cháu mới nghe tới lần đầu thôi ạ, lạ nhờ :P

hoanmuikx

Xe tải
Đây không phải vấn đề của mình cụ đâu. Rất nhiều cụ mợ đau đầu về vụ này. Hồi em mới có nhóc đầu, cũng lê la bên web trẻ ranh, tìm đủ mọi phương pháp. Giờ thì em chăm hai nhóc nhà em nhàn tênh, Trộm vía cũng ổn. Con em cũng ít ốm hơn các bặn khác cùng lứa rất nhiều.
Cơ mà em chăn thả, không nuôi công nghiệp.
Cụ tham khảo cái này xem sao: immukid.vn/tang-cuong-suc-de-khang/#.Ud0bp6zUefn
Em thấy khá ok, và em vẫn dùng đều cho hai nhóc nhà em.
Chỉ có điều em nhìn các cụ mợ chăm con mà sợ, Công Nghiệp và Vô trùng quá!
Em chăn thả con em theo kiểu nông dân, nên nhìn phát sợ, với cả nhìn các cụ nuôi con tốn kém thế thì em không dám theo.

bún ngan

Xe hơi
cho uống thuốc bổ tỳ,tai yên hòa,cam cót,thuốc đấy ổn lắm
f1 nhà e vẫn uống đấy suốt
17 yên hòa,

194BikeStore

Xe điện
F1 nhà cháu từ khinh sinh ra đến giờ ốm vặt suốt ạ, hệ tiêu hóa kém, hấp thu kém nên sức đề kháng cũng kém luôn. Hơn 1 tuổi rồi mà nhìn như 8, 9 tháng ý ạ. Chán kinh lên. Có F1 nhà cụ nào giống ku nhà em hoặc có kinh nghiệm chăm con thì vào chia sẻ với em ạ. Làm sao để tăng sức đề kháng cho con các cụ nhỉ???
Vụ này mình từng xử lý cho nhiều người rồi. Cụ nào mà con biếng ăn, ăn không tăng cân hoặc rối loạn tiêu hóa thì dùng TPCN Thyren đc bào chế hoàn toàn bằng tự nhiên, và do VN mình sản xuất(nhà cháu toàn dùng hàng thảo dược thôi ạ)
Thông tin sp đây ợ: http://duocphamnatech.vn/san-pham/nhom-thuc-pham-chuc-nang/thyren.aspx
THYREN
Thành phần
Hoài sơn, ý dĩ, liên nhục, đảng sâm, bạch biển đậu, sa nhân, nhục đậu khấu, trần bì, mạch nha, sơn tra, tá dược vừa đủ
Công dụng
Bổ tỳ vị, hỗ trợ điều trị các biểu hiện rối loạn tiêu hóa kéo dài do tỳ vị yếu(kém ăn, suy dinh dưỡng, tiêu chảy)
Kích thích ăn ngon, tăng cường tiêu hóa và hấp thu dinh dưỡng
Đối tượng sử dụng
Trẻ em: suy dinh dưỡng, biếng ăn, chậm lớn, hấp thu dinh dưỡng kém, rối loạn tiêu hóa kéo dài(tiêu chảy) do tỳ vị kém, loạn khuẩn đường ruột
Người già, yếu, người bị suy nhược cơ thể, tiêu hóa kém và có biểu hiện rối loạn tiêu hóa do tỳ vị yếu
Thuốc này em cho F1 nhà em và F1 nhiều người bạn uống rồi, kết quả rất tốt. Người lớn cũng có thể dùng được.
Cụ nào cần thì alo cho em : 0918312869. Em sẽ lấy thuốc rồi chuyển đến cho các cụ ợ

duca

Xe hơi
Cái này chủ yếu có tác dụng cho tụi nhỏ có đường tiêu hóa kém thôi chứ có tác dụng gì tăng sức đề kháng?
Đấy là loại cũ cụ ạ, loại mới có thêm thành phần β-glucan giúp tăng sức đề kháng rồi

duca

Xe hơi
cụ luộc nước ngọn rau lang nấu bột,hoặc say cơm cho bé ăn xem sao.khoai lang củ cũng rất tốt,xem tẩy giun định kì nữa
bé nhà cháu đến cháo còn phải nghiền nát ra nữa ấy huống gì cơm, cháu vẫn nấu cháo với nước rau lang, rau ngót...cho con ăn mà

n3120

Xe máy
Con nhà chấu cũng kém ăn và còi lắm. Đi thăm viếng các nơi rồi. Kết quả vẫn thê
Cuối cùng cháu kệ. H F1 vẫn bình thường. Chả sao. ốm nhiều có sức đề kháng rồi tự miễn dịch thôi cụ ạ

duca

Xe hơi
Con nhà chấu cũng kém ăn và còi lắm. Đi thăm viếng các nơi rồi. Kết quả vẫn thê
Cuối cùng cháu kệ. H F1 vẫn bình thường. Chả sao. ốm nhiều có sức đề kháng rồi tự miễn dịch thôi cụ ạ
ốm o cứ còi dí chả lớn được xót lắm ko kệ được cụ ợ

PVI

Xe đạp
Cụ nói đúng, em cũng đang muốn áp dụng cách này đây nhưng ông bà ở nhà xót cháu cứ bảo chúng mày làm thế là đày ải nó. Hic, em đi làm ông bà lại cho ăn theo cách của mình.

pooka

Xe container
ốm o cứ còi dí chả lớn được xót lắm ko kệ được cụ ợ
Tiêu hóa tốt và hấp thu được thì nó còn do cơ địa nữa cụ ạ.
Trẻ con lười ăn cực kỳ khó giải quyết chứ không dễ dàng chút nào . Riêng cái vụ trẻ biếng ăn không có cách nào đặc hiệu đâu . Cứ cố gắng cho nó ăn đa dạng, thêm được chút nào hay chút đó, có bệnh gì thì cho đi chữa bệnh . Hầu hết đến tuổi dậy thì là nó sẽ khác

vanle87

Xe hơi
Cụ nói đúng, em cũng đang muốn áp dụng cách này đây nhưng ông bà ở nhà xót cháu cứ bảo chúng mày làm thế là đày ải nó. Hic, em đi làm ông bà lại cho ăn theo cách của mình.
Cháu toàn chuẩn bị hết đồ ăn cho con, ông bà chỉ cho ăn thôi, nhóc nhà em lại biếng ăn nữa, ông bà có ép cũng chẳng ăn được nhiều :D

vanle87

Xe hơi
Trẻ con lười ăn cực kỳ khó giải quyết chứ không dễ dàng chút nào . Riêng cái vụ trẻ biếng ăn không có cách nào đặc hiệu đâu . Cứ cố gắng cho nó ăn đa dạng, thêm được chút nào hay chút đó, có bệnh gì thì cho đi chữa bệnh . Hầu hết đến tuổi dậy thì là nó sẽ khác
Hệ tiêu hóa tốt thì con sẽ phát triển khỏe mạnh thôi

duca

Xe hơi
Con nhà cháu đường ruột kém, hay bị tiêu chảy nên ăn toàn bị nôn thôi cụ ạ, chán kinh ấy

duca

Xe hơi
Hệ tiêu hóa tốt thì con sẽ phát triển khỏe mạnh thôi
Có những bé đẻ ra hệ tiêu hóa đã kém nhưng có nhiều bé do bố mẹ cho ăn uống ko đúng cách, khi hệ tiêu hóa của con đang hoàn thiện mà mình cho ăn ko đúng cách cũng làm hỏng hệ tiêu hóa của con đấy