[Funland] Con thi xong giờ e lo các cụ .

7vienngocrong

Xe tăng
Mai và ngày kia các cháu vào 10 ở Hà nội mới thi chứ mợ. Em thấy F1 nhà em bảo trường hôm nay tập trung đông để mai cho hs vào 10 thi
Sg hôm nay xong. Môn Toán hs khóc huhu

7vienngocrong

Xe tăng
Cái món đứng đầu lớp này với thi có rọc phách, gv khác chấm nó khác nhau mợ ạ :D Thế mới có câu "chột làm vua xứ mù" :))
E biết chớ. Nó dạng đứng 1 trong lớp quen nên tự phụ lắm.

7vienngocrong

Xe tăng
Kể cả có trượt thì cũng là bài học cho nó sau này đỡ chủ quan thôi mợ.
Có bài học sớm chưa biết chừng còn tốt hơn cho nó đấy, mợ cứ AQ như vậy mà vui đi :D
E cũng giảng đạo xong nhưng k quá căng. Cũng vuốt đuôi câu có cha có mẹ mắng là vui...

Yoshi Hito

Xe tải
Năm này con trâu nhà e thi lớp 10. Về học lực nó cấp 2 đều đứng đầu lớp nên e tin tưởng nó. Ôn thi lớp 10 e chỉ bảo nó môn văn và anh văn, môn toán bố nó phụ trách.
Hôm nay thi xong môn toán nó làm e chới với hụt hẫng vì toán thực tế nó làm k đâu vào đâu.
Giờ e lo quá hic hic.
Kể cũng lạ, con học lực đứng đầu lớp mà bố mẹ vẫn phải kèm Toán, Văn... Theo em thì đó là biểu hiện của sự thiếu tin tưởng vào con của cụ mợ

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
CCCM quan tâm đến kèm cặp học hành và thi cử của con cái nhỉ, nhà em mấy đứa rồi bố mẹ thì mù tịt chả biết gì chỉ nhắc nhở và động viên con cố gắng học thôi, còn kết quả ra sao tự chúng nó ấm vào thân. Thế rồi mấy chị nó cũng tuần tự mỗi năm một lớp, chả đúp năm nào và giờ cũng tạm ổn.

Còn ông cu con thì trước em động viên cố mà học cho tốt, sau này bố lấy cho mày mình một vợ. Chả biết có thấm không nhưng em thấy nó gật đầu như bổ củi ấy :))

Thương em bé quá ạ, dù cũng hơi buồn cười :D
Con em đi thi lớp 1 về hỏi làm ntn nó bảo làm đúng hết, hỏi nó sao biết đúng hết nó bảo là con đã kiểm tra đi kiểm tra lại rồi, may vẫn đỗ :D
Vâng nhà em chuyển phỏm từ tiếng pháp sang anh nên nó cũng hơi khớp dù có học tiếng Anh. Với cu cậu khá nhát, ngại giao tiếp ban đầu nếu chưa quen. Đấy là điểm yếu cần khắc phục còn nó có nhiều nét tính cách rất tốt để thành công. Nên em cũng chả ép uổng gì. Ở lớp mẫu giáo giờ cả lớp chuyển trường (học tiền tiểu học…) hết rồi nên đợt này còn mỗi cu cậu tốt nghiệp :)) . Nhà em quan điểm cứ để con phát triển từ từ. Cơ bản em thấy đứa nào khá, vượt trội thì sẽ thể hiện ra và mình đầu tư. Còn ép thì thường khó thành lắm. Nhìn từ bản thân và bạn bè thì thấy vậy. Em cũng học trường top, mẹ nó thì chuyên chọn rồi cũng chả đến đâu.

7vienngocrong

Xe tăng
Kể cũng lạ, con học lực đứng đầu lớp mà bố mẹ vẫn phải kèm Toán, Văn... Theo em thì đó là biểu hiện của sự thiếu tin tưởng vào con của cụ mợ
Con e k cho học thêm từ lớp 1 đến giờ. Bố mẹ chỉ bài được bao nhiêu chỉ k thì google cùng con. E biết trình độ con và biết nó chủ quan sao...

Yoshi Hito

Xe tải
Con e k cho học thêm từ lớp 1 đến giờ. Bố mẹ chỉ bài được bao nhiêu chỉ k thì google cùng con. E biết trình độ con và biết nó chủ quan sao...
bao bọc quá không tốt đâu mợ, phải cho nó học cách tự lập dần, ngã cũng được để nó biết đau mà rút kinh nghiệm.

7vienngocrong

Xe tăng
CCCM quan tâm đến kèm cặp học hành và thi cử của con cái nhỉ, nhà em mấy đứa rồi bố mẹ thì mù tịt chả biết gì chỉ nhắc nhở và động viên con cố gắng học thôi, còn kết quả ra sao tự chúng nó ấm vào thân. Thế rồi mấy chị nó cũng tuần tự mỗi năm một lớp, chả đúp năm nào và giờ cũng tạm ổn.

Còn ông cu con thì trước em động viên cố mà học cho tốt, sau này bố lấy cho mày mình một vợ. Chả biết có thấm không nhưng em thấy nó gật đầu như bổ củi ấy :))
Con e nó cũng hỏi ngày xưa ô bà có chỉ bài cho bố mẹ k. E bẩu tự học vì ô bà k biết được nhiều kiến thức. Con may mắn hơn được ba mẹ còn nhớ kiến thức đã học chỉ là vui rồi. Cũng may hồi trước mình học cũng vững kiến thức, bố nó trùm khối a nên cũng đỡ tốn xèng học thêm.

haunt86

Xe tăng
Chồng mợ vẫn dạy được Toán cấp 2 là siêu đấy. Nhóc nhà em lên cấp 2 em chịu luôn, dạy được mỗi hình học. Nhưng cái tính cẩu thả thì nói mãi chẳng ăn thua, thi cứ dễ là điểm thấp nên nghĩ đến thi vào 10 cũng lo phết, sẩy chân môn toán là toi vì văn nó cũng làng nhàng

7vienngocrong

Xe tăng
bao bọc quá không tốt đâu mợ, phải cho nó học cách tự lập dần, ngã cũng được để nó biết đau mà rút kinh nghiệm.
Nhà e k bao bọc mà tiết kiệm xèng thôi. Nó học bài nào khó thì hỏi khối A hỏi bố, e lười hơn và phụ trách thèng con nên bố nó lo con chị.

Nhà e k bao bọc mà tiết kiệm xèng thôi. Nó học bài nào khó thì hỏi khối A hỏi bố, e lười hơn và phụ trách thèng con nên bố nó lo con chị.
Bảo ban và đồng hành cùng con tốt hơn nhiều việc quẳng đi học thêm mà mợ.

7vienngocrong

Xe tăng
Chồng mợ vẫn dạy được Toán cấp 2 là siêu đấy. Nhóc nhà em lên cấp 2 em chịu luôn, dạy được mỗi hình học. Nhưng cái tính cẩu thả thì nói mãi chẳng ăn thua, thi cứ dễ là điểm thấp nên nghĩ đến thi vào 10 cũng lo phết, sẩy chân môn toán là toi vì văn nó cũng làng nhàng
Ô í kĩ sư giỏi bách khoa học nhớ dai lắm. Ô í toàn phải dạy cho nó suy luận lại vì thầy cô dạy tụi nó học vẹt í. Nhiều bài toán nó làm vô trường cô giáo hỏi ai chỉ cách đó, nó nói ba con là cô im. Lí hóa thôi khỏi nói.

Smile1102

Xe container
Vâng nhà em chuyển phỏm từ tiếng pháp sang anh nên nó cũng hơi khớp dù có học tiếng Anh. Với cu cậu khá nhát, ngại giao tiếp ban đầu nếu chưa quen. Đấy là điểm yếu cần khắc phục còn nó có nhiều nét tính cách rất tốt để thành công. Nên em cũng chả ép uổng gì. Ở lớp mẫu giáo giờ cả lớp chuyển trường (học tiền tiểu học…) hết rồi nên đợt này còn mỗi cu cậu tốt nghiệp :)) . Nhà em quan điểm cứ để con phát triển từ từ. Cơ bản em thấy đứa nào khá, vượt trội thì sẽ thể hiện ra và mình đầu tư. Còn ép thì thường khó thành lắm. Nhìn từ bản thân và bạn bè thì thấy vậy. Em cũng học trường top, mẹ nó thì chuyên chọn rồi cũng chả đến đâu.
Thực ra cấp 1 kiến thức cũng chả có gì mấy đâu, học phổ thông nếu chỉ thuần về học hành và thi đại học thì đứa nào tư duy tốt năm lớp 12 học vẫn đủ nếu nó cứ học đều đều làm bài đều đều các lớp trc.
Em thì vẫn đá đít học trường càng khó càng tốt nhưng ko phải cố bằng đc kiểu học thêm ngày đêm và em cũng ko cần nó đứng top lớp. Tuy nhiên vào trường bạn bè đồng đều ham học cũng là điều qtrong từ C2 tới C3 vì nó lành mạnh hơn và tuổi đó ảnh hưởng bạn bè nhiều.

Smile1102

Xe container
Ô í kĩ sư giỏi bách khoa học nhớ dai lắm. Ô í toàn phải dạy cho nó suy luận lại vì thầy cô dạy tụi nó học vẹt í. Nhiều bài toán nó làm vô trường cô giáo hỏi ai chỉ cách đó, nó nói ba con là cô im. Lí hóa thôi khỏi nói.
Nghe sai sai mợ ạ, em cũng kỹ sư BK mà quên tiệt hết rồi :D

7vienngocrong

Xe tăng

Sophia2020

Xe hơi
Con nhà em mai thi Sở đây, không dám mắng gì luôn mặc các cụ ạ, dù cu cậu cũng không phải đứng đầu lớp mà vẫn Game vẫn truyện.
Mấy hôm trước thi KHTN thì vẫn tính nhầm vớ vẩn một ý, thi CSP thì văn lệch tủ nặng rồi còn Toán chuyên bài đã làm rồi mà vẫn quên. Vẫn động viên và chẳng dám mắng gì, chỉ dám đi nhẹ nói khẽ cười duyên.