[Funland] Con thi xong giờ e lo các cụ .

caisua

Xe lăn
Năm này con trâu nhà e thi lớp 10. Về học lực nó cấp 2 đều đứng đầu lớp nên e tin tưởng nó. Ôn thi lớp 10 e chỉ bảo nó môn văn và anh văn, môn toán bố nó phụ trách.
Hôm nay thi xong môn toán nó làm e chới với hụt hẫng vì toán thực tế nó làm k đâu vào đâu.
Giờ e lo quá hic hic.
bạn nhà mợ ổn chứ ạ?

Gemini09

Xe đạp
Chiều nay Tp HCM công bố điểm lớp 10 đúng không ạ? Em nhớ thớt này của PH tp HCM lập nhưng HN lại có điểm trước.

beSuSu

Xe điện
Nghe sai sai mợ ạ, em cũng kỹ sư BK mà quên tiệt hết rồi :D
Thằng con mình 7 lên 8, học Vin nhảy ra ngoài, đang cày lại Toán đuổi theo chưong trình bộ. E nhìn nó làm bài với các dạng bất đẳng thức, hình, đại, phương trình ... Mọi thứ như sống lại luôn.

Rảnh cái là đòi ngồi làm cùng nó như 1 thú vui xả stress, e còn đang chán vì nó giải chậm hơn mình quá nhiều. Chả lẽ ôn lại rồi đăng ký chuyên cùng nó cho nó nể :))

Bảo con học thế này bao giờ tới level thi chuyên. Chênh lệch chương trình làm con nó lùi lại nhiều quá.

Smile1102

Xe container
Thằng con mình 7 lên 8, học Vin nhảy ra ngoài, đang cày lại Toán đuổi theo chưong trình bộ. E nhìn nó làm bài với các dạng bất đẳng thức, hình, đại, phương trình ... Mọi thứ như sống lại luôn.

Rảnh cái là đòi ngồi làm cùng nó như 1 thú vui xả stress, e còn đang chán vì nó giải chậm hơn mình quá nhiều. Chả lẽ ôn lại rồi đăng ký chuyên cùng nó cho nó nể :))

Bảo con học thế này bao giờ tới level thi chuyên. Chênh lệch chương trình làm con nó lùi lại nhiều quá.
Ôi con em thì ng lại, kiểu mới sờ đc nháp nó đã giật lại bảo mẹ làm lâu quá, đưa con rồi.

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
CCCM có f1 dạng thiếu tý nhất quyết phải phúc tra nhé, bạn em đi chấm thi bảo đội các huyện lên chấm lấy thành tích nên nhiều con bị thiệt.
Cháu nhà em thiếu 0.25 điểm vào NV1, cụ nói làm em lăn tăn quá. Ko biết nên phúc khảo lại ko? Vì con cũng hài lòng với nguyện vọng 2 rồi

Alexmazzz

Xe buýt
Cháu nhà em thiếu 0.25 điểm vào NV1, cụ nói làm em lăn tăn quá. Ko biết nên phúc khảo lại ko? Vì con cũng hài lòng với nguyện vọng 2 rồi
Phúc khảo không mất phí, giảm điểm không bị trừ. Thằng lớn nhà em 6 năm trước phúc khảo lên 0,25 điểm thi toán, 0,25 điểm thi văn là lên 1 điểm xét tuyển, dư 0,5 điểm nv1

tunglam2806

Xe tăng
Tại sao lại không? Mất gì đâu hả cụ? Nên nhớ toán vân x2. Con cụ chỉ cần toán hoặc văn lên 0,125 là đỗ nv1 rồi.

thuyhtt

Xe tăng
CCCM có f1 dạng thiếu tý nhất quyết phải phúc tra nhé, bạn em đi chấm thi bảo đội các huyện lên chấm lấy thành tích nên nhiều con bị thiệt.
em muốn nhắn nhủ 1 điều: nếu thiếu các cụ PHẢI LÀM PHÚC KHẢO.
Hôm qua trường trả học bạ cho con, các con ams 2 đi pk rất đông, chúng rủ nhau đi pk luôn, đặc biệt các môn chuyên toán hóa anh.
Một số các con học rất tốt ở đội tuyển, con làm bài tốt mà điểm rất tệ. Các con ko cam tâm điểm này.
Nhiều ph nói sở chấm chặt, thì các con bảo trừ hết đầu đuôi đi rồi cũng ko thể ra điểm số như thế.
Em sẽ update tình hình pk cho các bác nhé.
Chính vì 2 người chấm nên bạn em nó mới cay, có bài nó chấm cao hơn người ta tận 1,5 điểm.
Và đây nữa, hạ điểm chuẩn chúng ta cùng hy vọng.

Vu Gia Minh 09

Xe tải
Website
Raijin.vn
Hôm nay em cũng đưa con đi nộp phiếu phúc khảo môn Anh chuyên. Con em môn anh chuyên được có 6,3 điểm. Cháu cũng hơi sốc khi điểm chuyên lại thấp như vậy. Em thì nói con cứ PK cả 3 môn là Toán, Văn và Anh chuyên đi. Nhưng Ku cậu nhất quyết nói chỉ PK môn Anh chuyên thôi. Hy vọng PK có kết quả tốt hơn.

gadi2banh

Xe điện
Hôm nay em cũng đưa con đi nộp phiếu phúc khảo môn Anh chuyên. Con em môn anh chuyên được có 6,3 điểm. Cháu cũng hơi sốc khi điểm chuyên lại thấp như vậy. Em thì nói con cứ PK cả 3 môn là Toán, Văn và Anh chuyên đi. Nhưng Ku cậu nhất quyết nói chỉ PK môn Anh chuyên thôi. Hy vọng PK có kết quả tốt hơn.
vâng, thấy nhiều con thi môn chuyên kêu bị trừ nhiều quá. Trừ đầu trừ đuôi có con bị thảm hại luôn

tunglam2806

Xe tăng
em muốn nhắn nhủ 1 điều: nếu thiếu các cụ PHẢI LÀM PHÚC KHẢO.
Hôm qua trường trả học bạ cho con, các con ams 2 đi pk rất đông, chúng rủ nhau đi pk luôn, đặc biệt các môn chuyên toán hóa anh.
Một số các con học rất tốt ở đội tuyển, con làm bài tốt mà điểm rất tệ. Các con ko cam tâm điểm này.
Nhiều ph nói sở chấm chặt, thì các con bảo trừ hết đầu đuôi đi rồi cũng ko thể ra điểm số như thế.
Em sẽ update tình hình pk cho các bác nhé.

Và đây nữa, hạ điểm chuẩn chúng ta cùng hy vọng.
CSP hôm qua nhắn gọi bổ sung rồi ạ. Chắc sang tuần trường nào hạ điểm, trường nào gọi bổ sung sẽ thực hiện nốt thôi.

Em chả hiểu sao có những cụ con thiếu xiu xíu hay điểm không như dự tính lại không làm phúc khảo. Có mất gì đâu. Nhỡ phúc khảo lên điểm lại thành đỗ. Chuyện chấm thi sai sót là bình thường. Dù có 2-3 ngừoi chấm vẫn xảy ra mà.

Mouser_Fun

[Tịch thu bằng lái]
Chiều nay, cu nhà em nộp hồ sơ nhập CVA, chuyên lý.
Cả lớp cu nhà em là 100% đỗ công lập

CauChangThoNgay

Xe đạp
Học giỏi là một chuyện nhưng cũng phải xác định một trường hợp cho mình nữa là học tài thi phận nữa cụ ạ, mình đi làm rồi mình thấy, học giỏi cũng chưa chắc thành công, phải học đúng cái mình thích, làm cái mình giỏi nó mới chuẩn cụ ạ, các con giờ bị áp lực học hành quá mà thương